เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:28:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศาลโลกจะพิจารณาคดีเขาพระวิหารกี่โมงครับมีถ่ายทอดหรือรายงานสดทางทีวีไหมครับ  (อ่าน 5164 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 06:33:11 PM »

ข้อมูลจากเนชั่น.......ฟังว่า......

เราจะเสียเพิ่มประมาณ  0.7 ตร.กม.

เป็นพื้นที่รอบปราสาทครับ... คือเขาบอกว่าตัวปราสาทเป็นของเขมร และทั้งชะง่อนผาก็เป็นของเขมรไปเลย ไม่ใช่แค่ล้อมรั้วตามมติ ครม.2505 ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 06:39:07 PM »

ที่สำคัญคือศาลไม่ได้พูดถึงพื้นที่ 4.6 ตารางกิโลเมตรเลย... ตรงนี้เขมรไม่ได้ไป ไทยก็ไม่ได้เสียไปตรงๆ แต่ศาลย้ำให้เป็นที่ประจักษ์อีกครั้งว่าทหารไทยเข้าไปบริเวณ 4.6 ตาราง กม. ไม่ได้อีกต่อไปครับ...

ตรงนี้แหละครับ ที่ว่าเขมรไม่ได้ไป แต่ไทยต้องถอยออกมาทั้งๆ ที่"ทหารไทยเคยลาดตะเวน"เข้าไปได้เมื่อก่อนเกิดเรื่อง, แล้วที่แสบก็คือบอกว่เขมรไม่ได้ไป แต่คนเขมรมันตั้งวัดอยู่ตรงนั้นไม่ได้ถอยออกไปนี่ซิครับ... ย้ำอีกครั้งครับ ว่าทหารไทยเข้าไปไม่ได้เพราะศาลบอกให้ถอย...

แต่ศาลไม่ได้บอกให้เขมรถอยกลับไป ก็แปลว่าไทยถอยฝ่ายเดียว... วัดเขมร บ้านเรือนเขมรก็ยังอยู่, แล้วเดี๋ยว 10 ปีข้างหน้ามันก็ลากขึ้นศาลอีก โดยบอกว่าไทยยอมรับชุมชนเขมรให้อยู่ตรงนั้นมานานแล้วนี่นา(แล้วใครจะไปไล่มันออกได้ ก็เพราะศาลห้ามทหารไทยเข้าไปนี่หว่า)...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 06:40:18 PM »

ตองรอดูในรายละเอียดอีกครั้งครับ เพราะหากบอกว่าไทยไม่เสีย 4.6 ตารางกิโลเมตร แต่ถ้าห้ามไม้ให้ทหารไทยเข้าไปบริเวณนั้น... นั่นแปลว่าไทยเสียอำนาจอธิปไตยไปแล้วครับ เพราะก่อนเกิดเรื่องนั่น ทหารไทยลาดตระเวนได้ แล้วศาลเพิ่งมาสั่งให้ไทยถอนทหารออก โดยอ้างเหตุผลว่ายังไม่รู้ว่าเป็นของใคร เลยให้ถอนทั้งคู่...

ถ้าพิจารณาแล้ว รู้แล้วว่าเป็นของใคร แต่ทหารไทยเข้าไม่ได้ แสดงว่าดินแดนนั้นไม่ได้เป็นของเราครับ... เพราะอำนาจอธิปไตยก็ทำนองเขตบ้านของเราเอง เราสามารถพกอาวุธได้โดยไม่ต้องมีใบ ป.12 ครับ...

มีลิ้งก์นี่ให้อ่านครับ... http://www.posttoday.com/การเมือง/258343/วีระชัยยันไทยไม่เสีย4-6ตารางกิโลเมตร ...

ภาวนาให้เกิดแผ่นดินไหวอย่างรุนแรง... ศูนย์กลางอยู่ที่ตัวปราสาทฯ แล้วถล่มลงไปในเขตเขมร... พวกขอทานจะได้ไม่ต้องลำบากปีนหน้าผาขึ้นมาครับ... พื้นที่โดยรอบปลอดภัย... ไม่มีผู้บาดเจ็บหรือเสียชีวิต...

...ให้ปราสาทหล่นลงไป... ตอนที่ฮุนซวยมาตรวจราชการข้างล่างพอดี... เพี้ยงงง... Grin Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 06:41:49 PM »

นายสมชายสรุปว่าซวยครับ... เสียพื้นที่ใต้ปราสาทไปแล้ว โดยเสียชะง่อนผาไปทั้งชะง่อนเลย...

ใครว่าไทยชนะคดี หรือเจ๊า มั่งครับเนี่ย... หากเหตุผลดีๆอธิบายให้นายสมชายสบายใจหน่อยซิครับ รู้สึกพิลึกครับ... ไม่ฮา...
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 06:51:40 PM »

ที่สำคัญคือศาลไม่ได้พูดถึงพื้นที่ 4.6 ตารางกิโลเมตรเลย... ตรงนี้เขมรไม่ได้ไป ไทยก็ไม่ได้เสียไปตรงๆ แต่ศาลย้ำให้เป็นที่ประจักษ์อีกครั้งว่าทหารไทยเข้าไปบริเวณ 4.6 ตาราง กม. ไม่ได้อีกต่อไปครับ...

ตรงนี้แหละครับ ที่ว่าเขมรไม่ได้ไป แต่ไทยต้องถอยออกมาทั้งๆ ที่"ทหารไทยเคยลาดตะเวน"เข้าไปได้เมื่อก่อนเกิดเรื่อง, แล้วที่แสบก็คือบอกว่เขมรไม่ได้ไป แต่คนเขมรมันตั้งวัดอยู่ตรงนั้นไม่ได้ถอยออกไปนี่ซิครับ... ย้ำอีกครั้งครับ ว่าทหารไทยเข้าไปไม่ได้เพราะศาลบอกให้ถอย...

แต่ศาลไม่ได้บอกให้เขมรถอยกลับไป ก็แปลว่าไทยถอยฝ่ายเดียว... วัดเขมร บ้านเรือนเขมรก็ยังอยู่, แล้วเดี๋ยว 10 ปีข้างหน้ามันก็ลากขึ้นศาลอีก โดยบอกว่าไทยยอมรับชุมชนเขมรให้อยู่ตรงนั้นมานานแล้วนี่นา(แล้วใครจะไปไล่มันออกได้ ก็เพราะศาลห้ามทหารไทยเข้าไปนี่หว่า)...

น่าจะส่งคนไทยเข้าไปตั้งชุมชนบ้างนะครับ พัฒนาให้ดีน่าจะเสริมสร้างเศรษฐกิจได้ร่วมกัน

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 07:06:11 PM »

+   1   ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 07:07:35 PM »

ดูทีวี  ไม่รู้ว่ารายการของรัฐบาลไทยหรือรัฐบาลเขมร  มีความเห็นเอียง  อย่างเห็นได้ชัด

....ตามล่า...อีตอแหล
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 07:26:39 PM »

E - โง่   กะลัง  ทา - แหลง     จูบบบบ        น้ำลายหก       
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 07:39:15 PM »

ใครจะรับผิดชอบ  Angry
น่าจะถามว่าจะทำไงต่อดีกว่าครับ เพราะเรื่องแบบนี้ใครก็ไม่สามารถรับผิดชอบได้หรอกครับ
เวลานี้เราชาวไทยทุกฝ่ายต้องทิ้งสีเสื้อแล้วสามัคคีกันไว้ครับ ถึงเวลาถ้าจะรบเราต้องสนับสนุนกองทัพเราให้เต็มที่ครับ

ขอโทษทีครับท่าน พอดีอารมณ์มันเฮดๆไปหน่อยเมื่อทราบว่าเราจะเสียอีกแล้ว   เศร้า
ผมนั่งนํ้าตาคลอเบ้าตั้งแต่นักข่าวว่าเราจะเสียดินแดนเพิ่มประมาณ๑-๑.๕กม.แล้วครับ
จากฝรั่งเศส-เศษฝรั่ง + คนไทยหนอนบ่อนใส้ขายชาติ ในยุคนั้นจนถึงยุคนี้ ที่มีเหี้ยสัญชาติไทยไปผสมพันธุ์เกี่ยวดองกับเหี้ยสัญชาติเขมร+คนไทยใจเขมรบางคน ....
เศร้า + แค้น ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2013, 08:09:51 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
นนท์ รักในหลวง
คิดจะทำงานใหญ่ จงอย่าใส่ใจกับเรื่องเล็กน้อย
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 08:20:44 PM »

น่าจะได้บทสรุปแล้วละครับ คือเราเสีย จะมากหรือน้อยเราก็เสีย  Cry ก็ไม่รู้คราวหน้าจะเสียที่ไหนอีก  Angry
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 08:32:31 PM »

ข่าวด่วน!!! เพื่อนๆ ที่เป็นทหารครับ ผบ.ทบ. ออกมาแถลงด้วยสีหน้าเคร่งเครียดว่า...ต้องถอนทหารไทย
เพราะถ้าหากถอนแบงค์อื่น จะเสียค่าธรรมเนียม!!!

ฮากันหน่อย   เครียดกันมาทั้งวันแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2013, 09:08:10 PM โดย black-army » บันทึกการเข้า

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 08:35:04 PM »

ข่าวด่วน!!! เพื่อนๆ ที่เป็นทหารครับ ผบ.ทบ. ออกมาแถลงด้วยสีหน้าเคร่งเครียดว่า...ต้องถอนทหารไทย
เพราะถ้าหากถอนแบงค์อื่น จะเสียค่าธรรมเนียม!!!

ฮาดันหน่อย   เครียดกันมาทั้งวันแล้วครับ
แต่ต้องเป็นบัตรอายุสามปีนะครับ บัตรห้าปีถอนจริงๆก็ได้ แต่จะ+ค่าธรรมเนียม

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 09:28:08 PM »

ฮากันหน่อย   เครียดกันมาทั้งวันแล้วครับ
โห  มุกเจ็บ ขำก๊าก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 09:37:10 PM »

ฮากันหน่อย   เครียดกันมาทั้งวันแล้วครับ

+1 ครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 09:41:49 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

" มู้ "  นี้  ยายฮา  จานโฉมชาย (ฮา) มากที่ซู๊ด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รอ "รัฐบาล เหงา"  พี่ คอก เขามาแถ - ลง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
555 ประเด็น  "พรบ." จบแล้ว  เรามาโห่ไล่ เจ้ปู ต่อดีกว่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์