เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:27:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาข้อมูลมีดพับป้องกันตัวครับ  (อ่าน 7870 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 05:08:37 PM »

กระทู้น่าสนใจ  ขอบคุณครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:00:29 PM »

ใช้ตรา Smith&Wesson ครับอยู่ในรถราคาหลักร้อยที่เลือกเพรามันตรา Smith&Wesson เท่านั้นเองแต่ก็คมดีนะสบัดง่ายเข้าล๊อค

มีด S&W ผมก็เคยมีอยู่เล่มนึงครับ... หล่นหายไปจากกระเป๋ากางเกง... ก่อนที่จะหันมาคบกับแมงมุม... ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:06:24 PM »

มีด S&W ผมก็เคยมีอยู่เล่มนึงครับ... หล่นหายไปจากกระเป๋ากางเกง... ก่อนที่จะหันมาคบกับแมงมุม... ไหว้

สวยครับ   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:26:58 PM »

สวยครับ   เยี่ยม

ได้มาจากตลาดโรงเกลือ... ราคา ๒๕๐ บาทครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:30:53 PM »

ถูกดีครับ  ใช้ไปไม่เสียดายเหมือนมีดแพง ๆ  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:33:17 PM »

คิดไว้ก่อนว่า หากถูกตรวจจับ+ยึดมีดจะเสียดายหรือไม่

หากเสียดาย แนะนำมีดจีนราคาหลักร้อยครับ เหล็ก440cหรือ8cr13movจีน ก็ใช้ได้แล้วครับ

ประเภทงานที่ใช้จะเป็นตัวกำหนด ขนาดมีด,รูปทรงใบมีด,ระบบล็อคใบมีด,ตำแหน่งคลิปเหน็บมีด

เมื่อถูกตรวจเจอ ตำรวจมีสิทธิ์เปรียบเทียบปรับ100บาทแต่ไม่มีสิทธิ์ยึดมีดเว้นแต่จะมีคำสั่งศาลครับ

เป็นอย่างที่คุณจ้าวว่าครับ...และเคยได้ยินท่านผู้การสุพินท์(ขออนุญาตเอ่ยนามครับ)บอกไว้เมื่อหลายปีก่อน ตอนคนที่ท่านรู้จักถูกจับพกพามีด.

แต่ผมก็ยังไม่เคยรู้ว่าต่อจากนั้น หากตำรวจต้องการยึดมีดจริงๆ จะมีขั้นตอนอย่างไรต่อไป...จะต้องทำสำนวนส่งฟ้องเราในฐานพกพาอาวุธ เพื่อให้ศาลสั่งริบมีด...หรือมีขั้นตอนอย่างไรครับ.  

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:34:15 PM »

ถูกดีครับ  ใช้ไปไม่เสียดายเหมือนมีดแพง ๆ  Grin

ครับ... แต่พอทำหล่นหายไป... ผมเลยสั่งตัวนี้มาใช้แทน... จะได้ระวังไม่ทำหายอีก... แล้วก็บาน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 10:13:40 PM »

แนะนำครับ
http://www.leatherman.com/54.html#start=5

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 10:19:07 PM »

พูดถึงมีด  ก็ต้องมีวิธีลับมีด  ผมชอบเปิดดูวิธีลับมีดของพวกฝรั่งครับ   Grin

http://www.youtube.com/watch?v=QV8MtMU3Eck

http://www.youtube.com/watch?v=1J84Rk3-Ue8

http://www.youtube.com/watch?v=2TxDAqOIFcI

http://www.youtube.com/watch?v=kFhMGJYhYpU

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 01:22:29 AM »

มีใครจะรู้บ้างไหมว่ามีดพวกนี้น่ะเอาไว้ เชือด ไม่ใช่แทงเพื่อฝ่ายตรงข้ามหมดความสามารถที่จะทำร้ายเราได้เช่น ข้อพับต่างๆ และควรปกปืดไม่ให้เขาเห็น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 06:41:25 PM »

มีใครจะรู้บ้างไหมว่ามีดพวกนี้น่ะเอาไว้ เชือด ไม่ใช่แทงเพื่อฝ่ายตรงข้ามหมดความสามารถที่จะทำร้ายเราได้เช่น ข้อพับต่างๆ และควรปกปืดไม่ให้เขาเห็น

ทราบครับ  ผมพกพามิดชิด  ปกปิดเสมอ   หลงรัก  ไหว้

Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:07:06 AM »

คิดไว้ก่อนว่า หากถูกตรวจจับ+ยึดมีดจะเสียดายหรือไม่

หากเสียดาย แนะนำมีดจีนราคาหลักร้อยครับ เหล็ก440cหรือ8cr13movจีน ก็ใช้ได้แล้วครับ

ประเภทงานที่ใช้จะเป็นตัวกำหนด ขนาดมีด,รูปทรงใบมีด,ระบบล็อคใบมีด,ตำแหน่งคลิปเหน็บมีด

เมื่อถูกตรวจเจอ ตำรวจมีสิทธิ์เปรียบเทียบปรับ100บาทแต่ไม่มีสิทธิ์ยึดมีดเว้นแต่จะมีคำสั่งศาลครับ

เป็นอย่างที่คุณจ้าวว่าครับ...และเคยได้ยินท่านผู้การสุพินท์(ขออนุญาตเอ่ยนามครับ)บอกไว้เมื่อหลายปีก่อน ตอนคนที่ท่านรู้จักถูกจับพกพามีด.

แต่ผมก็ยังไม่เคยรู้ว่าต่อจากนั้น หากตำรวจต้องการยึดมีดจริงๆ จะมีขั้นตอนอย่างไรต่อไป...จะต้องทำสำนวนส่งฟ้องเราในฐานพกพาอาวุธ เพื่อให้ศาลสั่งริบมีด...หรือมีขั้นตอนอย่างไรครับ.   

ครับพี่ แต่ก็จำเป็นต้องพกครับ

ป้องกันตัวจากคนพาล

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:28:58 AM »

ถ้าเพื่อป้องกันตัวผมแนะนำให้ใช้ดิ้วสปริงครับจะหยุดเป้าคุกคามได้ง่ายกว่าโดยไม่ต้องถึงตาย

อยากใช้มีดเพื่อป้องกันตัวจริงๆต้องเอาตัวเองไปฝึก ถึงจะใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

What man is a man , who does not make the world better?
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 10:36:08 AM »

ถ้าเพื่อป้องกันตัวผมแนะนำให้ใช้ดิ้วสปริงครับจะหยุดเป้าคุกคามได้ง่ายกว่าโดยไม่ต้องถึงตาย

อยากใช้มีดเพื่อป้องกันตัวจริงๆต้องเอาตัวเองไปฝึก ถึงจะใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

ครับพี่ ปัญหาตอนนี้คือที่ฝึกครับ มีดซื้อได้ทางเน็ต แต่ฝึกทางเน็ตไม่ได้

ว่าจะลองดูในยูทูป ก็ไม่แน่ใจว่าจะมีให้ดูรึเปล่าอ่ะครับ

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 10:55:16 AM »

มีดจีน คุณภาพใช้ได้ก็มีครับ ผมพกมีดจีนอยู่  มีมีดเมกาอยู่เล่มนึงก็ CRKT m-16 Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์