เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:29:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 40
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่หน้ารามบ้าง(รายงานไม่ใช่การเมือง)  (อ่าน 59293 ครั้ง)
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #210 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:29:39 AM »

ผมข้องใจมากตรงที่ตำรวจบอกว่า "มาไม่ได้เพราะรถติด"

อันนี้ถ้าเป็นเรื่องจริง คำพูดจริงๆ คงพึ่งอะไรตำรวจไม่ได้แล้ว

แล้วทหารราบ11 เข้าไปได้ยังงัย ... รถไม่ติดหรือครับ

ไม่มีหรอก  เป็นเรื่อง "ตอแหล" เต้าข่าว แค่นั้นอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายลืม  "โห่"  พี่ Seiya  อ่ะ ฮา

"ทหาร" ที่เข้าไปนำ นักศึกษา ออกมาจากราม เนี่ยะ ฮา
เป็น  "ตอนเช้า" ของวันรุ่งขึ้น  แล้วอ่ะ ฮา
พระอาทิตย์  ขึ้น  สว่าง จางปาง แล้ว อ่ะ ฮา

5555  โห่ หิ้ว  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สว่างแล้ว ปลอดภัยแล้ว .. ตำรวจก็ยังไม่มีปัญญาเข้าไปช่วยหรือครับ..
ตกลงมีตำรวจไว้ทำไม ลองตอบแบบประเทืองปัญญาหน่อยครับยาย
ผมไม่โห่ หรือโมโหนะครับ  แต่ถ้าผมเป็นคุณอดุลย์ ผมคงละอายใจไม่ใช่น้อย..

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #211 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:37:46 AM »

ผมข้องใจมากตรงที่ตำรวจบอกว่า "มาไม่ได้เพราะรถติด"

อันนี้ถ้าเป็นเรื่องจริง คำพูดจริงๆ คงพึ่งอะไรตำรวจไม่ได้แล้ว

แล้วทหารราบ11 เข้าไปได้ยังงัย ... รถไม่ติดหรือครับ

ไม่มีหรอก  เป็นเรื่อง "ตอแหล" เต้าข่าว แค่นั้นอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายลืม  "โห่"  พี่ Seiya  อ่ะ ฮา

"ทหาร" ที่เข้าไปนำ นักศึกษา ออกมาจากราม เนี่ยะ ฮา
เป็น  "ตอนเช้า" ของวันรุ่งขึ้น  แล้วอ่ะ ฮา
พระอาทิตย์  ขึ้น  สว่าง จางปาง แล้ว อ่ะ ฮา

5555  โห่ หิ้ว  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ใช่ครับ จนสว่างจางปางแล้วก็ยังไม่มีหมาใส่กากีซักตัวเข้าไปดูแลที่เกิดเหตุ ต้องรอจนทหารเข้าไป
ว่างัยยาย เชียร์ตะโก๊ดไม่ขึ้นแล้ว 555555

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #212 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:45:09 AM »

ไม่มีหรอก  เป็นเรื่อง "ตอแหล" เต้าข่าว แค่นั้นอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายลืม  "โห่"  พี่ Seiya  อ่ะ ฮา

เป็น  "ตอนเช้า" ของวันรุ่งขึ้น  แล้วอ่ะ ฮา
พระอาทิตย์  ขึ้น  สว่าง จางปาง แล้ว อ่ะ ฮา

5555  โห่ หิ้ว  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สว่างแล้ว ปลอดภัยแล้ว .. ตำรวจก็ยังไม่มีปัญญาเข้าไปช่วยหรือครับ..

ตกลงมีตำรวจไว้ทำไม ลองตอบแบบประเทืองปัญญาหน่อยครับยาย

ผมไม่โห่ หรือโมโหนะครับ  แต่ถ้าผมเป็นคุณอดุลย์ ผมคงละอายใจไม่ใช่น้อย..

ว๊าาาาา  ถามอย่างนี้  เดี๋ยว ยาย "ร้องไห้"  เลยน๊ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ช่วงเวลา วันรุ่งขึ้น  สิบโมง สิบเอ็ดโมง เนี่ยะ ฮา
สถานะการณ์ มันเปลี่ยนไปแล้ว  มันไม่พีค เหมือนเมื่อคืน อ่ะ ฮา

ลองสังเกตุดูอ่ะจิ  พวก "เห้" มันกล้าออกมา ส่อง หรือเปล่า อ่ะ ฮา
ไอ้  "ชั่ว" หน้าราม  หายหัวไปโม๊ด อ่ะ ฮา

ถ้าเปรียบไอ้พวกนี้ ก็พอกับ  "ผี อีเฟือง" นั่นแหละ อ่ะ ฮา
กลัวความสว่าง  กลัวแสงแดด  อ่ะ ฮา

รอดูต่อไป ไอ้พวก "กุ้ย" หน้าราม จะเหลือกี่ตัว อ่ะ ฮา

ยายว่ามัน "เผ่น" กันไปเกลี้ยง แล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ส่วนพี่อู่  มาช้า หรือ มาสาย เนี่ยะ ฮา
พี่ Seiya เพิ่งกลับ จากตุรกี เหรอ อ่ะ ฮา

555 ไม่ได้ดู "หนังไทย" เล้ย ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #213 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:00:06 PM »

จู่ๆ  เปิดตำรามาบอก  ไอ้การจะยึดอำนาจรัฐ โดยใช้กำลัง ข่มขู่ ฮา
กลายเป็นเรื่องถูก  กลายเป็นแฟชั่น  ซะงั้น ฮา

เอ้ออ   เวลาเขียน  ยายแนะนำให้นั่ง อ่ะ ฮา
อย่าไป "ตีลังกา"  เอาล่าง ขึ้นมาข้างบน ฮา

"สับสน" ขนาดหนัก เล้ย ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โง่อีกนั่นแหละ... กลับไปอ่านใหม่
จะพบว่าประชาชนมือเปล่า
ยึดอำนาจภายใต้รัฐธรรมนูญเนี่ยนะ!!! เรียกว่าใช้กำลังข่มขู่...

ประชาชนไปยืนสู้แก๊สน้ำตาเนี่ยนะ...
เรียกว่าข่มขู่คนกำลังยิงแก๊สน้ำตา...

ยายบ๊าบโง่เกินมนุษย์แล้วครับ... ฮา...

5555 เร้ย  อ่ะ  555555

ตำรวจมัน  "ชั่ว"  ได้จัย จิงเรย ฮา  ขำก๊าก

ท่่าทาง  จายร้าย น่าดู   ยิงแก็สน้ำตา เข้าไปใน  " ลานเบียร์" ฮา
ฉีดน้ำ เข้าไปใน บ้านพัก สถานตากอากาศ  ที่มีแต่  "คนแก่ คนชรา " ฮา

เฮ้ย... เขตที่เขาปฎิบัติการ นั่น อ่ะ ฮา  Grin Grin
เขาประกาศ เป็น "เขตหวงห้าม"  โว้ยจ๊าน ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 จ๊าน เพิ่งกลับจาก "ตุรกี" เร๊อะ อ่ ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:06:41 PM »

จู่ๆ  เปิดตำรามาบอก  ไอ้การจะยึดอำนาจรัฐ โดยใช้กำลัง ข่มขู่ ฮา
กลายเป็นเรื่องถูก  กลายเป็นแฟชั่น  ซะงั้น ฮา

เอ้ออ   เวลาเขียน  ยายแนะนำให้นั่ง อ่ะ ฮา
อย่าไป "ตีลังกา"  เอาล่าง ขึ้นมาข้างบน ฮา

"สับสน" ขนาดหนัก เล้ย ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โง่อีกนั่นแหละ... กลับไปอ่านใหม่
ยึดอำนาจภายใต้รัฐธรรมนูญเนี่ยนะ!!! เรียกว่าใช้กำลังข่มขู่...

ประชาชนไปยืนสู้แก๊สน้ำตาเนี่ยนะ...
เรียกว่าข่มขู่คนกำลังยิงแก๊สน้ำตา...

ยายบ๊าบโง่เกินมนุษย์แล้วครับ... ฮา...

ตำรวจมัน  "ชั่ว"  ได้จัย จิงเรย ฮา  ขำก๊าก

ท่่าทาง  จายร้าย น่าดู   ยิงแก็สน้ำตา เข้าไปใน  " ลานเบียร์" ฮา
ฉีดน้ำ เข้าไปใน บ้านพัก สถานตากอากาศ  ที่มีแต่  "คนแก่ คนชรา " ฮา

เฮ้ย... เขตที่เขาปฎิบัติการ นั่น อ่ะ ฮา  Grin Grin
เขาประกาศ เป็น "เขตหวงห้าม"  โว้ยจ๊าน ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 จ๊าน เพิ่งกลับจาก "ตุรกี" เร๊อะ อ่ ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ครอบเอาไว้ก่อน... ยายบ๊าบชักลามปามไปแล้ว, แต่ที่แน่ๆ สถานที่นั้นไม่ใช่ลานเบียร์...

สำหรับท่านอื่นฯ... ยายบ๊าบกำลังเล่นกับ"คีย์เวิร์ด"ให้เชื่อมโยงไปหาเว็บไซต์"ชุมชนควายเหมือนกัน"ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #215 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:08:45 PM »

ระวังมะเร็งกินกรามฯ... อ้าปากไม่ได้เหมือนอีดา ตอร์ปิโดนั่นแหละ...
Hero Member

« ตอบ #216 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:09:31 PM »

ตั้ว ว๊อย  "ปลาบู่ ชนเขื่อน"  ออกมายืนยันข่าวแล้ว ฮา

เมื่อไหร่  "ไอ้โง่"  ตัวนี้ จะโดนแปะซะ เสียทีอะ ฮา
ทำมัยมันมีแต่ ไอ้พวก  "เพ้อเจ้อ" รายวัน อ่ะ ฮา

5555 สงสัยจบ "รัฐศาสตร์" จากตุรกี เหมือนจานโฉมชาย อ่ะ ฮา

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1385959285&grpid=03&catid=&subcatid=
ปชป.ปูดเสื้อแดงขนทหารรับจ้างจากประเทศเพื่อนบ้านทำร้าย น.ศ.รามฯ

เมื่อวันที่ 2 ธันวาคม เวลา 10.10 น. ที่พรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษก ปชป. แถลงว่า ปชป.เป็นห่วงสถานการณ์การชุมนุมที่เจ้าหน้าที่รัฐใช้กำลังกับประชาชน ถือว่าเป็นการขัดมาตรฐานสากล โดยการใช้แก๊สน้ำตาก่อนมีการแจ้งให้ทราบตามลำดับ แต่ถือว่ายังโชคดีที่ยังไม่มีคนเสียชีวิต หากรัฐบาลยังปฏิบัติเช่นนี้เกรงว่า น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม จะกลายเป็นนายกรัฐมนตรีที่สั่งฆ่าประชาชนตัวจริง น.ส.ยิ่งลักษณ์ไม่มีความจริงใจในการพูดคุย โดยในวันที่ 1 ธันวาคมที่ผ่านมา สถานการณ์บ้านเมืองวุ่นวาย แต่กลับไม่มีใครทราบว่านายกฯ หายไปไหน สะท้อนว่า น.ส.ยิ่งลักษณ์ไม่สามารถบริหารประเทศได้ในขณะที่ประเทศได้รับวิกฤต ที่สำคัญในเหตุการณ์ความรุนแรงที่มหาวิทยาลัยรามคำแหง ผู้ที่เข้าช่วยเหลือนักศึกษาคือทหารจากกรมทหารราบที่ 11 รักษาพระองค์ ซึ่งเป็นทหารของพระราชา จึงขอย้อนถามไปยัง พล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ (ผบ.ตร.) ว่า ยังเป็นตำรวจของคนไทยหรือไม่

"เหตุการณ์ที่หน้ามหาวิทยาลัยรามคำแหง ปรากฏภาพชายชุดดำ ถือว่าเป็นการปล่อยกองกำลังติดอาวุธภาค 2 จากรายงานที่ได้รับนั้น กองกำลังเหล่านี้ไม่ใช่คนไทย แต่เป็นทหารรับจ้างจากประเทศเพื่อนบ้าน โดยแกนนำคนเสื้อแดงจ้างมาฆ่าประชาชน ซึ่งเป็นชุดเดียวกันกับที่เป็นกองกำลังปฏิบัติการที่สี่แยกราชประสงค์ เมื่อปี 2553 น่าเสียใจที่ตำรวจไทยไม่สามารถป้องกันไม่ให้ทหารรับจ้างเหล่านี้เข้ามาปฏิบัติการได้ ดังนั้น น.ส.ยิ่งลักษณ์จึงไม่เหมาะเป็นนายกฯ บริหารประเทศไทยอีกต่อไปแล้ว และต้องรับผิดชอบ เพราะแกนนำคนเสื้อแดงที่ให้การสนับสนุน น.ส.ยิ่งลักษณ์ อยู่เป็นคนนำเข้ากองกำลังทหารรับจ้างจากประเทศเพื่อนบ้าน"นายชวนนท์กล่าว

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #217 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:13:50 PM »

ครอบเอาไว้ก่อน... ยายบ๊าบชักลามปามไปแล้ว,
แต่ที่แน่ๆ สถานที่นั้นไม่ใช่ลานเบียร์...

สำหรับท่านอื่นฯ...
ยายบ๊าบกำลังเล่นกับ"คีย์เวิร์ด"
ให้เชื่อมโยงไปหาเว็บไซต์"ชุมชนควายเหมือนกัน"ครับ...

อ้าวววว  "โหน เฉย" เลย ฮา

ทำมัย "นิสัย เสีย" อย่างงี้  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #218 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:20:42 PM »

จ๊าน  สะพาน "อ่วม อรทัย" แจก แก๊สน้ำตา กันอีกแล้ว ฮา

5555  " แมวอยู่ไหน " ตำรวจ  จายร้าย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #219 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:27:29 PM »

จ๊าน  สะพาน "่อ่วม อรทัย"  ทำโปรโมชั่นอีกแล้ว อ่ะ ฮา

Buy 1 Get 1 free  แล้วคร๊า ฮา  Grin Grin

ขาย  Tear gas  แถม  Rubber bullets อ่ะ ฮา  Undecided Cry

5555 ท่าทาง  "ยาง พารา" ขึ้นราคา อีกแล้ว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #220 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:28:07 PM »

จ๊าน  สะพาน "อ่วม อรทัย" แจก แก๊สน้ำตา กันอีกแล้ว ฮา

5555  " แมวอยู่ไหน " ตำรวจ  จายร้าย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ที่สะพานชมัย มรุเชษฐฯ มีกระสุนจริงด้วย ตามรูปโดนเข้าที่ขา... เลือดนองพื้นอย่างนี้ หากโดนเส้นเลือดใหญ่แล้วห้ามเลือดไม่ได้ เดี๋ยวก็หน้ามืด แล้วเสียชีวิตไม่เกิน 10 นาที...

Hero Member

« ตอบ #221 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:31:27 PM »

จ๊าน  สะพาน "อ่วม อรทัย" แจก แก๊สน้ำตา กันอีกแล้ว ฮา

5555  " แมวอยู่ไหน " ตำรวจ  จายร้าย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ที่สะพานชมัย มรุเชษฐฯ มีกระสุนจริงด้วย ตามรูปโดนเข้าที่ขา... เลือดนองพื้นอย่างนี้ หากโดนเส้นเลือดใหญ่แล้วห้ามเลือดไม่ได้ เดี๋ยวก็หน้ามืด แล้วเสียชีวิตไม่เกิน 10 นาที...

จ๊าน  "เต้า อีกแล้ว"  เต้ารายวัน เลย อ่ะ ฮา

5555 เพิ่งกลับจาก  " ตุรกี "  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=783018561711802&set=a.207809682566029.60836.173829542630710&type=1&theater

หัว...ฆรวย

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #222 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:33:44 PM »

อ้างอิงจากสื่อโกหก ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่ามุสาเก่ง ยังมีพวกบัวใต้เลนมาเชื่ออีก

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Hero Member

« ตอบ #223 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:34:54 PM »

หัว...ฆรวย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:39:43 PM »

ถ้าเป็นกระสุนจริง ทางเจ้าหน้าที่ยังมีเถียงว่ามือที่สามยิงฯ แล้วก็ต้องไปพิสูจน์กันอีกจังหวะหนึ่ง... แต่ถ้าเป็นแก๊สน้ำตาฯ ก็แปลว่าเจ้าหน้าที่ชัวร์ เล่นแก๊สน้ำตาแบบเดียวกับที่ทำคนตายมาแล้วเมื่อคราวก่อนโน้น(น้องโบว์ เสียชีวิตที่หน้า บช.น.)...
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 40
  พิมพ์