เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:25:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 143400 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #585 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 10:34:13 PM »

+ ท่านนักรบดำอีกครั้งครับ...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #586 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 10:59:31 PM »

โฮ่ๆๆๆ   มีคนสนใจอยากซื้อบ้านเราก็นับเป็นเรื่องดีครับ แสดงว่าบ้านของเรามีคุณค่า น่าอยู่ ส่วนเราจะขาขหรือไม่ก็เรื่องของเรา แต่คนที่อยากซื้อบ้านเราจริงๆ เค้าก็ต้องเคยเห็นบ้านเรา ส่วนพวกขี้โม้อวดรวย ใช้เหตุผลสู้ไม่ได้ ก็พาลวางท่าจะซื้อบ้านอีกฝ่าย แบบนี้เรียกว่าสิ้นคิดแล้วครับ ทำไปเพราะต้องการกลบปมด้อยตัวเอง ก็คงเพราะถูกจับได้ว่าโม้เรื่องรวยนี่แหละ  และถ้าจะขายบ้านจริงผมก็ไม่ขายให้คุณสมชายหรอกครับ กลัวคุณไปผลาญสมบัติเมียมาฟซื้อ สงสารจ้ะ

PM มาก็แล้วกัน...

จะซื้อมาทุบบ้านทิ้ง เหลือแต่ที่ดินเปล่าๆ แล้วปล่อยเอาไว้อย่างนั้นแหละ เพราะไม่มีที่เก็บเงิน(อันนี้พูดจริง) ก็หากซื้อหุ้นทิ้งไว้ก็ราคาผันผวนจะฝากแบ็งค์ก็ดอกน้อย... หากจะขายบ้านจริงๆ ก็จะให้ดูสมุดแบ็งค์ฯในวันทำสัญญาจะซื้อจะขาย หากไม่ใช่เพิ่งได้เงินมาแหม็บๆจากตลาดหุ้นก็ไม่ต้องขายก็ด๊ายยย... ฮา...

บอกแล้ว ว่าเรื่องเล่นหุ้นนี่เกินจินตนาการของ Troll ไปแยะมาก(ย้อนกลับไปอ่าน Post ข้างบนใหม่), เกินจินตนาการไปแยะ แยะมากกว่า Troll จะคิดว่าเป็นไปได้... แต่บังเอิญมันสามารถอธิบายได้ อยู่ในกระทู้หุ้นนั่นไง ไม่มีความลับร๊อก... ฮา...

แต่ประเด็นคือบ้านที่ว่าน่ะ มีศักยภาพในอนาคตแค่ไหน ไม่ใช่ที่ไกลปืนเที่ยงไม่เห็นวี่แววสร้างถนนหาทาง(หรือรถไฟฟ้า)นะเออ... สมองระดับชงโคน่ะ บอกให้ไปอ่านกระทู้หุ้นได้สิบกว่าครั้งแล้วกระมัง, ยังไม่สำเหนียกเล๊ย... ว้า...

โห....ยังพล่าม ยังเพ้อ เรื่องจะซื้อบ้านผมไม่หยุด  ปมด้อยของคุณม้นฝังรากลึกกว่า ที่คิดตอนแรกอีกนะ
เพ้อเจ้อมากๆ ระวังเสียสตินะครับ   ตอนเด็กๆท่าจะถูกตามใจจนเคยตัว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #587 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 11:10:50 PM »

โดน "ดูถูก"  ถึงขนาดขอซื้อบ้านด้วยเงินสดเอาไปทุบทิ้ง  ยังไม่รู้ตัวอีก  อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #588 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 11:23:22 PM »

ทหารดำ....พูดได้ดีมากๆ

จากใจ....ทหารลาย...

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #589 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 12:55:24 AM »

งั้นผมขอกดบวกกำนัลให้ทั้งสองตะหานเลยละกันครับ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #590 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 12:55:32 AM »

โดน "ดูถูก"  ถึงขนาดขอซื้อบ้านด้วยเงินสดเอาไปทุบทิ้ง  ยังไม่รู้ตัวอีก  อ๋อย

ใครจะดูถูกเราก็เรื่องของเค้าสิครับ  เอาคำพูดของคนที่ต้องการกลบเกลื่อนปมด้อยตัวเองมาเป็นอารมณ์ก็บ้าแล้ว  อาการแบบนี้ท่าทางกำลัง
คุ้มคลั่งอยู่ น่าเป็นห่วงเค้ามากกว่า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #591 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 01:01:46 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #592 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:55:05 AM »

โดน "ดูถูก"  ถึงขนาดขอซื้อบ้านด้วยเงินสด
เอาไปทุบทิ้ง  ยังไม่รู้ตัวอีก  อ๋อย

ใครจะดูถูกเราก็เรื่องของเค้าสิครับ 
เอาคำพูดของคนที่ต้องการกลบเกลื่อนปมด้อยตัวเอง
มาเป็นอารมณ์ก็บ้าแล้ว  อาการแบบนี้ท่าทางกำลัง
คุ้มคลั่งอยู่ น่าเป็นห่วงเค้ามากกว่า

็Ha Ha Ha  ถ้าสร้างด้วย  อิฐบล๊อค  คง  " ไม่มีราคา "  ทุบง่ายด้วยแหละ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ผนังอิฐบล๊อค  ทำเท่ห์  "ติดกล้อง วงจรปิด"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #593 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 09:19:34 AM »

ว่างๆกะมาเที่ยวเขาจิ้งโจ้บ้างนะครับ

Ha Ha Ha  แม้   " มีขู่  "   เอาตัวให้รอดจาก ลูกปืน และ ระเบิดรายวัน เถ๊อะ พ่อคุ้น  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ยายไม่ได้ห่วงรัยหรอก  กลัวหาซื้อ "ธงชาติ"  ไม่ได้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่สำคัญหรอกครับ ว่าศพผมจะมีธงชาติมาคลุมหรอป่าว สำคัญที่ความตายของผมนั้นมีความหมายหรอป่าว

ถ้าต้องตายเพื่อชาติ กระสอบหรอเศษผ้ามาคลุมผมก็ไม่เสียใจ    ดีกว่าอ้างว่าตายเพื่อชาติแล้วได้ 7.7 ล้าน ครับ

+๑ เป็น ๔๗๙ ครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #594 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 10:27:28 AM »

โดน "ดูถูก"  ถึงขนาดขอซื้อบ้านด้วยเงินสดเอาไปทุบทิ้ง  ยังไม่รู้ตัวอีก  อ๋อย

ใครจะดูถูกเราก็เรื่องของเค้าสิครับ  เอาคำพูดของคนที่ต้องการกลบเกลื่อนปมด้อยตัวเองมาเป็นอารมณ์ก็บ้าแล้ว  อาการแบบนี้ท่าทางกำลัง

ที่จริงการที่คุณสมชายพูดแบบนี้ เป็นการดูถูกและประจานตัวเอง ต่างหาก  และเป็นการยืนยันคำพูดของผมที่ว่า

แกเป็นคนขี้คุยด้วยพฤติกรรมของตัวแกเอง  คนสติดีๆที่ไหนเค้าทำกัน ที่เที่ยวไปวางก้ามจะซื้อบ้านคนอื่นมาทุบทิ้ง
อาการหนักแล้วครับ
 Shocked
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #595 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 10:31:43 AM »

ใครจะดูถูกเราก็เรื่องของเค้าสิครับ  เอาคำพูดของคนที่ต้องการกลบเกลื่อนปมด้อยตัวเองมาเป็นอารมณ์ก็บ้าแล้ว  อาการแบบนี้ท่าทางกำลัง

ที่จริงการที่คุณสมชายพูดแบบนี้ เป็นการดูถูกและประจานตัวเอง ต่างหาก  และเป็นการยืนยันคำพูดของผมที่ว่า

แกเป็นคนขี้คุยด้วยพฤติกรรมของตัวแกเอง  คนสติดีๆที่ไหนเค้าทำกัน ที่เที่ยวไปวางก้ามจะซื้อบ้านคนอื่นมาทุบทิ้ง
 Shocked

นี่ก็ยังไม่รู้ตัวอีก  ต้องให้  แปลไทยเป็นไทย  หรือครับ  อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #596 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 10:44:53 AM »

โดน "ดูถูก"  ถึงขนาดขอซื้อบ้านด้วยเงินสดเอาไปทุบทิ้ง  ยังไม่รู้ตัวอีก  อ๋อย

ใครจะดูถูกเราก็เรื่องของเค้าสิครับ  เอาคำพูดของคนที่ต้องการกลบเกลื่อนปมด้อยตัวเองมาเป็นอารมณ์ก็บ้าแล้ว  อาการแบบนี้ท่าทางกำลัง

ที่จริงการที่คุณสมชายพูดแบบนี้ เป็นการดูถูกและประจานตัวเอง ต่างหาก  และเป็นการยืนยันคำพูดของผมที่ว่า

แกเป็นคนขี้คุยด้วยพฤติกรรมของตัวแกเอง  คนสติดีๆที่ไหนเค้าทำกัน ที่เที่ยวไปวางก้ามจะซื้อบ้านคนอื่นมาทุบทิ้ง
 Shocked
       อืมส์  พูดยังไงก็ไม่เข้าใจ
ดูท่า.......จะอาการหนักจริง ๆ เนาะ ....ฮา ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #597 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 10:49:19 AM »

งั้นผมขอกดบวกกำนัลให้ทั้งสองตะหานเลยละกันครับ  Grin

ขอบคุณครับ... ไหว้

ปล. ผมแอบเสียมารยาท กดบวกไปหลายท่านแล้ว
      นับถือครับ....โดยเฉพาะ ความอดทน เยี่ยม

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #598 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 10:52:26 AM »

+ ท่านนักรบ(ชุด)ลาย และนักรบ(ชุด)ดำครับ...

และ + ท่านอื่นด้วย... เย้...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #599 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 12:07:41 PM »

โดน "ดูถูก"  ถึงขนาดขอซื้อบ้านด้วยเงินสด
เอาไปทุบทิ้ง  ยังไม่รู้ตัวอีก  อ๋อย

ใครจะดูถูกเราก็เรื่องของเค้าสิครับ 
เอาคำพูดของคนที่ต้องการกลบเกลื่อนปมด้อยตัวเอง
มาเป็นอารมณ์ก็บ้าแล้ว  อาการแบบนี้ท่าทางกำลัง

็Ha Ha Ha  ถ้าสร้างด้วย  อิฐบล๊อค  คง  " ไม่มีราคา "  ทุบง่ายด้วยแหละ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ผนังอิฐบล๊อค  ทำเท่ห์  "ติดกล้อง วงจรปิด"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กล้องวงจรปิดก็คงเป็นกล้องดัมมี่แหละครับ เท่แล้วยังประหยัด  ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 103
  พิมพ์