เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:26:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมาเมารถด้วยหรอครับ  (อ่าน 1352 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 09:10:12 PM »

หมาเมารถด้วยหรอครับ

เนื่องจากวันนี้มีการสับเปลี่ยนกำลัง ของฐานย่อย ของกองร้อย  แล้วหมาตัวนึงมันเดินตาม ชุดปฏิการที่มาจากฐานย่อย

ตอนเย็นผมเอาข้าวสารไปส่งให้กำลังใหม่ที่เพิ่งไปเปลี่ยน ก็เลยเอาหมาขึ้นรถเกาะมาด้วย ตอนจับขึ้นมันจ่องจะกระโดดลง

แต่พอรถเคลื่อนไปซัก มันนอนนิ่งเลย มีอาการเหมือนคนจะอาเจียร  พอไปถึงฐานย่อย เล่นเอาต้องอุ้มลงจากรถ นอนนิ่ง

อยู่กับที่ เล่นเอาลงรถไม่เป็นเลย  ก็เพิ่งเห็นหมาเมารถก็คราวนี้แหละครับ ดีที่มันไม่อาเจียรในรถเกราะ ลำบากต้องล้างรถกันอีก

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 11:06:05 PM »

อะไรที่มีสมองเป็นหมดครับ Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 11:08:21 PM »

ถ้าทางบนเขาเมาครับ อย่าว่าหมาเลยครับผมถ้าไม่ได้ขับเองทางตรงๆไม่เลี้ยวไม่โค้งก็ยังเมาครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 11:32:14 PM »

เมาครับ โดยเฉพาะหมาที่ไม่เคยนั่งรถ และหมาที่ยังไม่โตเต็มวัย
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 11:34:20 PM »

จริงครับหมาเมารถได้ ถ้ามันไม่เคยฝึกให้ขึ้นรถบ่อยๆ
หมาตัวแรกผม เกือบโตเต็มที่ ไม่เคยขึ้นรถ ตั้งใจพากลับบ้าน พอขึ้นรถปุ๊บ ไม่ถึง 10 นาที อ๊วกแตก

ไม่นานมานี้ ผมเอาลูกหมาเสอๆ จากชลบุรี จะพากลับพัทลุง ขึ้นรถมามันนอนนิ่งเหมือนหลับ ใกล้ถึงพัทลุงพาลง มันทั้งเยี่ยว ทั้งขี้ ทั้งอ๊วก
พอถึงบ้าน มันนอนนิ่งไม่ยอมกินอะไร อยู่ได้สองวัน มันตายเลย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 11:48:58 PM »

ผมเคยเห็นพวกพม่าที่มาซื้อลูกหมาไปขายย่างกุ้งก่อนจะขึ้นรถเค้าจะให้มันกินเอ็ม๑๕๐ก่อนเค้าว่าช่วยให้มันไม่เพลียจนเกินไปเวลามันเมารถครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 01:40:27 AM »

Grinเมาครับ  โดนมากับตัว อ้วกในรถเลย อ๋อย อ๋อย
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 04:29:45 AM »

กิ๊วก๊าว หมาไทยบ้านผมตอนพาไปฉีดวัคซีน ลงจากถเดินเซเลยครับ ช่วงหลังๆมันไปไหนกับผมบ่อยมันคุ้นไม่เมาเเล้วครับ กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:55:12 AM »

ถ้าคิดจะเลี้ยงหมาที่ต้องพามันขึ้นรถ ขอบอกว่าให้ฝึกมันตั้งแต่ยังเล็ก ด้วยรถมอเตอร์ไซค์ ด้วยการจับวางในตะกร้าบ้าง
พอโตหน่อยก็ต้องให้หัดยืนตรงที่วางเท้าจนมันชิน เรียกปุ๊บกระโดดเข้าที่ปั๊บ
พอโตหน่อยกระโดดเป็น ต้องหัดให้กระโดดขึ้นท้ายรถกระบะให้ได้ และนั้งท้ายรถกระบะอย่างสงบ ไม่ถึงที่หมายอย่าให้มันกระโดดลง
 ไม่งั้นการพาหมาขึ้นรถโดยที่มันไม่เคยฝึกมาก่อน เป็นผลร้ายทั้งนั้นครับ ตั้งแต่มันเมารถ ตื่นรถ ตื่นคน กระโดดลงไปให้รถอื่นทับตายเพราะตกใจ
หากเลี้ยงหมาดุร้ายต้องครอบตะกร้อปากก่อนออกนอกบ้าน

แต่ผมสนับสนุนให้เลี้ยงหมาในบ้าน ไม่ควรพาออกนอกบ้านยิ่งสถานที่สาธารณะยิ่งไม่ควร
วันก่อนผมเจอสาวแก่คนหนึ่งอุ้มหมาเข้า 7-11 ที่ ปั๊ม ปตท.สายบายพาสแหลมฉบังขาเข้ากรุงเทพ
ผมถาม พนักงานว่า 7-11 ให้คนเอาหมาเข้าห้างได้ด้วยเหรอ ใน 7-11 ไม่มีสินค้าอะไรที่เป็นของหมา
จะเอาเข้ามาทำไม อาหาร ของกิน ของใช้ เครื่องดื่ม มันมีไว้สำหรับคน เอาหมาเข้ามาทำไม

ผมเป็นคนเลี้ยงหมารักหมาครับ แต่ผมไม่ทำอะไรให้คนอื่นเดือดร้อนหรือรังเกียจกะความรักหมาของผม
(จริงๆ ตัวมันโตเท่าลูกวัวอ่อนๆ ได้แล้ว ไม่สามารถพามันออกไปไหนได้เลย มันโคตรดุอีกด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:21:53 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:55:20 AM »

ถ้าคิดจะเลี้ยงหมาที่ต้องพามันขึ้นรถ ขอบอกว่าให้ฝึกมันตั้งแต่ยังเล็ก ด้วยรถมอเตอร์ไซค์ ด้วยการจับวางในตะกร้าบ้าง
พอโตหน่อยก็ต้องให้หัดยืนตรงที่วางเท้าจนมันชิน เรียกปุ๊บกระโดดเข้าที่ปั๊บ
พอโตหน่อยกระโดดเป็น ต้องหัดให้กระโดดขึ้นท้ายรถกระบะให้ได้ และนั้งท้ายรถกระบะอย่างสงบ ไม่ถึงที่หมายอย่าให้มันกระโดดลง
 ไม่งั้นการพาหมาขึ้นรถโดยที่มันไม่เคยฝึกมาก่อน เป็นผลร้ายทั้งนั้นครับ ตั้งแต่มันเมารถ ตื่นรถ ตื่นคน กระโดดลงไปให้รถอื่นทับตายเพราะตกใจ
หากเลี้ยงหมาดุร้ายต้องครอบตะกร้อปากก่อนออกนอกบ้าน

แต่ผมสนับสนุนให้เลี้ยงหมาในบ้าน ไม่ควรพาออกนอกบ้านยิ่งสถานที่สาธารณะยิ่งไม่ควร
วันก่อนผมเจอสาวแก่คนหนึ่งอุ้มหมาเข้า 7-11 ที่ ปั๊ม ปตท.สายบายพาสแหลมฉบังขาเข้ากรุงเทพ
ผมถาม พนักงานว่า 7-11 ให้คนเอาหมาเข้าห้างได้ด้วยเหรอ ใน 7-11 ไม่มีสินค้าอะไรที่เป็นของหมา
จะเอาเข้ามาทำไม อาหาร ของกิน ของใช้ เครื่องดื่ม มันมีไว้สำหรับคน เอาหมาเข้ามาทำไม

ผมเป็นคนเลี้ยงหมารักหมาครับ แต่ผมไม่ทำอะไรให้คนอื่นเดือดร้อนหรือรังเกียจกะความรักหมาของผม
(จริงๆ ตัวมันโตเท่าลูกวัวอ่อนๆ ได้แล้ว ไม่สามารถพามันออกไปไหนได้เลย มันโคตรดุอีกด้วย)

จองลูกของมัน ๑ คู่ที่ดุๆนะครับ ส่งทางไปรษณีย์ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:57:36 AM »

จองลูกของมัน ๑ คู่ที่ดุๆนะครับ ส่งทางไปรษณีย์ครับ

เสียใจ จับแม่มันทำหมันเรียบร้อยแล้ว

อยากได้บางแก้วแท้ๆ ดุๆ ต้องไปพิษณุโลกเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 11:07:01 AM »

ยืนยันอีกเสียงครับ เมารถแน่นอนครับ หมาผม ผมขับรถเองมันไม่เมา พอเจอพี่ผมขับเท่านั้น อ้วกแตกบนรถเลย ฮ่าๆๆๆๆ ดีที่เป็นกระบะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 12:27:57 PM »

เมาครับ อ้วกแตกใส่รถผมมาแล้ว

....ตามล่า...อีตอแหล
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 04:29:19 PM »

เคยซื้อกับข้าวที่ตลาดนัด (แบบตักกับข้าวจากถาดใส่ถุง)    มีคนอุ้มหมามาซื้อกับข้าวข้างๆผม   ในระหว่างที่รอสั่งแม่ค้า ก็เอามือลูบหัวหมาพลางๆ      สิ่งที่ผมเห็นคือขนหมาหลุดลงในถาดใส่แกง  ผมเดินออกเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 04:57:51 PM »

หมาบ๊อกเซอร์เพื่อนผมปรกติ  จะส่งเครื่องบินไปผสมที่กทม.  พอดีผมจะเข้ากทม.มันเลยว่าพอดีเลย  ขอไปด้วยตอนไปก็งดน้ำงดอาหาร  ผมมีธุระเลยกลับก่อน  น้องของเพื่อนเลยมาส่งหมาที่ผสมแล้ว  ถึงบ้านอ๊วกแล้วก็ตายครับ  เขาถึงงดน้ำงดอาหารก่อนเดินทาง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์