เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:23:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55 56 57 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 143318 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #795 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 12:56:43 PM »

แล้วพี่  "ฉาบ"  ทำมัยไม่พูดถึง  ทะเบียนรถเทรเลอร์  "สีแดง"  บ้างล่ะ  ฮา  แบร่ แบร่ แบร่
5555 ลำพัง  การเคลื่อนย้าย  "ยุทโธปกรณ์"  ของกองทัพ เขา จ้างใครเร๊อะ อ่ะ ฮา 555555   แบร่ แบร่ แบร่

ยังไม่ส่งมอบให้ ทบ. คนขายเป็นคนจ้างขนส่งไง... ตอนนี้ยังไม่เกี่ยว ทบ. ...

55555  หึ๋ย  "พี่ ถึก"  ลืมไปแล้วเร๊อะ ฮา    แบร่ แบร่ แบร่

สัญญาการส่งมอบ  มันส่งมอบ  " ณ.โรงงาน ยูเครน" อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 แล้วถ้า  ยูเครน  ว่าจ้าง  "การขนย้าย"  ฮา

ยานพาหนะ ที่ขนย้าย  ยูเครน  เอา "เทรเลอร์"  ใส่เรือมาเองเร๊อะ อ่ะ ฮา
หรือต้องจ้าง  " Transport" ในเมืองไทย อ่ะ ฮา

แล้วไอ้บริการ "ขนส่ง" เนี่ยะ มันไม่ต้องแสดง "ป้าย ของ ขนส่ง" เร๊อะ อ่ะ ฮา

5555 จ๋าน  อย่าลืม  "กินยา"  น๊าาาาา ฮา  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #796 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 12:57:45 PM »

ทบ. รับมอบแล้ว อาจใช้เรือบินแมงปอขนส่งก็ได้มั๊ง... ว่าแต่ชินุกมันหิ้วไหวไหมครับ...

55555 ว๊าาาา  "ถึก"  แบบโครมคราม เลยเชียว อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #797 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:00:18 PM »

55555 แล้วถ้า  ยูเครน  ว่าจ้าง  "การขนย้าย"  ฮา

ยานพาหนะ ที่ขนย้าย  ยูเครน  เอา "เทรเลอร์"  ใส่เรือมาเองเร๊อะ อ่ะ ฮา
หรือต้องจ้าง  " Transport" ในเมืองไทย อ่ะ ฮา

แล้วไอ้บริการ "ขนส่ง" เนี่ยะ มันไม่ต้องแสดง "ป้าย ของ ขนส่ง" เร๊อะ อ่ะ ฮา

5555 จ๋าน  อย่าลืม  "กินยา"  น๊าาาาา ฮา  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ก๊าก ก๊าก เลย... แสดงว่าไม่เคยรู้เรื่องชิ๊ปปิ้ง ก็พวกรับจ้างขนส่งพวกนี้แหละ รู้เรื่องสารพัดเฉพาะกิจเฉพาะด้าน ตั้งแต่ขนส่งปุ๋ย ไปจนถึงขนส่งกากเชื้อเพลิงนิวเคลียร์... ฮา...

ยูเครนก็แค่คัดเลือกผู้รับจ้างขนส่งที่"เป็นงาน"...
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #798 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:01:48 PM »

ตามภาพถ่ายที่เห็น ผมเชื่อว่า ภาพนี้ถ่ายที่เมืองไทย ...

แล้วยายบ๊าบ เชื่อหรือไม่ว่าถ่ายที่เมืองไทย ....  Smiley Smiley Smiley

Grin Grin Grin

พวงมาลัยขวาด้วยนะ...

Uploaded at ImageFra.me

55555  เอออ  บอกแค่  " ยี่ห้อ " ฮาเลย  5555

ไอ้  "สามตัว"  นี้  ถูกส่งออก ไปขายทั่วโลก อ่ะ ฮา

แล้วพี่  "ฉาบ"  ทำมัยไม่พูดถึง  ทะเบียนรถเทรเลอร์  "สีแดง"  บ้างล่ะ  ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

5555 ลำพัง  การเคลื่อนย้าย  "ยุทโธปกรณ์"  ของกองทัพ เขา จ้างใครเร๊อะ อ่ะ ฮา 555555   แบร่ แบร่ แบร่

... ผมรู้น้อยครับ  ... อ้อ ยูเครนใช้รถพวงมาลัยซ้ายครับ ...

หรืออาจจะส่งไปในประเทศที่ใช้หมวกฟางก่อสร้างด้วย .... Wink

Uploaded at ImageFra.me

55555 ฮา  พี่  "ฉิ่ง ฉาบ"  แค่หมวก ใบเดียว เนี่ยะ นะ ฮา 5555

แล้วทำมัย  ไม่ "โคลส์"  หน้า  ผู้ชาย ตรงซ้ายมือ มาดูบ้าง อ่ะ  ฮา

5555 ท่าทางมันอยู่  "อินเดีย"  ม๊างส์  อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #799 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:02:15 PM »

ทบ. รับมอบแล้ว อาจใช้เรือบินแมงปอขนส่งก็ได้มั๊ง... ว่าแต่ชินุกมันหิ้วไหวไหมครับ...

55555 ว๊าาาา  "ถึก"  แบบโครมคราม เลยเชียว อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

ยายบ๊าบโชว์โง่... แท็งค์ทุกคันต้องมีหูหิ้ว และเตรียมโครงสร้างสำหรับโดนหิ้ว, ม่ายงั้นมันจะเข้าสนามรบไม่ได้ เพราะรถเทรลเลอร์มันวิ่งได้แต่บนถนนฯ...
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #800 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:03:28 PM »

เอ....ผมว่ายายอาจพูดถูกน่ะ...อีผุผุ "แค๊ป" กับหัวลากฮีโน่ รุ่นสมอทองใหญ่ ที่อยู่ข้างรถตู้นั่น...มีที่เขมรนะครับ....อีกอย่างไอ้หมอที่ใส่ชุดเครื่องแบบนั่นก็เป็นตะหานเขมร อ๋อย ดูวิวทิวทัศน์ก็น่าจะเป็นเขมร...เมื่อกี้โทรไปถามเพื่อนตะหานม้าหระรี่...มันก็บอกว่า...นายมันให้เอาไปขึ้นที่ท่าเขมร...เขาไม่ให้พูดให้คนนอกฟัง...มันเป็นความลับจนกว่า จนท.ยูเครนจะประกอบส่วนควบทั้งหมด..และทดสอบระบบทุกอย่างอีกครั้ง..เมื่อครบถ้วนสมบูรณ์แบบแล้วจึงจะส่งมอบให้เขมรอย่างเป็นทางการต่อไป...มันบอกว่าถ้าขืนไม่ปกปิดเกิดสตาร์ทไม่ติด...เสียชื่อประเทศคู่ค้ากันหมดพอดี ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #801 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:05:49 PM »

55555 แล้วถ้า  ยูเครน  ว่าจ้าง  "การขนย้าย"  ฮา

ยานพาหนะ ที่ขนย้าย  ยูเครน  เอา "เทรเลอร์"  ใส่เรือมาเองเร๊อะ อ่ะ ฮา
หรือต้องจ้าง  " Transport" ในเมืองไทย อ่ะ ฮา

5555 จ๋าน  อย่าลืม  "กินยา"  น๊าาาาา ฮา  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ก๊าก ก๊าก เลย... แสดงว่าไม่เคยรู้เรื่องชิ๊ปปิ้ง ก็พวกรับจ้างขนส่งพวกนี้แหละ
รู้เรื่องสารพัดเฉพาะกิจเฉพาะด้าน ตั้งแต่ขนส่งปุ๋ย ไปจนถึงขนส่งกากเชื้อเพลิงนิวเคลียร์... ฮา...

ยูเครนก็แค่คัดเลือกผู้รับจ้างขนส่งที่"เป็นงาน"...

55555 เอ๋าาาาา  ฮา  " จาน ถึก "  อ่ะ  ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

ยายถามว่า  หากภาระ  การส่งมอบ มันเป็นของโรงงาน ฮา
เมื่อมาถึง ท่าเรือ  เขาจะใช้ บริการ ของใคร ถ้าไม่ใช่ของ กองทัพ ก็โน่น
" Outsource "  จ้างขนส่ง ข้างนอก ฮา

พี่ถึกบอกว่า  ยังเป็นภาระของ "คนขาย" ฮา
ยายถามว่า ใช้บริการใคร  "เอกชน หรือ ใครดี" ฮา

ยายถามว่า  ถ้าเป็นของกองทัพ ก็ต้องมีตราเครื่องหมาย "กงจักร" ฮา
ถ้าไม่ใช่กองทัพ ก็ต้องเป็นตรา ของ "ขนส่ง"  ถูกมั้ย ฮา

5555 ยายพูดถึง  "ป้ายทะเบียน" ท้ายรถ อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #802 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:06:36 PM »

คริคริ แนะนำให้ฮั่นแน่คร๊าๆๆๆๆๆๆไปเปิดโรงแรมที่มีอ่างอาบน้ำแบบกุซซี่หรือซื้อกาละมังใบใหญ่มาใบนะฮะ จากนั้นเอาBetadineเทลงผสมน้ำแล้วก็ลงไปกลิ้งไปกลิ้งมาเหมือนฟายที่กำลังแช่ปลักโคลนอะไรนั้นฮา ดูท่าแล้วแล้วแผลคงไม่ถลอกแค่สีข้างอ่ะฮา แต่น่าจะถลอกไปตัวคร๊าาาาา คริคริ 555555555555 คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตราบใดที่ผู้ซื้อยังไม่ได้มีพิธีรับมองของเป็นทางการ ของที่ซื้อยังเป็นของบริษัทผู้ผลิตอยู่ การส่งมอบก็ต้องเป็นหน้าที่ของบริษัทคู่สัญญา อย่างกรณีน้องยาส3ลำสุดท้ายที่สวีเดนบินมาส่งมอบให้เรา แล้ว1ใน3ลำนั้นโดนฟ้าผ่ากลางมหาสมุทรอินเดีย ยังไงเครื่องที่โดนฟ้าก็ยังเป็นของบริษัทSAABอยู่ดี ต้องรับผิดชอบซ่อมแซมปรับปรุงหรือสร้างเครื่องใหม่ทดแทนถ้าเความเสียหายมากกว่าที่เราผู้ซื้อจะรับได้
การรับมอบอย่างเป็นทางการต้องมีพิธีรับมอบทั้งทางพิธีการและพิธีสงฆ์ตามความเชื่อที่จะเป็นสิริมงคลของไทยเรา

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #803 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:10:32 PM »

การตรวจรับยุทโธปกรณ์ของ ทบ. ต้องมีสถานที่ เวลา นัดหมายแน่นอน จากคณะกรรมการตรวจรับครับ ซึ่งกำหนดเป็นคำสั่ง ทบ. โดยสายงานส่งกำลังบำรุง ซึ่งจะต้องมีการกำหนดคู่มือการตรวจรับอย่างละเอียด

ที่ไหนๆเขาก็กำหนดแบบนี้ครับ(ส่วนใหญ่) แม้แต่ภาคเอกชน

ไม่มีใครเขาไปเซ็นต์รับกันที่ท่าเรือหรอกครับ(ปัญญาอ่อนเปล่าๆ) เจ้าหน้าที่ที่ไปรับยุทโธปกรณ์ที่ท่าเรือส่วนไปเพื่ออำนวยความสะดวกในการขนส่ง นำเข้าและไปสังเกตุการณ์เท่านั้น ซึ่งในภาพผมชอบผู้ถ่ายนะ ที่เขาไม่ถ่ายให้เห็นตัวเจ้าหน้าที่ของกองทัพ ถือว่าให้เกียรติ และปฎิบัติไปตามมารยาท เว้นแต่ตัวเจ้าหน้าที่ยินยอม รวมทั้งผู้ถ่ายอาจจะถ่ายมาแต่ไม่นำลงในเวปสาธารณะ

เรื่องแบบนี้ คิดได้ไม่ยากครับ
       ผมเหน็บพวกปากคัน ครับพี่
ร.ร.เคยซื้อเครื่องดนตรีแล้วรุ่นนั้นไม่มีในสต็อค
ต้องรอผลิต  พอถึงไทย  คู่สัญญาเขาไปรับเอง
เอามาส่งให้ถึงห้อง จนท.พัสดุ ก็ไม่ได้ไปตรวจรับที่ท่าเรือ ครับ....ฮา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #804 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:14:09 PM »

การตรวจรับยุทโธปกรณ์ของ ทบ. ต้องมีสถานที่ เวลา นัดหมายแน่นอน จากคณะกรรมการตรวจรับครับ ซึ่งกำหนดเป็นคำสั่ง ทบ. โดยสายงานส่งกำลังบำรุง ซึ่งจะต้องมีการกำหนดคู่มือการตรวจรับอย่างละเอียด

ที่ไหนๆเขาก็กำหนดแบบนี้ครับ(ส่วนใหญ่) แม้แต่ภาคเอกชน

ไม่มีใครเขาไปเซ็นต์รับกันที่ท่าเรือหรอกครับ(ปัญญาอ่อนเปล่าๆ) เจ้าหน้าที่ที่ไปรับยุทโธปกรณ์ที่ท่าเรือส่วนไปเพื่ออำนวยความสะดวกในการขนส่ง นำเข้าและไปสังเกตุการณ์เท่านั้น ซึ่งในภาพผมชอบผู้ถ่ายนะ ที่เขาไม่ถ่ายให้เห็นตัวเจ้าหน้าที่ของกองทัพ ถือว่าให้เกียรติ และปฎิบัติไปตามมารยาท เว้นแต่ตัวเจ้าหน้าที่ยินยอม รวมทั้งผู้ถ่ายอาจจะถ่ายมาแต่ไม่นำลงในเวปสาธารณะ

ร.ร.เคยซื้อเครื่องดนตรีแล้วรุ่นนั้นไม่มีในสต็อค
ต้องรอผลิต  พอถึงไทย  คู่สัญญาเขาไปรับเอง
เอามาส่งให้ถึงห้อง จนท.พัสดุ ก็ไม่ได้ไปตรวจรับที่ท่าเรือ ครับ....ฮา

555555  แว๊  ครูหมู  เครื่องดนตรี  เนี่ยะ    " ปี่ " ใช่มั๊ย ต้องสั่งนอก รับที่ท่าเรือ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #805 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:16:20 PM »

ไม่รู้รายละเอียด  อย่าพล่าม...

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #806 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:17:16 PM »

ไม่รู้รายละเอียด  อย่าพล่าม...

5555 รับที่ไหนดี  "สวนลุม"  หรือ "ริมคลองหลอด"  อ่ะ ฮา   แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #807 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:18:06 PM »

แต่ผมยังไม่เคยเห็นหางพ่วงล้อเยอะๆแบบนี้มีทะเบียนนะ .... ทั้งรถขน girder ทางด่วน รถขนไซโล ...

.... อย่างว่า ... ผมมันรู้น้อย ...

Hero Member

« ตอบ #808 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:20:34 PM »

แต่ผมยังไม่เคยเห็นหางพ่วงล้อเยอะๆแบบนี้มีทะเบียนนะ .... ทั้งรถขน girder ทางด่วน รถขนไซโล ...

.... อย่างว่า ... ผมมันรู้น้อย ...

อ้างถึง

55555 โอ้ย  ตาย ตาย ตาย  ไปเปิด พรบ.ขนส่งดูเห๊อะ อ่ะ ฮา

พาหนะ  ที่มีลักษณะ  "พิเศษ"  ต้องมีเครื่องหมายทะเบียน ที่นายทะเบียนกำหนด ทั้้งนั้นแหละ ฮา

ไอ้เทรลเล่อร์  "หัวลาก" ก็มีเครื่องหมายทะเบียน นึง
ตัวลูก  หรือ หาง ก็มีเครื่องหมายทะเบียน อีกอันนึง อ่ะ ฮา

55555  พอ เห๊อะ ยาย "ขำ" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:26:53 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #809 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:25:13 PM »

ต้องรอผลิต  พอถึงไทย  คู่สัญญาเขาไปรับเอง

555555  เฮ้อ.... ไอ้พวก มีความสามรถพิเศษ  พวก "รักร่วมเพศ" มีเพศสัมพันธ์ ผิดปกติ เนี่ยะ ฮา

HIV  มันกินไปถึง  "แกนสมอง"  แล้ว อ่ะ ฮา 55555

ไม่รู้เรื่องรู้ราว  รู้ไห รู้หีบ อะไร เลย ฮา

ถ้าคู่สัญญา  ที่ทำสัญญา กับทางราชการ ฮา
มีภูมิลำเนา ภายในประเทศไทย   จดทะเบียนกับกระทรวงพาณิชย์ ฮา
หากจะทำสัญญา จะซื้อจะขาย ฮา
เขากำหนดให้ "มูลค่า ของสินค้า"  เป็นเงินบาท ฮา

แล้วต้องทำการ "ส่งมอบ" ณ.ภูมิลำเนา ของผู้ซื้อ อ่ะ ฮา 555555

5555  ทำมัย " ถึก " อย่างนี้  ฮา  แบร่ แบร่ แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:30:28 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55 56 57 ... 103
  พิมพ์