เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:17:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142466 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #435 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 05:15:28 PM »

5555  T 84 ยังไม่มา    ดูทหารไทย  "เล่น wave "  เท่ห์ ๆ ก่อน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

<a href="http://www.youtube.com/v/CpSrNPQUrQ4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/CpSrNPQUrQ4</a>

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #436 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 05:23:27 PM »

5555  T 84 ยังไม่มา    ดูทหารไทย  "เล่น wave "  เท่ห์ ๆ ก่อน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

<a href="http://www.youtube.com/v/CpSrNPQUrQ4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/CpSrNPQUrQ4</a>

ทหารไทยเก่งอยู่แล้ว เหอๆๆ เยาะเย้ย
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #437 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 06:53:19 PM »

เสร็จเลือกตั้ง
ถ้ามีผู้ใหญ่มาขอร้อง
ให้ช่วยรับตำแหน่ง รมต.กลาโหม
ยังไงรอบนี้อย่าได้ตอบปฏิเสธอีกนะครับท่าน ชงโค
ช่วยเห็นแก่ประเทศชาติ ด้วยเถอะ ........................ ไหว้

การเป็นรัฐมนตรีคือการเสียสละจริงๆครับ ขอบคุณๆคมควานที่เข้าใจความรู้สึกของผม เป็นรัฐมนตรีต้องทำงานหนัก ไม่มีเวลาสุขสบาย ต้องตัดสินใจหลายๆเรื่องที่ขัดกับคนอื่น ฯลฯ  เศร้า

กรรม...ยังไม่รู้ตัวอีก   เยาะเย้ย

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #438 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 09:14:36 PM »

เปลี่ยนอาวุธจากอเมริกาและค่ายตะวันตกเป็นอาวุธแบบรัสเซีย ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่ไม่เข้าท่า จะมีปัญหาเรื่องการซ่อมบำรุง การสนับสนุนการรบ การสนับสนุนด้านการเมืองตามมาแน่ๆ  ข้ออ้างที่ว่าอเมริกากั๊กเทคโนโลยีก็ฟังไม่ขึ้น ประเทศอื่นๆขายอาวุธให้เราก็ต้องกั๊กสิ่งที่สุดยอดไว้ด้วยกันทั้งนั้น  ถ้าอาวุธอเมริกาไม่ดีจริงเค้าคงไม่ขายได้ทั่วโลก ประเทศที่ใช้ก็เป็นประเทศใหญ่ๆ เจริญ ร่ำรวยทั้งนั้น เช่น ญี่ปุ่น อิสราเอล เกาหลีใต้ ซาอุ สิงคโปร์ ออสเตรเลีย แคนาดา กลุ่มนาโต้ ฯลฯ ประเทศเหล่านี้ก็ดูแล้วไม่โง่กว่าประเทศไทยอย่างแน่นอน

ประเทศเราควรวางตัวต่ออเมริกาแบบเดียวกับ เกาหลีใต้และสิงคโปร์ คือเป็นพันธมิตรที่แนบแน่นกับสหรัฐฯ สองประเทศนี้เลือกอาวุธจากสหรัฐฯเป็นหลัก ได้รับการหนุนหลังทั้งด้านเศรษฐกิจการเมือง อาวุธชั้นยอด แต่เพราะว่าเราทำตัวเป็นนกหลายหัว ตอนนี้ก็พยายามประจบจีนจนทั่วโลกเค้าไม่ไว้ใจ ที่สหรัฐไม่ไว้ใจเราเพราะกลัวว่าอาวุธเค้าจะตกไปถึงจีนรึเปล่า สำหรับจีนเค้าจะมาไว้ใจเราเท่ากับพันธมิตรดั้งเดิมอย่างพม่า ลาว หรือ เขมร ก็คงไม่ใช่

ด่าอเมริกากันจัง ผมว่าอเมริกาคบง่ายกว่าจีนเยอะ Smiley

ที่ว่าอเมริกาคบง่ายน่ะตรงไหนครับ......

มันก็เรื่องผลประโยชน์ทั้งนั้นแหละครับ แต่ครั้งนึงที่เวียดนามบ้าอำนาจ

ถ้าไม่ถูกจีนสั่งสอนเสียก่อน ไทยอาจได้รับผลกระทบแน่ เพราะเวียดนามตอนนั้น

ก็คงไม่ชอบไทยเท่าไหร่ ....... ผมว่าจีนยังไงก็น่าคบกว่า เพราะอย่างน้อยบรรพบุรุษ

คนไทยส่วนใหญ่ก็มาจากแผ่นดินใหญ่ทั้งนั้นครับ

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #439 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 09:30:05 PM »

ยังไงรอบนี้อย่าได้ตอบปฏิเสธอีกนะครับท่าน ชงโค
ช่วยเห็นแก่ประเทศชาติ ด้วยเถอะ ........................ ไหว้

การเป็นรัฐมนตรีคือการเสียสละจริงๆครับ ขอบคุณๆคมควานที่เข้าใจความรู้สึกของผม เป็นรัฐมนตรีต้องทำงานหนัก ไม่มีเวลาสุขสบาย ต้องตัดสินใจหลายๆเรื่องที่ขัดกับคนอื่น ฯลฯ  เศร้า

กรรม...ยังไม่รู้ตัวอีก   เยาะเย้ย
        อูยส์....ผมพูดจริงนะครับ
เผื่อผมจะได้สมัคร เป็นคนขับรถ
คนพัทลุง ขับรถฝีมือ ยิงปืนก็พอได้เชียวนา ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #440 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 09:36:01 PM »

คนพัทลุง ขับรถฝีมือ ยิงปืนก็พอได้เชียวนา ตกใจ ตกใจ ตกใจ

555  ยายไม่ใว้ใจ "พวกรัก ร่วมเพศ"  กลัวท่านรัดมนตรี ไม่ปลอดภัยอ่ะ  5555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #441 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 09:44:04 PM »

หากจะเปรียบเทียบกับ....การเลือกซื้อรถยนต์ของครอบครัวหนึ่ง

แน่นอน....ทุกคนรู้ดีว่า ยี่ห้อไหน ดีที่สุด น่าใช้ที่สุด สมรรถนะสุดยอด
คงไม่พ้น....เบนซ์ บีเอ็ม หรือ ระดับ ซุปเปอร์คาร์ไปเลย
แล้วมาดู....สตางค์ในกระเป๋าเรา ไหนจะค่ากิน ค่าอยู่ ค่าเล่าเรียนลูกอีก คงไม่พอซื้อคันใหม่แน่ๆ
งั้นเอา....มือสองก็ได้ สภาพอาจจะแย่ แต่ถูกลงหน่อย
แต่มาคิดอีกที....ถนนบ้านเรา คงไม่เหมาะ กับรถยุโรปมั้ง
งั้นเอา....ปิคอัพ 4 ประตู ของญี่ปุ่นแทนก็ได้ แถมได้รถใหม่ มือหนึ่งอีกต่างหาก

ปล. แถมไอ้คันเก่า ของยุโรป ซ่อมที ก็มีปัญหา ศูนย์ไม่ส่งอะไหล่ แล้วถ้าซื้อมาอีก เกิดต้องซ่อมพร้อมกัน จะเอารถที่ไหนใช้วะ
       "ของจริง"พูดได้โดนใจมาก ครับ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #442 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 10:33:54 PM »

หากจะเปรียบเทียบกับ....การเลือกซื้อรถยนต์ของครอบครัวหนึ่ง

แน่นอน....ทุกคนรู้ดีว่า ยี่ห้อไหน ดีที่สุด น่าใช้ที่สุด สมรรถนะสุดยอด
คงไม่พ้น....เบนซ์ บีเอ็ม หรือ ระดับ ซุปเปอร์คาร์ไปเลย
แล้วมาดู....สตางค์ในกระเป๋าเรา ไหนจะค่ากิน ค่าอยู่ ค่าเล่าเรียนลูกอีก คงไม่พอซื้อคันใหม่แน่ๆ
งั้นเอา....มือสองก็ได้ สภาพอาจจะแย่ แต่ถูกลงหน่อย
แต่มาคิดอีกที....ถนนบ้านเรา คงไม่เหมาะ กับรถยุโรปมั้ง
งั้นเอา....ปิคอัพ 4 ประตู ของญี่ปุ่นแทนก็ได้ แถมได้รถใหม่ มือหนึ่งอีกต่างหาก

ปล. แถมไอ้คันเก่า ของยุโรป ซ่อมที ก็มีปัญหา ศูนย์ไม่ส่งอะไหล่ แล้วถ้าซื้อมาอีก เกิดต้องซ่อมพร้อมกัน จะเอารถที่ไหนใช้วะ

พี่ลองอ่านโพสนี่ดู  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=46525.msg4189052#msg4189052
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2014, 10:51:25 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #443 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 10:41:35 PM »

คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณครับพี่อั้ม  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #444 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 10:51:53 PM »

คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณครับพี่อั้ม  ไหว้

จ๊าก......... อ้างข้อความผิดครับ ขออภัย  ไหว้ ไหว้ ไหว้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #445 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 10:55:57 PM »

อุแม่เจ้า มะรืนนี้คงมาเริ่มต้นด่าว่าไทยจะต่อOPVใช้เองทำเหียกอะไร  ยี๊

What man is a man , who does not make the world better?
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #446 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 12:28:10 AM »

เปลี่ยนอาวุธจากอเมริกาและค่ายตะวันตกเป็นอาวุธแบบรัสเซีย ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่ไม่เข้าท่า จะมีปัญหาเรื่องการซ่อมบำรุง การสนับสนุนการรบ การสนับสนุนด้านการเมืองตามมาแน่ๆ  ข้ออ้างที่ว่าอเมริกากั๊กเทคโนโลยีก็ฟังไม่ขึ้น ประเทศอื่นๆขายอาวุธให้เราก็ต้องกั๊กสิ่งที่สุดยอดไว้ด้วยกันทั้งนั้น  ถ้าอาวุธอเมริกาไม่ดีจริงเค้าคงไม่ขายได้ทั่วโลก ประเทศที่ใช้ก็เป็นประเทศใหญ่ๆ เจริญ ร่ำรวยทั้งนั้น เช่น ญี่ปุ่น อิสราเอล เกาหลีใต้ ซาอุ สิงคโปร์ ออสเตรเลีย แคนาดา กลุ่มนาโต้ ฯลฯ ประเทศเหล่านี้ก็ดูแล้วไม่โง่กว่าประเทศไทยอย่างแน่นอน

ประเทศเราควรวางตัวต่ออเมริกาแบบเดียวกับ เกาหลีใต้และสิงคโปร์ คือเป็นพันธมิตรที่แนบแน่นกับสหรัฐฯ สองประเทศนี้เลือกอาวุธจากสหรัฐฯเป็นหลัก ได้รับการหนุนหลังทั้งด้านเศรษฐกิจการเมือง อาวุธชั้นยอด แต่เพราะว่าเราทำตัวเป็นนกหลายหัว ตอนนี้ก็พยายามประจบจีนจนทั่วโลกเค้าไม่ไว้ใจ ที่สหรัฐไม่ไว้ใจเราเพราะกลัวว่าอาวุธเค้าจะตกไปถึงจีนรึเปล่า สำหรับจีนเค้าจะมาไว้ใจเราเท่ากับพันธมิตรดั้งเดิมอย่างพม่า ลาว หรือ เขมร ก็คงไม่ใช่

ด่าอเมริกากันจัง ผมว่าอเมริกาคบง่ายกว่าจีนเยอะ Smiley
เค้าซื้อเป็นบางอย่าง นะ บางอย่างซื้อแล้วก็จบ พออยากได้ใหม่เค้าก็ทำกันเองนะดูยิวเป็นตัวอย่างทำเอ็งแถบจะหมดแล้ว แถมยังปรับปรุงของเก่าให้ดีขึ้นอีกต่างหาก ส่วนเรื่องการสนับสนุนในเมื่อทำเอ็งได้ก็ไม่ต้องกลัว จะเอาเท่าไหร่ก็ปั๊มออกมาสิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #447 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 07:18:13 AM »

ผมเห็นด้วยครับ...........คนพัทลุงแน่นอนอยู่แล้ว..............ไม่เชื่อถามเอกยุทธได้   

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #448 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 07:56:11 AM »

อ้าว พอดีเลยงั้น
ผมคนขับรถ black-army
กับ ครูเบิ้ล เป็นบอร์ดี้การ์ด เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #449 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 10:26:57 AM »

ถาม จขกท....ตกลงมันมีปัญหาเรื่องการเงินจริงมั๊ย...หรือว่าแค่คนเขาออกมาประท้วงเหมือนบ้านเรา อ๋อย

หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 103
  พิมพ์