เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:30:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารเช้า  (อ่าน 2512 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 12:02:05 PM »

เช้าที่ยะลา ข้าวยำ(ยืมรูปมา)

เห็นแล้วอยากเลยเอ็มเอ้ย กุงเตป หากินยากเจอก็ไม่ได้เรื่ิอง น้ำลายหก

ร้านข้าวแกงปักษ์ใต้  อยู่ตึกสวรรคโลกหน้ามัธยมสาธิตม.รามฯสุดยอด  ว่างๆแวะไปชิมดูนะครับ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 12:06:20 PM »

ยืนยันพี่จอย ขนาดใส่ถุง5บาทขายหน้าโรงพยาบาลยังทำอร่อยกว่าจานละ30ตามจังหวัดบนๆอีก  น้ำลายหก

แต่เตี้ยมหน้าสถานีรถไฟแบบที่ใส่ตู้ไว้ ใครจะกินก็ชี้สั่งถึงจะนึ่งสดมาให้ มีข้าวเหนียวนึ่งกับซี่โครง/ขาไก่น้ำแดง .... แนวนี้ที่ยะลาขายเป็นแหล่งแรกๆของภาคใต้ ขายมาตั้งแต่ก่อนปี2534

แพร่มาถึงหาดใหญ่ปี2537

ร้านโชคดีแต่เตี้ยมเริ่มดังปี2540 10ปีต่อมามีคนเอาไปแอบอ้างเปิด"โชคดีแต่เตี้ยม2"ที่กรุงเทพฯ จนร้านดั้งเดิมที่หน้าแสงทองต้องขึ้นป้ายว่าไม่เคยมีสาขา

เล่ามาหลายบรรทัด เพราะแค่อยากบอกว่ายะลาเป็นต้นตำรับของอร่อยหลายอย่างมาก   เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 04:57:15 PM »

ขอนแก่นก็ต้องไข่ กะทะ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 06:34:57 PM »

เรื่องคนไทยกินมาม่านี่ผมเห็นมาแล้วว่า มันฝังในสายเลือดจริงๆ
เห็นมากะตา เห็นบ่อยด้วย

บนแท่นเจาะกลางอ่าวไทย มีแคนทีน มีคนทำอาหารดีๆ อาหารไทยมั่ง ฝรั่งมั่ง จีน แขก ก็มี

ก็ยังไม่วายมีคนเอามาม่ามากดน้ำร้อนกินกันเฉยๆ หลายคนด้วย มีทุกวันด้วย ชอบฝังหัวจริงๆ แก้ยาก

ไม่ใช่ว่าฝังหัวครับ บางคนเขากินกับข้าวที่แท่นเจาะไม่ได้ครับ ไม่ถูกปากเขาครับ ลองมาอยู่เป็นเดือนๆดูสิครับ อย่าแบบสองอาทิตย์กลับ แบบนั้นยังไม่ทันรู้สึกเบื่ออาหารครับ

ผมเองไม่กินมาม่าถ้ามีอย่างอื่นให้กินครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 06:46:37 PM »

อุดร ก็แป้งจี่
ต้มเส้นขอนแก่น ทานได้ทุกเวลา
 ต้มเลือดหมู

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 06:57:30 PM »

เมื่อก็เช้าเหมือนเดิมไข่3ฟอง ไส้กรอก5อัน แฮม8แผ่น โฮลวีท2ก้อนอีกแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กำลังโจ้ เย็นตาโฟกุ้งกรอบพิเศษ3ถุงเป็นมื้อเย็น

What man is a man , who does not make the world better?
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 08:15:43 PM »

เมื่อก็เช้าเหมือนเดิมไข่3ฟอง ไส้กรอก5อัน แฮม8แผ่น โฮลวีท2ก้อนอีกแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กำลังโจ้ เย็นตาโฟกุ้งกรอบพิเศษ3ถุงเป็นมื้อเย็น

จำนวนใช่เล่นเลยนะครับ Grin Grin Grin ไม่ธรรมดา

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 09:19:08 PM »

สวัสดีครับ ติ่งซำที่ตรังก็อร่อยครับ มีแบบเยอะด้วยครับ
        ร้านเลตรัง
ซู๊ดดด....ยอด ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 06:19:06 AM »

สวัสดีครับ ติ่งซำที่ตรังก็อร่อยครับ มีแบบเยอะด้วยครับ
        ร้านเลตรัง
ซู๊ดดด....ยอด ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมว่ารสชาดร้านเลตรังไม่อร่อยครับ สถานที่ดูดีแค่นั้นครับ ถ้ามาอีกครั้ง ไปกินร้านกาแฟสวนจันทร์ อร่อยกว่าครับ บ๊ะจ่างลูกโตๆ ซาลาเปาแป้งนุ่มๆ หรือร้านกาแฟคลองห้วยยางก็ได้ ซาลาเปานุ่มๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 05:22:29 PM »

ฝรั่งยังเลียนแบบเลยครับ สงสัยติดใจรสชาติ.... เยาะเย้ย เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 06:15:22 PM »

ร้านเลตรัง

ผมว่ารสชาดร้านเลตรังไม่อร่อยครับ สถานที่ดูดีแค่นั้นครับ ถ้ามาอีกครั้ง ไปกินร้านกาแฟสวนจันทร์ อร่อยกว่าครับ บ๊ะจ่างลูกโตๆ ซาลาเปาแป้งนุ่มๆ หรือร้านกาแฟคลองห้วยยางก็ได้ ซาลาเปานุ่มๆครับ
        ต้องรอ
ให้เจ้าถิ่นขึ้นบก ครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 08:22:12 PM »

ร้านเลตรัง

ต้องรอ
ให้เจ้าถิ่นขึ้นบก ครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หลังวันที่ ๒๐ ธันวาคม มาได้เลยครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:45:56 PM »

ผมต้องกินเบอร์เกอร์หมูเซเว่น+ ไวตามิลค์ 1 กล่อง ครับ... เพราะถ้าไม่กินก็จะไม่มีเวลากินยันพักเที่ยงเลยครับ... บู่

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 12:39:05 PM »

ถึงกินมาม่าแต่ก็มีรถคันแรกขับนะ
ถือเป็นความประหยัดอย่างหนึ่งครับพี่ southlander  Grin ..... ผมคนหนึ่งที่ไม่ชอบมาม่า แต่ไหนแต่ไรแล้ว กินข้าวเหนียวหมูปิ้งยังดีซะกว่า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์