เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 09:37:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่เที่ยวเชียงใหม่ด้วยครับ  (อ่าน 11180 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:45:44 AM »

เที่ยวให้สนุกครับลุงปู  ไหนๆก็ไหนๆแล้วได้ตั๋วฟรีไปเชียงใหม่สองที  ขากลับก็ยอมเสียเงินตีตั๋วมาแวะเที่ยวอุบลฯด้วยนะครับ คิก คิก
คนอำนาจฯไม่ต้อนรับเหรอครับ คิก คิก

ถามไม่คิด  อำนาจฯมีสนามบินเหรอพ่อคุณ  ให้ลุงปูลงสนามบินอุบลฯแล้วพาเที่ยวอุบลฯถ้าติดใจค่อยไปเที่ยวต่อที่อำนาจฯ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:57:33 AM »

โปรแกรมของคุณยายบ๊าบนี่กระชับและเหมาะที่สุดสำหรับกลุ่ม สว.ครับ...
แต่ถ้าเลี่ยงโปรแกรมขึ้นไหว้พระธาตุดอยสุเทพ ออกไปเป็นวันที่ไม่ใช่วันเด็กจะดีมากครับ...
ไม่งั้นแล้ว วันนั้นทั้งวัน จะได้โปรแกรมเดียวแหละครับ...

น้าปูครับ...ผมแถมที่นั่งฟังเพลงเพราะๆกินข้าวมื้อเย็นอร่อยๆ
เคล้าเสียงอีบ่าง ค่าง ชะนี เสือ สิงห์ กระทิง แรดและสารพัดสัตว์ซักร้านหนึ่งนะครับ...
ร้านอาหาร"ผาลาดตะวันรอน"...เส้นทางหลังมช. ขึ้นเขานิดๆติดด้านหลังสวนสัตว์เชียงใหม่ครับ...

ฮา  พี่ ตุ๋ย อ่ะ ฮา

ยายนึกถึง  "เซซาโว่"  ตรง ก่อนแยกข้ามสะพานพระนั่งเกล้า  เลยอ่ะ ฮา
ร้านนี้  ปิดไปนาน แล้ว  อ่ะ ฮา

ส่วนของพี่ตุ๋ย นั่งร้านนี้  ต้องก่อน พระอาทิตย์ ลับ เหลี่ยมเขาอ่ะ ฮา
กลางคืน  มองอะไร ไม่สะดวก เท่ากลางวัน อ่ะ ฮา

ลุงปู ลอง เซ็ต  อยากไปที่ไหน บอกยายก่อน อ่ะ ฮา
ยายจะเขียน  " Time schedule " หรือ แผนการเดินทางให้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

สามวัน สองคืน  เอาแค่ เชียงใหม่พอ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก
ครั้งต่อไป  แพลน 7 วันเลย  ยายจะตามไปเอนเตอร์เทน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:29:37 AM »

ถ้าหิวก็โรงอาหารแถวๆหอพักในมช.ครับลุงปู อร่อยมีอะไรให้ดูเยอะ  เยี่ยม น้ำลายหก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:56:35 AM »

ถ้าหิวก็โรงอาหารแถวๆหอพักในมช.ครับลุงปู อร่อยมีอะไรให้ดูเยอะ  เยี่ยม น้ำลายหก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
             ลูกชายจบที่นี่ เคยพาไปโรงเลี้ยงช้างอะไรนี่แหละ ใช่ป่าวครับ

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:00:00 PM »

ผมชอบไปนั่งกินและนั่งดูลูกช้างครับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าหิวก็โรงอาหารแถวๆหอพักในมช.ครับลุงปู อร่อยมีอะไรให้ดูเยอะ  เยี่ยม น้ำลายหก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
            ลูกชายจบที่นี่ เคยพาไปโรงเลี้ยงช้างอะไรนี่แหละ ใช่ป่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2013, 12:01:44 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 02:52:28 PM »

ก็คงใช้สูตรน้า ต.แม่สาย ละครับ (ไม่พักในเชียงใผม่) แล้วค่อยไปประยุกต์ตามเงื่อนเวลาอีกที
ตอนนี้อยากได้ข้อมูล    1. แหล่งเช่ารถ(ขับเอง)
                            2. ที่พักในปาย
                            3. ที่พักแม่ฮ่องสอน

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 02:59:24 PM »

เรื่องที่พักผมไม่สันทัดนักครับลุงปู(เปลี่ยนจากน้าปูเป็นลุงปูนะครับ 55)..
ส่วนรถเช่า ก็ที่หนามบินเลยครับ..เดินรับกระเป๋าออกมา ก็เคาเตอร์ซ้ายมือครับ มีทั้งเก๋งยันโฟร์วีลครับ....
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 04:00:34 PM »

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้นิดนึงนะครับ  ขอทักยายบ๊าบหน่อย

เพิ่งรู้ว่ายาย"เชี่ยว" เชียงใหม่ไม่เบาเลยครับ อย่าบอกนะครับว่าอยู่ที่นี่ ..
ผมเริ่มไปที่นี่เมื่อปี 30  ยังไปด้วย"เดินอากาศไทย"  อยู่เลยครับ
จากนั้นก็ไปๆมาๆตลอดจนบัดนี้  จนเพื่อนๆมีครอบครัว ลูกๆโตกันไปหมดแล้ว
ครั้งแรกเลย ไปกับนักกีฬามหาลัย .. พากันไปกำแพงดิน  ยิ้มีเลศนัย

หลังๆไป" จีจี้" เกิดทันไหมยาย...  คิก คิก
Bad Food Good View ก็ไป แต่ไม่ค่อยมีที่นั่ง

ว่างๆ พาผมไปรำลึกความหลังทีนะครับยาย..555

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 04:08:32 PM »

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้นิดนึงนะครับ  ขอทักยายบ๊าบหน่อย

เพิ่งรู้ว่ายาย"เชี่ยว" เชียงใหม่ไม่เบาเลยครับ อย่าบอกนะครับว่าอยู่ที่นี่ ..
ผมเริ่มไปที่นี่เมื่อปี 30  ยังไปด้วย"เดินอากาศไทย"  อยู่เลยครับ
จากนั้นก็ไปๆมาๆตลอดจนบัดนี้  จนเพื่อนๆมีครอบครัว ลูกๆโตกันไปหมดแล้ว
ครั้งแรกเลย ไปกับนักกีฬามหาลัย .. พากันไปกำแพงดิน  ยิ้มีเลศนัย

หลังๆไป" จีจี้" เกิดทันไหมยาย...  คิก คิก
Bad Food Good View ก็ไป แต่ไม่ค่อยมีที่นั่ง

ว่างๆ พาผมไปรำลึกความหลังทีนะครับยาย..555

ฮา  รอลุงปู  แพลนทริป  เที่ยวหน้าดีมั้ย ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

เมื่อก่อน ค่าเครื่องเนี่ยะ "เกือบสองพัน" อ่ะ ฮา
สนามบิน  โน่น เรียกว่า นอกเมือง อ่ะ ฮา
เจริญประเทศ  เจริญเมือง นิดเดียว อ่ะ ฮา
พอก่อนออกไป  สี่แยกโรงแรม อะไรน๊า ด้านบนหมุนได้อ่ะ ฮา

พอข้ามฝั่งไปสันกำแพง  มีแต่ป่า อ่ะ ฮา

ทายดูอ่ะจิ  ปีไหน ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 04:21:54 PM »

[
ฮา  รอลุงปู  แพลนทริป  เที่ยวหน้าดีมั้ย ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

เมื่อก่อน ค่าเครื่องเนี่ยะ "เกือบสองพัน" อ่ะ ฮา
สนามบิน  โน่น เรียกว่า นอกเมือง อ่ะ ฮา
เจริญประเทศ  เจริญเมือง นิดเดียว อ่ะ ฮา
พอก่อนออกไป  สี่แยกโรงแรม อะไรน๊า ด้านบนหมุนได้อ่ะ ฮา

พอข้ามฝั่งไปสันกำแพง  มีแต่ป่า อ่ะ ฮา

ทายดูอ่ะจิ  ปีไหน ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ขออนุญาตลุงปูนะครับ...
คุณยายบ๊าบครับ..ได้เที่ยวทันก่อนที่ห้องอาหารหมุนลอยฟ้าโรงแรมปอยหลวงจะปิดตัวลงละก็...เดาเลยว่าตอนนี้ถ้าไม่เกษียณแล้ว ก็จวนเจียนเต็มที...เผลอๆถ้าเราเจอหน้าจ๊ะเอ๋กัน..อาจจะรู้จักกันนะครับ..5555
Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 04:25:33 PM »

[

ขออนุญาตลุงปูนะครับ...

คุณยายบ๊าบครับ..
ได้เที่ยวทันก่อนที่ห้องอาหารหมุนลอยฟ้าโรงแรมปอยหลวงจะปิดตัวลงละก็...
เดาเลยว่าตอนนี้ถ้าไม่เกษียณแล้ว ก็จวนเจียนเต็มที...
เผลอๆถ้าเราเจอหน้าจ๊ะเอ๋กัน..อาจจะรู้จักกันนะครับ..5555

อย่าไปบอก ลุงปู น๊าาา ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 12:29:28 PM »

ซายูริ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 12:33:36 PM »

ซายูริ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จะฟ้องเจี๊ยบ ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 12:43:54 PM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 01:21:38 PM »

แง ถูกลอกการบ้าน

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์