เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:27:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไว้เพื่อ ?  (อ่าน 14351 ครั้ง)
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 10:38:02 AM »

บอกตรงๆ ผมมองการตั้งหัวข้อนี้แล้ว ไม่น่าเชื่อน่ะครับว่า แค่ จขกท. ถามเพียงเรื่องความหมาย
ของคำว่า “smite ” เท่านั่น แต่เรื่องดันกลับแตกขยายมาอย่างที่เห็น หรือเพราะงานนี้มีช่องให้ระบายกัน... คิก คิก คิก คิก

แต่ในเมื่อความจริงสิ่งที่เห็น หลายคนยอมรับไม่ได้ กับพฤติกรรมเช่นอีแอบ  อีตุ๊ด ผีอีเฟือง หมาลอบกัด  ฯลฯ
หรือสุดแล้วแต่ใคร? จะสรรหาคำอะไร? มาเรียกก็ตาม ทำไม? แทนที่ที่จะปล่อยให้เรื่องมันผ่านไปในอนาคต

ทำไม?ไม่มีใครเรียกร้องหรือต้องการ ที่จะให้ทางเวปเปิดเผยพฤติกรรมของอะไร? หรือใคร?ก็แล้วแต่ที่กระทำตัว
น่ารังเกียจเช่นข้างต้นเล่า  เพียงแค่ย้อนหลัง 3 เดือนเท่านั่น  ให้ระบบมันแสดงชื่อ log in ของผู้ที่เข้าทำกิจกรรม
ดังกล่าวทั้งบวกและลบ แสดงออกมาหน้าเวป ณ ปัจจุบันไปเสียเลยไม่ดีกว่าหรือ?

ดีไม่ดี เราอาจจะได้เห็นอะไร? ที่คาดไม่ถึงได้  งานนี้จะได้รู้ และจะได้ทราบสักทีว่า ที่ผ่านมา ใคร?  มันราคาคุย
ใคร? มันหน้าเวปมีพฤติกรรมอย่าง แต่ลับหลังผู้อื่นดันมีพฤติกรรมอีกอย่าง และที่สำคัฐที่สุด คือ ยังได้หายคาใจ
กับสิ่งที่คาดว่า หรือกับสิ่งคิดว่ารู้กันเสียที  

โดยส่วนตัวแล้ว การลบคะแนนผู้อื่นในเวปปืนนี้ ที่หลายคนพยายามจะเที่ยวบอกกันเองว่ามีวุฒิภาวะสูงนั่น  
สำหรับผมมันคือ มารยาทอย่างหนึ่ง ไม่ว่าจะเกลียดหรือรังเกียจพฤติกรรมสมาชิกนั่นๆ มากอย่างไร?ก็ตามที
ผมมองว่ามันไม่ควรกระทำทั้งสิ้น โดยเจตนา

หากจะกล่าวอ้างว่าการกระทำเช่นดังกล่าว คือ การสร้างความแตกแยก ผมขอให้ลืมไปได้เลย  
เพราะสมาชิกที่นี้มีเกือบ 2 หมื่นรายชื่อ เพราะเท่าที่สังเกตแล้วพฤติกรรมน่ารังเกียจที่มีเจตนาไม่ดีนั่น
ดูแล้ว ที่ทำเป็นอาชีพ มันจะมีสักกี่คนเชี่ยว  ที่สำคัญเนื้อร้ายมันควรจะโดนสังคมลงโทษและควรตัดทิ้งไปไม่ใช่หรือ?

ส่วนหากใคร? บอกว่ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น..ผมคนหนึ่งละจะอาสาระดมทุนสำหรับงานนี้เอง เพราะอยากดูหน้ามันยิ่งนัก
ชอบจริงๆ กับความพยายามของมันเช่นนี้..อยากรู้ในสมองมันคิดได้อย่างไร? ..   แลบลิ้น แลบลิ้น

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 11:22:02 AM »

ตอนนี้ส่งโพลไม่ได้ครับ พี่ ระบบน่าจะยังรวนอยู่  

แก้ไขเพิ่มเติม   ส่งโพลได้แล้วครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=232338.0   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2013, 11:26:40 AM โดย ห ม า ย จั น ท ร์ » บันทึกการเข้า

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 11:33:58 AM »

ขอบคุณสำหรับความพยายามครับ " คุณหมายจันทร์ " ... เยี่ยม

แต่อย่าคาดหวังอะไร? มากนัก สำหรับผมความถูกต้องและสังคมที่โปร่งใส

ในบางเรื่อง มันมีความหมายอยู่ในตัวของมันเองอยู่แล้วครับ

หากผมไม่ได้เข้าไป เลือกโพล ..คงไม่ว่ากันน่ะครับ... ไหว้

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 11:45:39 AM »

ขอบคุณสำหรับความพยายามครับ " คุณหมายจันทร์ " ... เยี่ยม

แต่อย่าคาดหวังอะไร? มากนัก สำหรับผมความถูกต้องและสังคมที่โปร่งใส

ในบางเรื่อง มันมีความหมายอยู่ในตัวของมันเองอยู่แล้วครับ

หากผมไม่ได้เข้าไป เลือกโพล ..คงไม่ว่ากันน่ะครับ... ไหว้

ยินดีครับพี่ เรื่องโพลเป็นความสมัครใจครับแล้วแต่ความเห็นของแต่ละท่าน

ซึ่งผมคิดว่าความเห็นสมาชิกในนี้ส่วนใหญ่น่าเคารพครับ ถึงแม้จะแตกต่างกันบ้าง ก็เป็น ธรรมดา ไหว้

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 01:24:59 PM »

ถ้าคิดจะแข่งว่า มึงลบ กูบวก  โดยส่วนตัวมผมว่าสุดท้ายแล้ว เราเองไม่ได้ต่างกันเลยกับพวกที่ลบเป้นอาชีพ

ประเด็น คือ จะบวกให้ตัวเองวันล่ะ 5 หรือวันล่ะ 10  มันไม่ได้มีผลอะไร? เพราะรู้ๆ กันอยู่ว่ามันมีที่มาอย่างไร?

แต่ในทางกลับกัน แค่คนที่เขาเข้ามาลบ บางครั้งเจาะเฉพาะคน บางครั้งรูดเฉพาะกลุ่ม แค่วันล่ะครั้ง 2 ครั้ง

ลองคิดดูแล้วกันว่าอะไร? และอย่างไหน? มันจะมีผลกระทบมากกว่ากัน ไม่ว่าใคร? จะบอกว่ายึดติดหรือไม่ก็ตามที.. Wink

ประเด็นที่จะถามต่อ คือ ส่วนน้อยหรือส่วนมากที่ยังคงอยากให้มีคะแนน หรือ คนที่อยากให้มีคะแนนกับไม่อยากให้มีคะแนน

มากน้อยต่างกันอย่างไร?  และจุดประสงค์ที่ทางเวป ต้องการให้มี + และ - จุดประสงค์ คือ เพื่ออะไร?

ถ้าได้คำตอบข้างต้นแล้ว คงต้องมาดูข้อดี ข้อเสียอีกทีว่า ดีหรือเสียมากกว่ากัน แต่อย่าลืมว่าเสียงข้างมากใช่ว่าจะถูกต้อง

ความถูกต้องใช่ว่าจะต้องได้มาด้วยตะแนนเสียงที่มากกว่า แต่ถ้าถามผม "สังคมที่โปร่งใส " สังคมที่ตรวจสอบได้ ต่างหาก

ที่ควรจะเป็นไม่ว่าวิธีการไหน? แม้นจะเป็นสังคมเล็กๆในเวปนี้ก็ตามที่  สังคมเล็กๆยังเริ่มและทำไม่ได้ จะไปหวังสังคมที่ใหญ่กว่าได้อย่างไร?

หากบริสุทธิ์ใจ  ไม่จำเป็นต้องกลัวอะไร?  ประเด็นคือ เราจะสร้างสังคมนี้ให้โปร่งใส ในลักษณะเช่นใดต่างหากล่ะครับ.. เยี่ยม

สังคมที่โปร่งใส  อิอิ  จะหาได้รึ ถ้าใส่หน้ากากใส่กันสร้างภาพใส่กันล่ะไม่แน่ คิก คิก คิก คิก

บอกตรงๆ ผมมองการตั้งหัวข้อนี้แล้ว ไม่น่าเชื่อน่ะครับว่า แค่ จขกท. ถามเพียงเรื่องความหมาย
ของคำว่า “smite ” เท่านั่น แต่เรื่องดันกลับแตกขยายมาอย่างที่เห็น หรือเพราะงานนี้มีช่องให้ระบายกัน... คิก คิก คิก คิก

แต่ในเมื่อความจริงสิ่งที่เห็น หลายคนยอมรับไม่ได้ กับพฤติกรรมเช่นอีแอบ  อีตุ๊ด ผีอีเฟือง หมาลอบกัด  ฯลฯ
หรือสุดแล้วแต่ใคร? จะสรรหาคำอะไร? มาเรียกก็ตาม ทำไม? แทนที่ที่จะปล่อยให้เรื่องมันผ่านไปในอนาคต

ทำไม?ไม่มีใครเรียกร้องหรือต้องการ ที่จะให้ทางเวปเปิดเผยพฤติกรรมของอะไร? หรือใคร?ก็แล้วแต่ที่กระทำตัว
น่ารังเกียจเช่นข้างต้นเล่า  เพียงแค่ย้อนหลัง 3 เดือนเท่านั่น  ให้ระบบมันแสดงชื่อ log in ของผู้ที่เข้าทำกิจกรรม
ดังกล่าวทั้งบวกและลบ แสดงออกมาหน้าเวป ณ ปัจจุบันไปเสียเลยไม่ดีกว่าหรือ?

ดีไม่ดี เราอาจจะได้เห็นอะไร? ที่คาดไม่ถึงได้  งานนี้จะได้รู้ และจะได้ทราบสักทีว่า ที่ผ่านมา ใคร?  มันราคาคุย
ใคร? มันหน้าเวปมีพฤติกรรมอย่าง แต่ลับหลังผู้อื่นดันมีพฤติกรรมอีกอย่าง และที่สำคัฐที่สุด คือ ยังได้หายคาใจ
กับสิ่งที่คาดว่า หรือกับสิ่งคิดว่ารู้กันเสียที 

โดยส่วนตัวแล้ว การลบคะแนนผู้อื่นในเวปปืนนี้ ที่หลายคนพยายามจะเที่ยวบอกกันเองว่ามีวุฒิภาวะสูงนั่น 
สำหรับผมมันคือ มารยาทอย่างหนึ่ง ไม่ว่าจะเกลียดหรือรังเกียจพฤติกรรมสมาชิกนั่นๆ มากอย่างไร?ก็ตามที
ผมมองว่ามันไม่ควรกระทำทั้งสิ้น โดยเจตนา

หากจะกล่าวอ้างว่าการกระทำเช่นดังกล่าว คือ การสร้างความแตกแยก ผมขอให้ลืมไปได้เลย 
เพราะสมาชิกที่นี้มีเกือบ 2 หมื่นรายชื่อ เพราะเท่าที่สังเกตแล้วพฤติกรรมน่ารังเกียจที่มีเจตนาไม่ดีนั่น
ดูแล้ว ที่ทำเป็นอาชีพ มันจะมีสักกี่คนเชี่ยว  ที่สำคัญเนื้อร้ายมันควรจะโดนสังคมลงโทษและควรตัดทิ้งไปไม่ใช่หรือ?

ส่วนหากใคร? บอกว่ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น..ผมคนหนึ่งละจะอาสาระดมทุนสำหรับงานนี้เอง เพราะอยากดูหน้ามันยิ่งนัก
ชอบจริงๆ กับความพยายามของมันเช่นนี้..อยากรู้ในสมองมันคิดได้อย่างไร? ..   แลบลิ้น แลบลิ้น

ผมก็อยากเห็นครับ อยากจะดูหน้าคนขี้ขาล ใจปลาซิว ใจตุ๊ต จริงๆว่ามันเป็นใครกัน คิก คิก คิก คิก

ระดมทุนกันเลยใหมครับ รักษาโรคอีแอบเวปเรากันซ่ะที ขำก๊าก ขำก๊าก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 01:36:17 PM »

ช่วยกันดูแลชุมชน หลายคนหลายตา สอดส่อง พฤติการณ์ ของ พวกถ่อยอีแอบ มันยอมทำถ่อยกับทุกคน ที่มีมีอคติ
และต่างก็โดนเหมือนกัน เดิมผมหงุดหงิด เพราะ ไอ้พวกนี้ เปรียบเหมือนพวกสวะ ไม่ทำอะไร เสือกหาเรื่อง เอาตีนยัดปากตัวเอง

แต่พอ ทราว่าหลายท่านก็โดน อยากคิดว่ามันเป็นที่ระบบ แต่ไม่น่าจะใช่  เพราะนี่ต้องเริ่มจากแรงกระทำ อย่างมีเจตนาเจาะจง
มาช่วย ๆ กันครับ ไม่เหลือบ่ากว่าแรง และถ้าพวก อีแอบเหล่านี้ ก็เปรียบเหมือนมันเป็นภัยในสังคมของเรา อย่าให้มันอยู่ร่วมกับพวกเรา  เยี่ยม

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 07:56:53 PM »

ช่วยกันดูแลชุมชน หลายคนหลายตา สอดส่อง พฤติการณ์
ของ พวกถ่อยอีแอบ มันยอมทำถ่อยกับทุกคน ที่มีมีอคติ

และต่างก็โดนเหมือนกัน

เดิมผมหงุดหงิด เพราะ ไอ้พวกนี้

เปรียบเหมือนพวกสวะ ไม่ทำอะไร
เสือกหาเรื่อง เอาตีนยัดปากตัวเอง

แต่พอ ทราว่าหลายท่านก็โดน
อยากคิดว่ามันเป็นที่ระบบ แต่ไม่น่าจะใช่  

เพราะนี่ต้องเริ่มจากแรงกระทำ อย่างมีเจตนาเจาะจง
มาช่วย ๆ กันครับ ไม่เหลือบ่ากว่าแรง

และถ้าพวก อีแอบเหล่านี้
ก็เปรียบเหมือนมันเป็นภัยในสังคมของเรา
อย่าให้มันอยู่ร่วมกับพวกเรา  เยี่ยม

<a href="http://www.youtube.com/v/gPEBCc2grUI" target="_blank">http://www.youtube.com/v/gPEBCc2grUI</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2013, 08:03:22 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 08:27:11 PM »

ตอนนี้ส่งโพลไม่ได้ครับ พี่ ระบบน่าจะยังรวนอยู่ 

แก้ไขเพิ่มเติม   ส่งโพลได้แล้วครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=232338.0   

ขอบคุณท่านหมายจันทร์ครับผม
โหวตไปแล้วครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 09:49:28 PM »

ขอบคุณท่านหมายจันทร์ครับผม
โหวตไปแล้วครับ

ไหว้ขอบพระคุณครับ

Hero Member

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 07:41:29 PM »

ช่วยกันดูแลชุมชน หลายคนหลายตา สอดส่อง พฤติการณ์
ของ พวกถ่อยอีแอบ  มันยอมทำถ่อยกับทุกคน  ที่มีมีอคติ

และต่างก็โดนเหมือนกัน

เดิมผมหงุดหงิด   เพราะ ไอ้พวกนี้

เปรียบเหมือนพวกสวะ  ไม่ทำอะไร
เสือกหาเรื่อง  เอาตีน  ยัดปากตัวเอง

แต่พอ ทราว่าหลายท่านก็โดน
อยากคิดว่า  มันเป็นที่ระบบ  แต่ไม่น่าจะใช่ 

เพราะนี่ต้องเริ่ม จากแรงกระทำ  อย่างมีเจตนาเจาะจง
มาช่วย ๆ กันครับ ไม่เหลือบ่ากว่าแรง

และถ้าพวก อีแอบเหล่านี้
ก็เปรียบเหมือน   มันเป็นภัยในสังคมของเรา
อย่าให้มันอยู่ร่วมกับพวกเรา  เยี่ยม

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ 524 อ่ะ ฮา

แค่ไอ้เรื่อง  " Smite "  เนี่ยะ  ฮา
เลวร้าย รุนแรง ถึงขนาดเป็นภัยสังคม   เลยเหรอ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายว่าประเด็น มันอยู่ตรง  เขา  "สุ่มสี่ สุ่มหก"  กดลบไปเรื่อยเปื่อย อ่ะ ฮา
เวลากดลบ   มันไม่ได้ดู "ตัวอักษร" ดูเหตุผล และ ความหมาย  ที่เราเขียน  อ่ะ ฮา
มันแค่ดู  "ยูสเซอร์เนม"  แค่นั้น มันไม่ได้อ่านด้วยซ้ำ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

ไอ้เปรตพวกนี้  ยายเคยเขียนบอกว่า  " ขาดความอบอุ่น "  ตอนเด็ก อ่ะ ฮา
หรือไม่ก็เป็น  " Wednesday's child  "  เป็นลูกคนกลาง พ่อแม่ ไม่รัก อ่ะ ฮา  ยี๊

ไอ้การกดลบแบบ  " พร่ำเพื่อ "  เนี่ยะ ฮา   Grin

โทษมันก็แค่  "โลกะวัชชะ"  โลกติ   โลกเตียน  โลกด่า  แค่นั้น อ่ะ ฮา
ไม่ได้ถึงขนาด  "สังฆาทิเสฐ  หรือ ปราชิก " หรอกอ่ะ ฮา  เยี่ยม

ยายเชื่อว่า  "พวกเขา"  ยังคุย หลายๆเรื่อง ในเวปปืน ได้อ่ะ ฮา  หลงรัก

ถ้า  " ไล่ หรือ ขับ "พวกเขาไป   ฮา

555  พี่ สา - เก  แกคงเหงา ไม่รู้จะด่าใคร อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 08:19:15 PM »

ยาย พูดมีเหตุผล แบบนี้ ต้องรับฟัง..  แต่เมื่อลั่นปากไปแล้ว เพื่อนคอปืน คอเดียวกับผม กำลัง ร่วมกันจับตามันอยู่
ถ้าถึงขึ้นนี้ แล้วมันยังทะลึงทำอีก จนจับได้ นี่เพราะสันดาน ขาดความอบอุ่น ตามยายว่า เลยละ

ขอให้จับตัวมันให้ได้ก่อน แล้วจะบอกให้ สมช.ทราบ แล้วขอเสียงส่วนใหญ่ของผู้ที่โดน พิจารณากัน ถ้ายายโดนด้วย
ก็มีสิทธิ ให้ความเห็นในฐานะผู้เสียหาย นะครับ.  Grin

Hero Member

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 08:27:19 PM »

ยายนำเพลงมาฝากพี่ 524  อ่ะ ฮา  งอน

<a href="http://www.youtube.com/v/AEzTdBJUHO8" target="_blank">http://www.youtube.com/v/AEzTdBJUHO8</a>

<a href="http://www.youtube.com/v/5-NlR54PqLw" target="_blank">http://www.youtube.com/v/5-NlR54PqLw</a>

<a href="http://www.youtube.com/v/FhLKbzh4V_0" target="_blank">http://www.youtube.com/v/FhLKbzh4V_0</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2013, 09:30:05 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 10:33:38 PM »

สวัสดีครับ
       + ยาย ครับ ไฮเวยสตาร์ ชอบมากครับ (ตอนเริ่มหัดเล่นกีต้าร์เลยครับเพลงนี้)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 10:46:31 PM »

ตอนเห็นใหม่ๆ รู้สึกว่าผมจะลองกดทีนึง ( ของสมาชิกท่านใดลืมแล้ว  ไหว้ )

เหตุเพราะอ่านเป็น smith  เลยส่งสัย smith อะไรฟระ ^_^"

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 12:14:35 AM »

ตอนเห็นใหม่ๆ รู้สึกว่าผมจะลองกดทีนึง ( ของสมาชิกท่านใดลืมแล้ว  ไหว้ )

เหตุเพราะอ่านเป็น smith  เลยส่งสัย smith อะไรฟระ ^_^"

เหมือนผมเลย  ผมอ่านเป็น  smile  กดไปหลายทีเหมือนกัน ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13
  พิมพ์