เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:17:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142469 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 06:27:13 PM »

อืมส์ มีแต่คนรุมยำ คุณชงโค
คนระดับที่เจ้าตัวบอกว่าเคยถูกทาบทามแกมขอร้อง
ให้ช่วยรับตำแหน่ง รมต.กลาโหมจากผู้ใหญ่ท่านนึงเชียวนา
ยังจำกันได้ไหม ครับ.......... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 06:29:59 PM »

ถ้าคุณ ChongKo ได้เป็น รมต.กลาโหม ไทยคงได้ รถถัง K1A1  แทน T84 Oplot  ล่ะมั้ง   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2013, 11:09:17 AM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:01:48 PM »

คนระดับที่เจ้าตัวบอกว่าเคยถูกทาบทามแกมขอร้อง
ให้ช่วยรับตำแหน่ง รมต.กลาโหมจากผู้ใหญ่ท่านนึงเชียวนา
ยังจำกันได้ไหม ครับ.......... คิก คิก คิก คิก

ขี้โม้ได้ถึงขนาดนั้นเชียวหรือครับ... โห...

จะโม้อะไรก็ให้มีความสมจริงอยู่บ้างก็ยังดี แต่โม้แบบนี้ไม่ไหวครับ โม้ว่าแดนดิเดต รมว.กลาโหม!!!, ตรรกะสมองไม่ถึงครับ แค่ตรรกะปืน Glock ปืนโหลๆยังก้าวไม่ผ่านจุดนี้ แค่ตรรกะแท็งค์ส่งมอบช้าฯ ก็ไม่ผ่านจุดนี้... หากบังเอิญมีใครสักคนแต่งตั้งให้รับผิดชอบงานใหญ่ได้ แค่ ผอ.กอง หรือเลขานุการกรมฯ สักหนึ่งกรม(C8) ก็ยังต้องปรับปรุงตรรกะใหม่ครับ...

เรื่องตรรกะความคิดสรุปรวบยอดฯ นี่เป็นเรื่องใหญ่ที่สอนกันไม่ได้ ต้องอาศัยเวลาและประสบการณ์ชีวิตสั่งสมให้มองทะลุฯ เพื่อจับประเด็น... ไม่งั้นแค่นั่งฟังคนที่สรุปประเด็นเก่งๆ นั่งคุยกันแผล็บเดียวตาลายฯ เพราะจับประเด็นไม่ได้ คิดไม่ทันว่าเขาคุยกันไปถึงไหนต่อถึงไหน, แล้วลงว่าตามไม่ทัน ก็อย่าไปนึกถึงความรับผิดชอบใหญ่โตเลยครับ...

หากท่านใดนึกไม่ออก ให้โหลดคลิบ"นายพลถั่งเช่าคุยกับคนจากดูไบ"มาลองนั่งฟังดูครับ, สองคนนั่นใช้เวลาคุยกันแค่ไม่กี่นาที แต่มันพาดพิงไปได้ 108 เรื่อง ท้าวความไปหาเรื่องใหญ่ๆ ให้จับประเด็นได้อีกเพียบบบบ... คนสมองไม่ถึงนั่งฟังแล้วก็ผ่านไป นึกว่านั่งคุยธรรมดา ถามดินฟ้าอากาศ ถามเรื่องนินทาคนโน้นคนนี้, ทีแท้นั่นคือการ"สัมภาษณ์งาน"ในตำแหน่ง รมช.กลาโหมครับ...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:12:27 PM »

ต้องขอบอกไว้ก่อนว่า การที่ผมมีวาทะกับคุณ ไม่ใช่เรื่องรถถัง ซึ่งคุณอ่านข้อความของผม "น่าจะรู้"ว่า ไม่ใช่ประเด็นนี้ แต่ที่เป็นประเด็น คือ

ผมกล่าวถึงข้อเขียนของคุณ ที่เพื่อนสมาชิกยกมาให้อ่านในอดีต ..................... ซึ่งผมอ่านดูก็รู้แล้วว่า "เป็นอย่างไร"

ผมไม่ได้ชักแม่น้ำทั้งห้า ...................โปรดเข้าใจและใช้การเรียกให้ถูก

แค่นั้น

อีกอย่าง การที่ผมเป็นทหารบก ก็ไม่จำเป็นที่จะไปสาระแน เรื่องที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับภาระหน้าที่ของผมในกองทัพครับ...................... เห็นมีแต่คนที่เสนอหน้าทำเป็นรู้ดีชอบมาออกความเห็นผิดๆถูกๆ เป็นประจำ................... และถึงจะรู้ ก็ไม่บอกครับ ปล่อยให้พวกอวดรู้โชร์โง่ออกมาดีกว่า

ส่วนคุณอยากจะโชร์อะไร เชิญตามสบาย

สิ่งที่คุณคิดว่าถูก ผมก็สามารถคิดว่ามันผิดได้ เช่นเดียวกัน สิ่งที่ผมคิดว่าถูกคุณก็สามารถคิดว่าเป็นสิ่งผิดได้ครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:21:49 PM »

ขยายความให้ท่านอื่นครับ ว่านายชงโค"เล่นกับสัญญลักษณ์"อีกแล้ว... คือเพลง Wind of change แต่งขึ้นในช่วงเวลาที่ยุโรปตะวันออก(วอซอร์แพค)กำลังมีการเปลี่ยนแปลง (Warsaw Pact - กลุ่มประเทศคอมมิวนิสต์ทำสนธิสัญญาวอซอร์ - เลยเรียกว่า Warsaw Pact)...

ในเนื้อเพลงมีพูดถึงเดินทอดน่องริมฝั่งแม่น้ามอสโคว์ เดินชมสวนสาธารณะกอร์กี้พาร์ค(Gorky park), มองเห็นเด็กๆ มองเห็นความหวังล่องลอยอยู่ในอากาศ, มองเห็นทหารเดินผ่านไป ทำนองผ่านแล้วผ่านเลยไปลับไม่กลับมาอีก... เพลงนี้สื่อความหมายทำนองพลิกฟ้าพลิกแผ่นดิน คือการล่มสลายของสหภาพโซเวียต และค่ายสังคมนิยมซึ่งรวมไปถึงการทลายกำแพงเบอร์ลินด้วย...

ช่วงหลังพวกเว็บเสื้อแดงชอบเล่นกับสัญญลักษณ์ทำนองนี้... เหมือนสมัยก่อนชอบเล่นคำ"เนปาลโมเดล"...

โห...พึ่งรู้ว่าเวทีเสื่อแดงเดี๋ยวนี้เค้าเล่น Wind of Change ของสกอเปี้ยนด้วย  ผมว่าเข้าท่านะ แสดงว่าพี่น้องคนเสื่อแดงรสนิยมไม่ธรรมดา  น่าจะดึงดูดกลุ่มแฟนเพลงเข้าร่วมได้อีกมหาศาลเลยนะครับ คุณสมชายก็น่าจะมาบอกกันตั้งนานแล้ว  ท่าจะสนุกครึกครื้นดี เหอๆ
 หลงรัก

งั๊นผมแนะนำคุณสมชายอีกเพลงละกันนะครับ เพลง Imagine ของ John Lennon ก็ให้ข้อคิดที่ดีนะ คุณสมชายฟังแล้วเข้าใจยังไง ว่ามันสะท้อนภาพอะไรกับความวุ่นวายทางการเมืองในบ้านเราตอนนี้บ้างครับ
 กิ๊วก๊าว
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:24:58 PM »

เรียกว่ารุมยำ ฟังดูน่ากลัวไปหน่อยครับ  ควรพูดว่ามาต้อนรับอย่างอบอุ่นดีกว่า Cool
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:28:31 PM »

ต้องขอบอกไว้ก่อนว่า การที่ผมมีวาทะกับคุณ ไม่ใช่เรื่องรถถัง ซึ่งคุณอ่านข้อความของผม "น่าจะรู้"ว่า ไม่ใช่ประเด็นนี้ แต่ที่เป็นประเด็น คือ

ผมกล่าวถึงข้อเขียนของคุณ ที่เพื่อนสมาชิกยกมาให้อ่านในอดีต ..................... ซึ่งผมอ่านดูก็รู้แล้วว่า "เป็นอย่างไร"

ผมไม่ได้ชักแม่น้ำทั้งห้า ...................โปรดเข้าใจและใช้การเรียกให้ถูก

แค่นั้น

อีกอย่าง การที่ผมเป็นทหารบก ก็ไม่จำเป็นที่จะไปสาระแน เรื่องที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับภาระหน้าที่ของผมในกองทัพครับ...................... เห็นมีแต่คนที่เสนอหน้าทำเป็นรู้ดีชอบมาออกความเห็นผิดๆถูกๆ เป็นประจำ................... และถึงจะรู้ ก็ไม่บอกครับ ปล่อยให้พวกอวดรู้โชร์โง่ออกมาดีกว่า

ส่วนคุณอยากจะโชร์อะไร เชิญตามสบาย

สิ่งที่คุณคิดว่าถูก ผมก็สามารถคิดว่ามันผิดได้ เช่นเดียวกัน สิ่งที่ผมคิดว่าถูกคุณก็สามารถคิดว่าเป็นสิ่งผิดได้ครับ

ฟังดูดีครับ ................... เพราะนั่นคือความเห็นของแต่ละคน ในแต่ละมุมมอง

แต่ .......................... เรื่องที่ไม่จริง ข้อมูลไม่ใช่ แล้วเอามากล่าว เขาเรียกว่า"โกหก"

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:30:33 PM »

ขำก๊าก

ขำตรรกะเสื้อแดงครับ...

เอ้อ....คุณสมชายครับ อยากจะแนะนำให้คุณสมชายฟังเพลง Wind of Change ของวง Scorpion ไว้เป็นข้อคิดนะครับ  อย่าออกตัวแรงมากนัก บางทีอาจจะทำให้คนที่คุณเชียร์อยู่กระอักกระอ่วนใจซะเปล่าๆ  ลองสังเกตุดูนะครับ เมื่อก่อนบอรืดห้องการเมืองด่าฝ่ายทักษิณและพวกเสื้อแดงรุนแรงมาก  ตอนนี้ด่าน้อยลง สุภาพมากขึ้นเยอะ

ใบ้แค่นี้คงพอเข้าใจนะครับ ปลายปีแบบนี้แตงโมกำลังแพร่พันธ์อย่างเร็วนะครับ โฮ่ๆๆ
 Grin

คุณ ChongKo สำคัญผิดคิดใหม่ได้นะครับ  .............   คิก คิก

ที่เค้าด่าน้อยลงเพราะไม่มีพวกเสื้อแดง  กล้ายืนยันการมีตัวตน  ไปใช้ห้องการเมืองต่างหาก  

มีแต่เป็น  อีแอบ  อาศัยห้องหลังแนวยิง  ตีกินเรื่องการเมือง.......ทุเรศ.......  ครับ

เหรอครับ  ผมน่ะอุตส่าห์ดีใจนะ ว่าหลังจากถกเถียงด่าทอกันมานาน(ที่จริงรุมด่าคุณมดแดงฝ่ายเดียว) ความรักความเข้าใจในกันและกันก็บังเกิด เห็นอกเห็นใจกันกลับมาเป็นเพื่อนกันแล้วซะอีก

ถ้าสองฝ่ายไม่เข้าใจกันแล้วเมื่อไหร่ถึงจะหันหน้ามาร่วมใจกันพัฒนาประเทศชาติ ซะทีล่ะครับ
 เยาะเย้ย
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:33:26 PM »

แค่นั้น

ฟังดูดีครับ ................... เพราะนั่นคือความเห็นของแต่ละคน ในแต่ละมุมมอง

แต่ .......................... เรื่องที่ไม่จริง ข้อมูลไม่ใช่ แล้วเอามากล่าว เขาเรียกว่า"โกหก"

ผมก็หาข้อมูลเรื่องการส่งมอบที่ล่าช้าเพราะปัญหาสภาพคล่องทางการเงินของบริษัทยูเครน จากสำนักข่าวต่างๆมาให้
พิจารณา ตามลิงก์ที่แปะไว้แล้วครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:47:08 PM »

งั๊นผมแนะนำคุณสมชายอีกเพลงละกันนะครับ เพลง Imagine ของ John Lennon ก็ให้ข้อคิดที่ดีนะ คุณสมชายฟังแล้วเข้าใจยังไง ว่ามันสะท้อนภาพอะไรกับความวุ่นวายทางการเมืองในบ้านเราตอนนี้บ้างครับ
 กิ๊วก๊าว

เพลงนี้ยิ่งเพ้อเจ้อไปใหญ่... เพลงนี้แต่งสมัยฮิปปี้(ต้นทศวรรษ 70) ผู้คนแปลกแยกยุคนั้นพี้กัญชา มั่วเซ็กซ์ ปฎิเสธสังคม นิยมอิสระเสรีเหนืออื่นใด ฯลฯ, แล้วเพลงนี้ก็มีคนแปลทำนองเป็นคอมมิวนิสต์ ซึ่งมันก็แปลได้ แต่ในความเป็นจริงคอมมิวนิสต์ไม่ได้เป็นแบบในเพลง...

ยกเพลงนี้มาให้ฟัง ก็ยิ่งตรรกะตื้นเขินไปใหญ่, เพราะเพลงนี้ตรรกะเบาบางมาก... อย่างนายชงโคต้องไปฟัง"เพลงสูบฝิ่น"น่าจะเข้าท่ามากกว่า แต่ไม่รู้ว่าตรรกะในหัวถึงพอแปลความหมายเชิงนามธรรมได้หรือไม่, เพลงที่ว่าคือ Year of the cat ของ Al Stewart ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:57:37 PM »

ขำก๊าก

เอ้อ....คุณสมชายครับ อยากจะแนะนำให้คุณสมชายฟังเพลง Wind of Change ของวง Scorpion ไว้เป็นข้อคิดนะครับ  อย่าออกตัวแรงมากนัก บางทีอาจจะทำให้คนที่คุณเชียร์อยู่กระอักกระอ่วนใจซะเปล่าๆ  ลองสังเกตุดูนะครับ เมื่อก่อนบอรืดห้องการเมืองด่าฝ่ายทักษิณและพวกเสื้อแดงรุนแรงมาก  ตอนนี้ด่าน้อยลง สุภาพมากขึ้นเยอะ

ใบ้แค่นี้คงพอเข้าใจนะครับ ปลายปีแบบนี้แตงโมกำลังแพร่พันธ์อย่างเร็วนะครับ โฮ่ๆๆ
 Grin

คุณ ChongKo สำคัญผิดคิดใหม่ได้นะครับ  .............   คิก คิก

ที่เค้าด่าน้อยลงเพราะไม่มีพวกเสื้อแดง  กล้ายืนยันการมีตัวตน  ไปใช้ห้องการเมืองต่างหาก  

มีแต่เป็น  อีแอบ  อาศัยห้องหลังแนวยิง  ตีกินเรื่องการเมือง.......ทุเรศ.......  ครับ

เหรอครับ  ผมน่ะอุตส่าห์ดีใจนะ ว่าหลังจากถกเถียงด่าทอกันมานาน(ที่จริงรุมด่าคุณมดแดงฝ่ายเดียว) ความรักความเข้าใจในกันและกันก็บังเกิด เห็นอกเห็นใจกันกลับมาเป็นเพื่อนกันแล้วซะอีก

ถ้าสองฝ่ายไม่เข้าใจกันแล้วเมื่อไหร่ถึงจะหันหน้ามาร่วมใจกันพัฒนาประเทศชาติ ซะทีล่ะครับ
 เยาะเย้ย

คุณ ChongKo น่าจะมีปัญหาด้านความคิดเป็นอันมากนะ  เพราะไม่รู้ว่าที่เถียงกันปัญหาเกิดจากเรื่องอะไร (ห้องการเมือง) Grin

ปัญหาที่แท้จริงเกิดจาก  มีไอ้เลวตัวหนึ่งทำผิดกฎหมาย  แล้วไม่ยอมรับผิดตามกฎหมาย  อาศัยพวกมาก  (พวกที่ได้มาก็ใช้เงินซื้อมา)

แล้วแหกปากว่าไม่ผิด  โดนกลั่นแกล้ง  ต้องแก้กฎหมายใหม่  คนเลวทำตัวมีปัญหาไม่ทำตามกติกาของสังคม  ก็ต้องโดนคนดีต่อต้านเป็นเรื่องธรรมดา   เยี่ยม

มันไม่เกี่ยวกับเรื่อง ไม่เข้าใจกัน  อย่างที่คุณว่ามาเลย   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 08:15:18 PM »

แค่นั้น

พี่เขาไม่ได้คิดครับ พี่เขาพูดตามข้อเท็จจริง

What man is a man , who does not make the world better?
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 08:29:55 PM »

Smiley อ่านมานาน ขอแสดงข้อคิดสักนิด...

เวปนี้สมาชิกมักคุ้นกันมาค่อนข้างนาน แนวคิดจะตกผลึกให้ได้แก่นแท้ แต่ก็เปิดโอกาสให้สมาชิกใหม่ๆ ได้แสดงความเห็นกันอย่างขว้างขวาง การตั้งกระทู้ถามควรใช้ภาษาให้ดูเสมือนว่าต้องการให้คนมาแสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ลองภูมิ หรืออวดรู้ เพราะในนี้คนอวดรู้ส่วนมากไปไม่รอดสักราย ขนาดบางท่านลีลาไหวพริบพร้อมยังโดนเลย ก็ขอบอกไว้เท่านี้...สวัสดี  ไหว้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 08:40:40 PM »

กิ๊วก๊าว

เพลงนี้ยิ่งเพ้อเจ้อไปใหญ่... เพลงนี้แต่งสมัยฮิปปี้(ต้นทศวรรษ 70) ผู้คนแปลกแยกยุคนั้นพี้กัญชา มั่วเซ็กซ์ ปฎิเสธสังคม นิยมอิสระเสรีเหนืออื่นใด ฯลฯ, แล้วเพลงนี้ก็มีคนแปลทำนองเป็นคอมมิวนิสต์ ซึ่งมันก็แปลได้ แต่ในความเป็นจริงคอมมิวนิสต์ไม่ได้เป็นแบบในเพลง...

ยกเพลงนี้มาให้ฟัง ก็ยิ่งตรรกะตื้นเขินไปใหญ่, เพราะเพลงนี้ตรรกะเบาบางมาก... อย่างนายชงโคต้องไปฟัง"เพลงสูบฝิ่น"น่าจะเข้าท่ามากกว่า แต่ไม่รู้ว่าตรรกะในหัวถึงพอแปลความหมายเชิงนามธรรมได้หรือไม่, เพลงที่ว่าคือ Year of the cat ของ Al Stewart ...

เพลงอิมเมจิน ตอนเหตุการพฤษภาทมิฬ ผมจำได้ว่าช่อง7 นำมาประกอบเหตุการณ์ให้คนเลิกใช้ความรุนแรงต่อกันเลยนะครับ ลองคิดเล่นๆ เปลี่ยนเนื้อบางท่อนก็ได้ เช่น

จาก And No Religion too มาเป็น No Colors too
จาก and the World will live as one เป็น Thailand will live as one
สิครับ มันน่าจะทำให้เราได้สติยั้งคิดอะไรกันได้บ้าง

ส่วนเพลง Year of The Cat เคยฟังผ่านๆครับ ชอบทำนองแต่เนื้อหาไม่มีอะไรประทับใจเท่าไหร่
 Cool
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 08:42:55 PM »

ขำก๊าก

เอ้อ....คุณสมชายครับ อยากจะแนะนำให้คุณสมชายฟังเพลง Wind of Change ของวง Scorpion ไว้เป็นข้อคิดนะครับ  อย่าออกตัวแรงมากนัก บางทีอาจจะทำให้คนที่คุณเชียร์อยู่กระอักกระอ่วนใจซะเปล่าๆ  ลองสังเกตุดูนะครับ เมื่อก่อนบอรืดห้องการเมืองด่าฝ่ายทักษิณและพวกเสื้อแดงรุนแรงมาก  ตอนนี้ด่าน้อยลง สุภาพมากขึ้นเยอะ

Grin

คุณ ChongKo สำคัญผิดคิดใหม่ได้นะครับ  .............   คิก คิก

ที่เค้าด่าน้อยลงเพราะไม่มีพวกเสื้อแดง  กล้ายืนยันการมีตัวตน  ไปใช้ห้องการเมืองต่างหาก 

มีแต่เป็น  อีแอบ  อาศัยห้องหลังแนวยิง  ตีกินเรื่องการเมือง.......ทุเรศ.......  ครับ

เหรอครับ  ผมน่ะอุตส่าห์ดีใจนะ ว่าหลังจากถกเถียงด่าทอกันมานาน(ที่จริงรุมด่าคุณมดแดงฝ่ายเดียว) ความรักความเข้าใจในกันและกันก็บังเกิด เห็นอกเห็นใจกันกลับมาเป็นเพื่อนกันแล้วซะอีก

เยาะเย้ย

คุณ ChongKo น่าจะมีปัญหาด้านความคิดเป็นอันมากนะ  เพราะไม่รู้ว่าที่เถียงกันปัญหาเกิดจากเรื่องอะไร (ห้องการเมือง) Grin

ปัญหาที่แท้จริงเกิดจาก  มีไอ้เลวตัวหนึ่งทำผิดกฎหมาย  แล้วไม่ยอมรับผิดตามกฎหมาย  อาศัยพวกมาก  (พวกที่ได้มาก็ใช้เงินซื้อมา)

แล้วแหกปากว่าไม่ผิด  โดนกลั่นแกล้ง  ต้องแก้กฎหมายใหม่  คนเลวทำตัวมีปัญหาไม่ทำตามกติกาของสังคม  ก็ต้องโดนคนดีต่อต้านเป็นเรื่องธรรมดา   เยี่ยม

มันไม่เกี่ยวกับเรื่อง ไม่เข้าใจกัน  อย่างที่คุณว่ามาเลย   Grin

เอาน่า ผมว่าไม่มีใครเลวร้ายหรือดีไปซะทุกอย่างหรอก คนเสื้อแดงนิสัยดีน่ารักก็เยอะแยะไปนา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 103
  พิมพ์