เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:18:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142098 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1245 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 05:27:36 PM »

เค้าคู่กันมาตั้งแต่เปิดบอร์ดครับ เหมือนลูกกุญแจ กับ ลูกกุญแจ

เอ้ย............. ลูกเจ๊อร  ถามจริงอยู่ทันตอนเปิดบอร์ดเหรอ??

ฮ่าๆๆ...คาดการเอาจากความใกล้ชิด สนิทสนมระหว่างอรกับพงษ์ น่ะครับ ท่าน ผบ.หมู่หน่วยรักษาความสะอาดกองพัน
หวานกันเสมอต้นเสมอปลายดีนะครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1246 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 05:45:38 PM »

เค้าคู่กันมาตั้งแต่เปิดบอร์ดครับ เหมือนลูกกุญแจ กับ ลูกกุญแจ

เอ้ย............. ลูกเจ๊อร  ถามจริงอยู่ทันตอนเปิดบอร์ดเหรอ??

ฮ่าๆๆ...คาดการเอาจากความใกล้ชิด สนิทสนมระหว่างอรกับพงษ์ น่ะครับ ท่าน ผบ.หมู่หน่วยรักษาความสะอาดกองพัน
หวานกันเสมอต้นเสมอปลายดีนะครับ

กร๊ากกกกกกกกก โชว์ง่าวทันใจจริงๆเลยว่ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่~ Sitthipong - รักในหลวง ~เขาเป็นสมาชิกลำดับที่ 36,231 // ส่วนกรูเนี่ยสมาชิกลำดับที่ 1,122 ไม่ได้ใกล้กันเล้ยยย

กรูถึงได้ถามไงว่าลูกป้าบังอรสมาชิกลำดับที่ 112,068 เนี่ย อยู่ทันตอนเขาเปิดบอร์ดเหรอ  คิก คิก คิก คิก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1247 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 05:48:22 PM »

วันก่อนไปยืนอ่านหนังสือ "๕เหล่าทัพ" ฉบับล่าสุดตามแผงหนังสือมา พบข่าวที่น่าเป็นห่วงสำหรับการจัดหา T84 Oplot ของกองทัพบกไทย คือ โรงงานผลิตในยูเครนเป็นโรงงานเล็กๆ ที่มีสถานะทางการเงินไม่ดี  ไม่มีเงินทุนหมุนเวียนไปจัดซื้อ อุปกรณ์ ชิ้นส่วนต่างๆ เช่น ระบบอิเลคทรอนิกส์ ระบบอาวุธ มาประกอบเป็นรถถังได้ ทำให้จนบัดนี้ยังไม่สามารถส่งมอบ รถถังจำนวนเพียงแค่ 5 คันแรกให้แก่ไทยได้ และมีแววจะเลื่อนไปเรื่อยๆอย่างไม่มีกำหนด

นิตยสาร  "๕เหล่าทัพ" ได้ตั้งข้อสังเกตุว่า ทำไมกองทัพยังซื้อรถถังยูเครนอีก ทั้งๆที่เคยประสบปัญหาความล่าช้าในการส่งมอบรถหุ้มเกราะล้อยางมาแล้ว  และรถถังชุดนี้จะมีความพร้อมรบมากแค่ไหน หรือใช้ไปได้ไม่เท่าไหร่ก็ต้องเอาไปทำปะการังเทียมอีกเหมือนชุด T55 ที่ซื้อจากจีน
และยังเปรียบเทียบสัญญาการจัดซื้อไว้ว่า ขนาดมอร์เตอร์ไชน์คันละไม่กี่หมื่น ยังมีสัญญาการส่งมอบชัดเจน ทำไมรถถังคันเบ้อเริ่ม ถึงไม่มีกำหนดเวลาการส่งมอบที่แน่ชัด เนื่องจากกองทัพชี้แจงแทนบริษัทยูเครนว่า การส่งมอบกำหนดคร่าวๆว่าภายในปี พ.ศ.๒๕๕๖

เป็นห่วงทหารหาญของชาติจังเลยครับ จะสู้ข้าศึก ปกป้องประเทศไหวไหมเนี่ยะ Tongue

สรุปว่าคุณชงโค เผยแพร่ข้อมูลผิดๆออกมาใช่ไหมครับ...

ได้แสดงความรับผิดชอบออกมาหรือยังครับ...

พอดีผมไม่ได้ติดตามอ่านทุกหน้า...  Grin

ข้อมูลผมถูกต้องนี่ครับ รถถังมาช้ากว่ากำหนดมากจริงๆ ผมตั้งกระทู้ช่วยทวงถามก็ดีแล้ว
และเมื่อเป็นเช่นนี้ คนที่ควรขอโทษผมคือคนที่เข้ามาด่าผมกับยายบ๊าบต่างหาก

คุณรุต น่าจะไปขอให้คนที่ด่าๆ ซึ่งมีหลายคน มาขอโทษผมกับยายบ๊าบมากกว่า งอน

รับทราบครับ...

แปลกดีครับ...  คิก คิก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1248 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 05:54:57 PM »

วันก่อนไปยืนอ่านหนังสือ "๕เหล่าทัพ" ฉบับล่าสุดตามแผงหนังสือมา พบข่าวที่น่าเป็นห่วงสำหรับการจัดหา T84 Oplot ของกองทัพบกไทย คือ โรงงานผลิตในยูเครนเป็นโรงงานเล็กๆ ที่มีสถานะทางการเงินไม่ดี  ไม่มีเงินทุนหมุนเวียนไปจัดซื้อ อุปกรณ์ ชิ้นส่วนต่างๆ เช่น ระบบอิเลคทรอนิกส์ ระบบอาวุธ มาประกอบเป็นรถถังได้ ทำให้จนบัดนี้ยังไม่สามารถส่งมอบ รถถังจำนวนเพียงแค่ 5 คันแรกให้แก่ไทยได้ และมีแววจะเลื่อนไปเรื่อยๆอย่างไม่มีกำหนด

นิตยสาร  "๕เหล่าทัพ" ได้ตั้งข้อสังเกตุว่า ทำไมกองทัพยังซื้อรถถังยูเครนอีก ทั้งๆที่เคยประสบปัญหาความล่าช้าในการส่งมอบรถหุ้มเกราะล้อยางมาแล้ว  และรถถังชุดนี้จะมีความพร้อมรบมากแค่ไหน หรือใช้ไปได้ไม่เท่าไหร่ก็ต้องเอาไปทำปะการังเทียมอีกเหมือนชุด T55 ที่ซื้อจากจีน
และยังเปรียบเทียบสัญญาการจัดซื้อไว้ว่า ขนาดมอร์เตอร์ไชน์คันละไม่กี่หมื่น ยังมีสัญญาการส่งมอบชัดเจน ทำไมรถถังคันเบ้อเริ่ม ถึงไม่มีกำหนดเวลาการส่งมอบที่แน่ชัด เนื่องจากกองทัพชี้แจงแทนบริษัทยูเครนว่า การส่งมอบกำหนดคร่าวๆว่าภายในปี พ.ศ.๒๕๕๖

เป็นห่วงทหารหาญของชาติจังเลยครับ จะสู้ข้าศึก ปกป้องประเทศไหวไหมเนี่ยะ Tongue

สรุปว่าคุณชงโค เผยแพร่ข้อมูลผิดๆออกมาใช่ไหมครับ...

ได้แสดงความรับผิดชอบออกมาหรือยังครับ...

พอดีผมไม่ได้ติดตามอ่านทุกหน้า...  Grin

ข้อมูลผมถูกต้องนี่ครับ รถถังมาช้ากว่ากำหนดมากจริงๆ ผมตั้งกระทู้ช่วยทวงถามก็ดีแล้ว
และเมื่อเป็นเช่นนี้ คนที่ควรขอโทษผมคือคนที่เข้ามาด่าผมกับยายบ๊าบต่างหาก

คุณรุต น่าจะไปขอให้คนที่ด่าๆ ซึ่งมีหลายคน มาขอโทษผมกับยายบ๊าบมากกว่า งอน

55555 เวลาป่วย  ยายไม่กล้า ไปหา  " หมอรุต "  แล้วอ่ะ ฮา

เวลา  "ปวดท้อง"   กลัวหมอรุต   จับยายไปผ่า   "ริดสีดวง"  อ่ะ ฮา
หรือไม่ก็  "ช่องคลอด ติดเชื้อ "  แต่หมอรุต จับยายทำหมัน  "ผูกท่อ รังไข่" อ่ะ ฮา

พี่หมอรุต  จบจากที่ไหนมาอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 ยายกลัว  พี่หมอรุต  "วินิจฉัยโรค ผิด"  จริง จริ๊ง  อ่ะ ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุณบ๊าบยั่วผมไม่ขึ้นหรอกครับ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1249 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 06:06:44 PM »

รับทราบครับ...

แปลกดีครับ...  คิก คิก

เวปนี้มันแปลกมานานแล้วครับ  มีแต่คนแปลกๆ พฤติกรรมความคิดสุดแปลก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1250 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 06:15:36 PM »

อ้าว....พงษ์ เงียบไปเลย คงจะจำนนด้วยเหตุผลและสำนึกผิดอยู่ คิดอยู่ว่าจะขอโทษผมกับยายบ๊าบอย่างไร
ไม่เป็นไรนะครับ ผมไม่ได้โกรธ ความเห็นต่างกันย่อมมีปะทะคารมณ์กันบ้างเป็นธรรมดา

นายชงโค  นี่โง่ชนิดควายเรียกพี่เลย   คิก คิก 

ใครจะมานั่งเฝ้าตอบคนปัญญาอ่อนอยู่เล่า  ลำดับสมาชิกก็ดูไม่เป็น  และผมก็ไม่ได้สนิทสนมอะไรกับพี่อรชุน   

ไม่เคยพบปะเป็นการส่วนตัว  ส่วนที่ไม่ได้เข้ามาตอบเพราะทุก ๆ ๔ โมงครึ่ง ถึง ๖ โมงเย็น จะไปออกกำลังกาย

ที่สวนสุขภาพใกล้บ้าน   เยาะเย้ย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1251 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 07:15:57 PM »

ไอ๊ย๊ะ.....แบบนี้เค้าเรียกว่าตะแบง ล้านเปอร์เซ็น ยังไม่รู้ตัวอีก

ผมไม่ได้ตั้งข้อสังเกตุเรื่องการจัดส่ง ผมตั้งกระทู้ว่ามันถึงกำหนดรับมอบที่ประเทศไทยแล้ว แต่รถถังมันยังไม่มีส่งมอบ
เลื่อนจากตุลาฯปีที่แล้ว จากนั้นเลื่อนเป็นสิ้นปี ก็ยังไม่มา ถึงตรงนี้ ทบ.ก็เลิกแถลงข่าว แม้ตอนนี้รถถังจะมาปรากฏตัว
แบบวับๆแวมๆ แต่ก็ยังไม่มีแถลงการณ์ใดๆอยู่ดี ผมตั้งประเด็นข้อสงสัยเป็นสิบข้อ มีคนมาช่วยอธิบายได้ไม่ถึงครี่ง

ไปดูโชว์นางแบบตามสวนอาหารน้องๆเค้ายังเปิดเผย ให้ซักถามพูดคุยหยอกล้อได้ ให้ดูให้สัมผัสมากกว่านี้เลยครับ เสียแค่ร้อยเดียว(สมัยก่อน20) แต่ไหงรถถังเจ็ดแปดพันล้านทำวับวับแวมๆ จับต้องก็ไม่ได้ ดูมากก็ไม่ได้เน้นให้จินตนาการเอาเอง ถามก็ไม่ได้ ถามมากมีหน้าบึ้ง บริการสู้น้องๆสวนอาหารก็ไม่ได้ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น Cool

ตอนนี้รถถังมาแล้ว  จากที่บอกว่ารถถังไม่มา  จะว่ายังไงต่อ   ขำก๊าก

เรื่องสวนอาหารคุณอยากควักอยากจ่ายก็เรื่องของคุณ  สงสัยเก็บกดเมียไม่ให้ควัก หรือควักแล้วไม่หนำใจ  ขำก๊าก

คุยในเว็บเอาความรู้ประเทืองปัญญา  ถ้าอยากได้แบบสวนอาหารก็ควรไปที่สวนอาหารครับ  จะได้สมใจ   ยิ้มีเลศนัย

ฮ่าๆๆๆ....เวปนี้ประเทืองปัญญาได้ก็เพราะมีคนอย่างผม หรือ แบบยายบ๊าบ

ขืนมีแต่พงษ์และแก๊งส์ของพงษ์ ก็มีแต่โม้กันไป อวยกันมา  หยอดกันไปหวานกันมา หาสาระอันใดมิได้
ใครเอาสาระมาพูดก็ช่วยกันรุมด่า รุมถล่มเค้า  อย่างกระทู้นี้สาระเต็มเปี่ยมและยังปกป้องรักษาผลประโยชน์ของชาติ
กลับถูกต่อว่า สารพัด  กระทู้นี้สมควรถูกชื่นชม ยกย่อง  ถ้าพงษ์รักความยุติธรรม ต้องชื่นชมผมกลับยายบ๊าบครับ
ไม่ใช่มากวนน้ำให้ขุ่น มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ ถ่วงความเจริญแบบนี้ แหวะ.... แลบลิ้น
        นั่นซิ
ผมถึงได้รู้สึกขอบคุณ
และรู้สึกซาบซึ้งในคุณูปการ
ที่ท่านชงโค ได้ตั้งกระทู้ที่สาระเต็มเปี่ยม
และยังปกป้องรักษาผลประโยชน์ของชาติ
ดังที่ท่านได้ว่าไว้  เหมาะสมจริง ๆ ที่ผู้ใหญ่
ที่ท่านว่าได้ขอร้องให้ท่านรับตำแหน่ง รมต.กห. เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1252 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 07:18:16 PM »

อ้าว....พงษ์ เงียบไปเลย คงจะจำนนด้วยเหตุผลและสำนึกผิดอยู่ คิดอยู่ว่าจะขอโทษผมกับยายบ๊าบอย่างไร
ไม่เป็นไรนะครับ ผมไม่ได้โกรธ ความเห็นต่างกันย่อมมีปะทะคารมณ์กันบ้างเป็นธรรมดา

เหตุผลดี สำนึกสูง สมแล้วที่ได้เกาะพ่อเกาะแม่กินยันแก่  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1253 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 09:04:17 PM »

นี่ขนาดโง่แล้วนะ ถ้าฉลาดสงสัยสมชายคงอกแตกตาย ฮ่าๆๆๆๆๆ...... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าสำคัญตัวผิดเลย... เหมือนคราบขี้หมาติดรองเท้าต่างหาก เลยต้องพยายามเขี่ย/ล้างทิ้ง...

คุณอั้มค้นเรื่องราวเก่งจับประเด็นเก่ง กับคุณสิทธิพงษ์ตรรกะดีเอาตรรกะมาร้อยเรียงเป็นชั้นๆได้... แต่นายชงโคไม่น่าคบด้วยใครคบด้วยจะพาซวยไปด้วย(หากลอยตัวหนีไม่ทัน นายชงโคจะพาลงเหว), เลยต้องด่าขับไล่ให้ไปไกลๆ...

สองคนนั้นผมไม่เห็นจะได้เรื่องตรงไหน อาศัยพวกมาก ช่วยกันเชียร์ พูดอะไรผิด ก็ลากกันไป พอๆกับคุณสมชายแหละ

ต้องได้เรื่องแบบนี้ใช่ป่ะ ลูกเจ๊อร  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=223479.msg4094825#msg4094825
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1254 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 11:24:28 PM »

คิดถึงน้อง 51 ว๊ะ ขำก๊าก

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1255 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 11:34:11 PM »

แล้วอีตาพี่51 ไปไหนแล้วนิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1256 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 12:06:12 AM »

คิดถึงน้อง 51 ว๊ะ ขำก๊าก

แล้วอีตาพี่51 ไปไหนแล้วนิ

เห็นว่าแกโดนคำสั่งพิเศษให้ไปเดินนับจำนวนเสาไฟอยู่แถวๆ พื้นที่ชนบท... คงไม่ได้เข้ามาเล่นเว็บนี้อีกหรอกครับ... แกแบนตัวเองไปแล้ว... Grin Grin Grin

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1257 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 02:06:06 AM »

พวกร่างทรงเยอะครับ เขากลัวผู้คนรู้พฤติกรรม   ยี๊

พี่โอมแกใช้ชื่ออะไรป่านนี้ผมยังไม่รู้เลย ได้แต่สงสัยยายบาร์บไว้พลางๆ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1258 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 11:46:36 AM »

55555  ภาพนี้  "ใคร เอ่ย"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1259 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 11:57:40 AM »

พวกร่างทรงเยอะครับ เขากลัวผู้คนรู้พฤติกรรม   ยี๊

พี่โอมแกใช้ชื่ออะไรป่านนี้ผมยังไม่รู้เลย ได้แต่สงสัยยายบาร์บไว้พลางๆ  Grin

โอ๋ยโหย. ตกใจหน้าซีด..ยายบ๊าบเป็นอวตาลของคุณ 51  จะเป็นลมอกอีปุกแตก 5555  เจ้าของโรงงาน นักรบดำ ทหารพราน  กัปตันสายการบิน อาจารย์ซี 8  คุณหมอ  ท่านอัยการ  อะไรก็เลือกไปเท้อ...แต่มาคิดอีกที เป็นท่านกงกง อย่างยายบ๊าบก็ดีเหมือนกันนะครับในหนังกำลังภายในแทบทุกเรื่อง ท่านกงกงเก่ง มากอิทธิฤทธิ์แทบทุกคน555555

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 103
  พิมพ์