เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:13:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142284 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #690 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:09:11 AM »

การตรวจรับยุทโธปกรณ์ของ ทบ. ต้องมีสถานที่ เวลา นัดหมายแน่นอน จากคณะกรรมการตรวจรับครับ ซึ่งกำหนดเป็นคำสั่ง ทบ. โดยสายงานส่งกำลังบำรุง ซึ่งจะต้องมีการกำหนดคู่มือการตรวจรับอย่างละเอียด

ที่ไหนๆเขาก็กำหนดแบบนี้ครับ(ส่วนใหญ่) แม้แต่ภาคเอกชน

ไม่มีใครเขาไปเซ็นต์รับกันที่ท่าเรือหรอกครับ(ปัญญาอ่อนเปล่าๆ) เจ้าหน้าที่ที่ไปรับยุทโธปกรณ์ที่ท่าเรือส่วนไปเพื่ออำนวยความสะดวกในการขนส่ง นำเข้าและไปสังเกตุการณ์เท่านั้น ซึ่งในภาพผมชอบผู้ถ่ายนะ ที่เขาไม่ถ่ายให้เห็นตัวเจ้าหน้าที่ของกองทัพ ถือว่าให้เกียรติ และปฎิบัติไปตามมารยาท เว้นแต่ตัวเจ้าหน้าที่ยินยอม รวมทั้งผู้ถ่ายอาจจะถ่ายมาแต่ไม่นำลงในเวปสาธารณะ

เรื่องแบบนี้ คิดได้ไม่ยากครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #691 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:21:36 AM »

คนบางจำพวกชอบคิดเองเออเอง

ตัวเองไม่เคยลงมือ ไม่มีปัญญาทำประโยชน์อะไรให้ส่วนรวม ก็หันมาสร้างปมเด่นให้ตัวเองด้วยการตั้งหน้าหารูเล็กๆมาขยายความเพื่อจิกใส่คนอื่น

จิกเกือบถูกก็ตามจิกมันเรื่อยไป จิกผิดขึ้นมามักตีฝีปากบ่ายเบี่ยงความรับผิดชอบไม่ก็หดหัวลงรูเอาเฉยๆ

เจอมาจนเอียนเลยครับพี่  ยี๊

What man is a man , who does not make the world better?
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #692 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:31:04 AM »

คนบางจำพวกชอบคิดเองเออเอง

ตัวเองไม่เคยลงมือ ไม่มีปัญญาทำประโยชน์อะไรให้ส่วนรวม ก็หันมาสร้างปมเด่นให้ตัวเองด้วยการตั้งหน้าหารูเล็กๆมาขยายความเพื่อจิกใส่คนอื่น

จิกเกือบถูกก็ตามจิกมันเรื่อยไป จิกผิดขึ้นมามักตีฝีปากบ่ายเบี่ยงความรับผิดชอบไม่ก็หดหัวลงรูเอาเฉยๆ

เจอมาจนเอียนเลยครับพี่  ยี๊

หูหิ้วอยู่ข้างหน้ารถฯ สเกิร์ตสายพานก็ถอดเปลี่ยนได้ สีรถถังก็พ่นใหม่ได้... เดี๋ยวก็จะจับผิดได้อีกแหงๆ เช่นบอกว่าหัวสกรูตรงตีนตะขาบเยินนิดนึง แล้วมีสนิมตรงหัวน๊อตหน่อยนึง จากนั้นก็สรุปว่ารถถังคันนี้ใช้การไม่ได้... ฮา...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #693 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:45:50 AM »

ส่งมอบHONDA JAZZ 1คันจากภาคตะวันออกลงมาใต้ตอนบนเขายังต้องมีศูนย์คอยเก็บสี-เก็บงานก่อนส่งมอบเลยพี่

ส่งรถถังขึ้นเรือข้ามทวีปจะมาเก็บงาน/ลงลายพรางทับที่ไทยอีกทีก็ไม่เห็นแปลก , เครนจะเกี่ยวยกรถที่ตำแหน่งไหนมันก็เรื่องของเขา...ก็รถยังไม่ได้ส่งมอบ ไว้ส่งมอบแล้วมันไม่ใช่สเปคที่ทบ.เขากำหนดแล้วค่อยมาบ่นก็ยังไม่สาย

ผมอ่านแล้วก็ไม่เข้าใจคลื่นไฟฟ้าในสมองเขาว่าจะปัญญาอ่อนช่างจับผิดค่อนแคะล่วงหน้าอะไรกันได้ขนาดนี้  Tongue

What man is a man , who does not make the world better?
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #694 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:49:32 AM »

ส่งมอบHONDA JAZZ 1คันจากภาคตะวันออกลงมาใต้ตอนบนเขายังต้องมีศูนย์คอยเก็บสี-เก็บงานก่อนส่งมอบเลยพี่

ส่งรถถังขึ้นเรือข้ามทวีปจะมาเก็บงาน/ลงลายพรางทับที่ไทยอีกทีก็ไม่เห็นแปลก , เครนจะเกี่ยวยกรถที่ตำแหน่งไหนมันก็เรื่องของเขา...ก็รถยังไม่ได้ส่งมอบ ไว้ส่งมอบแล้วมันไม่ใช่สเปคที่ทบ.เขากำหนดแล้วค่อยมาบ่นก็ยังไม่สาย

ผมอ่านแล้วก็ไม่เข้าใจคลื่นไฟฟ้าในสมองเขาว่าจะปัญญาอ่อนช่างจับผิดค่อนแคะล่วงหน้าอะไรกันได้ขนาดนี้  Tongue

ขอบคุณครับ ตาจ้าว  คิก คิก

ผมว่าไปตามระบบปกติ ที่ทั่วๆไปเขาทำกันเท่านั้น

ปล. หาสองล้อติดเครื่องได้หรือยังครับ เห็นหาข้อมูลกันให้ควั่ก ระวังได้คันนี้นะครับ

ล้อเล่นนะครับ  ขำก๊าก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #695 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:01:11 AM »

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมียอนุมัติแล้วทั้งแมงกะไซค์+รถยนต์

ตอนนี้กำลังจัดสมดุลย์งบประมาณของทั้งสองอย่างอยู่ คาดว่าจะทยอยซื้อจนครบทั้งสองรายการก่อนลูกเปิดเทอม1ปลายเม.ย. ระหว่างนี้ก็นั่งจับคู่รถเครื่อง+รถเก๋งเมียไปพลางนี้ๆครับพี่

ผมกรี๊ดจริง  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:16:33 AM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #696 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:10:09 AM »

เข้ามาฮาครับ

Grin Grin Grin

ปล. (ขออภัยที่นอกเรื่องไปนิดหนึ่ง) นายจ้าวหารถสองล้อติดเครื่องได้หรือยังครับ เห็นเลือกอยู่นานสองนาน อ้างโน่นอ้างนี่ ระวังได้รถคันนี้นะครับ  คิก คิก

ล้อเล่นครับ  ขำก๊าก

แอร๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยย โดนตั้งแต่ตรงนี้แล้วนี่นา  อ๋อย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #697 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:32:06 AM »

รูปชุดใหม่ครับ ข้อมูลจากนักข่าวท่านนึงแจ้งว่ามาแล้ว

55555  ภาพนี้  เกิดอาการ  "ตอแหล ลงตับ" แล้ว ง่ะ  ฮา

ภาพที่แสดงด้านบน  มันเป็นภาพ ใน "ยูเครน"  โว้ย ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เขาเพิ่งเริ่มโพสต์ ในวันที่ 4 กพ. 2014  แล้วมันมาถึึงไทย วันที่ 4 กพ. เหมือนกันอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

" หน้าแหก " พ่ะย่ะคร๊าาาาาาา  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ไอ้  "แหล่งข่าว"  หายหัวโม๊ด   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://kotobood.livejournal.com/1950488.html

http://feedlisting.com/rss-feed-url/20624.html

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #698 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:41:29 AM »

ก่อนพิมพ์ได้ตรวจสอบจนแน่ใจแล้วหรือครับ?

ผมไปดูที่TAFมีรูปการลำเลียงรถถังขึ้นจากเรือเป็นสิบ จนท.คนไทยเพียบ ในรูปของข้อความที่ยายอ้างอิงลงมาล้อก็มี

หรือคิดว่าท่าเรือยูเครนจ้างแรงงานไทยไปทำงานไว้2ตำบล?

Hero Member

« ตอบ #699 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:50:13 AM »

ก่อนพิมพ์ได้ตรวจสอบจนแน่ใจแล้วหรือครับ?

ผมไปดูที่TAFมีรูปการลำเลียงรถถังขึ้นจากเรือเป็นสิบ จนท.คนไทยเพียบ
ในรูปของข้อความที่ยายอ้างอิงลงมาล้อก็มี

หรือคิดว่าท่าเรือยูเครนจ้างแรงงานไทยไปทำงานไว้2ตำบล?

555555  ถ้าเจอพี่มอม  ยายขอ  "หยิก แก้ม" สองที อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

เอา "ลิ้งค์" มาให้ดูหน่อยอ่ะ จิ  ฮา

5555 ไอ้ที่ยายพูดถึงภาพ  มันผิดตรงไหน  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.thaiarmedforce.com/distribution/viewtopic.php?f=5&t=216&hilit=T84&start=3045

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:55:59 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #700 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:51:53 AM »

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #701 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:58:06 AM »

http://www.thaiarmedforce.com/distribution/viewtopic.php?f=5&t=216&start=3045

อีกกระทู้หนึ่ง คนที่เป็นเจ้าของรูปกับเดอะแก็งค์เขาเริ่มวิจารณ์กันแล้วครับ

ว่าทบ.ไทย"เจ๋ง" สั่งติดตั้งสายพานที่เหมาะกับภูมิประเทศบ้านเรามาเลย ไม่ได้ต้องใช้แบบเขาให้อะไรก็ต้องรับไว้ใช้อย่างนั้นเหมือนประเทศอื่นที่รับเดนเขามาใช้...พวกช่างติที่คอยตามค่อนแคะว่าทำไมไม่เอามหาเทพรุ่นนั้น ทำไมไม่รับเดนจากเจ้าประจำชาตินี้ฯลฯ หุบปากกันสนิทเลย  คิก คิก

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #702 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:58:43 AM »

ภาพมุมแคบในแท๊งเกอร์ ผมไม่ทราบว่าที่ไหน
แต่ภาพที่หิ้วลงเทเลอร์ทั้งหมด คือ ท่าเรือจุกเสม็ดครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #703 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:59:36 AM »

+1พ่อหนานเจ้าถิ่นครับ  Grin

เวลาผมบอกว่าปะการังกอในรูปนี้อยู่ที่เกาะปูหน้าหาดกะตะ ความลึกตรงนั้น14ม. พ่อหนานก็อย่าทะลึ่งมาเถียงผมนะเออ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:01:59 AM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #704 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:04:35 AM »

+1พ่อหนานเจ้าถิ่นครับ  Grin

เวลาผมบอกว่าปะการังกอในรูปนี้อยู่ที่เกาะปูหน้าหาดกะตะ ความลึกตรงนั้น14ม. พ่อหนานก็อย่าทะลึ่งมาเถียงผมนะเออ  คิก คิก

Grin Grin Grin Grin    ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 103
  พิมพ์