เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:23:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 700p, 700ltr and cz550 varmit  (อ่าน 51663 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #165 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2007, 04:50:01 PM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
รบกวนสอบถามเพิ่มเติม ระหว่าง แหวนขาสูง(สำหรับกล้อง obj ใหญ่ ๆ ) จะทำให้ระยะทางเพี้ยนได้มากกว่าขากล้องต่ำ ๆ รึเปล่าครับ จะมีวิธีแก้ไขอย่างไร ขอบคุณครับ

มีผลที่ระยะใกล้ ๆ 100-200 ม. ไกลกว่านั้นไม่มีความหมายแล้วครับ

มีผลงานวิจัยของ ทบ.สหรัฐ ว่าศูนย์กล้อง กับศูนย์อิเลคโทรนิคส์ ที่ติดสูงมาก ๆ ถึงระดับที่คนยิงยืดคอเกือบจะสุด จะช่วยให้ทัศนวิสัยดีขึ้น ลดการเสียชีวิตได้เป็นสิบเปอร์เซ็นต์

ลดจำนวนการเสียชีวิตของสไนเปอร์เนื่องจากยิงข้าศึกได้เร็วกว่าหรือครับท่านผู้การ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #166 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2007, 09:14:43 PM »

มีผลงานวิจัยของ ทบ.สหรัฐ ว่าศูนย์กล้อง กับศูนย์อิเลคโทรนิคส์ ที่ติดสูงมาก ๆ ถึงระดับที่คนยิงยืดคอเกือบจะสุด จะช่วยให้ทัศนวิสัยดีขึ้น ลดการเสียชีวิตได้เป็นสิบเปอร์เซ็นต์

ลดจำนวนการเสียชีวิตของสไนเปอร์เนื่องจากยิงข้าศึกได้เร็วกว่าหรือครับท่านผู้การ?
อ้างถึง

หมายถึงการปฏิบัติหน้าที่ของกองกำลังปกติ  ซึ่งจะมองเห็นรอบตัวได้ดีกว่าใช้กล้องหรือศูนย์แบบที่ต้องก้มลงไปแนบหน้ากับพานท้ายปืน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #167 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2007, 10:14:04 PM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
รบกวนสอบถามเพิ่มเติม ระหว่าง แหวนขาสูง(สำหรับกล้อง obj ใหญ่ ๆ ) จะทำให้ระยะทางเพี้ยนได้มากกว่าขากล้องต่ำ ๆ รึเปล่าครับ จะมีวิธีแก้ไขอย่างไร ขอบคุณครับ

มีผลที่ระยะใกล้ ๆ 100-200 ม. ไกลกว่านั้นไม่มีความหมายแล้วครับ

มิน่า...M 16 ถึงใช้หูหิ้วไว้ติดกล้องด้วยครับ...Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 07:18:25 AM »

เยี่ยมเลย ทั้งปืน ทั้งคนยิง อ่านแล้วได้ความรู้มากจริงๆ ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ เสียดายไม่มีไรเฟิลเลยไม่สามารถทดสอบได้ แต่ตอนดูรูปไรเฟิลหลายๆกระบอกแล้วใจเต้นตุ้บๆด้วยความอยากได้แกมอิจฉาเลยครับ Cheesy

มาดูเฉยๆ ก็ได้ ผมก็ไม่มีไรเฟิล ไปช่วยลุ้นก็สนุกแล้ว

Grin Grin Grin

กลัวว่ากลับมาแล้วจะทุรนทุรายด้วยความอยากน่ะสิครับพี่ ขนาดดูแค่รูปยังแย่เลย อิจฉาคนมีไรเฟิลชนวนกลางจริงๆ  Cheesy

มีแบบนี้จริงๆ  Grin  Grin
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #169 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 07:34:02 AM »

กลัวว่ากลับมาแล้วจะทุรนทุรายด้วยความอยากน่ะสิครับพี่ ขนาดดูแค่รูปยังแย่เลย อิจฉาคนมีไรเฟิลชนวนกลางจริงๆ Cheesy

มีแบบนี้จริงๆ Grin Grin

ยืนยัน ว่ามีจริงๆ ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่

Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #170 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 09:05:17 AM »

อ้างถึง

หมายถึงการปฏิบัติหน้าที่ของกองกำลังปกติ ซึ่งจะมองเห็นรอบตัวได้ดีกว่าใช้กล้องหรือศูนย์แบบที่ต้องก้มลงไปแนบหน้ากับพานท้ายปืน

ขอบคุณมากครับท่านผู้การ เวลาก้มแนบมากๆ ผมรู้สึกตาเหลือกทุกที

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
KATTE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 01:56:35 PM »

เห็นภาพเเล้วอยากได้ 700 pเเละ Sig ssg ขนาด .308 สั่งที่ร้านไหนครับ...รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ กรุณาช่วยเเนะนำด้วยครับ  ....ขอบพระคุณครับ
bird2523
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #172 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 02:34:04 AM »

หาซื้อ cz527 ได้ไหน  ราคาเท่าไหร่
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12]
  พิมพ์