เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:23:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 143321 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 01:32:34 PM »

รูปหลังบ้านดูหมดแล้วครับน้า มีเด็ดๆมาอีกไหม๊ครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 01:49:15 PM »

คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 02:21:38 PM »

เรื่อง drama เก่าๆไปขุดเอามาไม่ดูปัจจุบันเลย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 02:31:18 PM »

เรื่อง drama เก่าๆไปขุดเอามาไม่ดูปัจจุบันเลย

มันเี่กี่ยวกับปัญญา... อคติ... และทิฐิของคนครับป๋า... ไหว้

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 02:35:35 PM »

คนเราพลาดกันได้ครับ ผมก็พลาดบ่อย

แต่พลาดแล้วต้องรู้จักยอมรับความผิดพลาดของตัวเองเสียบ้าง

What man is a man , who does not make the world better?
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 02:59:34 PM »

กระทู้ดีแทคของผม เป็นกระทู้ดีขึ้นมาทันตาเห็น...   Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 04:06:47 PM »

เหมือนเอาข่าวเก่าๆมาตั้งกระทู้นะครับ

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 05:35:08 PM »

เขาส่งมาแล้ว ครับ 5 คัน

รูปที่แปะมาเป็นทหารไทยที่ไปดูรถที่ยูเครนนี่ครับ  คนละเรื่องเดียวกันกับการรับมอบอย่างเป็นทางการ
 ตกใจ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 05:40:54 PM »

สงสัยปิดคอร์สเตรียมสอบกลางภาค เลยมีเวลามาเรียกแขก งั้นก็จะเป็นแขกให้
ข้อเท็จจริงคือ รถถังรุ่นนี้ทางบริษัทผู้ผลิตที่ยูเครนส่งมอบมาให้เราแล้วเมื่อวันที่ศุกร์ที่ 13 ธันวาคม 2556ที่ผ่านมา ฤกษ์ส่งมอบไม่ดีเลยตามวันที่ฝรั่งเขาถือ(ตามอ้างอิงสื่อทางทหารของประเทศเขาที่โพส ดูวันที่ข้างบนรูปซ้ายมือกรอบเล็กๆ) ไม่แน่ใจว่าใส่รถไฟผ่านทางไซบีเรียหรือมองโกลเรียมายังจีนแล้วโผล่ที่ อ.แม่สาย จ.เชียงรายบ้านเราหรือเปล่า หรือว่าส่งทางเรือ(น่าจะส่งทางเรือเพราะคงประหยัดค่าใช้จ่ายมากกว่า)
ภาษารัสเซียข้างบน น่าจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษว่า"The T-84 Oplot of Royal Thai Army ready delivery to Thailand"

เครดิตรูปและข้อมูลคุณ icy _CMU เว็บ thaifighterclub.org Grin

จริงเหรอ.....ไม่น่าเป็นไปได้นะครับ

ทำไมไม่มีข่าวการรับมอบลงในสื่อประเทศไทยเราเลย ทั้งๆที่เป็นโครงการที่ถูกหลายภาคส่วนจับตามองมากที่สุดโครงการหนึ่ง รูปที่นำมาประกอบก็เป็นแค่ขบวนลำเลียงรถถัง ที่ไหน เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ เสกิตข้างก็ไม่มี

ผมก็อยากได้ไวๆนะครับ เผื่อจะได้ประจำการทันวันเด็กปีหน้า  ว่าจะไปปีนถ่ายรูป อัพขึ้นเฟสซะหน่อย ต้องรีบๆเลย ช้าไปปีสองปี กลัวจะต้องดำน้ำลงไปถ่าย
 หลงรัก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 05:43:43 PM »

หนังสือ "๕เหล่าทัพ"

.... ยังมีอยู่อีกเหรอครับ

วางแผงขายทั่วๆไปครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 05:49:56 PM »

เหมือนเอาข่าวเก่าๆมาตั้งกระทู้นะครับ

แค่ชื่อนิตยสาร... ก็ไม่น่าเชื่อถือแล้วครับ... ยิ่งคนเอามาโพสต์... ยิ่งไม่น่าเชื่อถือเข้าไปใหญ่...

ข่าวไม่เก่าครับ หนังสือ๕เหล่าทัพที่อ้างเป็นฉบับที่กำลังวางแผง และจนถึงปัจจุบันเราก็ยังไม่ได้รับมอบ๕คันแรก

นิตยสารน่าเชื่อถือหรือไม่ก็ดูเอาเองได้เลยครับ ว่าเราได้รับมอบรถถังแล้วหรือยัง ความล่าช้า ไม่พร้อม ผัดผ่อน เลื่อนนัดส่งมอบของบริษัทมีมาอย่างต่อเนื่องจริงตามที่ นิตยสารฉบับบนี้อ้างหรือไม่ ...

ก็เห็นกันอยู่ชัดๆ  Cool
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 06:52:12 PM »

แค่ชื่อนิตยสาร... ก็ไม่น่าเชื่อถือแล้วครับ... ยิ่งคนเอามาโพสต์... ยิ่งไม่น่าเชื่อถือเข้าไปใหญ่...

ข่าวไม่เก่าครับ หนังสือ๕เหล่าทัพที่อ้างเป็นฉบับที่กำลังวางแผง และจนถึงปัจจุบันเราก็ยังไม่ได้รับมอบ๕คันแรก

นิตยสารน่าเชื่อถือหรือไม่ก็ดูเอาเองได้เลยครับ ว่าเราได้รับมอบรถถังแล้วหรือยัง ความล่าช้า ไม่พร้อม ผัดผ่อน เลื่อนนัดส่งมอบของบริษัทมีมาอย่างต่อเนื่องจริงตามที่ นิตยสารฉบับบนี้อ้างหรือไม่ ...

ก็เห็นกันอยู่ชัดๆ  Cool

ข่าวเขาระบุว่ารถถังห้าคันแรกกำลังเดินทางมา... ไม่มีใครบอกว่าส่งมอบถึงกองทัพแล้วนี่ครับ... ระยะทางจากยูเครนมาเมืองไทยนะไม่ใช่จากปากซอย... จะต้องให้อธิบายอะไรอีกมั๊ยเนี่ย...

...ส่วนรูปทหารไทยกับรถถังใหม่... ก็ไม่ใช่ไปดูเพื่อซื้อ... แต่เป็นการไปฝึกการใช้งาน... รู้หรือแกล้งไม่รู้กันแน่เนี่ย...

...อ้อ... วารสรรห้าเหล่าทัพ... ที่อ้างว่าเป็นเหล่าทัพที่ห้านั้นทางกองทัพก็ออกมาประกาศแล้วว่ามั่วนิ่ม... บู่

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 07:37:27 PM »

สงสัยปิดคอร์สเตรียมสอบกลางภาค เลยมีเวลามาเรียกแขก งั้นก็จะเป็นแขกให้
ข้อเท็จจริงคือ รถถังรุ่นนี้ทางบริษัทผู้ผลิตที่ยูเครนส่งมอบมาให้เราแล้วเมื่อวันที่ศุกร์ที่ 13 ธันวาคม 2556ที่ผ่านมา ฤกษ์ส่งมอบไม่ดีเลยตามวันที่ฝรั่งเขาถือ(ตามอ้างอิงสื่อทางทหารของประเทศเขาที่โพส ดูวันที่ข้างบนรูปซ้ายมือกรอบเล็กๆ) ไม่แน่ใจว่าใส่รถไฟผ่านทางไซบีเรียหรือมองโกลเรียมายังจีนแล้วโผล่ที่ อ.แม่สาย จ.เชียงรายบ้านเราหรือเปล่า หรือว่าส่งทางเรือ(น่าจะส่งทางเรือเพราะคงประหยัดค่าใช้จ่ายมากกว่า)
ภาษารัสเซียข้างบน น่าจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษว่า"The T-84 Oplot of Royal Thai Army ready delivery to Thailand"

เครดิตรูปและข้อมูลคุณ icy _CMU เว็บ thaifighterclub.org Grin

จริงเหรอ.....ไม่น่าเป็นไปได้นะครับ

ทำไมไม่มีข่าวการรับมอบลงในสื่อประเทศไทยเราเลย ทั้งๆที่เป็นโครงการที่ถูกหลายภาคส่วนจับตามองมากที่สุดโครงการหนึ่ง รูปที่นำมาประกอบก็เป็นแค่ขบวนลำเลียงรถถัง ที่ไหน เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ เสกิตข้างก็ไม่มี

ผมก็อยากได้ไวๆนะครับ เผื่อจะได้ประจำการทันวันเด็กปีหน้า  ว่าจะไปปีนถ่ายรูป อัพขึ้นเฟสซะหน่อย ต้องรีบๆเลย ช้าไปปีสองปี กลัวจะต้องดำน้ำลงไปถ่าย
 หลงรัก

<a href="http://www.youtube.com/v/lmO35y-6Xc8&amp;fb?version=3&amp;hl=th_TH" target="_blank">http://www.youtube.com/v/lmO35y-6Xc8&amp;fb?version=3&amp;hl=th_TH</a>

แล้วข่าวที่กองทัพส่งผู้แทนของกองทัพบกไทยไปดูการทดสอบ T-84 Oplot ที่ยูเครน  

ก่อนส่งมอบมาไทย  หนังสือ "๕ เหล่าทัพ" ที่ท่านอ่านไม่ลงข่าวหรือครับ   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2013, 09:09:08 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 07:43:30 PM »

การฝึกอบรมหลักสูตรรถถัง OPLOT ของทหารไทยที่ยูเครน

http://thaidefense-news.blogspot.com/2013/12/oplot_8.html

เค้าฝึกแกะฝึกซ่อมกันแล้ว  คุณ ChongKo มัวแต่ไปอ่านหนังสืออะไรอยู่  ทำไม่ถึงไม่รู้ข่าว   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 09:06:43 PM »

แวะเข้ามาอ่าน เพื่อหาความรู้ครับ

Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 103
  พิมพ์