เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:19:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล็กๆอย่างอุจจาระสุนัขแต่สร้างผลเสียยิ่งกว่ากับระเบิดสังหาร  (อ่าน 3887 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 12:39:34 PM »

ผมก็มีปัญหากับ หมาข้างบ้าน ครับ...สี่เจ้าของ ไม่ต่ำกว่าแปดตัว

ได้แต่ทน หมานี่นิสัยมันจะไม่ขี้ใส่บ้านเองครับ แล้วมันเลี้ยง ก็ปล่อยให้ขี้ตามสะดวก ตอนนี้มันย้ายไปหลังหนึ่ง เหลือสาม หน้าสองหลังหนึ่ง ปัจจุบัน ยังมีปัญหาเรื่องขี้ หน้าบ้าน....ผมไม่เกลียดหมา แต่เกลียดเจ้าของมัน ที่ไม่รับผิดชอบ สักแต่เลี้ยง

ใอ้เจ้าหลังบ้าน น่าจะสามหรือสี่ตัว มันร้องร่ำโหยหวน ทั้งเช้าทั้งเย็นทั้งค่ำ.........สงสัยตอนเจ้าของมันไม่อยู่ ทั้งร้องทั้งเห่า น่าจะโดนขังอยู่.......

ก็ได้แต่บอกว่า หากใครจะเลี้ยง ต้องดูแลมันให้ดี อย่าให้รบกวนเพื่อนบ้าน ก็เท่านั้น ทุกวันยังต้องทนทุกข์ทรมานกับขี้หมาและเสียงเห่าหอนร้องร่ำ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 01:26:54 PM »

แลบลิ้น แอบดู เวลาหมามาขี้ จุดประทัด ใส่สักแผง  คิก คิก

เป็นผมผมไม่เกรงใจ คนที่ไม่เกรงใจเราจะไปยอมมันทำไม ไหว้

Long Live The King

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 01:42:30 PM »

ตอนที่ผมเช่าอาคารพานิชย์ทำร้านอินเตอร์เน็ต... มีปัญหาหมาข้างบ้านมาขี้มาเยี่ยวใส่หน้าบ้านในเวลากลางคืนครับ... ผมใช้วิธีเอาโซแน็กซ์ฉีดเป็นจุดๆ ให้ทั่วบริเวณหน้าบ้านเลย... โดยเฉพาะตรงที่หมาเคยปล่อยของเสีย... ได้ผลครับ... เจอกลิ่นน้ำมันหมามันก็ไม่ขี้ไม่เยี่ยวใส่... เพราะธรรมชาติของหมามัจะขี้จะเยี่ยวรดกองขี้กองเยี่ยวของหมาตัวอื่นครับ... เจอกลิ่นน้ำมันโซแน็กซ์เข้าไปเลยขี้ไม่ออก...

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 02:14:53 PM »

แถมอีกเรื่อง  เรื่องหมาเพือนบ้านเห่าหอนเป็นที่รำคาญหนวกหูตอนเจ้าของไม่อยู่  พอเจ้าของมา  มันเงียบได้เงียบดี

เอากระดึงที่เป็นท่อ ๆ สเตนเลส หรืออะไรที่ส่งเสียงคลื่นความถี่สูงมาแขวนแอบ ๆ ไว้ข้างแนวรั้ว

ลมพัดกรุ๋งกริ๋งได้ยินเสียงเบา ๆ ชวนอารมย์ดีครับ....

...ปล่าว  ไม่ได้ช่วยให้หมาอารมย์ดีจนหยุดเห่าหรอก....มันเห่าแหลกราญกว่าเดิมเลยแหละ....!!

แม้กระทั่ง เจ้าของกลับมาแล้ว...มันก็ยังเห่าเหมือนเดิม
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 02:16:54 PM »

ถ้าเจ้าของมันไม่มาด้วยใช้หนังสติ๊ก+ลูกแก้วครับ หรือไม่ก็ BB Gun เจอแบบออโตเข้าไป วิ่งหางจุกตูดทุกตัว

ถ้าลูกพี่มันมาด้วย ต้องเจอน้ำพริกคั้นอย่างพี่ฉ็องว่าเหมาะสุดครับ  เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
primer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 02:23:11 PM »

เอาสลอดใส่ในใส้กรอก แล้วซุกๆซ่อนๆใว้ใกล้บริเวณที่หมาอึเดี๋ยวมันก็กินเข้าไป หมาจะท้องเสียเจ้าของก็จะนำไปหาหมอ หรือไม่ก็เอาใว้ในบ้านซักระยะ หลังจากนั้นเราก็ค่อยล้างหน้าบ้านให้สะอาด กลิ่นขี้หมาเดิมๆของมันก็จะหาย หมั่นล้างหน้าบ้านให้สะอาด เดี๋ยวมันก็เบื่อ หันไปขี้บ้านอื่นแทน ไหว้
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 05:23:56 PM »

แถมอีกเรื่อง  เรื่องหมาเพือนบ้านเห่าหอนเป็นที่รำคาญหนวกหูตอนเจ้าของไม่อยู่  พอเจ้าของมา  มันเงียบได้เงียบดี

เอากระดึงที่เป็นท่อ ๆ สเตนเลส หรืออะไรที่ส่งเสียงคลื่นความถี่สูงมาแขวนแอบ ๆ ไว้ข้างแนวรั้ว

ลมพัดกรุ๋งกริ๋งได้ยินเสียงเบา ๆ ชวนอารมย์ดีครับ....

...ปล่าว  ไม่ได้ช่วยให้หมาอารมย์ดีจนหยุดเห่าหรอก....มันเห่าแหลกราญกว่าเดิมเลยแหละ....!!

แม้กระทั่ง เจ้าของกลับมาแล้ว...มันก็ยังเห่าเหมือนเดิม

ยุให้เจ้าของหวดหมาตัวเองเลยสินะครับ ข้อหาร้องไม่หยุด
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 06:36:55 PM »

ไอเดียนี้แหละเด็ด ผมชอบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 07:31:40 PM »

ไอเดียนี้แหละเด็ด ผมชอบ

ยังไม่ได้ลองเลย เพราะไม่ค่อยได้มาอยู่ในเมืองแล้ว แถวบ้านนอกถ้าหมาบ้านไหนเห่าหนัก ไม่มีสาเหตุ ผมใช้หนังกะติ๊กส่องไปถึงหน้าบ้านเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 05:38:16 PM »

หมาข้างบ้านวิ่งไล่ลูกผม3ทีแล้ว  เลยบอกไปว่าดูๆหน่อยนะ  อยากจะบอกว่าผม......หมามาแล้วเกิน3โหล

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 05:47:38 PM »

หมาตัวเองนี่แหละครับชอบกัดลูกไก่ชนตัวเล็กๆ...โกลเด้นครับวันนี้ก็เสร็จไปอีกสามตัวสมาชิกท่านไหนพอมีคำแนะนำวิธีทำให้หลาบจำบ้างครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 06:14:47 PM »

หมาตัวเองนี่แหละครับชอบกัดลูกไก่ชนตัวเล็กๆ...โกลเด้นครับวันนี้ก็เสร็จไปอีกสามตัวสมาชิกท่านไหนพอมีคำแนะนำวิธีทำให้หลาบจำบ้างครับ

วิธีสอนหมาแบบนี้มีทางเดียวคือตี  ทำผิดปุ๊ปตีปั๊ปโดนไม่กี่ทีก็จำได้แล้วครับ

แต่ถ้าเขาไม่ได้ทำผิดคาตาอย่าตามไปตีภายหลังเพราะหมาจะไม่รู้ว่าโดนตีเรื่องอะไร

schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 06:47:21 PM »

แฟนเห็นคาตาเลยครับกัดแต่ไม่กินนะครับเมื่อก่อนไม่เคยยุ่งกับไก่ลูกเจี๊ยบนะครับยังสงสัยอยู่..ผมก็สั่งสอนด้วยการเอาพริกป่นโรยซากไก่แล้วเอายัดเข้าปากแต่ดูเหมือนจะไม่ได้ผลเลยใช้ไม้ฟาดปากสั่งสอนไปสองสามปั๊บ..สงสารก็สงสาร
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:19:51 PM »

แฟนเห็นคาตาเลยครับกัดแต่ไม่กินนะครับเมื่อก่อนไม่เคยยุ่งกับไก่ลูกเจี๊ยบนะครับยังสงสัยอยู่..ผมก็สั่งสอนด้วยการเอาพริกป่นโรยซากไก่แล้วเอายัดเข้าปากแต่ดูเหมือนจะไม่ได้ผลเลยใช้ไม้ฟาดปากสั่งสอนไปสองสามปั๊บ..สงสารก็สงสาร

ต้องตีให้เจ็บด้วยตัวเองครับ หมามันจะรู้ว่าอะไรไม่ควรทำ  ย้ำนะครับว่าต้องตีให้เจ็บด้วยตัวเองทันทีที่หมาทำผิด
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:29:04 PM »

แล้วอย่างกรณีที่เวลาเราไปตามที่ต่างๆ แล้วมีบางคนที่พาหมาเข้ามาด้วย แล้วหมาก็มาเที่ยววิ่งเลียตามขาบ้าง หรือไม่ก็ขบกัดไปทั่ว เราควรทำอย่างไรดีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์