เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:25:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไว้เพื่อ ?  (อ่าน 14287 ครั้ง)
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #180 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 06:54:06 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ 524 อ่ะ ฮา

แค่ไอ้เรื่อง  " Smite "  เนี่ยะ  ฮา
เลวร้าย รุนแรง ถึงขนาดเป็นภัยสังคม   เลยเหรอ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายว่าประเด็น มันอยู่ตรง  เขา  "สุ่มสี่ สุ่มหก"  กดลบไปเรื่อยเปื่อย อ่ะ ฮา
เวลากดลบ   มันไม่ได้ดู "ตัวอักษร" ดูเหตุผล และ ความหมาย  ที่เราเขียน  อ่ะ ฮา
มันแค่ดู  "ยูสเซอร์เนม"  แค่นั้น มันไม่ได้อ่านด้วยซ้ำ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

ไอ้เปรตพวกนี้  ยายเคยเขียนบอกว่า  " ขาดความอบอุ่น "  ตอนเด็ก อ่ะ ฮา
หรือไม่ก็เป็น  " Wednesday's child  "  เป็นลูกคนกลาง พ่อแม่ ไม่รัก อ่ะ ฮา  
ยี๊

ไอ้การกดลบแบบ  " พร่ำเพื่อ "  เนี่ยะ ฮา   Grin

โทษมันก็แค่  "โลกะวัชชะ"  โลกติ   โลกเตียน  โลกด่า  แค่นั้น อ่ะ ฮา
ไม่ได้ถึงขนาด  "สังฆาทิเสฐ  หรือ ปราชิก " หรอกอ่ะ ฮา  เยี่ยม

ยายเชื่อว่า  "พวกเขา"  ยังคุย หลายๆเรื่อง ในเวปปืน ได้อ่ะ ฮา  หลงรัก

ถ้า  " ไล่ หรือ ขับ "พวกเขาไป   ฮา

555  พี่ สา - เก  แกคงเหงา ไม่รู้จะด่าใคร อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

บอกตรงๆยาย ทุกวันนี้ผมเอือมกับสังคมลูปหน้าปะจมูก สังคมสร้างภาพและเล่นพรรคเล่นพวกจริงๆ... เศร้า

โดยส่วนตัว ไอ้เด็กขาดความอบอุ่น กินนมกระป๋องตั้งแต่เกิด  สูติบัตรกรอกชื่อไม่ครบ  ผมว่าปล่อยมันไปเถอะ

ไอ้พวกสุ่มสี่ สุ่มห้า หรือสุ่มหก อย่าว่าแต่อ่านเลยยาย  บางทีผมว่ามันลบกระทู้ไหน? เกี่ยวกับเรื่องหรือเปล่า
ยังไม่รู้เลย  ไอ้พวกนี้มันชอบรูดเสา  เห็นปุ๊บ มันรูดหมดเลย  ไอ้พวกนี้ก็ปล่อยมันไปเถอะ .......... คิก คิก คิก คิก

แต่ที่ผมสนใจคือ "ไอ้พวกเจาะจง จนเกินพอดีนี้แหล่ะ"  มันไม่ได้ขาดความอบอุ่นเพียงอย่างเดียวหรอก
เกิดมา รอยหยักในสมอง เอามาด้วยหรือเปล่ายังไม่รู้เลย  ส่วนจะผีตัวจริง ตัวปลอม ผมว่าตอนนี้ไม่ต้องคิดแล้ว

บางคนบางกลุ่ม หากให้ โลกติเตียนมัน  โลกจะติเตียนมันอย่างไร? ไอ้พวกนี้หน้าด้านยิ่งกว่าอะไร?  
สุดท้ายมันคงยังมีกลุ่ม มีพวกที่จะคุยได้ต่อไป แต่ถ้าถามผมพอใจไหม ผมพอใจแล้ว ขอให้แฉตัวมันออกมาก็พอแล้ว

เพราะคนดีของยายหรือคนดีของผม หรือคนดีของคนอื่น มันอาจจะตีความหมายต่างกัน แม้นจะอ้างคำว่า "ดี" เหมือนกัน

แต่ประเด็นที่ผมสนใจ คือ หากไม่ชี้ออกมาจากระบบของเวปเอง   สิ่งที่ได้อาจจะไม่ 100% แม้นว่าสิ่งที่เคยเห็นเคยมี
มันอาจจะชี้ไปที่บางอย่างได้ระดับหนึ่ง  ผมเชือว่าสุดท้ายมันก็ไปของมันได้อยู่ดีแหล่ะครับ  

เรื่องคะแนนอาจจะไม่สำคัญ เพราะ+ ได้ มันก็ - ได้ แต่มันยังคงทำให้ยึดติดได้  แต่สิ่งที่สำคัญกว่า
คือ เราจะสนับสนุนคนที่มีสันดานประเภทนี้ ไปทำไม?กัน

ในเมื่อกล้าทำ แล้วจะกลัวไปไยกับการกล้าแสดงตัวตนออกมา ....ย้อนไป 3 เดือน ..ได้ฮาแน่ครับ..."ยาย" ..!!  หลงรัก

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #181 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:43:12 PM »

ผมกดลบ 1 ครั้ง แล้วกด + 1 ครั้ง คะแนน จะได้ 2 คะแนน

สมมุติว่า ตอนนี้คะแนนผม 581  ถ้าคุณกดลบผมไป ผมจะเหลือ 580 ถ้าคุณกด บวกผม คะแนน จะเป็น 582
ไม่เชื่อลองทำกับชื่อผมก็ได้  แต่กดลบ ก่อนนะ แล้วค่อยกดบวก   Grin    ไหว้

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #182 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:46:49 PM »

ยาย พูดมีเหตุผล แบบนี้ ต้องรับฟัง..  แต่เมื่อลั่นปากไปแล้ว เพื่อนคอปืน คอเดียวกับผม กำลัง ร่วมกันจับตามันอยู่
ถ้าถึงขึ้นนี้ แล้วมันยังทะลึงทำอีก จนจับได้ นี่เพราะสันดาน ขาดความอบอุ่น ตามยายว่า เลยละ

ขอให้จับตัวมันให้ได้ก่อน แล้วจะบอกให้ สมช.ทราบ แล้วขอเสียงส่วนใหญ่ของผู้ที่โดน พิจารณากัน ถ้ายายโดนด้วย
ก็มีสิทธิ ให้ความเห็นในฐานะผู้เสียหาย นะครับ.  Grin

ผมเห็นด้วยกับ พี่โรด แต่ที่พี่เขียนก่อนหน้านี้ ผมอ่านวิธีการจับอีแอบของพี่กับของผม ผมคิดว่าน่าจะใกล้เคียงกัน

แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเหมือนกันหรือไม่  ส่วนรายละเอียดต่างๆ ผมไม่ขอเขียนในหน้าเวปครับ  เท่าที่มีและเห็นบางอย่าง

ผมคิดว่าหลักฐานมันไม่ 100 เปอร์เซนต์อย่างที่ที่พี่สาเกได้เขียนไว้  หลายครั้งผมคิดว่าใช่และบางครั้งบังเอิญเห็นเช่นที่จับตาดูอย่างที่พี่โรดบอก

ผมยังเห็นด้วยกับพี่โรดว่า เราควรหาคนพวกนี้ ผมเกลียดจริงๆกับคนที่มีนิสัยเช่นนี้ มีอะไรขึ้นมาคุยมาเขียนหน้าเวปกันดีกว่า ไม่ใช่ทำตัวเป็นอีแอบ

หากดูตั้งแต่เมื่อวานกระทั่งวันนี้ มันยังเข้ามาเป็นปกติเพียงลดจำนวนคนในกระทู้นี้ลงเท่านั่นเอง ส่วนของผมไม่ต้องคิดอะไร โดนทุกวันครับ อิ  อิ อิ  เยี่ยม
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #183 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:55:13 PM »

เวลาเห็นใครโมโห ผมชอบนึกถึงข้อความนี้ 

"เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน"

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #184 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:03:37 PM »

ผมกดลบ 1 ครั้ง แล้วกด + 1 ครั้ง คะแนน จะได้ 2 คะแนน

สมมุติว่า ตอนนี้คะแนนผม 581  ถ้าคุณกดลบผมไป ผมจะเหลือ 580 ถ้าคุณกด บวกผม คะแนน จะเป็น 582
ไม่เชื่อลองทำกับชื่อผมก็ได้  แต่กดลบ ก่อนนะ แล้วค่อยกดบวก   Grin    ไหว้

Smiley จริงด้วย...คะแนนบวกขึ้นไปอีก 2 และถ้ากดลบ หรือกดบวก 2 ครั้งติดกันไม่ได้ ระบบจะบอกให้รอ 1 ชั้วโมง แต่ถ้ากดลบ และบวกสลับกันจะได้ตลอด

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #185 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:19:25 PM »

Smiley จริงด้วย...คะแนนบวกขึ้นไปอีก 2 และถ้ากดลบ หรือกดบวก 2 ครั้งติดกันไม่ได้ ระบบจะบอกให้รอ 1 ชั้วโมง แต่ถ้ากดลบ และบวกสลับกันจะได้ตลอด

งั้น เอาไป 2 แต้มครับ  อิอิ

^
                               ^
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #186 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:25:13 PM »

งั้น เอาไป 2 แต้มครับ  อิอิ

Smiley ผมลองกดหลายๆ คน บางคนก็ลบแลัวบวกจะได้ 2 แต้ม แต่บางคนก็ขึ้นแค่ 1 แต้ม

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #187 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:32:55 PM »

แสดงว่า ระบบมันมีปัญหา  ถ้ากด + ๑ ครั้่งยังขึ้นไป ๒ แต้มได้  แล้วถ้ากด - ๑ ครั้ง อาจลบไป ๒ แต้มก็เป็นได้   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #188 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 12:21:29 AM »

แสดงว่า ระบบมันมีปัญหา  ถ้ากด + ๑ ครั้่งยังขึ้นไป ๒ แต้มได้  แล้วถ้ากด - ๑ ครั้ง อาจลบไป ๒ แต้มก็เป็นได้   Grin

คงไม่ใช่ครับ แต่ระบบเป็นแบบทดแทนให้ เมื่อกดผิด แล้วกดตรงข้าม จะมีการชดเชยคะแนนให้ แล้วจบแค่นั้น  ยิ้มีเลศนัย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #189 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 09:46:12 AM »

ผมนึกว่าจบแล้วนะเนี่ย 555 
พอสรุปได้ว่าปัญหาอาจจะเป็นที่ระบบในช่วงแรกถึงได้โดน - กันถ้วนหน้าครับ   
แต่บางคนที่คาดหวังกับคะแนนสะสมตัวเองเหมือนแสตมป์เซเว่น กลับเห็นคะแนนตัวเองลดลงมาก
คงคิดว่าตูโดนคู่กรณีแกล้งแน่ๆ ขณะเดียวกันก็รู้ว่า [smit] คือการกด -  ที่นี้เลยเกิดการผสมโรงกด -
กันยกใหญ่  มันอาจจะเป็นเช่นนั้นเองครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #190 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 10:38:13 AM »

ครับน่าจะใช่ โดยเฉพาะคนน่ารักอย่างผมกับท่านสาเก โดนกันไปร่วมๆ 500 แล้ว ถ้ามันลบ 1  แล้วกดอีกครั้ง บวกอีกครั้งจะเพิ่ม 2

อย่างว่าระบบมันมีการตอบแทนหรือชดเชยไห้แก้ตัว สำหรับคนกดผิด หรือตั้งใจอะไรก็ตามครับ  แต่ของผมนั้นมันแตกต่างกัน

จริงๆจะไปโทษระบบมันปัญญาอ่อนเกินไปครับ  คนชั่วๆ ใจตุ๊ต ไร้น้ำยาทำอะไรใช่ว่าคนอื่นๆเขาจะไม่รู้ เพียงแต่เขาไม่สนใจ
อะไรบ้างเรื่องแบบมันก็เท่านั้น

จะลบก็ลบไป ถ้ามันทำไห้มันดูฉลาดขึ้นในสายตาตัวเอง ยิ่งลบยิ่งชอบครับ เพราะจะได้มีเรื่องด่ามันเล่นๆทุกวัน ขำก๊าก ขำก๊าก
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #191 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 04:18:38 PM »

เจตนาของระบบ ผมเข้าใจเช่นเดียวกับที่ " พี่ Ro@d "  และ "คุณรักปืน-รักในหลวง " ได้กล่าวไว้นั่นแหล่ะครับ... ไหว้

แต่ข้อสังเกตของ "น้องไข่ฯ " ถือว่าใช้ได้ที่เดียวเลย.. เยี่ยม   ส่วนผลที่จะออกมาว่า + หรือ -  เจตนาสุดท้ายที่เราต้องการ

คือ ผลที่จะแสดงออกมา ไม่หนีจาก +1 หรือ -1  ( จะเป็น +2 หรือ -2 ไม่น่าจะได้ยกเว็นทำห่างกัน 1 ชม. )  หรือจะกดลบหรือบวกกัน

ต่อเนื่องโดยระบบนับไม่เกิน 1 ชม  ก็ยังไม่สามารถทำได้  ส่วนความห่างระหว่าง + กับ - ที่ระบบตั้งให้เราสามารถแก้ไขได้นั่น

ไม่แน่ใจว่าการแก้ไขของระบบตั้งไว้กี่นาทีหรือภายใน 1 ชั่วโมง  แต่หากจะเล่นคะแนนเพื่อหลอกคนอื่น

มันจะมีการเปลี่ยนแปลงบางอย่าง ให้เป็นจุดหรือข้อสังเกตได้ครับ... เยี่ยม

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #192 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:16:12 PM »

เจตนาของระบบ ผมเข้าใจเช่นเดียวกับที่ " พี่ Ro@d "  และ "คุณรักปืน-รักในหลวง " ได้กล่าวไว้นั่นแหล่ะครับ... ไหว้

แต่ข้อสังเกตของ "น้องไข่ฯ " ถือว่าใช้ได้ที่เดียวเลย.. เยี่ยม   ส่วนผลที่จะออกมาว่า + หรือ -  เจตนาสุดท้ายที่เราต้องการ

คือ ผลที่จะแสดงออกมา ไม่หนีจาก +1 หรือ -1  ( จะเป็น +2 หรือ -2 ไม่น่าจะได้ยกเว็นทำห่างกัน 1 ชม. )  หรือจะกดลบหรือบวกกัน

ต่อเนื่องโดยระบบนับไม่เกิน 1 ชม  ก็ยังไม่สามารถทำได้  ส่วนความห่างระหว่าง + กับ - ที่ระบบตั้งให้เราสามารถแก้ไขได้นั่น

ไม่แน่ใจว่าการแก้ไขของระบบตั้งไว้กี่นาทีหรือภายใน 1 ชั่วโมง  แต่หากจะเล่นคะแนนเพื่อหลอกคนอื่น

มันจะมีการเปลี่ยนแปลงบางอย่าง ให้เป็นจุดหรือข้อสังเกตได้ครับ... เยี่ยม

ขอบคุณครับ บังเอิญผมกดผิดเลยรู้ครับ

แต่ที่ให้ลองกับชื่อผมนี่ ให้กดลบก่อนนะครับ แล้วค่อยกดบวก
แต่เอ้ ทำไมคะแนนผมลดไป เมื่อ วานยัง 582 อยู่เลย  หรือเป็นพวกอีแอบข้างโอ่ง 555+
 ผมไม่เครียดหรอกครับ เรื่องคะแนน  ขนาดโดนระงับไอดี ไปสองครั้งยังไม่คิดมากเลย  นับประสาอะไรกับแค่คะแนนสมมุติ  อิอิ

^
                               ^
bundit_น้อย / รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 394

ชนะ เพื่อแพ้...หรือจะแพ้ เพื่อชนะ

« ตอบ #193 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:37:33 PM »

อย่างนั้นก็ปล่อยมันทุกข์ระทมกับคนที่ไม่ชอบต่อไป คิก คิก

ผมชอบคำนี้จริงๆเลยครับ  Wink

....ความที่ต่าง
ทำให้เราพบโลกอีกมุม ที่ไม่เคยรู้
หรือเพียงรู้ ทว่าไม่เคยสัมผัส
หากมิได้พบพาน คงยากจะเข้าใจ....
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #194 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 12:05:16 AM »

ผมเลิกเชื่อมั่นแล้วกับคะแนน มันเอาไว้อวยกันมากกว่า

ผมนั่งอ่านไปขำไป ที่รุมด่ากันอีตุ๊ดอีแอบ  ผมเชื่อแล้วว่ามีเยอะจริง
แหม่คะแนนผมลบทุกวัน แต่หาคนแสดงตัวไม่ได้เลย

ผมจะลบใคร ผมบอก แมนไหมละ
ขอให้คำด่า คำแช่งที่มีมาเข้าตัวอีแอบอีตุ๊ดจริงๆเถอะ 555

^
                               ^
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13]
  พิมพ์