เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:11:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142202 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #195 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 07:23:28 AM »

นี่คุณสมชายฟัง พล.อ. ประยุทธ ผบ.ทบ. ให้สัมภาษณ์เมื่อวานหรือเปปล่า ท่านพูดคล้ายๆกับแนวคิดผมเลย ว่าอย่ามองว่าโลกมีแค่มืดกับสว่าง มันยังมีโพล้เพล้ อีมครึมจากพายุ ฯลฯ อย่าแบ่งแยกแค่สองฝั่ง แนวคิดของคนที่เป็นผู้ใหญ่ที่มองทุกๆฝ่ายก็คือประชาชน พี่น้องคนไทยด้วยกันมันต้องแบบนี้ ไม่ใช่มาแบ่งฝักแบ่งฝ่ายสร้างความเกลียดชังกัน ความคิดแบบไหนกันแน่ที่เป็นความคิดแบบเด็กๆ ที่ถูกชักจูง ล้างสมองได้ง่าย กลับไปทบทวนดูนะครับ
 Tongue

โชว์โง่อีกตามเคย... ฮา...

ผบ.ทบ.น่ะ ท่านมีแผนอื่นอยู่ในใจ แต่ไม่อยากจะพูดดังเกินฯ, ที่ท่านพูดแบบนี้น่ะ ก็ตั้งใจพูดให้คนโง่มันฟังนั่นแหละ... ฮา(อีกที)...

หึๆๆ....งั๊นพูดจาโวยวาย แบไต๋ อย่างคุณก็เป็นได้แค่เบี้ย ที่ใช้แล้วทิ้ง
แต่พูดแบบผมก็ได้เป็นถึง ผบ.ทบ. ได้สิครับ 

ระหว่างคุณกับผม มันก็เปรียบดั่งเบี้ยกับขุน ละครับ
คุณตะหากที่โชว์โง่เป็นประจำ ทำงานใหญ่ไม่ได้หรอก แลบลิ้น
        เป็น รมต.กลาโหม
ตามที่เคยว่า  ฮา.เอ๊ยย เจ๋ง กว่าครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

โดยนิสัยเป็นนักการเมืองจะเหมาะกว่านะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=223479.msg4094825#msg4094825
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #196 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 09:17:38 AM »

โอย กุหรรม  ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #197 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 09:21:29 AM »

นี่คุณสมชายฟัง พล.อ. ประยุทธ ผบ.ทบ. ให้สัมภาษณ์เมื่อวานหรือเปปล่า ท่านพูดคล้ายๆกับแนวคิดผมเลย ว่าอย่ามองว่าโลกมีแค่มืดกับสว่าง มันยังมีโพล้เพล้ อีมครึมจากพายุ ฯลฯ อย่าแบ่งแยกแค่สองฝั่ง แนวคิดของคนที่เป็นผู้ใหญ่ที่มองทุกๆฝ่ายก็คือประชาชน พี่น้องคนไทยด้วยกันมันต้องแบบนี้ ไม่ใช่มาแบ่งฝักแบ่งฝ่ายสร้างความเกลียดชังกัน ความคิดแบบไหนกันแน่ที่เป็นความคิดแบบเด็กๆ ที่ถูกชักจูง ล้างสมองได้ง่าย กลับไปทบทวนดูนะครับ
 Tongue

โชว์โง่อีกตามเคย... ฮา...

ผบ.ทบ.น่ะ ท่านมีแผนอื่นอยู่ในใจ แต่ไม่อยากจะพูดดังเกินฯ, ที่ท่านพูดแบบนี้น่ะ ก็ตั้งใจพูดให้คนโง่มันฟังนั่นแหละ... ฮา(อีกที)...

หึๆๆ....งั๊นพูดจาโวยวาย แบไต๋ อย่างคุณก็เป็นได้แค่เบี้ย ที่ใช้แล้วทิ้ง
แต่พูดแบบผมก็ได้เป็นถึง ผบ.ทบ. ได้สิครับ  

ระหว่างคุณกับผม มันก็เปรียบดั่งเบี้ยกับขุน ละครับ
คุณตะหากที่โชว์โง่เป็นประจำ ทำงานใหญ่ไม่ได้หรอก แลบลิ้น
       เป็น รมต.กลาโหม
ตามที่เคยว่า  ฮา.เอ๊ยย เจ๋ง กว่าครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

โดยนิสัยเป็นนักการเมืองจะเหมาะกว่านะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=223479.msg4094825#msg4094825

พรรคใหนดีครับน้า    คิก คิก คิก คิก คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #198 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 10:14:11 AM »

เป็นนักการเมืองก็ไม่ไหวครับ... สมองไม่ถึง...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #199 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 10:37:02 AM »

ฮา... นายชงโคโง่ไปใหญ่...

เรื่อง"ทำงานใหญ่"น่ะ เลยจุดนั้นมานานเกิน 10 ปีแล้วอ่ะ ถึงสมัยยังทำอยู่ก็มีหน้าที่หลักเขียนรายงานสรุปฯ, พูดอย่างนี้ไม่รู้นายชงโคจะรู้เรื่องหรือเปล่าหว่า โง่เสียขนาดนี้(โง่มาก)... ตอนนี้นั่งเล่นหุ้น+รับเงินค่าลิขสิทธิ์ตำรา ก็พอกินพอใช้สบายๆ...

อ้อ!... นายชงโคสอนหนังสือน่ะ หากสอนสายวิชาคอมพิวเตอร์, หรือรัฐศาสตร์ฯ ระดับ ป.ตรีฯ... ระวังว่ากำลังเถียงกับคนแต่งตำราอยูนะเออ(รัฐศาสตร์เป็นผู้แต่งร่วมฯ)... ฮา...

บอกตามตรงนะครับ โดยรวมๆผมก็ชอบคุณสมชายนะ ดูๆแล้วก็ไม่ใช่คนเลวร้ายอะไร แต่ที่น่าเป็นห่วงก็คือดูเหมือนจะมีความเก็บกด มีปมนใจ  ที่ผมคิดแบบนี้เพราะรู้สึกคุณจะเป็นคนค่อนข้างขี้คุยและอวดเบ่ง คุยและเบ่งถึงความร่ำรวย คุยว่าตัวเองมีความรู้สูง   มาบอกทำไมครับ ผมไม่ได้ถามและผมไม่ได้สนใจหรอกว่าคุณจะเป็นเศรษฐีหรือยาจก จะจบ ป๔ หรือ ดอกเตอร์

และถ้าดูจากการตอบกระทู้ ผมว่าความรู้คุณก็ไม่เท่าไหร่ ออกแนวประมาณศึกษาเรื่องอะไรก็ไม่ได้เข้าใจอย่างถ่องแท้ อาศัยท่องจำ คัดลอกแปลส่งๆไปก็เท่านั้น คนที่รู้จริงต้องเข้าใจ มองปัญหาทะลุปรุโปร่ง สรุปเป็นใจความสำคัญสั้นๆที่ตรงประเด็นได้ครับ ไม่ใช่ลอกอะไรที่ไม่ตรงประเด็นมาตอบ เปเปอร์ปึกนึง เท็กบุ๊คเล่มนึง สรุปง่ายๆเนื้อหาใจความสำคัญสั้นๆให้เข้าใจน่ะทำเป็นไหม หรือ เจื้อยแจ้วไปเรื่อยไม่ตรงประเด็น ความรู้คุณก็ประมาณแบบหลังนี่แหละครับ

ยก ต.ย. ที่สร้างความขำขัน ให้กับผมนะครับ เช่น ผมวิจารณ์ว่าคุณทำงานใหญ่ไม่ได้ คุณก็เถียงมาทันใดว่าทำได้ เพราะฉันแต่งตำรากินค่าลิขสิทธิ์ เล่นหุ้น ฮ่าๆๆๆ.... นี่เหรองานใหญ่ในความหมายของคุณ เหอๆๆ...จะว่าใหญ่ก็ได้ครับ คิดได้แค่นี้ทุกคนมันก็ทำงานใหญ่ทั้งนั้นแหละ เพราะทุกคนก็ต้องทำมาหารับประทานเลี้ยงชีพด้วยกันทั้งนั้น  แต่ใช้สมองหน่อยครับ คำว่างานใหญ่ที่เรากำลังเถียงกันอยู่มันเป็นเรื่องของชาติ บ้านเมือง ไม่ใช่เรื่องทำมาหากินเลี้ยงปากเลี้ยงท้องส่วนตัว เรื่องแค่นี้คุณยังแยกแยะไม่ออก ไม่เข้าใจความหมายที่ถูกต้องของคำว่า "งานใหญ่" ที่เรากำลังเถียงกัน มันบ่งบอกถึงระดับไอคิว สติปัญญาของคุณได้เป็นอย่างดี และก็แสดงถึงปมในใจด้วยที่พยายามแสดงให้คนอื่นเข้าใจว่าตัวคุณเองเป็นคนเก่ง

อย่ายึดมั่นถือมั่นนักเลยครับ ปล่อยวางเสียบ้าง ตัดโลกสมมุติหรืออุปโลกป์เสียบ้าง แล้วใจจะเป็นสุข
 Cheesy
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #200 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 10:58:48 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  ยายก็คิดเหมือน พี่ชงโค อ่ะ ฮา   Grin Grin

"อัจฉะริยะ  กับ บ้า"  เนี่ยะ  เส้นกั้น นิดเดียว อ่ะ ฮา   โดนชก

5555  สงสัย  กินยา  "เขย่าขวด แรง"  ไปนิ๊ดนุงส์ อ่ะ  ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #201 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:06:19 AM »

บอกตามตรงนะครับ โดยรวมๆผมก็ชอบคุณสมชายนะ ดูๆแล้วก็ไม่ใช่คนเลวร้ายอะไร แต่ที่น่าเป็นห่วงก็คือดูเหมือนจะมีความเก็บกด มีปมนใจ  ที่ผมคิดแบบนี้เพราะรู้สึกคุณจะเป็นคนค่อนข้างขี้คุยและอวดเบ่ง คุยและเบ่งถึงความร่ำรวย คุยว่าตัวเองมีความรู้สูง   มาบอกทำไมครับ ผมไม่ได้ถามและผมไม่ได้สนใจหรอกว่าคุณจะเป็นเศรษฐีหรือยาจก จะจบ ป๔ หรือ ดอกเตอร์

และถ้าดูจากการตอบกระทู้ ผมว่าความรู้คุณก็ไม่เท่าไหร่ ออกแนวประมาณศึกษาเรื่องอะไรก็ไม่ได้เข้าใจอย่างถ่องแท้ อาศัยท่องจำ คัดลอกแปลส่งๆไปก็เท่านั้น คนที่รู้จริงต้องเข้าใจ มองปัญหาทะลุปรุโปร่ง สรุปเป็นใจความสำคัญสั้นๆที่ตรงประเด็นได้ครับ ไม่ใช่ลอกอะไรที่ไม่ตรงประเด็นมาตอบ เปเปอร์ปึกนึง เท็กบุ๊คเล่มนึง สรุปง่ายๆเนื้อหาใจความสำคัญสั้นๆให้เข้าใจน่ะทำเป็นไหม หรือ เจื้อยแจ้วไปเรื่อยไม่ตรงประเด็น ความรู้คุณก็ประมาณแบบหลังนี่แหละครับ

ยก ต.ย. ที่สร้างความขำขัน ให้กับผมนะครับ เช่น ผมวิจารณ์ว่าคุณทำงานใหญ่ไม่ได้ คุณก็เถียงมาทันใดว่าทำได้ เพราะฉันแต่งตำรากินค่าลิขสิทธิ์ เล่นหุ้น ฮ่าๆๆๆ.... นี่เหรองานใหญ่ในความหมายของคุณ เหอๆๆ...จะว่าใหญ่ก็ได้ครับ คิดได้แค่นี้ทุกคนมันก็ทำงานใหญ่ทั้งนั้นแหละ เพราะทุกคนก็ต้องทำมาหารับประทานเลี้ยงชีพด้วยกันทั้งนั้น  แต่ใช้สมองหน่อยครับ คำว่างานใหญ่ที่เรากำลังเถียงกันอยู่มันเป็นเรื่องของชาติ บ้านเมือง ไม่ใช่เรื่องทำมาหากินเลี้ยงปากเลี้ยงท้องส่วนตัว เรื่องแค่นี้คุณยังแยกแยะไม่ออก ไม่เข้าใจความหมายที่ถูกต้องของคำว่า "งานใหญ่" ที่เรากำลังเถียงกัน มันบ่งบอกถึงระดับไอคิว สติปัญญาของคุณได้เป็นอย่างดี และก็แสดงถึงปมในใจด้วยที่พยายามแสดงให้คนอื่นเข้าใจว่าตัวคุณเองเป็นคนเก่ง

อย่ายึดมั่นถือมั่นนักเลยครับ ปล่อยวางเสียบ้าง ตัดโลกสมมุติหรืออุปโลกป์เสียบ้าง แล้วใจจะเป็นสุข
 Cheesy

ว่าแล้ว... โชว์โง่ซ้ำอีก ช่างโง่เสียจริงเชียว...

ลองย้อนกลับไปอ่านใหม่นะ แล้วจับประเด็นให้ได้... งานใหญ่งานเล็กนั่นเส้นแบ่งหลายอย่าง เช่นจำนวนผู้คนที่เข้าร่วมแผนปฎิบัติการฯ หรือจำนวนงบประมาณฯ หรือความซับซ้อนของแผนงานฯ หรือความซับซ้อนของการประเมินผล และเกี่ยวพันกับการวางแผนในอีกขั้นตอนหลังจากนี้ต่อไป ฯลฯ, แล้วก็นึกต่อไปอีกด้วยว่างานระดับไหนถึงขั้นต้องมี"คนเขียนรายงานสรุป" เพราะงานเล็กๆน่ะ ใครทำงาน ก็คนนั้นเขียนรายงาน... ฮา...

แล้วลองนึกถึงคนที่มีหน้าที่ทำรายงานสรุป ว่าเขาต้องทำอย่างไรบ้าง ต้องจับประเด็นให้ได้ละเอียดหมดจดแค่ไหน แล้วต้องประสานกับใครเพื่อให้ได้ข้อมูลอะไร ซึ่งข้อมูลหลายอย่างคนปฎิบัติงานก็ไม่อยากบอก(มีความผิดอาญาฯ) หรืออยากบอกจนเกินเลย(เอาหน้ากับ ผบ.)... ตำแหน่งงานราชการคนที่ทำหน้าที่เขียนรายงานสรุปแล้วรายงานตามสายงานบังคับบัญชาในระบบราชการน่ะ มีหลายรูปแบบ, แต่ JD คล้ายกัน และเกินจินตนาการของนายชงโคไปแยะ...

ใน Post ข้างบนน่ะ บอกว่าเคยทำงานใหญ่ แล้วบอกว่าปัจจุบันนั่งเล่นหุ้น+กินเงินค่าลิขสิทธิ์ตำราน่ะ... แค่อยากบอกว่า"มันเลยจุดทำงานใหญ่มาแล้ว", ส่วนเรื่องการแต่งตำราน่ะ เขาดูกันที่ยอดจัดพิมพ์ หาก"แปล"ออกมาดื้อๆ มันก็ไม่มีใครซื้อหรอก แล้วสำนักพิมพ์เขาก็ไม่พิมพ์ซ้ำหลายครั้งให้คนเขียนเอามาคุยโตในเว็บนี้ร๊อก... ฮา...

เรื่องแต่งตำรา กับเรื่องงานราชการนั่นไม่มีใครในเว็บนี้รู้เห็น จะคุยมากไปมันก็จะเกินเลยจิตนาการมากไป... เอาปัจจุบันนี้ดีกว่า ลองไปเปิดกระทู้หุ้นอ่านดูฯ, ในนั้นมีองค์ความรู้เรื่องหุ้นที่ใช้งานได้จริง และพิสูจน์มาแล้วจนไม่รู้จะพิสูจน์ยังไงแล้วว่า"รู้ล่วงหน้าว่าหุ้นจะขึ้นหรือลง", แต่ไม่ใช่ทุกคนจะทำตามสูตรได้ เพราะมันมีเรื่องของวินัยบังคับตนเองให้ทำตามสูตร+ความชำนาญ เหมือนขับรถยนต์ที่ไม่มีสูตรเป๊ะๆ...

เรื่องความร่ำรวย นี่ก็เลยจุดนั้นมาได้ไกลแล้ว เพราะชีวิตสมถะ ไม่ทำตัวเด่นเกินจนเงินทองจะสร้างความเดือดร้อน เพราะมันจะเรียกภัยมาหาตัว, แต่ถ้าคิดเรื่องนี้ไม่ตก แล้วตะบี้ตะบันเล่นหุ้นโดยไม่บันยะบันยัง ก็ลองเอา Excel คำนวณดูว่าเล่นหุ้นได้กำไรเฉลี่ย 20 เปอร์เซ็นต์/เดือน แล้วทบต้นเข้าไปอีกเรื่อยๆ 1 ปีจะมีขนาดพอร์ตเท่าไหร่... ลองคำนวณดูก็แล้วกัน หากนึกไม่ออกก็เริ่มต้นที่ขนาดพอร์ต 5 แสนบาทก็พอ(เท่าราคารถยนต์อีโค่คาร์ 1 คัน), จะเห็นว่าเกินจินตนาการนายชงโคไปมาก...

ลองคิด Excel ดู แล้วกลับมาอ่านกระทู้หุ้นย้อนหลังไปไกลๆ... จะพบว่าจะบ้าไป"ทำงานใหญ่"ให้ลำบากตัวเองไปทำไมกันหนอ ในเมื่อเล่นหุ้นไปเรื่อยๆ แล้วทำตัวสมถะและทำตัวให้เป็นประโยชน์ต่อสังคม(ด่าควายแดงอย่างที่กำลังทำอยู่) ชีวิตมันง่ายกว่าแยะ... ฮา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2014, 11:14:32 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #202 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:07:12 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  ยายก็คิดเหมือน พี่ชงโค อ่ะ ฮา   Grin Grin

"อัจฉะริยะ  กับ บ้า"  เนี่ยะ  เส้นกั้น นิดเดียว อ่ะ ฮา   โดนชก

5555  สงสัย  กินยา  "เขย่าขวด แรง"  ไปนิ๊ดนุงส์ อ่ะ  ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ที่ด่าควายแดงน่ะ... ยายบ๊าบโดนลูกหลงด้วยนะเออ... ฮา...
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #203 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:13:53 AM »

เป็นนักการเมืองก็ไม่ไหวครับ... สมองไม่ถึง...
ทำไมจะไม่ไหวครับ...ก็เป็นนักการเมืองโง่ๆไงครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #204 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:15:10 AM »

ทำไมจะไม่ไหวครับ...ก็เป็นนักการเมืองโง่ๆไงครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เยี่ยม
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #205 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:16:36 AM »

เยี่ยม

55555 เขย่าขวดแรง  ความรู้สึกช้า อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #206 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:29:16 AM »

เรียน เพื่อนๆ และพี่ๆ ที่เป็นปัญญาชนทุกท่านครับ
เรื่อง การส่งมอบรถถัง จากยูเครน
เม่ือ 27 ธค.56 ที่ผ่านมา ในการประชุมของ ทบ. ( นขต.ทบ. ) กบ.ทบ. ได้แจ้งในที่ประชุมฯว่า รัฐบาลยูเครน ได้ออกคำสั่ง ห้าม เคลื่อนย้ายยุทโธปกรณ์ โดยเด็ดขาด
เนื่องมาจาก ปัญหาความใม่สงบภายในประเทศ จึงส่งผลให้รถถังของเราที่รอส่งมอบ ได้รับผลกระทบไปด้วย อย่างไรก็ตาม บริษัทผู้ผลิตได้พยายามเจรจากับรัฐบาลยูเครน
เพื่อทำการส่งมอบให้กับเราโดยเร็วที่สุด
ปล. การส่งมอบล่าช้า จึงไม่ได้เกิดจากบริษัทผู้ผลิตมีปัญหาแต่อย่างใด.....อย่ามั่ว
ลองพิจารณาดูครับ.....

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #207 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:31:03 AM »

ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2014, 11:34:19 AM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:32:46 AM »

เรียน เพื่อนๆ และพี่ๆ ที่เป็นปัญญาชนทุกท่านครับ
เรื่อง การส่งมอบรถถัง จากยูเครน
เม่ือ 27 ธค.56 ที่ผ่านมา ในการประชุมของ ทบ. ( นขต.ทบ. ) กบ.ทบ. ได้แจ้งในที่ประชุมฯว่า รัฐบาลยูเครน ได้ออกคำสั่ง ห้าม เคลื่อนย้ายยุทโธปกรณ์ โดยเด็ดขาด
เนื่องมาจาก ปัญหาความใม่สงบภายในประเทศ จึงส่งผลให้รถถังของเราที่รอส่งมอบ ได้รับผลกระทบไปด้วย อย่างไรก็ตาม บริษัทผู้ผลิตได้พยายามเจรจากับรัฐบาลยูเครน
เพื่อทำการส่งมอบให้กับเราโดยเร็วที่สุด
ปล. การส่งมอบล่าช้า จึงไม่ได้เกิดจากบริษัทผู้ผลิตมีปัญหาแต่อย่างใด.....อย่ามั่ว
ลองพิจารณาดูครับ.....

ขอบคุณครับ...

นี่คือข่าวสารจากที่ประชุมที่เป็นทางการเลยเชียวครับ ไม่ใช่แค่ข่าวลือตามสายลมโดยหาที่มาที่ไปไม่ได้...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #209 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:34:59 AM »

Smiley อ่านกระทู้นี้ทุกโพสจะรู้ได้เลยว่า สมองคนไม่เท่ากันจริงๆ ทั้งๆ ที่ข่าวสารข้อมูลมีให้เสพมากมาย แต่เลือกที่จะเสพเฉพาะที่สมองของตัวเองวางแนวไว้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 103
  พิมพ์