เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:32:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 40
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่หน้ารามบ้าง(รายงานไม่ใช่การเมือง)  (อ่าน 59349 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:18:50 AM »

มีประเด็นเรื่อง"ผู้ช่วยเจ้าพนักงานฯ"... ตามกฎหมายไม่จำเป็นต้องประสานให้สารวัตรทหารฯ ออกมานะครับ, ที่เขาประสานกันล่วงหน้าก็เพื่อให้สามารถวางแผนงานได้ก่อนเกิดเหตุ...

ตามกฎหมายนั้น เจ้าพนักงานฯ จะร้องขอใครในเวลาใดก็ได้ ผู้ได้รับการร้องขอฯ จะเป็นผู้ช่วยเจ้าพนักงานในเวลานั้นทันที... ทหารที่ออกมาช่วย น.ศ.รามฯ เกิดจาก กทม. ร้องขอความช่วยเหลือครับ...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #196 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:19:41 AM »

เรียนถามท่านสมชายเรื่องสภาประชาชนครับ สภานี้จะมีการสรรหาสมาชิกที่เป็นตัวแทนของประชาชนได้อย่างไรและมาจากคนกลุ่มไหนครับ เพราะตามที่ผมเห็นประเทศไทยเราตอนนี้มีอยู่สามฝ่ายคือ ฝ่ายต่อต้านรัฐบาล ฝ่ายที่สนับสนุน และฝ่ายที่ยังไม่เลือกข้าง ผมยังมองไม่เห็นทางที่จะให้สภาที่ว่านี้ได้รับการยอมรับจากทุกกลุ่มได้เลยครับ แน่นอนว่าถ้าจัดตั้งขึ้นมาแล้วไม่ได้รับการยอมรับจากคนแม้แต่กลุ่มเดียวมันก็ไม่ต่างจากเสือกระดาษทำอะไรไม่ได้สุดท้ายก็หนีไม่พ้นต้องมีม๊อบมาอีกแน่ๆครับ
 แล้วการปฏิรูปประเทศเพื่อล้มล้างระบอบทักษิณจะทำได้แค่ไหนครับในเมื่อยังมีประชาชนและนักการเมืองส่วนหนึ่งที่พอใจสนับสนุนระบอบนี้อยู่ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #197 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:29:17 AM »

เรียนถามท่านสมชายเรื่องสภาประชาชนครับ สภานี้จะมีการสรรหาสมาชิกที่เป็นตัวแทนของประชาชนได้อย่างไรและมาจากคนกลุ่มไหนครับ เพราะตามที่ผมเห็นประเทศไทยเราตอนนี้มีอยู่สามฝ่ายคือ ฝ่ายต่อต้านรัฐบาล ฝ่ายที่สนับสนุน และฝ่ายที่ยังไม่เลือกข้าง ผมยังมองไม่เห็นทางที่จะให้สภาที่ว่านี้ได้รับการยอมรับจากทุกกลุ่มได้เลยครับ แน่นอนว่าถ้าจัดตั้งขึ้นมาแล้วไม่ได้รับการยอมรับจากคนแม้แต่กลุ่มเดียวมันก็ไม่ต่างจากเสือกระดาษทำอะไรไม่ได้สุดท้ายก็หนีไม่พ้นต้องมีม๊อบมาอีกแน่ๆครับ
 แล้วการปฏิรูปประเทศเพื่อล้มล้างระบอบทักษิณจะทำได้แค่ไหนครับในเมื่อยังมีประชาชนและนักการเมืองส่วนหนึ่งที่พอใจสนับสนุนระบอบนี้อยู่ครับ

ทั้ง 2 เรื่องนั้น กำนันเทพฯ จะเป็นผู้แก้โจทย์ครับ... คอยดูเช่นกันครับ...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #198 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:31:20 AM »

อุทาหรณ์ ลุงปั๋น + ป้าปัน (เรื่องสมมุติ)

ลุงปั๋นนี้ มีใจ๋สีเหลือง ฮักยุคบ้านเมือง อภิสิทธิ์เฝ้า
เปิ่นชุมนุมกั๋น เดือดนันโห่เข้า เปิดช่องผ่อเอา ม่วนล้ำ
ฟังกำปราศรัย สีเหลืองกล่าวย้ำ เก็บกำกล่าวอู้ ดูดี
เสื้อผ้าเปิ่นนั้น สีอื่นบ่าหมี สีเหลืองซีฮี มีเต็มในตู้

ส่วนตั๋วป้าปัน ใจหวันชอบสู้ มักสีคุณ"ปู" แดงย้อม
เปิ่นชุมนุมกั๋น ป้าปันก็พร้อม ใจ๋หุมห่อห้อม ไปฟัง
ก๋ารบ้านละไว้ บ่ได้อะหยั๋ง เสื้อผ้าก็ยัง สีแดงเต๋มบ้าน

ฝ่ายผัวสีเหลือง โห่ฮ้องกล่าวต้าน เมียแดงรำคาญ เดือดฮ้อน
ฝ่ายผัวขนัง ฝ่ายเมียสะต๊อน ผิดเถียงโขดข้อน รุมรา
ของกิ๋นข้าวน้ำ เมียบ่หุงหา สตางค์เงินตรา ผัวบ่เซาะหื้อ

แลงมาลุงปั๋น มันไปผ่อหยื้อ หาของกิ๋นลำ ใส่ต๊อง
ฝ่ายของป้าปัน ใจ๋บ่หวันก๊อง สูต่างสีข้า เเล้วนา
ของกิ๋นล้ำนั้น ลาบจิ้นต้มปล๋า ตั๋วข้านี้กา ตึ่งบ่ยะหื้อ

ฝ่ยตางลุงปั๋น มันก็คนดื้อ บ่เอาเงินคำ หื้อใจ๊
ป้าปันก็เลย บ่มีเงินไว้ ไปซื้อผืนผ้า ครัวใบ
ขอลุงปั๋นแล้ว บ่แคล้วเจ็บใจ๋ ข้าบ่หื้อไป ต่างสีว่าอั้น

ฝ่ายผัวก็หิว ฝ่ายเมียก็กลั้น อดได้สามวัน จึ่งยั้ง
กลับมาคืนดี บ่มีพลาดพลั้ง เลิกแบ่งฝ่ายกั้ง สัมพันธุ์
คืนดีกั๋นแล้ว ป้าปันลุงปั๋น กลับมาม่วนงัน เหมือนเดิมก่อนกี้

ม๊อบทั้งหลายเหย ควรเอาจะอี้ กลับมาคืนดี กั๋นเต๊อะ
ปั๋ญหาบ้านเมือง มันมีป่าเล๊อะ ควรจ่วยกั๋นเเก้ เน้อนาย
ผิดกั๋นอย่างนี้ เป๋นมอบคนหลาย ปั๋ญหาเลยยาย มากมายก๋องป้อ

คืนสามัคคี บ่มีด่าหย้อ ขอยั้งเต๊อะนอ ปี่น้อง
ตึงเหลืองตึงแดง ยั้งเต๊อะขอร้อง ยั้งอย่าขุ่นข้อง ใจ๋ใน
ฮักกั๋นไว้เต๊อะ อย่าแป๋งใจ๋ไกล๋ ถ้าฮักเมืองไทย หยุดกั๋นเต๊อะเจ้า หยุดกั๋นเต๊อะเจ้า..
   จากเฟส ค่าวฮํ่า กำจ๊อย บ่าวน้อยเจียงฮายครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #199 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:33:30 AM »

อันนี้ก็แล้วแต่จะเข้าใจครับ  ผมเองตอบกระทู้ตามที่น้องๆพี่ๆเพื่อนๆผมที่เคยทำงานร่วมกันมานานให้ข่าวมา
ตัวพวกเขาเองก็ติดอยู่ในมหาวิทยาลัย  มีกลุ่มคนเข้าตามล่าหาคนเสื้อแดงหรือหาฝ่ายตรงข้ามเพื่อที่จะทำร้าย
พอเกิดเรื่องที่ไม่คลาดคิดขึ้น  จะโยนให้แต่ตำรวจรับผิดชอบแต่ฝ่ายเดียวหรือจะหาว่าผมคิดแทน  ผมก็คงต้องยอมรับแหล่ะครับ
เรื่องของการเมืองพูดยากครับ  ผมบอกตรงๆสมัยที่ผมมีสำเนาทะเบียนอยู่ที่กรุงเทพมหานคร  ผมกลับไปภูมิลำเนาเดิมเมื่อปี 28
ตรงกับมีการเลือกตั้งพอดี  ยังมีหัวคะแนนนักการเมือง(ไม่ขอเอ่ยชื่อพรรค)เอาเงินห้าร้อยบาทไปจ่ายให้กับมือผมเองถึงบ้านเลย
  ประเด็นหลักหัวใจสำคัญที่ผมกล่าวมาทั้งหมดผมไม่เข้าใจว่า  ทำไมคนเราจะต้องมาทะเลาะเบาะแว้ง  เข่นฆ่ากันเองมีใครตอบผมได้บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2013, 10:35:02 AM โดย พรานแป๋ง ชุมไพร » บันทึกการเข้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
anan02
Full Member

คะแนน 239

« ตอบ #200 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:36:49 AM »

เยี่ยม +พี่แปครับ ไหว้
anan02
Full Member

คะแนน 239

« ตอบ #201 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:38:52 AM »

เยี่ยม +ลุงแป๋งด้วยครับ  ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #202 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:48:15 AM »

ทั้ง 2 เรื่องนั้น กำนันเทพฯ จะเป็นผู้แก้โจทย์ครับ...

คอยดูเช่นกันครับ...

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #203 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:49:24 AM »

จัดให้ปู่แป๋ง +๑ ครับผม...แต่ละโพส ผมขอไม่ออกความเห็น...แต่เชื่อได้เลยครับ ว่าใจผมยังอยู่ข้างประชาชนเสมอครับ...

อย่าหาว่าผมอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะครับน้าดาบ... ไหว้

ช่วงเวลาเข้าด้ายเข้าเข็ม ประชาชนเป็นต่อรุกคืบเข้ามา และตอนที่น้าดาบอยู่ใต้ลม...

น้าดาบช่วยทำแก๊สน้ำตาหลุดมือตกใส่พวกเดียวกันให้หน่อยนะครับ... ไหว้

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #204 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:56:36 AM »

จัดให้ปู่แป๋ง +๑ ครับผม...แต่ละโพส ผมขอไม่ออกความเห็น...แต่เชื่อได้เลยครับ ว่าใจผมยังอยู่ข้างประชาชนเสมอครับ...

อย่าหาว่าผมอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะครับน้าดาบ... ไหว้

ช่วงเวลาเข้าด้ายเข้าเข็ม ประชาชนเป็นต่อรุกคืบเข้ามา และตอนที่น้าดาบอยู่ใต้ลม...

น้าดาบช่วยทำแก๊สน้ำตาหลุดมือตกใส่พวกเดียวกันให้หน่อยนะครับ... ไหว้
น้าดาบเนฟไดไปกับเค้าเหมือนกันหรือครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #205 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:08:03 AM »

น้าดาบเนฟไดไปกับเค้าเหมือนกันหรือครับ

พูดเผื่อๆไว้ครับ... Smiley

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #206 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:18:25 AM »

เขาไม่เอาผมไปครับ...เพราะหน้าที่ ที่ผมทำ คนอื่นทำแทนไม่ได้ครับ...ไม่งั้นเมื่อเวลาออกเวรแล้วอาจจะหานกหวีด ปลอกแขน ไปนั่งกับทุกท่านก็ได้...๕๕๕...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #207 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:21:01 AM »

ผมข้องใจมากตรงที่ตำรวจบอกว่า "มาไม่ได้เพราะรถติด"

อันนี้ถ้าเป็นเรื่องจริง คำพูดจริงๆ คงพึ่งอะไรตำรวจไม่ได้แล้ว

แล้วทหารราบ11 เข้าไปได้ยังงัย ... รถไม่ติดหรือครับ

ไม่มีหรอก  เป็นเรื่อง "ตอแหล" เต้าข่าว แค่นั้นอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายลืม  "โห่"  พี่ Seiya  อ่ะ ฮา

"ทหาร" ที่เข้าไปนำ นักศึกษา ออกมาจากราม เนี่ยะ ฮา
เป็น  "ตอนเช้า" ของวันรุ่งขึ้น  แล้วอ่ะ ฮา
พระอาทิตย์  ขึ้น  สว่าง จางปาง แล้ว อ่ะ ฮา

5555  โห่ หิ้ว  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #208 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:26:36 AM »

เพราะหน้าที่ ที่ผมทำ คนอื่นทำแทนไม่ได้ครับ.

55555555555 หน้าที่เดียวกับผมเลย...เจ้านายบอก ห้ามลา ห้ามป่วย ห้ามตาย ใครๆก็ไม่เอาเลยโยนมาเรา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บวกให้ดาบไปหนึ่งดาวครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #209 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:28:45 AM »

ผมข้องใจมากตรงที่ตำรวจบอกว่า "มาไม่ได้เพราะรถติด"

อันนี้ถ้าเป็นเรื่องจริง คำพูดจริงๆ คงพึ่งอะไรตำรวจไม่ได้แล้ว

แล้วทหารราบ11 เข้าไปได้ยังงัย ... รถไม่ติดหรือครับ

ไม่มีหรอก  เป็นเรื่อง "ตอแหล" เต้าข่าว แค่นั้นอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายลืม  "โห่"  พี่ Seiya  อ่ะ ฮา

"ทหาร" ที่เข้าไปนำ นักศึกษา ออกมาจากราม เนี่ยะ ฮา
เป็น  "ตอนเช้า" ของวันรุ่งขึ้น  แล้วอ่ะ ฮา
พระอาทิตย์  ขึ้น  สว่าง จางปาง แล้ว อ่ะ ฮา

5555  โห่ หิ้ว  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ใช่ครับ จนสว่างจางปางแล้วก็ยังไม่มีหมาใส่กากีซักตัวเข้าไปดูแลที่เกิดเหตุ ต้องรอจนทหารเข้าไป

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 40
  พิมพ์