เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:15:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142937 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #540 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 02:38:55 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นาย(สมชาย)ว่า  อรชุนพลอย
 ขำก๊าก  คิก คิก แลบลิ้น
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #541 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 02:52:34 PM »

มีคนจำพวกนึงชอบยกคำพูดทำนองนาย-บ่าว , เจ้านาย-ขี้ข้า

จากประสบการณ์ในชีวิตพวกที่ยกวลีนี้มาพูด"ทั้งหมด"อยู่ในสถานะบ่าว  Tongue

จากบุคลิกของคุณชงโคเฉพาะที่แสดงอยู่ในเวบอวป.นี้ แสดงความเป็นคนไม่ประสบความสำเร็จในชีวิต , ล้มเหลวในอาชีพการงาน นิสัยแบบนี้เป็นเจ้าของกิจการก็เจ๊ง เป็นลูกจ้างองค์กรไหนก็ไม่รุ่ง

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #542 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 03:02:00 PM »

ประสบการณ์ที่ว่าครอบคลุมตั้งแต่แรงงานพม่าที่ยังคงทำงานให้ที่บ้าน , ส.ส.-รมต./รมช.หลายคน

ไปจนถึงความทรงจำที่มีต่อคุณยายเพ็ญศรี สิงหเสนีที่แม่ผมเคยทำงานเป็นเลขาส่วนตัว-ม.จ.หญิง*** บริพัตรที่สมัยวัยรุ่นโดนแม่จิกให้ไปขับรถพาเที่ยวอยู่ไม่กี่ครั้ง

ผมไม่เคยพบเจอความคิดที่แสดงการกดใครเป็นบ่าวจากคนเหล่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 03:06:27 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #543 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 03:18:41 PM »

โพสคำแปลมาเฉยๆไม่ได้เอ่ยชื่อใครดันมีเปรตมาโหยหวนซะงั้น   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #544 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:03:36 PM »

มีคนจำพวกนึงชอบยกคำพูดทำนองนาย-บ่าว , เจ้านาย-ขี้ข้า

จากประสบการณ์ในชีวิตพวกที่ยกวลีนี้มาพูด"ทั้งหมด"อยู่ในสถานะบ่าว  Tongue

จากบุคลิกของคุณชงโคเฉพาะที่แสดงอยู่ในเวบอวป.นี้ แสดงความเป็นคนไม่ประสบความสำเร็จในชีวิต , ล้มเหลวในอาชีพการงาน นิสัยแบบนี้เป็นเจ้าของกิจการก็เจ๊ง เป็นลูกจ้างองค์กรไหนก็ไม่รุ่ง

เดี่ยวนี้มีแช่งด้วยวุ้ย   Shocked
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #545 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:06:43 PM »

โพสคำแปลมาเฉยๆไม่ได้เอ่ยชื่อใครดันมีเปรตมาโหยหวนซะงั้น   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เหรอ จ้ะ  คิก คิก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #546 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:09:09 PM »

ประสบการณ์ที่ว่าครอบคลุมตั้งแต่แรงงานพม่าที่ยังคงทำงานให้ที่บ้าน , ส.ส.-รมต./รมช.หลายคน

ไปจนถึงความทรงจำที่มีต่อคุณยายเพ็ญศรี สิงหเสนีที่แม่ผมเคยทำงานเป็นเลขาส่วนตัว-ม.จ.หญิง*** บริพัตรที่สมัยวัยรุ่นโดนแม่จิกให้ไปขับรถพาเที่ยวอยู่ไม่กี่ครั้ง

ผมไม่เคยพบเจอความคิดที่แสดงการกดใครเป็นบ่าวจากคนเหล่านี้
ผมไม่ได้สนใจหรอกครับว่าตระกูลท่าน จะเป็นคนรับใช้ใครมาก่อน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #547 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:26:25 PM »

ตระกูลผมรับใช้ชาติครับ ไม่ได้เคยรับใช้ใคร

ผมเกิดมาก็ไม่เคยเป็นลูกจ้างใคร

ที่พิมพ์ไปrep.บนนั่นก็ไม่ได้แช่ง ผมพูดถึงสิ่งที่เห็นว่าคุณเป็น

นิสัยแบบนี้ ดักดานแน่นอน....................

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #548 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:37:11 PM »

มิได้
ผมหมายถึง ร่วมขำด้วย
ไม่รู้ พี่สมชาย จบเมกา จริงหรือเปล่า....ฮา คิก คิก คิก คิก

คงไม่ใช่อเมริกา อช่างไรผมคิดว่าคุณสมชายแกจบนอกจริงครับ

ไม่ใช่เมืองนอก แต่เป็นนอกเมือง และก็ไม่ใช่นอกเมืองแบบพื้นๆ เป็นนอกเมือง behind the mountains ด้วยครับ
 Tongue
        รูปที่พี่สมชาย ขับรถเที่ยวฯ
ก็คงจะตัดต่อเนาะ ท่านอดีตว่าที่รมต.กลาโหม เนาะ
วู๊.......โคตร ฮาเลยจริง ๆ เอ้า....ฮา....! คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #549 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:40:39 PM »

ตระกูลผมรับใช้ชาติครับ ไม่ได้เคยรับใช้ใคร

ผมเกิดมาก็ไม่เคยเป็นลูกจ้างใคร

ที่พิมพ์ไปrep.บนนั่นก็ไม่ได้แช่ง ผมพูดถึงสิ่งที่เห็นว่าคุณเป็น

นิสัยแบบนี้ ดักดานแน่นอน....................

โห.....!
ไม่ดักดานมั๊ง ครับ คุณจ้าว
คนระดับที่เคยถูกผู้ใหญ่ขอร้อง
ให้ช่วยรับตำแหน่ง รมต.กระลาโหม เชียวนา... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #550 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:41:15 PM »

ผม ไม่ได้ให้ราคาคำพูดของคุณเลยครับ พูดดูเหมือนจะเท่ แต่ไร้สาระ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #551 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:42:58 PM »

มิได้
ผมหมายถึง ร่วมขำด้วย
ไม่รู้ พี่สมชาย จบเมกา จริงหรือเปล่า....ฮา คิก คิก คิก คิก

คงไม่ใช่อเมริกา อช่างไรผมคิดว่าคุณสมชายแกจบนอกจริงครับ

ไม่ใช่เมืองนอก แต่เป็นนอกเมือง และก็ไม่ใช่นอกเมืองแบบพื้นๆ เป็นนอกเมือง behind the mountains ด้วยครับ
 Tongue
        รูปที่พี่สมชาย ขับรถเที่ยวฯ
ก็คงจะตัดต่อเนาะ ท่านอดีตว่าที่รมต.กลาโหม เนาะ
วู๊.......โคตร ฮาเลยจริง ๆ เอ้า....ฮา....! คิก คิก คิก คิก

อาจจะไม่ได้ตัดต่อครับ แกอาจจะมีโอกาสได้ไปเที่ยวจริงๆก็ได้
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #552 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:45:27 PM »

ว่างๆกะมาเที่ยวเขาจิ้งโจ้บ้างนะครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #553 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:50:38 PM »

ค่อนข้างเป็นคำพูดที่ยะโส หลงตัวเอง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #554 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:50:59 PM »

ว่างๆกะมาเที่ยวเขาจิ้งโจ้บ้างนะครับ

Ha Ha Ha  แม้   " มีขู่  "   เอาตัวให้รอดจาก ลูกปืน และ ระเบิดรายวัน เถ๊อะ พ่อคุ้น  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ยายไม่ได้ห่วงรัยหรอก  กลัวหาซื้อ "ธงชาติ"  ไม่ได้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 103
  พิมพ์