เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 05:30:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่เที่ยวเชียงใหม่ด้วยครับ  (อ่าน 11011 ครั้ง)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #135 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 05:31:19 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกใจหมด เจียงหม่ายน่ากลัวจุงเบย  คิก คิก

น้ากวางแจ้งความไว้หรือเปล่าครับ ถ้ายังไม่แจ้ง เดี่ยวจะไปเล่าให้ผู้กำกับที่นั้นฟังครับ จะได้ส่งเจ้าหน้าที่ไปสืบดูและให้วนไปตรวจบ่อย ๆ ครับ พฤติกรรมนี้น่ากลัว จะเป็นอันตรายกับผู้อื่นไปอีกนานครับ พอดีผู้กับกับที่นั่นเป็นเพื่อนพี่สาวครับ

ไม่ได้แจ้งครับ เดี๋ยวโดนซิวข้อหาพกพาอาวุธเข้าไปในที่สาธารณะ  คิก คิก

ตำรวจไม่ได้เลวทุกคนครับ คนคุยรู้เรื่องเยอะแยะครับ เมื่อก่อนผมพกไปพกมา ไม่เห๋นเขาว่าอะไรครับ คุยเขาเพราะ ๆ ได้แล้วครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #136 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 12:25:02 PM »

น้าตี๋บอกตำรวจอารักขาให้ด้วย .... กลัวอะครับ  ตกใจหน้าซีด

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #137 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 10:12:04 PM »

พึ่งกลับมาจาก ภาระกิจที่แม่สะเรียงเมื่อวานครับ

เหมือนชีวิตต้องวนเวียนอยู่ในโซนนี้ตลอดหนีไม่ออกครับลุงปู เมืองที่ผมย้ายไปทำงานแต่ละที่เป็นเมืองโบราณมีประวัติทั้งนั้นยังแปลกใจอยู่ครับ  แม่สาย เชียงใหม่ แม่สะเรียง ลำพูน

น้าปูขึ้นไปแม่ฮ่องสอน อย่าได้ไปตีระฆังที่ วัดพระธาตุดอยกองมูนะครับ เขาว่าใครตีระฆังจะได้กลับมาอีก เมื่อก่อนตอนไปครั้งแรกผมไม่เชื่อ หลังจากนั้น ฮิ ฮิ ฮิ  ไปกันทุกปีเลยครับ บางเดือนต้องไปทำงาน เดือนหนึ่งขึ้นไปสองครั้งก็ยังมีครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #138 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 10:16:09 PM »

ผมขึ้นไปดอยกองมูนแต่ไม่ได้ตีระฆังแต่ก็อยากไปอีก คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #139 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 10:21:23 PM »

ไม่ได้ตีระฆัง
แล้วไปตีอะไรละครับลุง Shocked Shocked

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #140 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 10:48:58 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกใจหมด เจียงหม่ายน่ากลัวจุงเบย  คิก คิก

น้ากวางแจ้งความไว้หรือเปล่าครับ ถ้ายังไม่แจ้ง เดี่ยวจะไปเล่าให้ผู้กำกับที่นั้นฟังครับ จะได้ส่งเจ้าหน้าที่ไปสืบดูและให้วนไปตรวจบ่อย ๆ ครับ พฤติกรรมนี้น่ากลัว จะเป็นอันตรายกับผู้อื่นไปอีกนานครับ พอดีผู้กับกับที่นั่นเป็นเพื่อนพี่สาวครับ

ไม่ได้แจ้งครับ เดี๋ยวโดนซิวข้อหาพกพาอาวุธเข้าไปในที่สาธารณะ  คิก คิก

ตำรวจไม่ได้เลวทุกคนครับ คนคุยรู้เรื่องเยอะแยะครับ เมื่อก่อนผมพกไปพกมา ไม่เห๋นเขาว่าอะไรครับ คุยเขาเพราะ ๆ ได้แล้วครับ
ผมไม่ได้ว่าตำรวจไม่ดีครับพี่ ตอนนั้นไอ้พงกเวนนั่นหายไปแล้ว จะอ้างยังไงล่ะเนี่ย หลักฐานพยานก็ไม่มี  แต่หลักฐานผมอยู่ในกระเป๋าเลยครับ อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #141 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 11:58:33 PM »

พึ่งกลับมาจาก ภาระกิจที่แม่สะเรียงเมื่อวานครับ

เหมือนชีวิตต้องวนเวียนอยู่ในโซนนี้ตลอดหนีไม่ออกครับลุงปู เมืองที่ผมย้ายไปทำงานแต่ละที่เป็นเมืองโบราณมีประวัติทั้งนั้นยังแปลกใจอยู่ครับ  แม่สาย เชียงใหม่ แม่สะเรียง ลำพูน

น้าปูขึ้นไปแม่ฮ่องสอน อย่าได้ไปตีระฆังที่ วัดพระธาตุดอยกองมูนะครับ เขาว่าใครตีระฆังจะได้กลับมาอีก เมื่อก่อนตอนไปครั้งแรกผมไม่เชื่อ หลังจากนั้น ฮิ ฮิ ฮิ  ไปกันทุกปีเลยครับ บางเดือนต้องไปทำงาน เดือนหนึ่งขึ้นไปสองครั้งก็ยังมีครับ
ผมตีจนไม่ได้กลับบ้าน... หัวเราะร่าน้ำตาริน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #142 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 08:52:02 AM »

แล้วไปตีอะไรละครับลุง Shocked Shocked
ครูหมูเห็นผมเป็นคนยังไง งอนเดินแป๊ปเดียวก็รอบเมืองแล้วไม่เห็นสักร้าน ยิ้มีเลศนัย

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #143 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 09:01:29 AM »

เป็นที่อโคจรไปแล้วครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #144 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 12:41:40 PM »

น่าจะจริง ครั้งแรกก็ตีระฆังเหมือนกันอีกปีถัดมาต้องรวมพลขับรถกลับไปอีกทุกคนตีระฆังทั้งนั้น ส่วนที่เหลือจากครั้งแรกก็ทยอยกันไปอีกแถมพาคนอื่นไปด้วย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #145 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 01:23:34 PM »

ครูหมูเห็นผมเป็นคนยังไง งอนเดินแป๊ปเดียวก็รอบเมืองแล้วไม่เห็นสักร้าน ยิ้มีเลศนัย
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
nath_3065
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #146 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 01:35:49 PM »

ขี่ช้าง ล่องแก่ง เดินป่า ขับรถATV ชมหมู่บ้านชาวเขา ที่แก่งกื้ด อ.แม่แตง มีโฮมสเตย์พัก
ห่างจากตัวเมืองเชียงใหม่ประมาณ 50 กม. มีใครสนใจถามทาง PM ได้นะครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #147 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 04:10:25 PM »

น้าตี๋บอกตำรวจอารักขาให้ด้วย .... กลัวอะครับ  ตกใจหน้าซีด

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ลุงปู อ่ะ ฮา 5555

ไม่ต้องไปพึ่งพิง  พี่ ต. แม่สาย ร๊อกส์ อ่ะ ฮา  Grin
แค่ตะโกน  " ประโยค  " ที่ยายแนะนำ ด้านล่าง  ตำรวจก็ตรึม แล้วอ่ะ ฮา Cool Cool

55555  "สุเทพจงเจริญ  ยิ่งลักษณ์ออกไป  ระบอบทักษิณจงพินาศ"    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #148 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 06:56:27 AM »

555

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #149 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 07:35:48 AM »

เวลาโขมยเข้าบ้าน ตะโกนดังๆตำรวจมาแน่
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์