เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:30:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล็กๆอย่างอุจจาระสุนัขแต่สร้างผลเสียยิ่งกว่ากับระเบิดสังหาร  (อ่าน 3893 ครั้ง)
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 02:37:45 PM »

วานใครแอบเอาหนังสติ๊กยิง ขี้ปุ๊บยิงปั๊บ ยิงทุกวันๆ  Grin
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 02:42:20 PM »

บุญคุณส่วนบุญคุณครับ แต่เรื่องที่จะมาทำตำบอนโดยอ้างว่าฉันมีบุญคุณฉันทำได้ แบบนี้ไม่งามครับ ต้องเรียกไปคุย ไม่งั้นเรื่องจะบานปลายไปอีกเรื่อยๆ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 02:44:08 PM »

พริกขี้หนูป่นครับ  สักครึ่งกิโล  ไม่กี่บาทหรอก....  เลือกเอาชนิดเผ็ดมาก

เอามาละลายน้ำอุ่น แล้วกรองเอาแต่น้ำ (ขั้นตอนนี้ อย่าให้โดนผิวหนังหรือปล่อยให้กระไอพริกเข้าตานะครับ)

ให้แจ่มก็ ไปทำมาจากที่อื่น....แล้วใส่กระปุกมาสักลิตรสองลิตร  แอบ ๆ ไว้

ก่อนสว่าง  แอบเอามาราด ๆ ให้ทั่วบริเวณที่หมาเคยxx  กะว่าให้แห้งพอดีกับตอนหมามาxx

หมา...ก่อนจะxx มันจะดมก่อนครับ....  เจอกระไอพริกเข้าไป...ร้องเอ๋งเลยแหละ  โดยเจ้าของหมาก็ไม่รู้สาเหตุ

แล้วมันจะเข็ด ไม่ยอมมาxxที่ประจำของมันอีกเลย

น่าจะเป็นวิธีประนีประนอมที่สุดแล้ว....

อ้อ  ยกเว้นว่า หมาตัวนั้นเป็นหมาใหญ่ หรือหมาไทยแท้ ซึ่งกระไอพริก ทำอะไรมันไม่ได้
ดูแล้วเข้าท่าที่สุด พันธุ์หมาก็โอเค ถ้าลองแล้วได้ผลอย่างไรบอกด้วยนะครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 03:30:35 PM »

เขียนป้ายติดไว้ที่รั้วบ้าน  พื้นสีขาว  ตัวหนังสือสีแดง ๆ เลยครับ  แนะนำให้ทำป้ายไวนิล 

เช่น  กูเหม็นขี้หมาโว้ย !!!  , หมามึงทำไมต้องพามาขี้หน้าบ้านกู !!!   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 03:33:01 PM »

เขียนป้ายติดไว้ที่รั้วบ้าน  พื้นสีขาว  ตัวหนังสือสีแดง ๆ เลยครับ  แนะนำให้ทำป้ายไวนิล 

เช่น  กูเหม็นขี้หมาโว้ย !!!  , หมามึงทำไมต้องพามาขี้หน้าบ้านกู !!!   Grin

อาจโดนเจ้านายเหม็นขี้หน้าได้ เนื่องจากป้ายทำให้ระคายเคืองสายตาเมียนาย และทำให้หมานายขี้ไม่ออก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 03:34:40 PM »

ผมเคยใช้วิธีที่อ.ผณิศวรเคยเล่าไว้ใน หน้าสนทนาภาษาปืนว่า
อ.แกเก็บเป้าซ้อมยิงจากสนามมาบ้าน แล้วมาทิ้งในถังขยะหน้าบ้าน
ได้ผล ไม่มีหมาหมาถ่ายอีกเลย

ผมเคยทำสมัยบ้านอยู่บ้านหลังเก่า เอาทั้งเป้าหุ่นคน ทั้งเป้าตาวัว ทั้งที่ตัวเองยิงและเพื่อนยิง
ครบทุกขนาดแม้แต่ลูกซอง  ราวๆ20แผ่น แล้วเอามาทิ้งถังขยะหน้าบ้านทีละ5แผ่น
สัปดาห์ละครั้ง
ยังไม่ทันหมดเป้าเลย หมาเลิกขี้หน้าบ้าน  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 03:35:07 PM »

เขียนป้ายติดไว้ที่รั้วบ้าน 

พื้นสีขาว  ตัวหนังสือสีแดง ๆ เลยครับ 

แนะนำให้ทำป้ายไวนิล 
เช่น  กูเหม็นขี้หมาโว้ย !!!  ,
หมามึงทำไมต้องพามาขี้หน้าบ้านกู !!!   Grin

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่   Sitthipong อ่ะ ฮา

เห็นมั้ย  "หมา"  มันยังกลัว  สีแดง เลยอ่ะ ฮา
ถ้าให้ดี  เอาหน้า  "ไอ้  ตู่"  สแกนไปติดไว้ ดีกว่าอ่ะ ฮา  Grin Grin

5555 ถ้าหมาไม่กลัว  ทีนี้ถึงคิว  เอา หน้า  "พี่  Sitthipong "  ไปติดอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 03:36:36 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่   Sitthipong อ่ะ ฮา

เห็นมั้ย  "หมา"  มันยังกลัว  สีแดง เลยอ่ะ ฮา
ถ้าให้ดี  เอาหน้า  "ไอ้  ตู่"  สแกนไปติดไว้ ดีกว่าอ่ะ ฮา  Grin Grin

5555 ถ้าหมาไม่กลัว  ทีนี้ถึงคิว  เอา หน้า  "พี่  Sitthipong "  ไปติดอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่มีใครกลัวหรอก... เขารังเกียจต่างหาก...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 03:36:56 PM »

เขียนป้ายติดไว้ที่รั้วบ้าน  

พื้นสีขาว  ตัวหนังสือสีแดง ๆ เลยครับ  

แนะนำให้ทำป้ายไวนิล  
เช่น  กูเหม็นขี้หมาโว้ย !!!  ,
หมามึงทำไมต้องพามาขี้หน้าบ้านกู !!!   Grin

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่   Sitthipong อ่ะ ฮา

เห็นมั้ย  "หมา"  มันยังกลัว  สีแดง เลยอ่ะ ฮา
ถ้าให้ดี  เอาหน้า  "ไอ้  ตู่"  สแกนไปติดไว้ ดีกว่าอ่ะ ฮา  Grin Grin

5555 ถ้าหมาไม่กลัว  ทีนี้ถึงคิว  เอา หน้า  "พี่  Sitthipong "  ไปติดอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หมามันไม่เข้าใจป้ายหรอกยายบ๊าบ  เค้าทำป้ายให้เจ้าของหมาอ่านครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 04:52:15 PM »

ขอบคุณพี่ๆครับ อ่านหลายๆ ความคิดเห็นแล้วหายเครียดไปเยอะ  Grin

ลองเอาน้ำผสมพริกไทย+พริกป่น ไปแอบราดๆ ดูแล้วครับ เดี๋ยวเช้ามืดทำอีกสักที

คนนิสัยหมาๆ พอเลี้ยงหมา ก็ต้องมากัดกับคนด้วยกันเพื่อหมา เฮ้อ  Grin

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 05:03:59 PM »

ผมไม่ชอบหมาครับ มันกุย ยี๊
ปล่อยให้ขี้เต็มหน้าบ้าน เดี๋ยวคนพามาก็เหม็นเองแหละ
(แอบแช่งเจ้าของหมาด้วยว่า เหยียบเองลื่นเองแหน่แม้) คิก คิก 
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 05:06:48 PM »

เป็นปัญหาเรื่องเดียวกันช่วงที่ผมอยู่บ้าน  ผมเองเลี้ยงหมาแต่ไม่เคยพาหมาไปขี้นอกบ้าน
แต่ทั้งซอยเลี้ยงหมาเกือบทุกบ้าน แล้วสันดานเหมือนกันคือพาหมาออกมาเดินขี้ในที่สาธารณะ
บางครั้งหนักข้อขนาดปล่อยหมาเดินเพ่นพ่าน บ้านไหนเปิดประตูไว้หมาก็วิ่งเข้าไปขี้ในบ้าน

วิธีแก้ของผมค่อนข้างแรง คือนั่งรอหน้าบ้านพร้อมBB ไอ่ตัวไหนหย่อนตูดในบริเวณผมยิงทันที
ยิงต่อหน้าเจ้าของมันนั้นแหละ ก็มีบางตัวที่ถามว่ายิงหมามันทำไม ผมก็ตอบง่ายๆมึงพาหมามาขี้หน้าบ้านกูอีกกูก็ยิงอีก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 05:21:04 PM »

เป็นปัญหาเรื่องเดียวกันช่วงที่ผมอยู่บ้าน  ผมเองเลี้ยงหมาแต่ไม่เคยพาหมาไปขี้นอกบ้าน
แต่ทั้งซอยเลี้ยงหมาเกือบทุกบ้าน แล้วสันดานเหมือนกันคือพาหมาออกมาเดินขี้ในที่สาธารณะ
บางครั้งหนักข้อขนาดปล่อยหมาเดินเพ่นพ่าน บ้านไหนเปิดประตูไว้หมาก็วิ่งเข้าไปขี้ในบ้าน

วิธีแก้ของผมค่อนข้างแรง คือนั่งรอหน้าบ้านพร้อมBB ไอ่ตัวไหนหย่อนตูดในบริเวณผมยิงทันที
ยิงต่อหน้าเจ้าของมันนั้นแหละ ก็มีบางตัวที่ถามว่ายิงหมามันทำไม ผมก็ตอบง่ายๆมึงพาหมามาขี้หน้าบ้านกูอีกกูก็ยิงอีก

ยิงได้แค่ครั้งเดียวครับ... ครั้งหน้าเจ้าของจะไม่พามาตรงนั้น แล้วเขาก็จะเกรงใจเรามากกว่าเดิม(ถึงแม้คงไม่ชอบขี้หน้าก็ตาม)... ฮา...

คนที่ชอบทำอะไรให้เพื่อนบ้านเดือดร้อนนั้น เขาเลือกคนข่มครับ, ใครหงอก็จะโดนข่ม/เอาเปรียบไปตลอด แต่ใครข่มไม่ได้ก็จะเลี่ยง... เพราะเขาก็มีสมองพอที่จะรู้ว่า หากปะทะกับข้างบ้าน เขาเองก็ต้อง"ทนเจอหน้าเรา"เหมือนกันแหละครับ... ฮา...

ทีนี้ก็อยู่ที่ศิลปะของใครนั่นแหละครับ... รักษาสมดุลย์ระหว่างจ๋องเกินจะโดนข่ม แต่ถ้ากร้าวเกินก็จะปะทะโดยไม่จำเป็นครับ... เย้...
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 05:45:19 PM »

เจอปัญหาแบบเดียวกัน  ผมใช้พริกป่นกับพริกไทย  สลับกัน  

คือพอโรยสักพัก โดนฝนชะ หรือ ทิ้งไว้กลิ่นหาย  มันก็จะมาใหม่

ที่เคยได้ผลที่สุดคือ BB ปล่อย Full ออโต้  พรึดเดียวหาย  ...  อิอิอิ  

แต่ท่าน จขกท.  คงทำไม่ได้  

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=3A7A1315FB[Y[JQ1T5IINAF15GBUGR

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=3A7A1315FBGMKNJ2RTIEHWJBHNAW3O

ไอ้ก้อน  ๆ ดังรูปน้องผมเอามาให้จากญี่ปุ่น  ไม่ทราบเมืองไทยมีขายไหม  

แต่คิดว่า น่าจะใช้งานแบบเดียวกันคือ ใช้กลิ่น  ไล่หมา  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2013, 05:46:59 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 10:50:36 AM »

ห้องนอนบ้านที่ ปากน้ำ ผมอยู่ชั้น 2 ทางด้านหน้าบ้าน ผมต่อท่อพีวีซีเชื่อมจากที่จอดรถขึ้นมาบนห้องนอนชั้น 2 แล้วใส่ บอลวาวล์ จากนั้นต่อท่อออกจากระเบียงชั้น 2 วิ่งตรงไปเหนือประตูรั้วหน้าบ้านออกไปข้างนอกรั้ว บริเวณที่หมาชอบมาเห่าหรือชอบมาxx..

พอหมาเห่าผมเปิดวาวล์น้ำพุ่งใส่หมาวิ่งหนีไป พอเห็นหมาทำท่าจะxx ผมเปิดวาวล์น้ำ หมาก็วิ่งหนีไป แถมบางตัวยังมีหันมาทำหน้าเหมือนยายบราสงสัย... สนุกดีครับ... Grin

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์