เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:16:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142990 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #810 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:29:48 PM »

5555 แว้  เว่  พี่ "ชงโค"  มาช่วยยายหน่อยเห๊อะ ฮา   ขำก๊าก

ถึงเวลายายพักผ่อน  "นอน ตอนบ่าย"  แล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 แต่อย่า  "แล่  เนื้อ"  ตากแดด ก่อนยายตื่นน๊า  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #811 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:30:59 PM »

แซวพลาดก็แค่รับง่ายกว่าเยอะนะครับ

รถถังมันมาถึงไทยแล้วแต่ยังไม่ได้ส่งมอบ ผู้ผลิตเขาก็ไปตรวจสอบสภาพ(ภายใต้การอารักขาของกองทัพ)ก่อนส่งมอบ....นี่ก็เป็นอีก1เรื่องจริง

ที่ยังไม่เป็นข่าว ก็เพราะมันยังไม่ได้ส่งมอบมันก็เลยยังไม่ถึงเวลาเป็นข่าว

"ขอโทษครับ ผมผิดเอง"ง่ายๆ และน่ารักกว่าตีฝึปากเพิ่มประเด็นเยอะ

อีกตัวนึงก็สันดานจัญไรตามคาด ทำเป็นเฉยแล้วยังปากดีทิ้งเชิงไว้อีก

ผมไม่ได้เป็นโรคแพ้เครื่องแบบนะ พวกแพ้เครื่องแบบเจอพี่มะขิ่นเขาโค้งลงไหว้จนแทบลงหัวหน่าว

ผมกับพี่มะขิ่นเจอกัน เรายิ้มแฉ่งไหว้-รับไหว้กันตามธรรมเนียม แล้วก็โผเข้ากอดกันตุ้บเป็นหมี.....คราวก่อนไปกอดกันอย่างนี้ที่ทางเข้ารีสอร์ทยามมองตะลึงไปเลย สงสัยจะนึกว่าเป็นคู่ขา  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #812 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:34:14 PM »

... ถึงว่าซิ ... สงสัยที่ทำงานเก่าผมไม่รู้แน่เลยว่ามันทำทะเบียนได้ ...

....จะขนทีต้องรอดึกๆ เอารถหวอปิดหัวปิดท้ายกันวุ่นวาย ...

แต่ผมยังไม่เคยเห็นหางพ่วงล้อเยอะๆแบบนี้มีทะเบียนนะ .... ทั้งรถขน girder ทางด่วน รถขนไซโล ...

.... อย่างว่า ... ผมมันรู้น้อย ...

อ้างถึง

55555 โอ้ย  ตาย ตาย ตาย  ไปเปิด พรบ.ขนส่งดูเห๊อะ อ่ะ ฮา

พาหนะ  ที่มีลักษณะ  "พิเศษ"  ต้องมีเครื่องหมายทะเบียน ที่นายทะเบียนกำหนด ทั้้งนั้นแหละ ฮา

ไอ้เทรลเล่อร์  "หัวลาก" ก็มีเครื่องหมายทะเบียน นึง
ตัวลูก  หรือ หาง ก็มีเครื่องหมายทะเบียน อีกอันนึง อ่ะ ฮา

55555  พอ เห๊อะ ยาย "ขำ" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #813 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:36:30 PM »

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #814 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:38:40 PM »

เรื่องป้ายทะเบียนสีแดงของพ่วงคันที่บรรทุกรถถังนั้น ผมคิดว่าน่าจะอันเก่าหลุดหายเลยหาแผ่นสังกะสีมาทาสีแดงแล้วเขียนเลขทะเบียนติดไว้ก่อนเป็นการชั่วคราว หรือไม่ก็รถใหม่ป้ายแดงครับ ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #815 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:43:52 PM »

โห.......ไปถึงทะเบียนรถเลยเหรอ?

รถถังมาถึงไทยแล้ว แต่รอตรวจสอบ รอนัดส่งมอบ.....จบ

ใครมีปัญหาก็ไปหาเอกสารมายืนยันว่าไม่ใช่เองมั่ง ตอนคนอื่นเขาดิ้นรนหามาให้ ให้ไปแล้วก็ตีฝีปากเล่นลิ้นเอามันส์ไม่เคยมีคำขอบคุณ

ตอนนี้ข้องใจนักก็ไปรวมหลักฐานมา พ่นลอยๆผู้ชมเขาเบื่อแล้ว

What man is a man , who does not make the world better?
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #816 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:50:39 PM »

ทบ. แจ้งว่า วันนี้ ( 5 กพ. ) จะเคลื่อนย้ายรถถังใหม่ จากท่าเรือ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ไปยังศูนย์การทหารม้า จ.สระบุรี

ปล. ข่าวที่ผมได้รับ อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้ โดยเฉพาะ ถ้าไม่มีใคร...ถ่ายภาพมาเป็นหลักฐานได้
      สรุป....ผมอาจจะมั้วก็ได้ครับ

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #817 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:54:27 PM »

ทบ. แจ้งว่า วันนี้ ( 5 กพ. ) จะเคลื่อนย้ายรถถังใหม่ จากท่าเรือ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ไปยังศูนย์การทหารม้า จ.สระบุรี

ปล. ข่าวที่ผมได้รับ อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้ โดยเฉพาะ ถ้าไม่มีใคร...ถ่ายภาพมาเป็นหลักฐานได้

กับคนจำพวกนี้อาจแย่กว่านั้นครับ

อาจโดนลากแถกกกกกกกไปถึงขั้นว่าท่านINFANTRYไม่ใช่ทหารจริงๆ และถ้าเถียงเขาต่อ ก็เตรียมสำเนาบัตรประชาชนกับสูติบัตรไว้ได้เลย....อาจต้องพิสูจน์ทราบให้ได้ว่าท่านเป็นคนไทย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

+1ครับ  หลงรัก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #818 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:59:18 PM »

ใครอยู่แถวสัตหีบเตรียมถ่ายรูป(ถ่ายให้ติดภาษาไทยด้วยนะ) คิก คิก

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #819 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:00:09 PM »

ท่าเรือจุกเสม็ดกับท่าเรือสัตหีบมันที่เดียวกันไม่ใช่เหรอครับพี่  

ว่าแต่ผมได้ข่าวว่าไปตรวจรับที่สระบุรีแล้วไปประจำการที่ปราจีนจริงหรือเปล่าครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #820 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:03:09 PM »

ปราจีนฯอยู่ที่มองโกเลียในหรือเปล่าคุณอั้ม?

ผมจำลองสถานการณ์ให้ซ้อมรับมือพวกทำตัวเป็นไอ้โง่ สันดานสถุลหน่ะ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #821 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:04:34 PM »

ปราจีนฯอยู่ที่มองโกเลียในหรือเปล่าคุณอั้ม?

ผมจำลองสถานการณ์ให้ซ้อมรับมือพวกทำตัวเป็นไอ้โง่ สันดานสถุลหน่ะ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่ามั่วดิพี่จ้าว ปราจีนอยู่แถวธิเบตต่างหาก

ซ้อมด้วย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #822 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:08:41 PM »

แบบนี้ไม่เรียก ทบ.แจ้ง แต่เป็นคุณINFANTRY - LONG LIVE THE KING
ถ้า ทบ.แจ้ง ต้องมีเป็นแถลงข่าว โดยโฆษก กองทัพ ระบุ วัน เวลา สถานที่ชัดเจน และลงสื่อหลักๆ เช่น ทีวี นสพ.ครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #823 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:10:38 PM »

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #824 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:12:48 PM »

แบบนี้ไม่เรียก ทบ.แจ้ง แต่เป็นคุณINFANTRY - LONG LIVE THE KING
ถ้า ทบ.แจ้ง ต้องมีเป็นแถลงข่าว โดยโฆษก กองทัพ ระบุ วัน เวลา สถานที่ชัดเจน และลงสื่อหลักๆ เช่น ทีวี นสพ.ครับ

มาถึงก็โชว์ง่าวเลยนะ พอกะกระเทยเฒ่าเลย

พี่เขาก็บอกว่าข่าวที่ได้รับจาก ทบ.  ไม่ได้บอกซักคำว่าแจ้งเป็นทางการ เป็นการแจ้งข่าวภายในให้ทราบก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:14:47 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 103
  พิมพ์