เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:40:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 40
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่หน้ารามบ้าง(รายงานไม่ใช่การเมือง)  (อ่าน 59017 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #360 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 02:38:16 PM »

มีแต่ทอมครับ...
ลองดู อาจจะเลิกเป็นทอมเลยก็ได้ Grin

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #361 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 02:40:02 PM »

ผมลองแล้วครับ...ไม่เลิกครับ...ปล.ข้อความผมติดเหรดป่ะเนี๊ยะผม

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #362 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 02:44:15 PM »

ผมลองแล้วครับ...ไม่เลิกครับ...ปล.ข้อความผมติดเหรดป่ะเนี๊ยะผม

ไม่รู้ว่าติดเรตรึปล่าว  แต่ว่า...ติดกับซะแย๊ววววว

ยิ้มีเลศนัย
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #363 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 02:46:08 PM »

อ่าวน้าจอย...หลอกผมเหรอ...ปล.ออกทะเลจนได้...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #364 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 03:08:15 PM »

สงสัยความถี่ไม่เพียงพอ บัวมีหลายเหล่าคนมีหลายประเภท ต้องขยันซ่อมเพราะการซ่อมครั้งเดียวไม่พอครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #365 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 03:09:36 PM »

สงสัยความถี่ไม่เพียงพอ บัวมีหลายเหล่าคนมีหลายประเภท ต้องขยันซ่อมเพราะการซ่อมครั้งเดียวไม่พอครับ
หรือไม่ก็ช่างไม่เก่งครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #366 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 03:10:55 PM »

คนร่วมแผ่่นดินเดียวกัน.  คิดได้แค่เพียงแค่นี้เหรอ.   สนับสนุนน้าแป๋ง.  

เห็นด้วยครับ... ไหว้

โลกสวย...

ผมว่าถึงจะเป็นพวกโลกสวย... แต่ก็ยังดีกว่าพวกที่ทำทำให้โลกเลวร้ายลงไปนะครับ...

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #367 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 03:19:30 PM »

5555555555 หรือจะเปลี่ยนให้น้าซับทำแทน

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #368 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 03:29:46 PM »

คนร่วมแผ่่นดินเดียวกัน.  คิดได้แค่เพียงแค่นี้เหรอ.   สนับสนุนน้าแป๋ง.  

โลกสวย...

ผมว่าถึงจะเป็นพวกโลกสวย... แต่ก็ยังดีกว่าพวกที่ทำทำให้โลกเลวร้ายลงไปนะครับ...

ไม่ได้ต่อว่าอะไรใครทั้งสิ้นแหละครับ, โลกสวยมันก็ดี อย่างน้อยดีกว่าพวกที่ทำให้โลกไม่สวย...

ก็อยากให้สายตาที่มองโลกสวยนั้นมองแบบแยกแยะความถูกผิดด้วยครับ, โลกมันจะยิ่งสวยขึ้น หากผู้คนไม่เบียดเบียนซึ่งกันและกัน... หากผู้คนในสังคมมีหิริโอตัปปะฯ มีความละอายและเกรงกลัวต่อบาป โลกมันก็จะยิ่งสวยยิ่งขึ้น...

พวกโลกสวยนี่มีอยู่ 2 กลุ่มครับ... พวกแรกให้อภัย ใครทำอะไรก็ให้อภัยทั้งสิ้น อย่างนี้ได้อภัยทาน(รู้ถูกรู้ผิด แต่ฉันให้อภัย), ส่วนพวกที่สองคือพวกที่บอกว่า"ยุ่งจัง ซับซ้อนจัง"ไม่อยากคิดปวดสมอง คนมันก็มีดีมีชั่วทั้งนั้น ไม่แยกแยะดีชั่ว มองโลกสวยทุกเรื่องครับ...

นายสมชายไม่ได้ต่อว่าใครทั้งสิ้น เพราะไม่รู้ว่าใครจะโลกสวยประเภทไหน เนื่องจากมันไม่ได้อะไรแก่ชีวิตนายสมชายหรอกครับ...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 03:31:36 PM »

5555555555 หรือจะเปลี่ยนให้น้าซับทำแทน

น้าซับตัดทิ้งไปนานแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #370 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 03:45:26 PM »

น้าซับตัดทิ้งไปนานแล้วครับ

ตัดหรือไม่ตัด... มันก็มีค่าเท่าเดิมครับ... คือ... ใช้การไม่ได้เหมือนเดิม... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #371 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 03:54:03 PM »

โลกสวย...

ไม่ได้ต่อว่าอะไรใครทั้งสิ้นแหละครับ, โลกสวยมันก็ดี อย่างน้อยดีกว่าพวกที่ทำให้โลกไม่สวย...

ก็อยากให้สายตาที่มองโลกสวยนั้นมองแบบแยกแยะความถูกผิดด้วยครับ, โลกมันจะยิ่งสวยขึ้น หากผู้คนไม่เบียดเบียนซึ่งกันและกัน... หากผู้คนในสังคมมีหิริโอตัปปะฯ มีความละอายและเกรงกลัวต่อบาป โลกมันก็จะยิ่งสวยยิ่งขึ้น...

พวกโลกสวยนี่มีอยู่ 2 กลุ่มครับ... พวกแรกให้อภัย ใครทำอะไรก็ให้อภัยทั้งสิ้น อย่างนี้ได้อภัยทาน(รู้ถูกรู้ผิด แต่ฉันให้อภัย), ส่วนพวกที่สองคือพวกที่บอกว่า"ยุ่งจัง ซับซ้อนจัง"ไม่อยากคิดปวดสมอง คนมันก็มีดีมีชั่วทั้งนั้น ไม่แยกแยะดีชั่ว มองโลกสวยทุกเรื่องครับ...

นายสมชายไม่ได้ต่อว่าใครทั้งสิ้น เพราะไม่รู้ว่าใครจะโลกสวยประเภทไหน เนื่องจากมันไม่ได้อะไรแก่ชีวิตนายสมชายหรอกครับ...

ครับ... ผมก็ไม่ใช่พวกโลกสวย... หรือพวกโลกพังแล้วสะใจ... แต่ก็เหมือนดังที่ท่านรองฯ ป้อมทองบอก... คนไทยด้วยกันควรจะสมานสามัคคีกันไว้... ผมอยากใ้้ห้ตุการณ์ต่างๆ ยุติลง... แล้วสังคมไทยเดินไปด้วยความเรียบร้อยเฉกเ่ช่นนานาอารยะประเทศที่เจริญแล้วเขาทำ... ไม่ใช่ทะเลาะกันเหมือนกับที่เกิดขึ้นทุกวันนี้...

...ส่วนพวกโลกสวยที่ท่านสมชายบอกว่า "พวกที่บอกว่า"ยุ่งจัง ซับซ้อนจัง"ไม่อยากคิดปวดสมอง คนมันก็มีดีมีชั่วทั้งนั้น ไม่แยกแยะดีชั่ว มองโลกสวยทุกเรื่อง" นั้น... หมายถึง กลุ่มคนที่ท่านสมชายเรียกว่า "พวกคนโง่" ใช่มั๊ยครับ... ผมเองก็ไม่รู็ว่าผมโง่รึเปล่า... แต่ที่ผมไม่อยากยุ่งกับการเมืองนั้น... เพราะเห็นว่าการเมืองทุกวันนี้ไม่ได้ทำเพื่อผลประโยชน์ของแผ่นดิน... แต่เป็นผลประโชยน์ของคนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งเท่านั้น...

...อนึ่ง... สมองและการศึกษาอันน้อยนิดของผม... มีไว้เพื่อแยกแยะข้อเท็จจริง... วิเคราะห์เหตุผลจากข้อเท็จจริงมากกว่าจากอารมณ์... ดังนั้นผมและสมาชิกบางคนถึงเหมือนเป็นคนเฉยเมย... เพราะผมคิดว่า... ปัญญาของผมเอาไว้ใช้งานเชิงสร้างสรรค์... ดีกว่าเอาไว้ดูถูกผู้อื่นที่เราไม่รู็ความคิดของเขาครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2013, 04:09:27 PM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #372 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 04:15:47 PM »

ครับ... ผมก็ไม่ใช่พวกโลกสวย... หรือพวกโลกพังแล้วสะใจ... แต่ก็เหมือนดังที่ท่านรองฯ ป้อมทองบอก... คนไทยด้วยกันควรจะสมานสามัคคีกันไว้... ผมอยากหใ้เหตุการณ์ต่างๆ ยุติลง... แล้วสังคมไทยเดินไปด้วยความเรียบร้อยเฉกเ่นนานาอารยะประเทศที่เจริญแล้วเขาทำ... ไม่ใช่ทะเลาะกันเหมือนกับที่เกิดขึ้นทุกวันนี้...

...ส่วนพวกโลกสวยที่ท่านสมชายบอกว่า "พวกที่บอกว่า"ยุ่งจัง ซับซ้อนจัง"ไม่อยากคิดปวดสมอง คนมันก็มีดีมีชั่วทั้งนั้น ไม่แยกแยะดีชั่ว มองโลกสวยทุกเรื่อง" นั้น... หมายถึง กลุ่มคนที่ท่านสมชายเรียกว่า "พวกคนโง่" ใช่มั๊ยครับ... ผมเองก็ไม่รู็ว่าผมโง่รึเปล่า... แต่ที่ผมไม่อยากยุ่งกับการเมืองนั้น... เพราะเห็นว่าการเมืองทุกวันนี้ไม่ได้ทำเพื่อผลประโยชน์ของแผ่นดิน... แต่เป็นผลประโชยน์ของคนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งเท่านั้น...

...อนึ่ง... สมองและการศึกษาอันน้อยนิดของผม... มีไว้เพื่อแยกแยะข้อเท็จจริง... วิเคราะห์เหตุผลจากข้อเท็จจริงมากกว่าจากอารมณ์... ดังนั้นผมและสมาชิกบางคนถึงเหมือนเป็นคนเฉยเมย... เพราะผมคิดว่า... ปัญญาของผมเอาไว้ใช้งานเชิงสร้างสรรค์... ดีกว่าเอาไว้ดูถูกผู้อื่นที่เราไม่รู็ความคิดของเขาครับ...

รับทราบครับ...

มี 2 ประเด็น...

1) ตามตัวแดง, ก็ไม่ต้องยุ่งต่อไปน่ะดีแล้วครับ หากจะยุ่งเรื่องการเมืองต้องศึกษาก่อน ถ้าไม่ศึกษาก็ไม่ต้องวิจารณ์ และหากวิจารณ์แล้วก็ต้องใจกว้างเปิดรับฟังผู้อื่นด้วย โดยเฉพาะในเว็บบอร์ดนี่เถียงกันโดยไม่เห็นหน้า ก็ต้องใจกว้างเวลาโดนผู้อื่นทุ่มเถียง... หากจะมีโดนด่ามั่งก็คงมีกันบ้าง เพราะอยู่ในสังคมมนุษย์นั้น จะให้ราบเรียบเหมือนผิวกระจกนั้นไม่ได้, หากใจไม่หนักแน่นพอ ทนไม่ได้ก็ไม่ควรยุ่งครับ...

2) เรื่องดูถูกคนนั่นมันไม่ได้เหมือนเห็ดผุดจากพื้นดินโดยไม่มีต้นสายปลายเหตุหรอกครับ มันต้องมีที่มาที่ไป และต้องมีเหตุผล, และที่บอกว่าวิเคราะห์เหตุผลจากข้อเท็จจริงมากกว่าอารมณ์นั้นก็เป็นสิ่งที่ดี... แต่หากใจไม่นิ่งพอ โดนวิจารณ์แล้วโมโหฯ อย่างนั้นเรียกว่าทะเลาะครับ, หากทนไม่ได้ แล้วจะเผลอทะเลาะ ทำให้ไม่สร้างสรรค์ ก็ไม่ควรจะเข้ามายุ่งหรอกครับ ควรจะเฉยต่อไป...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2013, 04:19:50 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #373 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 04:37:03 PM »

สุดท้ายผู้เจ็บช้ำมากที่สุดก็คือ  คนไทยทั้งประเทศ  ไม่มีม็อบไหนหรือเหตุการณ์วุ่นวายใดๆที่จะพาประเทศไทยออกไปจากวังวนนักการเมืองได้

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #374 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 04:50:03 PM »

สุดท้ายผู้เจ็บช้ำมากที่สุดก็คือ  คนไทยทั้งประเทศ  ไม่มีม็อบไหนหรือเหตุการณ์วุ่นวายใดๆที่จะพาประเทศไทยออกไปจากวังวนนักการเมืองได้

ที่ปู่แป๋งบอกว่าประเทศบอบช้ำนั่นมันใช่แน่ๆ ครับ... นายสมชายเล่นหุ้นเป็นอาชีพ ต้องบอกว่านายสมชายโดนก่อนใครทุกครั้งที่เกิดเรื่องครับ โดนหนักหลายหน แบบที่บอกตัวเลขแล้วสยองก็บ่อยครับ...

"วังวนนักการเมือง"ปู่แป๋งพูดนั้น เข้าใจว่าหมายถึงนักการเมืองเข้ามาสูบประโยชน์ของประชาชน ไม่ว่าจะโดยตรงหรืออ้อม(หลอก) ตรงนี้ปู่แป๋งยอมรับแล้วว่ามันเป็นสิ่งไม่ดี... ตอนเข้าเว็บใหม่ๆ จำได้ว่าปู่แป๋งเคยเป็นคนอุดมการ์ณแรงๆ สมัยหนุ่มๆ, เดี๋ยวนี้เบื่อไปแล้วหรือครับ...

ดังนั้นถามต่อครับ, แล้วปู่แป๋งว่าควรจะทำอย่างไรดีเล่าครับในเรื่องวังวนนักการเมืองสูบประโยชน์ของประชาชนฯ ทำอย่างไรดีในขอบเขตที่พวกเราประชาชนทั่วไปเดินดินกินข้าวแกงสามารถทำได้...

ส่วนเรื่องสมัครสมานสามัคคี ในทัศนะของนายสมชายว่าคนไทยควรสมัครสมานสามัคคีนั่นก็ใช่ แต่การสามัคคี/ปรองดองนั้น ต้องชำระความถูกผิดด้วยครับ จะได้รู้ถูกรู้ผิด ไม่งั้นเดี๋ยวก็มีเรื่องครั้งใหม่ให้ต้องมาปรองดองกันอีกไม่รู้จบ เพราะคนผิดไม่รู้ว่าตัวผิด(หรือรู้แล้ว แต่ทำอีกเพราะไม่มีใครเอาผิดได้)...

ปูแป๋งว่าควรทำอย่างไรดีเล่าครับ เรื่องนักการเมืองสูบประโยชน์จากแผ่นดิน... ยังไม่อยากตอบก็ไม่ต้องตอบก็ได้นะครับ... แฮ่ๆ...
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 40
  พิมพ์