เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 02:27:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครม.ใหม่ จับตาดูกระทรวง ICT ให้ดีครับ  (อ่าน 12483 ครั้ง)
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 07:41:50 AM »

รอเฮครับ Cheesy

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
kingcobra
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 02:35:06 PM »

ดีครับ บ้านเมืองจะได้สู่อารยะบ้าง ไม่ใช่ปิดหูปิดตา ประเภททำอะไรก็ไม่ได้เลยกลัวผิดไปหมด คนก็จะไม่พัฒนาความรู้ ภูมิปัญญาไทยต่างๆก็จะสูญหายหมดครับ
man999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:02:03 PM »

หลงรัก หลงรัก เฮไหน..เฮด้วยครับ
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:04:43 PM »

ช่วยๆ กันเฮ สนุกดี ครับ เอาด้วยคนครับ Smiley Smiley
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:05:14 PM »

เอาใจเฮด้วยครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:15:35 PM »

Grin

ผมเฮด้วยครับ รอวันฟ้าเปิด

nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:19:05 PM »

ถ้าโอนงานให้ ICT ทำ  แล้วที่ต่างจังหวัดจะไปติดต่อที่ส่วนไหนกันหนอ  เทศบาล..อำเภอ..ศาลากลาง...ยังนึกไม่ออก
BOY-KONCHON
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:27:16 PM »

ผมว่า อ.สิทธิชัย คงอาจนำระบบสารสนเทศ มาจัดการเรื่องทะเบียนอาวุธปืนนะครับ ซึ่งอาจจะทำให้การตรวจสอบง่ายขึ้น สะดวกและรวดเร็ว....เป็นอย่างนี้หรือป่าวครับ

ผมในฐานะจบ รุ่น 1 ม.มหานคร (ตอนนั้นยังเป็นวิทยาลัยอยู่) ขอชื่นชม ท่านอ.สิทธิชัย มากครับ
ภาณุพันธ์ บุญศิริรัช
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:30:17 PM »

ถ้าโอนงานให้ ICT ทำ แล้วที่ต่างจังหวัดจะไปติดต่อที่ส่วนไหนกันหนอ เทศบาล..อำเภอ..ศาลากลาง...ยังนึกไม่ออก

กรอกแบบ ป.1 ทางอินเตอร์เนตครับ กรอกแล้วกดปุ่มส่งไปก็ได้เลขลำดับอ้างอิง เขียนเลขลำดับใส่หัวจมหมายรับรองของที่ทำงานแฟกซ์ไปที่หน่วยงานทะเบียน

ส่วนเอกสารราชการอื่นๆ ก็ออนไลนท์ระหว่างหน่วยราชการอยู่แล้วครับ ที่จริงการลวนามรับรองสำเนาถูกต้องไม่ใช่หน้าที่ของประชาชนเพราะประชาชนไม่ได้ออกเอง

นอนรอใบ ป.3 และใบเรียกเก็บค่าธรรมเนียมทางไปรษณีย์ลงทะเบียน ในใบเรียกเก็บไปจ่ายที่อำเภอของท่าน

ดีไหมครับ? สมกับ E government นะผมว่า...

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 04:46:10 PM »

ถ้าโอนงานให้ ICT ทำ แล้วที่ต่างจังหวัดจะไปติดต่อที่ส่วนไหนกันหนอ เทศบาล..อำเภอ..ศาลากลาง...ยังนึกไม่ออก

กรอกแบบ ป.1 ทางอินเตอร์เนตครับ กรอกแล้วกดปุ่มส่งไปก็ได้เลขลำดับอ้างอิง เขียนเลขลำดับใส่หัวจมหมายรับรองของที่ทำงานแฟกซ์ไปที่หน่วยงานทะเบียน

ส่วนเอกสารราชการอื่นๆ ก็ออนไลนท์ระหว่างหน่วยราชการอยู่แล้วครับ ที่จริงการลวนามรับรองสำเนาถูกต้องไม่ใช่หน้าที่ของประชาชนเพราะประชาชนไม่ได้ออกเอง

นอนรอใบ ป.3 และใบเรียกเก็บค่าธรรมเนียมทางไปรษณีย์ลงทะเบียน ในใบเรียกเก็บไปจ่ายที่อำเภอของท่าน

ดีไหมครับ? สมกับ E government นะผมว่า...

อ๋อ...อย่างนี้เอง  ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่าง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 05:02:21 PM »

นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 02:45:05 PM »

แต่เดี๋ยวนี้ก็ทันสมัยนะ...
เมื่อวานไปเช็ค ป.4 เจ้าหน้าที่กดคอมป์แป๊บเดียว
ออกมาหมดเลย...เกือบซวยแล้ว...

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 03:03:05 PM »

สำหรับผม ไม่ต้องกรอกแบบออนไลน์หรอก
แค่ไปขอป.1 ด้วยตัวเอง โดยใช้บัตรประชาชนแค่ใบเดียว...
อีก3วันทราบผลการพิจารณา ว่าได้หรือไม่ได้ ก็พอ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 07:31:26 PM »

............ ด้วยความเคารพ  ยังคงไม่เข้าใจอยู่ดี  แม้จะมี รมต. คอเดียวกัน  แล้วจะได้เฮตรงไหน  กลัวที่จะได้เฮจริง ๆ ก็พวกร้านค้าปืนซะมากกว่า...  ด้วยความเคารพครับผม

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 08:05:23 PM »

น้ำลายหก
ครับ
คนนิยมปืน เฮ
ผมขอเฮด้วยครับ
 น้ำลายหก
ป.12 ขอให้สิทธิแก่คนที่ขอ ซึ่งเป็นคนดี พลเมิองดี
ทุกชีวิตในแต่ละครอบครัว มีค่า ครับ
 หลงรัก
อายุ 1 ปี น้อยไปครับ 10 ปี 10000 บาท
 หลงรัก
ถ้าจะให้ดี มี ป 4 ถูกต้อง ไม่ต้องมี ป 12 อีกครับ ป 4 ใบเดียวพกพาเพื่อป้องกันชีวิตและ
ทรัพย์สิน ครอบครัว ลูกเมีย  แต่ถ้าทำผิดเช่นมีปืนที่ไม่ถูกต้องตามกฏฯ เอาให้หนักครับ
(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์