เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:26:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกต่ง  (อ่าน 1624 ครั้ง)
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 06:06:27 PM »

สงสารตำรวจชั้นผู้น้อยที่ต้องทำตามคำสั่ง พวกทรราช  ยืนเป็นแนวหน้า รักษาความปลอดภัยให้โจร ไม่ทำก็ถูกไล่ออก นี่ละผลของเอาคนชั่วมาปกครองประเทศ
ไม่วางานใหนก็ต้องออกมา  เพราะมีรัฐบาลเอี้ยๆ   มีวันนี้เพราะโจรให้ ....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 06:40:59 PM »

สงสารตำรวจชั้นผู้น้อยที่ต้องทำตามคำสั่ง พวกทรราช  ยืนเป็นแนวหน้า รักษาความปลอดภัยให้โจร ไม่ทำก็ถูกไล่ออก นี่ละผลของเอาคนชั่วมาปกครองประเทศ
ไม่วางานใหนก็ต้องออกมา  เพราะมีรัฐบาลเอี้ยๆ   มีวันนี้เพราะโจรให้ ....

เห็นด้วยครับ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 06:41:46 PM »

เห็นด้วยคร๊า  รีบ "พบแพทย์" เลยนะคร๊า  ฮา  ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 07:32:19 PM »

เห็นด้วยคร๊า  รีบ "พบแพทย์" เลยนะคร๊า  ฮา  ขำก๊าก
ไปพบแพทย์ ได้ ครับ แต่ไปพบสัตวแพทย์ไม่ไปนะครับ ผมคน  ไม่ใช่ สัตว์.....
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 07:34:20 PM »

สงสารตำรวจชั้นผู้น้อยที่ต้องทำตามคำสั่ง พวกทรราช  ยืนเป็นแนวหน้า รักษาความปลอดภัยให้โจร ไม่ทำก็ถูกไล่ออก นี่ละผลของเอาคนชั่วมาปกครองประเทศ
ไม่วางานใหนก็ต้องออกมา  เพราะมีรัฐบาลเอี้ยๆ   มีวันนี้เพราะโจรให้ ....
ตำรวจหลายคนไม่อยากไป ...เผชิญหน้าประชาชนผู้รักความเป็นธรรม ผู้รักชาติ  แต่ต้องทำตามหน้าที่รักษาความปลอดภัยให้พวกโกงกินชาติบ้าอำนาจ  สันดานหยาบที่ไม่น่าจะเกิดเป็นคนไทยด้วยซ้ำ... 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2013, 07:38:14 PM โดย kok ksn » บันทึกการเข้า
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 07:54:34 PM »

ผมไม่เคยรู้สึกว่าน่าสงสารเลยครับ ไม่อยากไปก็อย่าไป ไม่ถูกต้องก็อย่าทำ

เห็นว่าผิดว่าเลว....เต็มที่ก็ลาออก แรงงานพม่าที่พวกท่านๆชอบจับหารายได้เวลาเจอนายเลวๆเขายังกล้าลาออก ก็ไม่เห็นมีใครอดตาย

สารพัดเรื่องเลวทรามต่ำช้าที่ตำรวจทำ ทำแล้วก็ชอบมาอ้างว่าไม่กล้าขัดคำสั่ง พูดให้ทุเรศเปล่าๆ

What man is a man , who does not make the world better?
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 06:31:02 AM »

ผมไม่เคยรู้สึกว่าน่าสงสารเลยครับ ไม่อยากไปก็อย่าไป ไม่ถูกต้องก็อย่าทำ

เห็นว่าผิดว่าเลว....เต็มที่ก็ลาออก แรงงานพม่าที่พวกท่านๆชอบจับหารายได้เวลาเจอนายเลวๆเขายังกล้าลาออก ก็ไม่เห็นมีใครอดตาย

สารพัดเรื่องเลวทรามต่ำช้าที่ตำรวจทำ ทำแล้วก็ชอบมาอ้างว่าไม่กล้าขัดคำสั่ง พูดให้ทุเรศเปล่าๆ
ชอบครับ.....ตรงดี..... ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 06:42:53 AM »

ต้องรื้อระบบปรับโครงสร้าง สตช.  ผมก็ได้แต่จำขี้ปากเขามาพูดแต่ไม่รู้หรอกว่าต้องทำอย่างไร

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 08:37:01 AM »

ไอ้เรื่องจะให้ลาออก มันก็คงยากเพราะสอบมากว่าจะได้งานดีๆทำ ไม่ได้เส้นสายโอนมาเป็น มีชีวิตทำงานอยู่ในช่วงที่มีพวกห่วยๆบริหารบ้านเมือง มีเจ้านาย แบบหมาๆ ..... ถ้าไม่ไป อยู่โรงพักลำบาก โดนนายเขม่น  โดนกลั่นแกล้ง  สารพัด ให้ลาออกก็อายุป่านนี้แล้วจะไปทำอะไรกิน ไม่ได้เงินถุง เงินถังไว้ใช้ ลูกเมียจะลำบากไปกันใหญ่ .....นี่แหละที่ทำก็โดนด่า ไม่ทำก็โดนด่า  ไอ้ที่ยิงประชาชน นะสั่งคนมาเป็นพิเศษใครจะเป็นคนยิง    ............เอาไปเทียบกับพม่า ลาวเขมร หนีเข้าเมืองมามันก็ไม่ได้ พวกนั้นมันมาหาเงิน มาใช้ทรัพยากรของไทย ทุกอย่าง มันคนละเรื่อง  นั่นนะตัวก่อปัญหาอีกพวก ....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 08:48:55 AM »

ต้องรื้อระบบปรับโครงสร้าง สตช.  ผมก็ได้แต่จำขี้ปากเขามาพูดแต่ไม่รู้หรอกว่าต้องทำอย่างไร

ที่จริงอำนาจจับกุมฯ อันเกิดจากกฎหมายให้อำนาจดูแลความสงบเรียบร้อยฯ นั้นกระจายไปหาเจ้าหน้าที่ท้องถิ่นได้นานแล้วครับ ตัวอย่างเช่นแม้แต่เจ้าหน้าที่ อบต. หากได้รับแต่งตั้งจาก ปลัด อบต. ก็พกพาอาวุธ เข้าปราบปรามผู้ร้ายก็ได้... แต่อำนาจสอบสวนยังอยู่ที่ ตร. ครับ...

สมัยก่อนเราหวังให้องค์กรตำรวจใหญ่โต เพื่อไม่ให้"เจ้าพ่อท้องถิ่น"สามารถ"ซื้อ"เจ้าหน้าที่ผู้รักษากฏหมาย... แต่เอาเข้าจริงมันก็อย่างที่เป็นอยู่แหละครับ ระดับหัวก็โดนซื้อโดยนักการเมืองระดับประเทศ, ระดับโรงพักก็โดนซื้อโดยนักการเมืองท้องถิ่น ฯลฯ ...

นอกจากเรื่องโครงสร้างฯ แล้ว ยังมีประเด็นเรื่อง"ยศ"ตำรวจด้วยครับ... ในโลกนี้ตำรวจที่มียศฯ ทำนองเดียวกับทหารนั้น มีแต่ในประเทศด้อยพัฒนาครับ เพราะคนโง่จะปกครองได้ต้องโดน"ข่ม"ให้ลงไม่ให้หืออือ, แต่ในทางกลับกัน ก็ทำให้"ตำรวจ"ไม่ได้คิดว่าตนเองคือประชาชนครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 08:54:47 AM »

คนด้อยพัฒนาฯ จะ"บ้ายศ"และอำนาจนิยม มุ่งสิโรราบฯ แก่ผู้มียศใหญ่โต... สำหรับในกองทัพนั้นยังจำเป็นอยู่, แต่ในสังคมเมืองนั้นไม่จำเป็นแล้วครับ...

ในสังคมเมือง เช่นข้าราชการพลเรือนได้มีการใช้ระบบบริหารงานบุคคล ด้วยการกำหนดตำแหน่งด้วยหน้าที่รับผิดชอบ(Position classification) ไปนานแล้วครับ... ตัวอย่างเช่นตำแหน่งรับผิดชอบระดับกอง ก็เป็น ผอ.กองฯ โดยไม่ต้องมียศ พ.ต.อ. ก็คุบคุมบังคับบัญชาข้าราชการในกองนั้นได้เต็มที่...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 08:57:25 AM »

ที่จริงบริหารงานบุคคลแบบใหม่ ก็ได้นำไปใช้ในหลายองค์กรแล้วครับ... เช่น DSI กับ ปปส. เป็นต้น...
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 08:59:11 AM »

dsiมันเหมือนตำรวจสาขาสองเพราะมีตำรวจเก่าเพียบ แม้ว่าจะมีทหารหรือพลเรือนจากที่อื่นมาอยู่ก็จำนวนไม่มากเท่า

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 08:59:41 AM »

ชอบครับ.....ตรงดี..... ไหว้

+สำนึกครับ สำนึกความรับผิดชอบชั่วดี ไม่ปฎิบัติตามคำสั่งที่ไม่ชอบด้วยศีลธรรม ก็แสดงอารยะขัดขืนได้นี่ครับ ไม่ถึงกับไล่ออกหรอกครับ อย่างดีก็โดนข้อหา กบฎ เหมือนท่านสุเทพ  ยังมีเวลาต่อสู้ การให้ออกไม่ใช่เรื่องง่ายนัก ยากพอพอกับตอนเข้าทำงานนั่นแหละครับและ(ผมคิด)ว่าศาลปกครองน่าจะเป็นด่านสุดท้ายก่อนไปทำนา กรีดยาง ฯลฯ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 09:01:01 AM »

ตำรวจส่วนหนึ่ง(ไม่ทั้งหมด)ทำมาหากินอย่างอื่นไม่เป็นครับ... เข้ามารับราชการแต่ไม่ได้หวังรับใช้ราชการฯ แต่หวังรับใช้นักเลง, สอบได้ปุ๊บฯ ก็วิ่งเต้นหวังได้ย้ายไปลงในตำแหน่งเงินตำแหน่งทองฯ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์