เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:20:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142645 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #720 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:39:23 AM »

55555 จานโฉมชาย (ฮา)  จะไปรู้อารัย  "จบ ปอสอง ครึ่ง"  อ่ะ ฮา

คงนึกว่า  สีที่เขาใช้พ่น  หรือ "Coating"  เนี่ยะ ฮา
มันคงเป็น  "สีสเปรย์"  กระป๋องละ สามสิบบาท มัีงส์  ฮา

เขาใช้  " Heavy duty Coating " ว๊อย อ่ะ ฮา
สีนี้  ต้องทน ความร้อน  ทนต่อการขูดขีด  ทนต่อสภาพอากาศ อ่ะ ฮา

ตามเนี้อข่าว เบื้องต้น จากยูเครน ฮา
เขาเตรียม  "ส่งมอบ" แล้ว ทำสีเรียบร้อยแล้ว ฮา

แต่มี  "อุบัติเหตุ"   ทบ. ไทย ไม่รับสินค้า อ่ะ ฮา

5555 อะไรคือสาเหตุ ที่ทางไทยไม่รับต่างหาก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันเป็นสีพิเศษป้องกันเรด้าร์ได้ด้วย...
แต่มันก็อย่างที่ถามยายบ๊าบนั่นแหละ
ว่ารู้เร๊ออออ ว่าทาง ทบ.ไทยสั่งสีอะไรไป...

นอกจากนี้สีที่ว่าต่อให้ทนรอยขูดขีด ทนเรด้าร์น่ะ
สีรถถังมันต้องมีริ้วรอยอยู่ดีแหละ ไม่เหมือนรถเก๋งสีเงาปลาบนี่หว่า... เฮ้อ...

ส่วนเรื่อง"ตามข่าว"ของยายบ๊าบน่ะ ข่าวมั่วๆอีกกระมัง...
เหมือนมั่วว่า"ขาดสภาพคล่อง"ฮา...

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #721 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:41:08 AM »

ไอ้คนถ่ายก็เหลือเกินถ่ายมาแต่ละรูปไม่ให้วิเคราะห์ได้เลยว่าเป็นที่ใหน ขำก๊าก

5555555  ยายก็ว่า  "แปลก"   ถึงแปลกมาก  อ่ะ ฮา
ถ้า สินค้ามาถึง  "เมืองไทย"  ทำมัยต้อง ปกปิด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมว่าไม่แปลก ของดีมาเงียบเงียบ

มี เหตุ  ก็โผล่มา หวด ศัตรู ตายห่า แล้ว หายไป

ของดีมีต้องโชว์  แต่ไม้ตายเก็บไว้ก้นหีบ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

5555  โอ้ย  ตาย ตาย ตาย  ยาย  " ปวดตับ "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

เวียดนาม เขมร ลาว พม่า  มาเลย์  มันยัง  "ไม่รู้"  ร๊อกส์  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #722 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:41:44 AM »

ท่าเรือจุกเสม็ด เป็นแหล่งท่องเที่ยวเสียด้วย น่าขี่รถคันใหม่ไปเที่ยว... ฮา...

http://www.thailands360.com/Eastern/Chon%20Buri/%E0%B8%88%E0%B8%B8%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B9%87%E0%B8%94-565.html ...
Hero Member

« ตอบ #723 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:45:04 AM »

ท่าเรือจุกเสม็ด เป็นแหล่งท่องเที่ยวเสียด้วย

น่าขี่รถคันใหม่ไปเที่ยว... ฮา...

http://www.thailands360.com/Eastern/Chon%20Buri/%E0%B8%88%E0%B8%B8%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B9%87%E0%B8%94-565.html ...

55555  ยายแนะนำ  ให้เอา  รถคันใหม่ ไปทำ  " ปะการัง เทียม "  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #724 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:46:30 AM »

ภาพมุมแคบในแท๊งเกอร์ ผมไม่ทราบว่าที่ไหน
แต่ภาพที่หิ้วลงเทเลอร์ทั้งหมด คือ ท่าเรือจุกเสม็ดครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

5555 พี่หนานมา  ไปถ่ายภาพ  " มุม" นี้ มมุมเดียวกัน  มาให้ยายหน่อยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายจ่าย "Red Lable"   เป็นค่าแรง ให้ขวดนึง อ่ะ ฮา   ตกใจ

ไปๆมาๆแถวๆนั้นแหละครับยาย แต่ไม่ได้ถ่ายรูปครับ มันชินตาละ
พรุ่งนี้ไปมุดเรือหลวงสิมิลัน เชคระบบควบคุมแอร์ให้ชาวเรือเขาหน่อย เดี๋ยวนอนไม่สบาย  Grin Grin Grin   ไหว้

ส่วนที่ว่า เอาขึ้นบกที่นี่แล้วทำไมไม่เป็นข่าว มันก้อเป็นแบบนี้ของมันประจำนะแหละครับ
ไม่ว่าจะเป็น ฮ. ของ ทร.เอง รถหุ้มเกราะลำเลียงพล ผมก้อไม่เคยเห็นเป็นข่าว
พวกรถลำเลียงพลล้อยาง ยกลงเสร็จ ตรวจสอบขั้นแรกเสร็จ ก้อวิ่งเป็นขบวนกันออกจากท่าเรือเลยครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #725 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:53:57 AM »

ไอ้คนถ่ายก็เหลือเกินถ่ายมาแต่ละรูปไม่ให้วิเคราะห์ได้เลยว่าเป็นที่ใหน ขำก๊าก

5555555  ยายก็ว่า  "แปลก"   ถึงแปลกมาก  อ่ะ ฮา
ถ้า สินค้ามาถึง  "เมืองไทย"  ทำมัยต้อง ปกปิด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมว่าไม่แปลก ของดีมาเงียบเงียบ

มี เหตุ  ก็โผล่มา หวด ศัตรู ตายห่า แล้ว หายไป

ของดีมีต้องโชว์  แต่ไม้ตายเก็บไว้ก้นหีบ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

5555  โอ้ย  ตาย ตาย ตาย  ยาย  " ปวดตับ "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

เวียดนาม เขมร ลาว พม่า  มาเลย์  มันยัง  "ไม่รู้"  ร๊อกส์  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
รู้ว่าซื้อ แต่ไม่รู้ว่ามา เมื่อไหร่ มีเท่าไร  พร้อมใช้เท่าไรไง ยาย  คิก คิก

ถ้ามันจะรู้รายละเอียด เยอะ ก็เพราะ คนไทย เลวเลว ที่ เห็นประโยชน์ส่วนตัวมากกว่า ประเทศชาตละยาย  คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #726 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:57:16 AM »

55555  ยายแนะนำ  ให้เอา  รถคันใหม่ ไปทำ  " ปะการัง เทียม "  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนนี้ชักคุ้นแล้ว... ขี่สนุกมาก เหยียบปุ๊บแรงบิดเป็นมาได้ตั้งแต่รถเริ่มขยับ ไอ้เครื่องโต 2.4 ลิตรนี่มันดีอย่างนี้เอง... ฮา...

เดี๋ยวสักพักจะออก Mb C-Class อีกคันนึง ที่น่าสนใจเพราะตัวมันเล็กหน่อย... ฮา...
Hero Member

« ตอบ #727 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:59:15 AM »

รู้ว่าซื้อ แต่ไม่รู้ว่ามา เมื่อไหร่ มีเท่าไร  พร้อมใช้เท่าไรไง ยาย  คิก คิก

ถ้ามันจะรู้รายละเอียด เยอะ ก็เพราะ คนไทย เลวเลว
ที่ เห็นประโยชน์ส่วนตัวมากกว่า ประเทศชาตละยาย  คิก คิก

5555   ท่าทางประเทศ เพื่อนบ้านของเรา  คง  "ขี่เกวียน ขี่ม้า ขี่ลา"  อยู่ม๊างส์ ฮา

หรืออาจจะยัง  ไม่มี "รถไฟความเร็วสูง"  ยังไม่มีไฟฟ้า ยังไม่มีอินเตอร์เน็ท ใช้อ่ะ ฮา

555555  โอ้ย โอ้ย โอ้ย  ยาย  "ปวด ตับ"   อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #728 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:43:05 AM »

รูปชุดใหม่ครับ ข้อมูลจากนักข่าวท่านนึงแจ้งว่ามาแล้ว

ถ้ารูปที่ลงเป็นจริง ผมว่ามีประเด็นอีกมากมายที่น่าสงสัย น่าเป็นห่วงยิ่งกว่ารถถังยังไม่มาอีกนะครับ
มีประเด็นอะไรบ้าง ผมจะค่อยๆ มาตั้งข้อสังเกตุไปทีละข้อก้แล้วกันนะครับ อดใจรอนิดนึง
ไว้ช่วงบ่ายๆเย็นๆค่ำๆ เราก็มาล้อมวงตั้งข้อสังเกตุกันไปเรื่อยๆ ขอตัวไปทำธุระก่อน
 หลงรัก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #729 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:45:54 AM »

การตรวจรับยุทโธปกรณ์ของ ทบ. ต้องมีสถานที่ เวลา นัดหมายแน่นอน จากคณะกรรมการตรวจรับครับ ซึ่งกำหนดเป็นคำสั่ง ทบ. โดยสายงานส่งกำลังบำรุง ซึ่งจะต้องมีการกำหนดคู่มือการตรวจรับอย่างละเอียด

ที่ไหนๆเขาก็กำหนดแบบนี้ครับ(ส่วนใหญ่) แม้แต่ภาคเอกชน

ไม่มีใครเขาไปเซ็นต์รับกันที่ท่าเรือหรอกครับ(ปัญญาอ่อนเปล่าๆ) เจ้าหน้าที่ที่ไปรับยุทโธปกรณ์ที่ท่าเรือส่วนไปเพื่ออำนวยความสะดวกในการขนส่ง นำเข้าและไปสังเกตุการณ์เท่านั้น ซึ่งในภาพผมชอบผู้ถ่ายนะ ที่เขาไม่ถ่ายให้เห็นตัวเจ้าหน้าที่ของกองทัพ ถือว่าให้เกียรติ และปฎิบัติไปตามมารยาท เว้นแต่ตัวเจ้าหน้าที่ยินยอม รวมทั้งผู้ถ่ายอาจจะถ่ายมาแต่ไม่นำลงในเวปสาธารณะ

เรื่องแบบนี้ คิดได้ไม่ยากครับ

คุณมะขิ่นพูดได้น่าคิด ผมคิดอะไรเดี๋ยวจะค่อยๆ ร่ายไปช่วงบ่ายๆเย็นๆ  หลงรัก
Hero Member

« ตอบ #730 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:46:59 AM »

รูปชุดใหม่ครับ ข้อมูลจากนักข่าวท่านนึงแจ้งว่ามาแล้ว

ถ้ารูปที่ลงเป็นจริง ผมว่ามีประเด็นอีกมากมายที่น่าสงสัย น่าเป็นห่วงยิ่งกว่ารถถังยังไม่มาอีกนะครับ
มีประเด็นอะไรบ้าง ผมจะค่อยๆ มาตั้งข้อสังเกตุไปทีละข้อก้แล้วกันนะครับ อดใจรอนิดนึง
ไว้ช่วงบ่ายๆเย็นๆค่ำๆ เราก็มาล้อมวงตั้งข้อสังเกตุกันไปเรื่อยๆ ขอตัวไปทำธุระก่อน
 หลงรัก

55555  ยาย ชิง  หรือ "แย่งซีน"  ก่อน อ่ะ ฮา

จุกเสม็ด  มี " Tower crane "  ตัวนี้จริงหรือ เปล่า ฮา
รู้มั้ย  Tower crane ตัวนี้  capacity  มันทำอะไรได้บ้าง
ยกได้  กี่ร้อยตัน  จุกเสม็ด  มี จริงเร๊อะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #731 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:48:41 AM »

55555  ภาพนี้  เกิดอาการ  "ตอแหล ลงตับ" แล้ว ง่ะ  ฮา

ภาพที่แสดงด้านบน  มันเป็นภาพ ใน "ยูเครน"  โว้ย ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เขาเพิ่งเริ่มโพสต์ ในวันที่ 4 กพ. 2014  แล้วมันมาถึึงไทย วันที่ 4 กพ. เหมือนกันอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

" หน้าแหก " พ่ะย่ะคร๊าาาาาาา  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ไอ้  "แหล่งข่าว"  หายหัวโม๊ด   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://kotobood.livejournal.com/1950488.html

http://feedlisting.com/rss-feed-url/20624.html

หลายคนในที่นี้ก็แปลกนะครับ แทนที่จะช่วยกันตรวจสอบ ดันทำตัวเหมือนแก้ต่าง
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #732 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:50:11 AM »

หลงรัก

55555  ยาย ชิง  หรือ "แย่งซีน"  ก่อน อ่ะ ฮา

จุกเสม็ด  มี " Tower crane "  ตัวนี้จริงหรือ เปล่า ฮา
รู้มั้ย  Tower crane ตัวนี้  capacity  มันทำอะไรได้บ้าง
ยกได้  กี่ร้อยตัน  จุกเสม็ด  มี จริงเร๊อะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เต็มที่เลยยาย เรื่องแบบนี้ต้องช่วยๆกัน ไม่ใช่มาแย่งกัน ฮ่าๆๆๆ
Hero Member

« ตอบ #733 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:51:43 AM »

55555  ภาพนี้  เกิดอาการ  "ตอแหล ลงตับ" แล้ว ง่ะ  ฮา

ภาพที่แสดงด้านบน  มันเป็นภาพ ใน "ยูเครน"  โว้ย ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เขาเพิ่งเริ่มโพสต์ ในวันที่ 4 กพ. 2014  แล้วมันมาถึึงไทย วันที่ 4 กพ. เหมือนกันอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

" หน้าแหก " พ่ะย่ะคร๊าาาาาาา  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ไอ้  "แหล่งข่าว"  หายหัวโม๊ด   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://kotobood.livejournal.com/1950488.html

http://feedlisting.com/rss-feed-url/20624.html

หลายคนในที่นี้ก็แปลกนะครับ
แทนที่จะช่วยกันตรวจสอบ ดันทำตัวเหมือนแก้ต่าง

55555  เป็งโรค  "แพ้ เครื่องแบบ"  เหมือนจานโฉมชาย (ฮา) งัย อ่ะ ฮา 555555  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #734 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:53:11 AM »

ยายสังเกตุให้ดี เครนมันอยู่ในเรือ Grin

หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 103
  พิมพ์