เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 02:34:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครม.ใหม่ จับตาดูกระทรวง ICT ให้ดีครับ  (อ่าน 12519 ครั้ง)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2006, 09:37:09 PM »

ถ้าโอนงานให้ ICT ทำ แล้วที่ต่างจังหวัดจะไปติดต่อที่ส่วนไหนกันหนอ เทศบาล..อำเภอ..ศาลากลาง...ยังนึกไม่ออก

กรอกแบบ ป.1 ทางอินเตอร์เนตครับ กรอกแล้วกดปุ่มส่งไปก็ได้เลขลำดับอ้างอิง เขียนเลขลำดับใส่หัวจมหมายรับรองของที่ทำงานแฟกซ์ไปที่หน่วยงานทะเบียน

ส่วนเอกสารราชการอื่นๆ ก็ออนไลนท์ระหว่างหน่วยราชการอยู่แล้วครับ ที่จริงการลวนามรับรองสำเนาถูกต้องไม่ใช่หน้าที่ของประชาชนเพราะประชาชนไม่ได้ออกเอง

นอนรอใบ ป.3 และใบเรียกเก็บค่าธรรมเนียมทางไปรษณีย์ลงทะเบียน ในใบเรียกเก็บไปจ่ายที่อำเภอของท่าน

ดีไหมครับ? สมกับ E government นะผมว่า...

สำหรับผม ไม่ต้องกรอกแบบออนไลน์หรอก
แค่ไปขอป.1 ด้วยตัวเอง โดยใช้บัตรประชาชนแค่ใบเดียว...
อีก3วันทราบผลการพิจารณา ว่าได้หรือไม่ได้ ก็พอ...

Cheesy เห็นด้วยครับทำเหมือนกับทำหนังสือเดินทางคงจะดีไม่น้อยครับ ใช้หลักฐานแค่บัตรประชาชนใบเดียว Cheesy

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 09:13:22 PM »

ขอให้ รมต.แก้กฏหมายปืน สมัย 2490 ให้เหมาะสมกับภาวะการบ้านเมือง ป.12.
และคนมี ป.4 ควรมีใช้และนำติดตัวได้เถอะ ถึงจะเฮ.

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 10:54:15 PM »

น่าจะดูที่กระทรวงมหาดไทยดีกว่านะครับ Undecided
เห็นด้วย ขออีก 1 เสียง

"Sound Mind in Sound Body"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 07:04:20 AM »

ครับ ก็ร่วมแสดงความยินดีกับนักเลงปืนท่านหนึ่งที่ได้มีโอกาสเป็นรัฐมนตรีและทำงานเพื่อบ้านเมือง
อย่าคิดเลยเถิดเป็นอื่นเลย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 02:31:16 PM »

สำหรับผม ไม่ต้องกรอกแบบออนไลน์หรอก
แค่ไปขอป.1 ด้วยตัวเอง โดยใช้บัตรประชาชนแค่ใบเดียว...
อีก3วันทราบผลการพิจารณา ว่าได้หรือไม่ได้ ก็พอ...

Cheesy เห็นด้วยครับทำเหมือนกับทำหนังสือเดินทางคงจะดีไม่น้อยครับ ใช้หลักฐานแค่บัตรประชาชนใบเดียว Cheesy

ใช่ครับ แค่บัตรประชาชนใบเดียว ก็เช็คได้เยอะแล้ว...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 10:31:54 PM »

...ขอแค่นำพาปืนไปไหนด้วยได้และไม่จำกัดจำนวนปืนที่ครอบครอง  ได้แค่นี้ผมก็เฮแล้วครับ...

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 12:03:12 AM »

ผมยังไม่ทราบแบกกราวด์ท่าน
แต่ท่านมาอยู่กระทรวง ไอซีที อยากขอให้ท่านสานต่อโครงการ โอเอสแห่งชาติ
และส่งเสริมโปรแกรมเมอร์ไทยด้วยครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 01:13:24 AM »

สนับสนุนเรื่องบัตรประชาชนหนึ่งใบขอมีปืนได้
และ
เพิ่มหรือยกเลิก โควต้าปืน
ขอแค่ให้ยกเลิกหลักที่ว่า แล้วแต่ดุลยพินิจของนายทะเบียน ให้แก้เป็น ให้เป็นหน้าที่ของนายทะเบียน
แล้วก็ แค่มี ป๔ สามารถนำพาไปในรถยนต์ได้เพื่อป้องกันตัวแบบปืนและกระสุนพร้อมไม่ต้องแยกก็น่าจะพอแล้วครับ คงไม่ต้องถึงขนาดมี ป๔ แล้วพกพาติดตัวกันเอวตุงมั้งครับ แต่ให้ขั้นตอนการขอ ป ๑๒ ง่ายหน่อยเท่านั้นเอง

บัญญัติ
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 12:14:45 PM »

เฮเรื่องอะไรดีครับ. รออาจารย์ ผณิศวร เฉลยครับ...
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 01:38:43 PM »

ท่านมีเลขา โอทีหรือยังครับ..อยากไปสมัคร

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Krit A5
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2006, 03:00:06 PM »

เรื่องดีๆของปืนขอ  เฮไว้ก่อน เช่นกัน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 07:29:19 AM »

ไม่หวังอะไรมากครับ ถ้าไม่ดีขึ้นก็ขออย่าให้แย่กว่าทุกวันนี้ก็พอครับ หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 01:27:55 PM »

เฮ.............ครับ

ด้วยความเคารพ

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 03:12:56 PM »

อ่านข่าววันนี้ เห็นบอกว่ายืนแสดงทรัพย์สิน.......... มีปืนทั้งหมดรวม 320 กระบอกครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 03:23:20 PM »

อ่านข่าววันนี้ เห็นบอกว่ายืนแสดงทรัพย์สิน.......... มีปืนทั้งหมดรวม 320 กระบอกครับ

ผมขอแค่มีได้  10 %  ของท่านก็พอแล้วครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก
    ( ถ้า...ยกเลิกโควตาปืน   และปืนราคาถูกลง   )

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์