เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:19:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142596 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #270 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 06:36:34 PM »

แต่อาจารย์ให้ลูกชายแกใช้กล็อก คิก คิก

ยกมาอีกที... เผื่อไม่มีคนเห็น...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #271 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 06:41:49 PM »

แต่อาจารย์ให้ลูกชายแกใช้กล็อก คิก คิก

ยกมาอีกที... เผื่อไม่มีคนเห็น...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ซ้ำให้อีกที  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #272 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 07:19:02 PM »

ดีครับที่เพื่อนๆสมาชิก ช่วยกันกดบวกแต้มให้คุณสมชายแกบ้าง มันเปรียบดั่งน้ำทิพย์ชโลมใจแก ให้แกมีกำลังใจเข้ามาตอบกระทู้ เพราะตอนหลังๆแกโดนผมโต้แย้ง จับได้ว่าแกแถน้ำขุ่นๆในหลายๆประเด็น จนแสดงอาการท้อแท้ หมดกำลังใจไปแล้ว เหตุผลสู้ไม่ได้ก็ต้องพื่งพวกมากช่วยกันลากช่วยกันดืงไปก็แล้วกัน โฮ่ๆๆ....
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #273 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 07:26:00 PM »

ทำไงได้ ก็คนไม่มีเงินเดือน เลยไม่มีเครดิต เลยต้องทุกลักทุเลไปซื้อแคชเชียร์เช็คแล้วถือไปแลกรถยนต์เหมือนยื่นหมูยื่นแมว... เรื่องโปรโมชั่นดอกเบี้ยถูกนั่นเลยไม่ได้ใช้(เสียดาย)...

เป็นตลกที่เกิดขึ้นจริงนะพี่ ลูกจ้างเงินเดือน2หมื่นเอาสลิปไปยื่นขอผ่อนรถได้เลย พวกเจ้าของกิจการอยากผ่อนรถต้องมีเอกสารแสดงว่าดำเนินกิจการมาแล้ว3ปี เงินเดินบัญชีไม่ต่ำกว่า3แสน

ยื่นเอกสารครบไฟแนนซ์ยังสะเออะไป"ซื้อ"ข้อมูลเครดิตผมมาตรวจสอบอีก

เลยหมดอยากที่จะผ่อน ซื้อสดแม่มเลย

What man is a man , who does not make the world better?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #274 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 07:28:49 PM »

เรื่องการมีฐานะกับการได้เมียดี ไม่ได้เป็นเหตุผลซึ่งกันและกันโดยตรง คนมีฐานะอาจจะมีโอกาสเลือกได้มากกว่าคน
ฐานะไม่ค่อยดีก็แค่นั้นครับ ไม่ได้หมายความว่าคนรวยต้องได้เมียดีกว่าคนฐานะทั่วไป  
 Tongue

ก๊ากกกก เลย... เด็กเกรียนจริงด้วย...

จำเหตุผลเอาไว้บอกกับพ่อผู้หญิงที่ตนเองหมายปองก็แล้วกัน... แต่ขอบอกเอาไว้เลยว่าเฟอร์เฟคคือคนดีด้วยรวยด้วย(รวยสัมมาชีพ) นั่นแหละพ่อตาชอบที่ซู๊ดดด...

คนฐานะดีจะได้เมียดี เมียฉลาดฯ... นี่คือเหตุผลซึ่งกันและกันโดยตรงอย่างจริงแท้แน่นอนที่สุดตั้งแต่อดีตกาลยันอนาคต และเป็นเหตุผลมาตรฐานทุกชาติทุกภาษาตั้งแต่เอสกิโมขั้วโลกเหนือ ไปจนจรดขั้วโลกใต้(หากมีผู้คนอาศัยอยู่)...

ที่บอกอย่างนี้ไม่ได้หมายความว่าเงินเป็นทุกสิ่งทุกอย่างอ่ะ, แต่บังเอิญปัญหาเกือบทุกอย่างสามารถแก้ไขได้ด้วยเงิน(ยกเว้นเรื่องคุณธรรมเท่านั้น ที่เงินซื้อไม่ได้)... จำเอาไว้ด้วยนะน้องเกรียน... ฮา...
ฮิๆๆ...โอเคครับ ผมยอมรับว่าผมจำพลาดไป ที่จริงคุณเคยคุยว่าแต่งตำรารัฐศาสตร์ ไม่ใช่เศรษฐศาสตร์ เป็นความผิดพลาดของผมเอง ยอมรับครับ ดังนั้นผมจะรับผิดชอบด้วยการแก้คะแนนความฉลาดให้คุณ โดยเพิ่มให้ 0.01 คะแนนจากเต็ม100 คะแนนเดิมของคุณ 32.15 ก็จะเพิ่มเป็น 32.16  ส่วนตัวผมโง่ลงต้องโดนหัก 0.01 คะแนนเช่นกัน จากคะแนนเดิม 94.55 ก็จะเหลือ 94.54 ผมแฟร์ ยุติธรรม รับผิดชอบ เป็นสุภาพบุรุษพอที่จะยืดอกรับความผิดพลาดของตัวเองครับ ไม่ดันทุรัง แถ แถกเหงือกไปเรื่อยเมื่อตัวเองผิดพลาด

นี่ก็เป็นอีเหตุผลหนึ่งครับ ที่สาวๆหลายๆท่านพึงพอใจในตัวผม บางคนบอกกับผมตามตรงว่า การเป็นคนง่ายๆผิดก็ยอมรับผิด เป็นเสน่ห์อีกอย่างหนึ่งในเสน่ห์ห้าร้อยเล่มเกวียนของผม อยู่ใกล้ๆผมแล้วพวกเธอรู้สึกสบายใจ อบอุ่นใจ เพราะผมจริงใจ ไม่หลอกลวง

ส่วนพวกผู้ชายที่หน้าด้าน ผิดแล้วไม่ยอมรับผิด พ่ายแพ้ทั้งหลักการและเหตุผล แต่ยังดื้อด้านดันทุรังว่าตัวเองเป็นฝ่ายถูก เธอบอกว่าผู้ชายพวกนี้ไว้ใจไม่ได้ นิสัยเสีย เอาแต่ใจตัวเอง เป็นเด็กสปอย ถูกตามใจจนเคยตัว เป็นลูกแหง่เลี้ยงไม่รู้จักโด แก่ตัวลงก็เป็นแค่เฒ่าทารก จะกลายเป็นคนกะล่อน ปลิ้นปล้อนหลอกลวง ไม่มีความจริงใจ มะกอกห้าร้อยตะกร้ายังปาไม่ถูก ฯลฯ เธอขอให้ผมรักษาความดีส่วนนี้เอาไว้อย่าไปติดนิสัยผู้ชายเลวๆแบบนั้น

อุ้ย..โทษที เผลอรำพันเรื่องส่วนตัวไปนิด ฟังแก้เครียดเพื่อความบันเทิงก็แล้วกันนะครับ
 Grin

เด็กน้อยจัง... อยากได้เมียดี มีสมอง ก็ต้องสร้างตัวเองให้มีฐานะมั่นคงเป็นปึกแผ่นต่างหาก...

เด็กน้อยมาก...

พึ่งบวกคะแนนให้แท้ๆ โฟสท์นี้ติดลบอีกแล้ว โดนหักคะแนนความฉลาด 1คะแนน เหลือ 33.16

เรื่องการมีฐานะกับการได้เมียดี ไม่ได้เป็นเหตุผลซึ่งกันและกันโดยตรง คนมีฐานะอาจจะมีโอกาสเลือกได้มากกว่าคน
ฐานะไม่ค่อยดีก็แค่นั้นครับ ไม่ได้หมายความว่าคนรวยต้องได้เมียดีกว่าคนฐานะทั่วไป 
 Tongue

เอามาให้ดูกันชัดๆ ตอนแรกสมชายพูดถืงการมีโอกาสหาแฟนดีๆว่า สำคัญที่ฐานะอย่างเดียว  พอผมติงว่าไม่ใช่ แค่มีโอกาสเลือกมากขื้น แกจืงมาใส่เรื่องส้มมาอาชีพและคุณธรรมลงไปทีหลัง  ความคิดแกอ่อนด้อยกว่าผมเยอะ อาศ้ยกลิ้ง แถ ไปเรื่อยๆ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #275 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 07:57:34 PM »

ผู้หญิงสวยๆดีๆไม่ได้มองผู้ชายที่ฐานะครับ

เขามองในสิ่งที่ผู้ชายเป็น รสนิยมต้องกัน คุณธรรมทัดเทียมกัน และ"แนวโน้ม"ที่จะเป็นต่อไปหากต้องร่วมชีวิตกันจากพฤติกรรมของผู้ชายที่เขากำลังพิจารณา

พ่อตา+แม่ยายคิดว่าผมเป็นคนไม่มีหัวนอนปลายเท้าจนถึงวันที่ผู้ใหญ่ฝ่ายผมยกกันไปสู่ขอตามประเพณี....นั่นก็หลังจากที่ตกลงใจยกลูกสาวให้ผมแล้ว

ผู้ชายเฮงซวย จะใช้ความอยากนำหน้าไปพยายามลากผู้หญิงดีๆลงมาตกต่ำลำบากกว่าพื้นฐานของชีวิตเธอ พอไม่สำเร็จก็ดีแต่ตีโพยตีพายว่าผู้หญิงมองแต่คนมีสตางค์

What man is a man , who does not make the world better?
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #276 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 08:13:17 PM »

อ้าว
ท่าน แคนดิเดท รมต.กลาโหม
ยังโสดเหรอครับ  แหม เสียดายจริง ๆ
ถ้าตกปากรับคำ  ตามที่ท่านผู้ใหญ่ขอร้องให้ช่วยรับตำแหน่งฯ
ท่าน  ชงโคเชิญยิ้ม  คงจะเป็น รมต.ที่หนุ่มที่สุด ครับ...... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
        งั้นยกมั่ง...ฮา ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #277 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 08:18:56 PM »

ผู้หญิงสวยๆดีๆไม่ได้มองผู้ชายที่ฐานะครับ

เขามองในสิ่งที่ผู้ชายเป็น รสนิยมต้องกัน คุณธรรมทัดเทียมกัน และ"แนวโน้ม"ที่จะเป็นต่อไปหากต้องร่วมชีวิตกันจากพฤติกรรมของผู้ชายที่เขากำลังพิจารณา

พ่อตา+แม่ยายคิดว่าผมเป็นคนไม่มีหัวนอนปลายเท้าจนถึงวันที่ผู้ใหญ่ฝ่ายผมยกกันไปสู่ขอตามประเพณี....นั่นก็หลังจากที่ตกลงใจยกลูกสาวให้ผมแล้ว

ผู้ชายเฮงซวย จะใช้ความอยากนำหน้าไปพยายามลากผู้หญิงดีๆลงมาตกต่ำลำบากกว่าพื้นฐานของชีวิตเธอ พอไม่สำเร็จก็ดีแต่ตีโพยตีพายว่าผู้หญิงมองแต่คนมีสตางค์

รู้สืกหน้าชาแทนตาสมชาย  ไง ล่ะ  ไอ้ความคิดทต่ว่าต้องมีฐานะถืงจะหาแฟนดีๆได้

จะสอนเพิ่มเติมให้อีกเรื่องนะสมชายนะ  คนมีฐานะมากมายเวลามองหาคู่  เคัาจะทำต้วธรรมดา ไม่ฟู่ฟ่า
เพื่อให้แน่ใจว่ามิตรภาพที่เกิดขื้นไม่ใช่เพราะเรื่องฐานะ ไอ้คู่ที่มองฐานะกันเป็นหลักผมก๊เห็นหลายคู่แล้ว ที่ต่างฝ่ายต่างเอาเปลือกมาหลอกกัน
แท้จริงกลวงทั้งคู่
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #278 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 08:22:57 PM »

ผม ไม่ได้ตอบเม้นใคร ก็อย่าน้อยใจกันนะครับ คนเดียวต้องคอยตอบคนหลายคน บางทีก็ตามตอบไม่ไหวจ้ะ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #279 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 08:40:27 PM »

นี่ก็ตีความเสริมจริตตัวเองเยอะไปนิดนะครับ

ผมเล่าสู่กันฟังเฉยๆ ถ้าอ่านด้วยใจกลางๆจะพบว่าผมเล่าแบบกลางๆ

ป.ล.ก่อนพิมพ์ก็เพิ่ง+ให้พี่สมชายไปหมาดๆ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #280 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 08:58:59 PM »

รู้สืกหน้าชาแทนตาสมชาย  ไง ล่ะ  ไอ้ความคิดทต่ว่าต้องมีฐานะถืงจะหาแฟนดีๆได้

จะสอนเพิ่มเติมให้อีกเรื่องนะสมชายนะ  คนมีฐานะมากมายเวลามองหาคู่  เคัาจะทำต้วธรรมดา ไม่ฟู่ฟ่า
เพื่อให้แน่ใจว่ามิตรภาพที่เกิดขื้นไม่ใช่เพราะเรื่องฐานะ ไอ้คู่ที่มองฐานะกันเป็นหลักผมก๊เห็นหลายคู่แล้ว ที่ต่างฝ่ายต่างเอาเปลือกมาหลอกกัน
แท้จริงกลวงทั้งคู่

เด็กเกรียนเอ๊ย... ฮาแตกเลย...

กลับไปอ่านเรื่องคุณจ้าวใน Post เก่าๆเสียก่อน แล้วก่อนที่จะลงความเห็น... พ่อแม่ฝ่ายหญิงเขามองที่"ศักยภาพ"ในอนาคตฯ แล้วมองเห็นแววคุณจ้าวฯ จากเรื่องหลายเรื่อง, เจ้าตัวเลยมาถ่อมตัวในลักษณะนี้...

สำหรับเรื่องตามตัวแดงน่ะ อย่ามาทำเป็นสอนผู้อื่นเลย เอาตัวให้รอดเสียก่อนเถิด(ไอ้เด็กน้อยปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม - ยังไม่รู้จักโลกและชีวิต)... ตามที่บอกว่าต่างฝ่ายต่างเอาเปลือกมาหลอกกัน นั่นมันคนโง่คบคนโง่ เลยประเมินไม่ออก แล้วก็หลอกกันทั้งคู่เพราะความโลภมันบังตา...

คนฉลาดเขาคบคนเลือกคู่ครองมันต้อง"รู้จักกัน"ให้ดีด้วย... แล้วรู้จักกันแค่ไหนถึงจะยอมไปเป็นคู่ชีวิตกันได้ คงไม่ต้องบอกกระมัง หากคิดไม่ออกก็คิดให้ออก เพราะไม่รู้จะบอกอย่างไรแล้ว, คุยกับคนโง่มันมีประเด็นได้ทุกเรื่อง ก็เพราะคนมันโง่(นายชงโคนั่นแหละมันโง่), ดังนั้นตามตัวแดงคนโง่คบคนโง่ คนโง่มันก็เลยหลอกกันได้ แล้วความแตกก็ต้องแยกทาง...

ศักยภาพสมองมนุษย์มีเกินที่นายชงโคจะจินตนาการได้มากนัก... คนที่มีศักยภาพพอฯ เห็นเรื่องราวหลายอย่างในเว็บบอร์ดนี้ เขาเอาไปทำอะไรได้แยะ, แต่คนโง่มันคิดไม่ออก มันก็จ้องแต่จะแคะแกะเกาไปเรื่อย เอากับเรื่องไม่มีสาระ เพราะสมองมันไม่มีสาระ ตรรกะหลายเรื่องมันเลยไม่ผ่าน ติดกับอยู่กับอารมณ์ตนเอง แล้วก็โง่ดักดานฯ...

คนฐานะเป็นปึกแผ่นยังไงก็ได้เปรียบวันยังค่ำ แต่ทั้งหมดนั่นมันไม่จำเป็นต้องบอกว่าต้องเป็นคนดี และต้องฉลาดมีสมอง ฯลฯ เพราะที่ว่ามานั่นมันเป็นเรื่องพื้นฐานที่คนทั่วไปจำเป็นต้องรู้ (แล้วต้องบอกเรื่องอื่นอีกบ้างไหม เช่นรักเด็ก รักสายลมแสงแดด เกลียดการดูถูกคนจน ฯลฯ)... ไอ้เด็กโง่หนึ่งคน ตัวมันเองยังจะเอาตัวไม่รอด แต่มาทำสอนผู้อื่น(นายชงโคนั่นแหละ ไม่ต้องหันซ้ายหันขวา), ตัวมันเองยังสร้างฐานะไม่ได้ แล้วมันก็โง่ เสียจนไม่มีปัญญาแสดงศักยภาพสาวให้เห็น...

สมองคนมันไม่เท่ากัน ยิ่งคุยกันไปก็เหมือนพายเรือในอ่าง เพราะมันไม่ไปไหน แถออกเรื่องโน้นเรื่องนี้ไปเรื่อย, เริ่มต้นจากรถหุ้มเกราะฯ แล้วก็ออกมาเรื่องรัฐศาสตร์ แล้วก็ออกมาเรื่องหุ้น จากนั้นก็ออกมาเรื่องหาเมีย... รู้สึกเหมือนไล่เตะหมาทั่วซอยเลย หมามันวิ่งไปทั่วซอย... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #281 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 09:04:18 PM »

นี่ก็ตีความเสริมจริตตัวเองเยอะไปนิดนะครับ

ผมเล่าสู่กันฟังเฉยๆ ถ้าอ่านด้วยใจกลางๆจะพบว่าผมเล่าแบบกลางๆ

ป.ล.ก่อนพิมพ์ก็เพิ่ง+ให้พี่สมชายไปหมาดๆ

จำเรื่องของคุณจ้าวฯ ในกระทู้"ขันหมาก"ได้ครับ... ถ้าพ่อแม่ฝ่ายหญิงจะยอมยกลูกสาวให้ผู้ชายเอาไปดูแลหากฐานะในขณะนั้นยังไม่มั่นคง ก็ต้องมี"ศักยภาพ"พอให้พ่อแม่อุ่นใจได้ว่าจะไม่พาลูกสาวไปกระเสือกกระสน จนชีวิตทุกข์ระทม...

หากยัง"ไม่มีอะไร"ให้เห็นเลย, ก็ต้อง"มีสมอง"เอาไว้ให้เป็นหลักประกัน... คุณจ้าวนั้น ก่อนที่จะไปขอภรรยาฯก็สร้างวีรกรรมพิสูจน์คุณภาพมันสมองฯ ได้ถึงขั้นที่ต้องยอมรับนั่นแหละครับ...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #282 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 09:05:34 PM »

Wink

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #283 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 09:07:33 PM »

แต่เด็กเกรียนตามกระทู้นี่ สมองมันไม่ให้(แปลว่าโง่ - เดี๋ยวนายชงโคมันไม่รู้ความหมาย)... ล่าสุดที่เห็นเพิ่มมากอีกก็คือวลี"จะสอนให้นะ", คำนี้เป็นคำที่คนฉลาดจะไม่พูด เพราะยิ่งรู้มากก็จะยิ่งรู้ว่ามีเรื่องที่ตนเองไม่รู้เพิ่มขึ้นมาอีกแยะ...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #284 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 09:16:48 PM »

แต่เด็กเกรียนตามกระทู้นี่ สมองมันไม่ให้(แปลว่าโง่ - เดี๋ยวนายชงโคมันไม่รู้ความหมาย)... ล่าสุดที่เห็นเพิ่มมากอีกก็คือวลี"จะสอนให้นะ", คำนี้เป็นคำที่คนฉลาดจะไม่พูด เพราะยิ่งรู้มากก็จะยิ่งรู้ว่ามีเรื่องที่ตนเองไม่รู้เพิ่มขึ้นมาอีกแยะ...

ผมแบ่งคนออกเป็น3กลุ่มครับพี่

1. "คนโง่ที่รู้ว่าตนเองโง่" กลุ่มนี้สามารถพัฒนาได้ด้วยตนเอง เพราะพยายามแสวงหาความรู้ใส่ตัวอยู่เสมอ เ
ปิดกว้างรับความความคิดเห็นของผู้อื่น และคัดกรองข้อมูลที่รับมาด้วยเหตุผลเสมอ

2. "คนโง่ที่ไม่รู้ว่าตนเองโง่" กลุ่มนี้ไม่เพียรหาความรู้ใหม่ๆใส่ตนแต่ยังสามารถพัฒนาตนเองได้ โดยการ บอก,สอน หรือบังคับจากผู้ที่มีความรู้

3. "คนโง่ที่คิดว่าตนฉลาด" กลุ่มนี้ไม่มีทางที่จะพัฒนาใดๆได้ เพราะนอกจากไม่แสวงหาความรู้เพิ่มเติมแล้วยังคิดว่าตนเหนือกว่าผู้อื่น
ผู้ใดชี้แจงหรือบอกกล่าวใดๆก็ไม่เชื่อ เพราะคิดว่าผู้อื่นนั้นด้อยกว่าตน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2014, 06:30:10 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 103
  พิมพ์