เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:12:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142218 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #555 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:59:54 PM »

ว่างๆกะมาเที่ยวเขาจิ้งโจ้บ้างนะครับ

Ha Ha Ha  แม้   " มีขู่  "   เอาตัวให้รอดจาก ลูกปืน และ ระเบิดรายวัน เถ๊อะ พ่อคุ้น  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ยายไม่ได้ห่วงรัยหรอก  กลัวหาซื้อ "ธงชาติ"  ไม่ได้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่สำคัญหรอกครับ ว่าศพผมจะมีธงชาติมาคลุมหรอป่าว สำคัญที่ความตายของผมนั้นมีความหมายหรอป่าว

ถ้าต้องตายเพื่อชาติ กระสอบหรอเศษผ้ามาคลุมผมก็ไม่เสียใจ    ดีกว่าอ้างว่าตายเพื่อชาติแล้วได้ 7.7 ล้าน ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #556 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 05:02:49 PM »

ว่างๆกะมาเที่ยวเขาจิ้งโจ้บ้างนะครับ

Ha Ha Ha  แม้   " มีขู่  "   เอาตัวให้รอดจาก ลูกปืน และ ระเบิดรายวัน เถ๊อะ พ่อคุ้น  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ยายไม่ได้ห่วงรัยหรอก  กลัวหาซื้อ "ธงชาติ"  ไม่ได้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่สำคัญหรอกครับ ว่าศพผมจะมีธงชาติมาคลุมหรอป่าว
สำคัญที่ความตายของผมนั้นมีความหมายหรอป่าว

ถ้าต้องตายเพื่อชาติ กระสอบหรอเศษผ้ามาคลุมผมก็ไม่เสียใจ   
ดีกว่าอ้างว่าตายเพื่อชาติแล้วได้ 7.7 ล้าน ครับ

55555  โอ๋ โอ๋ โอ๋  พี่  ฤทธิ์ กินแบล๊ค  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าน้อยใจน๊าาา  ยายมอบหน้าที่  "หลบระเบิด"  ให้แล้ว อ่ะ ฮา

55555  อย่า  "ถอดใจ"    อย่าเก่งกับคนไทย ด้วยกันน๊าาาา  ฮาา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #557 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 05:09:32 PM »

ตระกูลผมรับใช้ชาติครับ ไม่ได้เคยรับใช้ใคร

ผมเกิดมาก็ไม่เคยเป็นลูกจ้างใคร

ค่อนข้างเป็นคำพูดที่ยะโส หลงตัวเอง

ก็เก๊าพูดความจริงตามที่มันเป็นมา และเป็นกันอยู่  แบร่

ต้นตระกูลข้างแม่มีสวนผลไม้ขนาดพอสมควรที่นนฯ ไม่เคยมีประวัติด่างพร้อย........คุณตาผมเป็นทหารไปรบสงครามอินโดจีน เจ็บซ้ำซากจนได้เป็นเกลอกันกับหมอทหารที่ภายหลังมาเป็นผอ.รพ.พระมงกุฏ ตอนน้องชายบวชได้รับพระราชทานผ้าไตรฯท่านก็ยังนั่งรถเข็นมาอนุโมทนากับหลานอยู่ , ยายเป็นครูใหญ่โรงเรียนสตรีแห่งหนึ่ง

ปู่ทวดเป็นหมอจีนมาลงเรือที่อ.ไชยาจ.สุราษฏร์ฯ ชั้นหลานคือลุงของผมยังเคยไปช่วยยิงสู้กับญี่ปุ่นที่หน้าศาลากลาง.......ทุกคนประกอบสัมมาชีพ ประสบความสำเร็จและได้รับความเคารพยกย่องตามสมควรในสาขาอาชีพของตัวเอง ไม่เคยมีผู้ใดมีประวัติด่างพร้อย

ผมเกิดมาไม่เคยเป็นลูกจ้างใคร....สั้นๆ ตรงๆ

ยะโสตรงไหนหว่า?

ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #558 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 05:11:11 PM »

ไม่สำคัญหรอกครับ ว่าศพผมจะมีธงชาติมาคลุมหรอป่าว สำคัญที่ความตายของผมนั้นมีความหมายหรอป่าว

ถ้าต้องตายเพื่อชาติ กระสอบหรอเศษผ้ามาคลุมผมก็ไม่เสียใจ    ดีกว่าอ้างว่าตายเพื่อชาติแล้วได้ 7.7 ล้าน ครับ

บางครั้งคนเราก็ถูกปั่นหัวได้นะครับ ว่าสิ่งที่ทำคือทำเพื่อชาติ เป็นการกระทำทีมีเกียรติ
แต่ความจริงการตายที่เราถูกหลอกว่ามีกียรติ ที่จริงอาจถูกหลอกใช้จากนายทุนก็ได้

ความกล้าาหาญต้องมาพร้อมสติปัญญาและคุณธรรม ไม่งั๊นอาจเป็นความตายแบบโง่ๆครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #559 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 05:11:36 PM »

ทหารอย่างท่านblack-armyนี่แหละครับ ที่ไม่กี่ปีข้างหน้าลูกหลานจะกล่าวอ้างถึงด้วยความภาคภูมิใจในสายเลือดที่มีบุญได้เป็นผู้สืบสันดาน  ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #560 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 05:18:28 PM »

ตระกูลผมรับใช้ชาติครับ ไม่ได้เคยรับใช้ใคร

ผมเกิดมาก็ไม่เคยเป็นลูกจ้างใคร

ค่อนข้างเป็นคำพูดที่ยะโส หลงตัวเอง

ก็เก๊าพูดความจริงตามที่มันเป็นมา และเป็นกันอยู่  แบร่

ต้นตระกูลข้างแม่มีสวนผลไม้ขนาดพอสมควรที่นนฯ ไม่เคยมีประวัติด่างพร้อย........คุณตาผมเป็นทหารไปรบสงครามอินโดจีน เจ็บซ้ำซากจนได้เป็นเกลอกันกับหมอทหารที่ภายหลังมาเป็นผอ.รพ.พระมงกุฏ ตอนน้องชายบวชได้รับพระราชทานผ้าไตรฯท่านก็ยังนั่งรถเข็นมาอนุโมทนากับหลานอยู่ , ยายเป็นครูใหญ่โรงเรียนสตรีแห่งหนึ่ง

ปู่ทวดเป็นหมอจีนมาลงเรือที่อ.ไชยาจ.สุราษฏร์ฯ ชั้นหลานคือลุงของผมยังเคยไปช่วยยิงสู้กับญี่ปุ่นที่หน้าศาลากลาง.......ทุกคนประกอบสัมมาชีพ ประสบความสำเร็จและได้รับความเคารพยกย่องตามสมควรในสาขาอาชีพของตัวเอง ไม่เคยมีผู้ใดมีประวัติด่างพร้อย

ผมเกิดมาไม่เคยเป็นลูกจ้างใคร....สั้นๆ ตรงๆ

ยะโสตรงไหนหว่า?

ขำก๊าก

ก็ยะโสตรง ที่ไม่ยอมรับว่าชีวิตนี้ได้เคยรับใช้ผู้อื่นน่ะสิครับ เราทุกคนอยู่ในสถานะผู้รับใช้ได้ทุกเวลา
พูดแบบนี้พอเข้าใจไหม คนหยิ่งยะโสไม่ค่อยเข้าใจหรอก เพราะจะงี่เง่า มองว่าตัวเองแน่ เหนือคนอื่นตลอดเวลา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #561 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 05:23:00 PM »

+1 ท่าน black-army ครับ...

นับถือครับ... ไหว้
Hero Member

« ตอบ #562 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 05:28:54 PM »

ทหารอย่างท่านblack-armyนี่แหละครับ
ที่ไม่กี่ปีข้างหน้าลูกหลานจะกล่าวอ้างถึง

ด้วยความภาคภูมิใจในสายเลือดที่มีบุญได้เป็นผู้สืบสันดาน  ไหว้

5555  ท่าทาง  " As soon as possible "  เร็วๆ นี้ อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่องการทำหน้าที่ของเธอ  ยายไม่ขัดข้องร๊อกส์  อ่ะ ฮา
ยาย  แ่ค่  "ทักท้วง"  การเขียนข้อความ ของเขาแค่นั้น อ่ะ ฮา

กำลังพล  ของ  "กองร้อย คีย์บอร์ด"    เก่งหน้าจอ ใช้คำข่มขู่เนี่ยะ ฮา
ตำแหน่งนิดเดียว  ตัวเท่าลูกหมา  เล็กเท่าลูกแมว  ทำเสียงดัง ฮา  ขำก๊าก
ก่อนออกหน่วย ออกลาดตระเวน  "สวดมนต์"  ซะหลายบท หลายจบเลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก

ที่นี่เวปปืน  ไม่รู้จักกันร๊อกส์ แต่ถ้าจะยิงกัน คงไม่ง่ายร๊อกส์ อ่ะ ฮา

5555   น้องรู้มั้ย  "ใครเป็นใคร"  บ้านอยู่แถวไหน อ่ะ ฮา   ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #563 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 05:31:04 PM »

Ha Ha Ha  แม้   " มีขู่  "   เอาตัวให้รอดจาก ลูกปืน และ ระเบิดรายวัน เถ๊อะ พ่อคุ้น  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ยายไม่ได้ห่วงรัยหรอก  กลัวหาซื้อ "ธงชาติ"  ไม่ได้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าต้องตายเพื่อชาติ กระสอบหรอเศษผ้ามาคลุมผมก็ไม่เสียใจ    ดีกว่าอ้างว่าตายเพื่อชาติแล้วได้ 7.7 ล้าน ครับ

บางครั้งคนเราก็ถูกปั่นหัวได้นะครับ ว่าสิ่งที่ทำคือทำเพื่อชาติ เป็นการกระทำทีมีเกียรติ
แต่ความจริงการตายที่เราถูกหลอกว่ามีกียรติ ที่จริงอาจถูกหลอกใช้จากนายทุนก็ได้

ความกล้าาหาญต้องมาพร้อมสติปัญญาและคุณธรรม ไม่งั๊นอาจเป็นความตายแบบโง่ๆครับ
       ใช่ ใช่
ที่หลังก่อนออกปฏิบัติภาระกิจ
อย่าลืมสอบถามผู้บังคับบัญชาด้วยท่าน black-army ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #564 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 05:33:33 PM »

ตระกูลผมนอกจากประกอบสัมมาชีพ,ดูแลช่วยเหลือสมาชิกในวงครอบครัว,ทำมาหากินกันตามประสา แล้วก็ตั้งมั่นจะรับใช้ชาติกันตามโอกาส/กำลังครับ บุคคลเดียวที่น้อมใจยอมรับใช้กันคือพระเจ้าอยู่หัว....ไม่มีใครแตกแถว

แผ่นดินนี้บรรพบุรุษของผมแลกเลือดเข้าปกป้อง ถมหยาดเหงื่อลงไปร่วมสร้าง ลูกหลานจะภาคภูมิใจที่ได้เป็นผู้สืบสันดานและไม่มีความคิดจะแหกวิถีกันก็ไม่เห็นแปลก

ตัวผมเองก็บอกไปตรงๆง่ายๆสองครั้งแล้ว ว่าเกิดมาไม่เคยเป็นลูกจ้างใคร ไม่เคยรับเงินเดือน/เบี้ยเลี้ยงจากใคร

หลายประพฤติในแง่สาธารณะประโยชน์ที่ผ่านมาก็เพื่อรับใช้ชาติ ตอบแทนบุญคุณแผ่นดินเกิด ไม่เคยเพื่อรับใช้ใคร

คุณChongKo พูดอย่างกับคนไม่มีตัวอย่างดีๆเยี่ยงนี้เหมือนคนอื่นเขา

ไม่มีจริงง่ะ?!!!!!!!!

ตกใจหน้าซีด

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #565 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:06:29 PM »

ตระกูลผมนอกจากประกอบสัมมาชีพ,ดูแลช่วยเหลือสมาชิกในวงครอบครัว,ทำมาหากินกันตามประสา แล้วก็ตั้งมั่นจะรับใช้ชาติกันตามโอกาส/กำลังครับ บุคคลเดียวที่น้อมใจยอมรับใช้กันคือพระเจ้าอยู่หัว....ไม่มีใครแตกแถว

แผ่นดินนี้บรรพบุรุษของผมแลกเลือดเข้าปกป้อง ถมหยาดเหงื่อลงไปร่วมสร้าง ลูกหลานจะภาคภูมิใจที่ได้เป็นผู้สืบสันดานและไม่มีความคิดจะแหกวิถีกันก็ไม่เห็นแปลก

ตัวผมเองก็บอกไปตรงๆง่ายๆสองครั้งแล้ว ว่าเกิดมาไม่เคยเป็นลูกจ้างใคร ไม่เคยรับเงินเดือน/เบี้ยเลี้ยงจากใคร

หลายประพฤติในแง่สาธารณะประโยชน์ที่ผ่านมาก็เพื่อรับใช้ชาติ ตอบแทนบุญคุณแผ่นดินเกิด ไม่เคยเพื่อรับใช้ใคร

คุณChongKo พูดอย่างกับคนไม่มีตัวอย่างดีๆเยี่ยงนี้เหมือนคนอื่นเขา

ไม่มีจริงง่ะ?!!!!!!!!

ตกใจหน้าซีด
ก็คิดอยู่แล้วว่าคุณคงไม่เข้าใจที่ผมพูด 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:22:11 PM โดย ChongKo » บันทึกการเข้า
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #566 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:23:23 PM »

เข้าใจ แต่ไม่สน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #567 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:42:44 PM »

เข้าใจ แต่ไม่สน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุณไม่เข้าใจที่ผมพูดหรอกครับ เพราะความหยิ่ง ยะโส หลงตัวเอง คิดว่าตัวเองเหนือกว่าผู้อื่นของคุณ
ทำให้คุณไม่มีทางเข้าใจคำว่า "รับใช้ผู้อื่น" ก็ได้แต่แอคอาททำเท่ ไปวันๆ
 Cool
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #568 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 07:30:18 PM »

เรียนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ... Don't feed "the" Trolls. ...
Hero Member

« ตอบ #569 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 07:42:45 PM »

เรียนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ... Don't feed "the" Trolls. ...

Ha Ha Ha    ฮา จ๊านโฉมชาย (ฮา)   อ่ะ  55555

เขา  หย่อนบัตรเสร็จ   "ปิดหีบ"  นับคะแนน กันแล้วอ่ะ ฮา   โดนชก

"หาเสียง"  ช้าไปแล้วต๋อย  ฮา   จูบบบบ จูบบบบ

5555  " ความเห็นของนายสมชายในบอร์ดนี้ อนุญาตให้คัดลอกไปเผยแพร่ที่ใด ก็ได้ตามสะดวก "   ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 103
  พิมพ์