เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:23:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 143310 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #945 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:22:02 PM »

ถามตรง ๆ เลย  ถ้ายูเครนส่งรถถังมาไทยจริง  คุณชงโค  กับ ยายบ๊าย  จะว่ายังไงครับ  

จะเป็น  ลูกผู้ชายอกสามศอก  รับผิด  ขอโทษ  ในกระทู้นี้มั้ย  หรือยอมเป็นอีแอบตลอดไป  ยิ้มีเลศนัย

ผมก็ดีใจด้วยไงครับ แล้วก็ช่วยตรวจสอบ ซักถามในขั้นตอนต่อๆไป

วันก่อนโน้น  กล่าวหาสารพัด  ไม่ส่งมาทีบ้างอะไรบ้าง  
ทั้ง ๆ ที่สมาชิกบอกว่า  ส่งมาแล้ว  กำลังเดินทางมา

ก็มิวาย  ไม่หยุดกล่าวหา..... พอถามให้รับผิดชอบคำพูดตัวเอง  
ทำเป็นผู้หญิงใส่กระโปรงมาเชียวนะ   คิก คิก

55555  " หน้า  ด๊าน หน้าด้าน" อ่ะ ฮา

ยังส่งไม่ได้ ยังส่งไม่ได้  ประเทศเขา วุ่นวาย ฮา   แบร่ แบร่ แบร่

ไอ้อีแอบเอ้ย...โง่ซะจนน่าสมเพช  
ตัวเองบอกว่าไม่ได้ส่งมาแท้ ๆ พอมาถึงกลับไม่ยอมรับ   ขำก๊าก

ที่เพื่อนสมาชิก  บอกว่า "อาจจะ"  ติดที่ประเทศยูเครนกำลังประท้วง  
เป็นแค่ความคิดเห็น  อ่านภาษาไทยเข้าใจรึเปล่าหว่า ?   ขำก๊าก

555555  ยายกลัวแล้ว  อย่าทำร้ายยาย  ยายยอมทู๊กอย่างแล้ว อ่ะ พ่อทูนหัว ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายชอบ  "แอบ อ่าน "  กระทู้เรือ  กับ เครื่องบนรบ ที่พี่แป้งเปียก เอามาแปะ ไว้ อ่ะ ฮา  แบร่

55555 ความรู้  "เยอะ"  จริงๆ  ท่าทาง จบ ปอสอง ครึ่ง เหมือนจานโฉมชาย (ฮา) เรย อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #946 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:22:07 PM »

เอาแบบกลางๆนะครับ

จากยูเครนมาไทย ต้องล่องเรือผ่านทะเลดำ แล้วอ้อมแอฟริกาทั้งทวีปเพื่อผ่านแหลมกู๊ดโฮป

ออกจากโน่นช่วงไตรมาสสุดท้ายของปี ถึงแหลมกู๊ดโฮปเจอปัญหาทะเลจับตัวเป็นน้ำแข็ง+ก้อนน้ำแข็งหนักมาก

ช่วงพ.ย.-ธ.ค.ย่านมหาสมุทรอินเดียเป็นฤดูมรสุมตะวันตกเฉียงเหนือ

ไม่ได้มั่วนะเออ ผมเคยอ่านเจอในเนชั่นแนลจีโอกราฟฟิค อ่านเรื่องของพวกนักเดินเรือสมัยแข่งกันล่าอาญานิคม  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #947 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:26:39 PM »

จากยูเครนมาไทย ต้องล่องเรือผ่านทะเลดำ แล้วอ้อมแอฟริกาทั้งทวีปเพื่อผ่านแหลมกู๊ดโฮป

ออกจากโน่นช่วงไตรมาสสุดท้ายของปี ถึงแหลมกู๊ดโฮปเจอปัญหาทะเลจับตัวเป็นน้ำแข็ง+ก้อนน้ำแข็งหนักมาก

ช่วงพ.ย.-ธ.ค.ย่านมหาสมุทรอินเดียเป็นฤดูมรสุมตะวันตกเฉียงเหนือ

ไม่ได้มั่วนะเออ ผมเคยอ่านเจอในเนชั่นแนลจีโอกราฟฟิค อ่านเรื่องของพวกนักเดินเรือสมัยแข่งกันล่าอาญานิคม  Grin

ก็นั่นแหละ  กว่าจะมาถึงใช้เวลาเป็นเดือน ๆ ควายสองตัว  เอ้ย...คนสองคนก็จ้องแต่บอกว่าไม่ได้ส่งมาที   ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #948 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:26:49 PM »

พ่อของเพื่อนลูกสาว นั่งรอลูกๆเล่นริมสนามฯวันละเป็นชั่วโฒงจนในที่สุดก็ต้องคุยกัน เขาเป็นกัปตันเรือสินค้าใช้เส้นทางนี้ประจำ

ล่องเรือสินค้าขนาดใหญ่จากฝรั่งเศสมาสิงคโปร์ ในช่วงฤดูปกติใช้เวลา2เดือนเศษครับ

พ่อชื่อMichael ลูกสาวชื่อMia สนิทกับเจ้าปันจนย้ายไปแคนาดาตอนป.12

ยายเชื่อผมเถอะ ผมไม่ได้อำ  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #949 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:27:16 PM »

คนที่ชอบดูถูกเยาะเย้ยคนอื่นอย่างไร ชีวิตตัวเค้าเองมักจะเป็นแบบนั้น เคยเรียนจิตวิทยาทั่วไปมาน่ะครับ
ท่าทางกำลังตกมัน หุๆ  คิก คิก

ส่วนอีกตัวนึง...

เอาเวลาไปอ่านหนังสือหรือทำมาหากินเหอะ จะได้ผลาญพ่อผลาญแม่น้อยลงอีกหน่อย  ขำก๊าก

1.ผมเอ็นท์ติด

2.ผมมีรายได้พอหาเลี้ยงครอบครัว เลี้ยงไปยันบ้านเด็กกำพร้าเลย

ชงโคละจ๊ะ เดือนที่แล้วขอเงินพ่อแม่มากี่บาท?

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่เชื่อครับ

พฤติกรรมคุณที่มีต่อผม ทำให้ผมรู้สึกได้เลยว่าคุณเป็นพวกถุกตามใจตั้งแต่เด็กๆจนเคยตัว เพราะความเห็นผมก็เป็นเรื่องธรรมดาแต่คุณกลับไม่พอใจจนแสดงอาการดูถูก เหยียดหยามผมออกมา แสดงออกมามากเหลือเกิน การที่คุณแสดงออกเช่นนี้ เพราะคุณโกรธและเจ็บปวด คุณต้องการให้ผมโกรธให้ผมเจ็บบ้าง เพื่อบรรเทาอาการเจ็บปวดในใจคุณ คุณเป็นคนจิตใจไม่ดี บรรเทาความเจ็บปวดตัวเองด้วยความเจ็บปวดของผู้อื่น ตอนเด็กๆน่าจะชอบรังแกสัตว์ โตมาหน่อยก็ชอบรังแกคนที่อ่อนแอกว่า

ผมผ่านอะไรที่หนักหนาสาหัสกว่านี้มาเยอะครับ ผมไม่ถือสาอะไรคุณหรอก ผมเคยโกรธคนที่ดูถูกผมนะ แต่นั่นมันนานมาแล้วครับ ประสบการณืและธรรมที่รักษาจิต สอนให้เห็นถึงความเมตตาที่ควรมีให้คนที่กำลังอยู่ในห้วงทุกข์แบบคุณมากกว่า  ปล่อยวางบ้างครับ แล้วใจจะเป็นสุข
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #950 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:28:44 PM »

ถ้ามาทางลัดก็ต้องผ่านคลองซุเอส แต่ถ้ากลัวคนอื่นจะแอบดู ก็ต้องอ้อมไกลหน่อย แหลมกู๊ดโฮปตามเส้นทางของคุณจ้าวโน่นแหละ
Hero Member

« ตอบ #951 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:29:33 PM »

ไม่ได้มั่วนะเออ ผมเคยอ่านเจอในเนชั่นแนลจีโอกราฟฟิค อ่านเรื่องของพวกนักเดินเรือสมัยแข่งกันล่าอาญานิคม  Grin

5555 พี่มอม  เขียนแบบนี้  "น่า ร๊าก"  เขียนเป็นวิทยาศาสตร์ ดีอ่ะ ฮา

ไม่ได้  "โม้ แบบถึก"  เหมือนพี่แป้งเปียก  ขาแปะ ประจำเวป อ่ะ ฮา

ยายสงสัย  การเคลื่อนย้ายสินค้าล๊อตนี้ อ่ะ ฮา
ทำมัยมันใช้เวลา  เดินทาง "สามเดือน" กว่าๆ ฮา

สิ่งที่อยากรู้คือ  มันออกมาเมื่อไหร่ และ ความจริงใช้เวลาเดินทาง กี่วัน อ่ะ ฮา

5555 ถ้าบอกว่า  "สามเดือน"  เหมือนข้างบน ยายว่า ช้าไปหน่อย อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #952 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:32:40 PM »

ไม่สนครับ  ขำก๊าก

คนที่เคยเจอผมเขารู้ว่าผมมีชีวิตยังไง ใช้ชีวิตยังไง หลายคนรู้ด้วยซ้ำว่าผมรายได้เท่าไหร่

ผมดูถูกคุณ เพราะคุณทำตัวน่าดูถูกครับ.....

.....แบบว่า

ต่ำจนเกินห้ามใจจริงๆ เก๊าอดใจไม่ไหว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #953 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:33:05 PM »

คนที่ชอบดูถูกเยาะเย้ยคนอื่นอย่างไร ชีวิตตัวเค้าเองมักจะเป็นแบบนั้น เคยเรียนจิตวิทยาทั่วไปมาน่ะครับ
ท่าทางกำลังตกมัน หุๆ  คิก คิก

ส่วนอีกตัวนึง...

เอาเวลาไปอ่านหนังสือหรือทำมาหากินเหอะ จะได้ผลาญพ่อผลาญแม่น้อยลงอีกหน่อย  ขำก๊าก

1.ผมเอ็นท์ติด

2.ผมมีรายได้พอหาเลี้ยงครอบครัว เลี้ยงไปยันบ้านเด็กกำพร้าเลย

ชงโคละจ๊ะ เดือนที่แล้วขอเงินพ่อแม่มากี่บาท?

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่เชื่อครับ

พฤติกรรมคุณที่มีต่อผม ทำให้ผมรู้สึกได้เลยว่าคุณเป็นพวกถุกตามใจตั้งแต่เด็กๆจนเคยตัว เพราะความเห็นผมก็เป็นเรื่องธรรมดาแต่คุณกลับไม่พอใจจนแสดงอาการดูถูก เหยียดหยามผมออกมา แสดงออกมามากเหลือเกิน การที่คุณแสดงออกเช่นนี้ เพราะคุณโกรธและเจ็บปวด คุณต้องการให้ผมโกรธให้ผมเจ็บบ้าง เพื่อบรรเทาอาการเจ็บปวดในใจคุณ คุณเป็นคนจิตใจไม่ดี บรรเทาความเจ็บปวดตัวเองด้วยความเจ็บปวดของผู้อื่น ตอนเด็กๆน่าจะชอบรังแกสัตว์ โตมาหน่อยก็ชอบรังแกคนที่อ่อนแอกว่า

ผมผ่านอะไรที่หนักหนาสาหัสกว่านี้มาเยอะครับ ผมไม่ถือสาอะไรคุณหรอก ผมเคยโกรธคนที่ดูถูกผมนะ แต่นั่นมันนานมาแล้วครับ ประสบการณืและธรรมที่รักษาจิต สอนให้เห็นถึงความเมตตาที่ควรมีให้คนที่กำลังอยู่ในห้วงทุกข์แบบคุณมากกว่า  ปล่อยวางบ้างครับ แล้วใจจะเป็นสุข

เรื่องทำบุญสุนทานก็ไม่อยากจะเชื่อ คนใจบุญจริงๆ ต้องมีเมตตากับคนอื่นครับ ประเภทเกลียดชัง เคียดแค้น ไม่ใช่คนใจบุญ ถึงจะได้ทำบุญด้วยการบริจาคหรือให้ทานบ้าง ก็ไม่ใช่การให้ด้วยใจบริสุทธิ์นัก เช่น ทำบุญหวังบุญ ทำบุญหวังประโยชน์เอาหน้า

อย่างเช่น คุยโม้ว่าตัวเองมีปัญญาเลี้ยงเด็กกำพร้า นี่มันอวดตัวเอาดีใส่ตัวชัดๆ ไม่ได้พูดเพื่อคนอื่นแต่พูดเพื่อยกหางตัวเอง คิก คิก
Hero Member

« ตอบ #954 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:34:50 PM »

พ่อของเพื่อนลูกสาว นั่งรอลูกๆเล่นริมสนามฯวันละเป็นชั่วโฒงจนในที่สุดก็ต้องคุยกัน เขาเป็นกัปตันเรือสินค้าใช้เส้นทางนี้ประจำ

ล่องเรือสินค้าขนาดใหญ่จากฝรั่งเศสมาสิงคโปร์ ในช่วงฤดูปกติใช้เวลา2เดือนเศษครับ

พ่อชื่อMichael ลูกสาวชื่อMia สนิทกับเจ้าปันจนย้ายไปแคนาดาตอนป.12

ยายเชื่อผมเถอะ ผมไม่ได้อำ  Cheesy

555555 ถ้าพี่มอม  "ฉาย"  ความฉลาด เมื่อ เดือน สองเดือนก่อน ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายจำได้ว่า  ไม่มีใครพูดถึง  " Lead time "  ว่าต้อง สองสามเดือนเลยอ่ะ ฮา
มีแต่  "เจื้อยแจ้ว"  เหมือน นกแก้ว  นกขุนทอง   ส่งไม่ได้ เพราะ วุ่นวาย วุ่นวาย  ฮา

5555  ถ้าบอกอย่างนี้  ยาย ทน ต่อการ "รอคอย"  อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #955 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:37:00 PM »

5555 พี่มอม  เขียนแบบนี้  "น่า ร๊าก"  เขียนเป็นวิทยาศาสตร์ ดีอ่ะ ฮา

ไม่ได้  "โม้ แบบถึก"  เหมือนพี่แป้งเปียก  ขาแปะ ประจำเวป อ่ะ ฮา

ยายสงสัย  การเคลื่อนย้ายสินค้าล๊อตนี้ อ่ะ ฮา
ทำมัยมันใช้เวลา  เดินทาง "สามเดือน" กว่าๆ ฮา

สิ่งที่อยากรู้คือ  มันออกมาเมื่อไหร่ และ ความจริงใช้เวลาเดินทาง กี่วัน อ่ะ ฮา

5555 ถ้าบอกว่า  "สามเดือน"  เหมือนข้างบน ยายว่า ช้าไปหน่อย อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

บ่ฮู้ครับ จากวันที่แจ้งว่าขึ้นรถไฟมาท่าเรือในหน้าแรกๆนับได้ประมาณ3เดือนเศษ

ถือว่าช้ากว่าที่พ่อเพื่อนลูก(ตำแหน่งยาวจังแฮะ Tongue)เล่าไปเดือนกว่า.....ให้เวลาเดินทางในทะเลดำซักสิบวัน.....เหลือช้าไปเดือนนึง

ลูกเรือรัสเซียมันมัวแวะชิมหอยอินเดียอยู่มั๊ง  น้ำลายหก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #956 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:38:25 PM »

ไม่สนครับ  ขำก๊าก

คนที่เคยเจอผมเขารู้ว่าผมมีชีวิตยังไง ใช้ชีวิตยังไง หลายคนรู้ด้วยซ้ำว่าผมรายได้เท่าไหร่

ผมดูถูกคุณ เพราะคุณทำตัวน่าดูถูกครับ.....

.....แบบว่า

ต่ำจนเกินห้ามใจจริงๆ เก๊าอดใจไม่ไหว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ว้า....คุณนี่ยิ่งพูดยิ่งน่าสงสาร บอกว่าไม่สนคำพูดของผม แต่พยายามอ้างพยานรู้เห็นว่ารวยจริง
ผมไม่เห็นต้องแคร์เลยว่า คนอย่างคุณจะมองผมยังไง ผมแค่วิเคราะห์คุณกลับไปบ้างเท่านั้น
เพื่อให้คุณได้มีสติไตร่ตรองตนเองบ้าง เพราะรู้สึกว่าอาการคุณหนัก จนอาจเป็นอันตรายต่อตัวคุณเองได้
จะเห็นได้ว่า ตอนที่คุณดูถูกผมใหม่ๆ ผมไม่ได้ว่าอะไร แค่ชวนคุยเรื่องเบาๆเท่านั้น
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #957 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:40:06 PM »

555555 ถ้าพี่มอม  "ฉาย"  ความฉลาด เมื่อ เดือน สองเดือนก่อน ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายจำได้ว่า  ไม่มีใครพูดถึง  " Lead time "  ว่าต้อง สองสามเดือนเลยอ่ะ ฮา
มีแต่  "เจื้อยแจ้ว"  เหมือน นกแก้ว  นกขุนทอง   ส่งไม่ได้ เพราะ วุ่นวาย วุ่นวาย  ฮา

5555  ถ้าบอกอย่างนี้  ยาย ทน ต่อการ "รอคอย"  อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

กำลังมันส์กันซะขนาดนั้น พูดตอนนั้นยายจะฟังผมเหรอ?

แล้วเจือกไปทายว่าเข้าปลายม.ค. กว่าจะถึงวันนี้ผมก็เป็นหมะอ๋าให้ยายเถือเล่นมาแล้ว5วัน เรื่องงงงงอะไรรรรรร ผมไม่ได้มีเมียอยู่บนเรือนี่หว่า  แบร่

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #958 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:43:26 PM »

ยายบ๊าบครับ  Cheesy  ตาแก่น่าชังคนนี้เป็นยายบ๊าบตัวจริงหรือเปล่าเนี่ยครับ ผมว่าผมเคยเห็นแกที่ไหนสักแห่งน๊า  -----แล้วถ้าไม่ใช่ยายบ๊าบแล้วดันเอารูปแกมาลงเสียบ่อยอย่างนี้  มันบาปกรรมนาครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #959 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:43:33 PM »

อุ๊ย วันนี้วันดี ไปกินข้าวก็มีป้าโต๊ะข้างๆเอาอั่งเปามายกให้ เปิดมาได้กินซูชิฟรี

กลับถึงบ้านก็ได้ดูเด็กเกาะพ่อเกาะแม่กินเต้นงิ้วอีก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กิ๊วๆน้าไม่อาย ไอ้เด็กผลาญค่าเทอม

กิ๊วๆๆๆๆ โตป่านนี้ยังขอเงินแม่ใช้ แบร่ๆๆ  แบร่ แบร่ แบร่

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 103
  พิมพ์