เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:15:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล็กๆอย่างอุจจาระสุนัขแต่สร้างผลเสียยิ่งกว่ากับระเบิดสังหาร  (อ่าน 3883 ครั้ง)
ice2546
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 10:50:18 PM »

ขอบคุณพี่ๆครับ อ่านหลายๆ ความคิดเห็นแล้วหายเครียดไปเยอะ  Grin

ลองเอาน้ำผสมพริกไทย+พริกป่น ไปแอบราดๆ ดูแล้วครับ เดี๋ยวเช้ามืดทำอีกสักที

คนนิสัยหมาๆ พอเลี้ยงหมา ก็ต้องมากัดกับคนด้วยกันเพื่อหมา เฮ้อ  Grin

รอฟังผลครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 09:44:19 AM »

เจอมาครับ  เลยนำมาฝาก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 03:00:33 PM »

ก็บอกเขาเลยครับว่าเบื่อหนูเอาไว้ หนูเยอะ ทิ้งไว้ขยะหน้าบ้าน กลัวว่าละอองมันจะปลิวแถวนี้ ระวังสุนัขมาสูดดม พูดจาแบบหวังดี ไอ้คนรักหมามันก็จะระวังเอาเองครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 04:25:12 PM »

Love Me Love My Dogs ........  ขำก๊าก

หมาเป็นเพื่อนที่ดีของมนุษย์ บางทีดีกว่ามนุษย์ด้วยกัน
ผมรักเขาครับ ผมเรียกหมาว่าลูก

รักหมาก็เข้าใจหมา แม้บ้านพอมีบริเวณแต่ก็ต้องพาเขาออกไปเที่ยวบ้าง
การทิ้งกลิ่นจากการขับถ่ายเป็นการแสดงอาณาเขต และเขาต้องไปตรวจสอบเขตเขาครับ

ที่เยอรมันเขาพาหมาไปเดินในสวนสาธารณะ คนได้ทักทายกัน หมาก็ได้ทักทายกัน
ในสวนสาธารณะมีตู้ถุงมูลสุนัข เจ้าของจะหยิบถุง เก็บมูล แล้วไปทิ้งลงถังขยะ
ส่วนสวนสาธารณะบ้านเราติดป้ายห้ามหมาเข้า  อ๋อย

ผมเคารพกฎหมาย ...... ในเมือง พาหมาเดินต้องมีสายจูง   Wink

ที่บ้านในเมือง ถนนของส่วนกลาง
ผมพาหมาเดินโดยมีสายจูงและเตรียมถุงพลาสติกไปด้วย เพื่อเก็บมูลของเขา
การฉี่ทำMarking มันเป็นธรรมชาติ ผมฝึกโดยการกระตุกสายจูงไม่ให้เขาปล่อยในที่ไม่ควร
จูงหมาเดินเที่ยว เจอคนก็ทักทาย ไม่มีปัญหาอะไร
เว้นแต่กับคนเกลียดหมากลัวหมา ก็สังเกตุรับรู้ได้ ไม่ใส่ใจ เพราะผมไปแก้ไขจิตใจเขาไม่ได้  ไหว้

ผมมีหมาอีกหลายตัวที่สวน  ซึ่งไม่มีรั้วรอบขอบชิด ก็ต้องเลี้ยงแบบปล่อย
เขาก็จะรักษาพื้นที่บริเวณที่เคยพาเขาเดิน ไม่ค่อยออกไปไหน
เว้นแต่ช่วงนี้เดือน๑๒ เขาเที่ยวไกล เห่าหอนส่งเสียงกันหน่อย

แต่เสียงหมาเห่าหอนก็มาเป็นปัญหากับคนตื่นง่ายหลับยาก ที่มาเช่าที่ทำสวนอยู่
หมาเขากับหมาผมช่วยกันส่งเสียงระงมตามฤดูของมัน เขาบอกอยากให้ผมหาทางแก้
เหมือนบอกกลายๆว่าอยากให้เลิกเลี้ยงหมา
ผมคิดๆทางแก้ไว้แล้ว(แต่ยังไม่บอกเขา) ว่าหมดสัญญาเช่าจะไม่ให้ต่อสัญญา
หมาจะได้เห่าหอนสบายใจ   คิก คิก คิก คิก
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 07:08:47 PM »

มารายงานความคืบหน้าครับ  Grin ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ผมเห็นเมียเจ้านายพี่ชายพาหมาสุดที่รักของเธอไปถ่ายด้านหลังหมู่บ้าน ซึ่งแม้จะเป็นทางแคบลับตาคน แต่ก็เป็นทางออกสู่ถนนโดยไม่ต้องอ้อมวงเวียน

(ถ้าออกด้านหน้าต้องข้ามไปอีกเลนเพื่ออ้อมวงเวียน) ซึ่งก็เป็นทางเข้าออกส่วนรวมอยู่ดี   อ๋อย

แต่ตอนเช้าๆ ไม่พบกองอุจจาระแล้ว ไม่ทราบว่าได้ผลจริง หรือไม่ เพราะฝนหลงฤดูก็น่าจะชะไปแล้ว จะลองไม่ราดดูสักสองวันครับ

จะดูว่าหมาคิดได้หรือยังเพราะดูจากคนแล้วคงหมดหวัง เฮ้อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมอยากให้มีกฎหมายไม่ต้องเป็นโทษปรับแบบประเทศพัฒนาแล้วขนาดนั้น ขอเป็นโบยก้นให้หลาบจำด้วยหวายน่าจะดี (ทราบว่ามาเลย์เซียยังใช้อยู่ แสดงว่ายังพอเป็นการลงโทษที่ศรีวิไลซ์อยู่บ้าง   ขำก๊าก )
โบยให้แตกลายเดินไม่ได้ถ่ายไม่ออกสักเจ็ดวันจะได้หลาบจำ  ยิ้มีเลศนัย (รวมไปถึงปัญหายกพวกตีกัน ไม่เคารพกฎจราจร ขับจักรยานยนต์ไม่สวมหมวกกันน๊อก  น้ำลายหก )

ป.ล.เรียนพี่ธำรง ผมก็รักหมาครับ ที่ผมเลี้ยงไว้ที่ต่างจังหวัดมันไปถ่ายกันเองในพื้นที่รกร้างหลังหมู่บ้าน ตั้งแต่รุ่นยายหมายันหลานหมา ไม่ต้องให้สอน เข้าใจว่าหมาเองก็มีความคิดอยู่เหมือนกัน แต่การที่คนยังทำแบบนี้โดยเตือนแล้วยังมึนเนี่ย โฮ่ย Love dog, but hate  silly dog owners ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2013, 11:29:10 AM โดย "ราษฎร์หน้า เส้นหมี่" » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 07:41:59 PM »

ครับ เลี้ยงหมาในเมือง หมาถ่ายนอกบ้าน เจ้าของควรต้องเก็บ .....   Grin   

นอกเรื่อง.....เอาเคล็ดมาฝากคนโสด....เลือกสาวมาคู่กาย ให้(แอบ)ดูการเลี้ยงหมาของเธอ .... อิ อิ  คิก คิก
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 07:41:09 AM »

คงต้องหาโอกาสดี ๆ ให้พี่ไปคุยกับหัวหน้าจะดีกว่าครับ ของแบบนี้มันละเอียดอ่อนมาก
ถ้าเป็นคนใจกว้างยอมรับความผิด ก็คงผ่านไปด้วยดี แต่ถ้าเป็นคนอย่างใจแคบ พี่ชายคุณคงทำงานลำบาก
หรือไม่อย่างนั้น หมาขี้วันหนึ่งไม่กี่รอบ ก็ถือว่าออกกำลังกายไปก็แล้วกันครับ จะได้มีอะไรทำประจำ....

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 04:37:51 PM »

เรื่องนี้ให้โทษเจ้าของเพราะหมามันไม่รู้ว่าอะไรควรหรือไม่ควร บอกกันด้วยความละมุนละม่อมก่อนหลีกเลี่ยงการวิวาทเป็นดี

ถ้ายังไม่ดีขึ้นจีงทำมาตราการที่หนักขึ้นให้เจ้าของเกิดความละอาย 
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์