เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:21:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142727 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #825 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:15:35 PM »

ทบ. แจ้งว่า วันนี้ ( 5 กพ. ) จะเคลื่อนย้ายรถถังใหม่ จากท่าเรือ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ไปยังศูนย์การทหารม้า จ.สระบุรี

ปล. ข่าวที่ผมได้รับ อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้ โดยเฉพาะ ถ้าไม่มีใคร...ถ่ายภาพมาเป็นหลักฐานได้
      สรุป....ผมอาจจะมั้วก็ได้ครับ

แบบนี้ไม่เรียก ทบ.แจ้ง แต่เป็นคุณINFANTRY - LONG LIVE THE KING
ถ้า ทบ.แจ้ง ต้องมีเป็นแถลงข่าว โดยโฆษก กองทัพ ระบุ วัน เวลา สถานที่ชัดเจน และลงสื่อหลักๆ เช่น ทีวี นสพ.ครับ
        ใช่ ใช่
เดี๋ยวโดนท่านชงโค
ใช้กำลังภายใน  สั่งปลดนะครับ
ผมเชื่อว่าคนระดับเคยปฏิเสธ ตำแหน่ง รมต.กห.
อย่างคุณชงโค  ย่อมมีพาวเวอร์  ไม่ธรรมดา............... ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #826 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:18:50 PM »

น่านคนขับรถท่าน รมต. ออกมาเองเลย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #827 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:22:23 PM »

น่านคนขับรถท่าน รมต. ออกมาเองเลย
        อยากโดนปลด อีกคน ด้วยหรือไง Angry Angry Angry

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #828 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:24:08 PM »

อยากโดนปลด อีกคน ด้วยหรือไง Angry Angry Angry

ข้าน้อยมิบังอาจ     ข้าน้อยสมควรตาย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #829 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:34:06 PM »

ทั้งเวปมีแค่ผมกับยายบ๊าบที่มองปัญหาแล้วตั้งข้อสังเกตุออกมาตรงๆ บางท่านก็มองเห็นความไม่ชอบมาพากลแต่ไม่ถามมาก คงไม่อยากวิวาทะกับพวกขาเชียร์

เรื่องรถถังมาจริงหรือไม่ มีรูปเยอะขึ้นมันก็ดูน่าเชื่อขึ้น แต่ตราบใดที่ยังไม่ลงสื่อหลัก เช่น นสพ. ทีวี ไม่มีแถลงการณ์ของ ทบ. อย่างเป็นทางการ มันก็เป็นเพียงแค่ "ข่าวลือ" เท่านั้นครับ

ทีนี้ผมจะลองถือซะว่า รถถัง T84 oplot มาแล้วจริง  ถ้าเป็นแบบนี้ผมยิ่งเป็นห่วง กังวลมากขึ้นไปอีก เพราะ

- ทำไมไม่มีทหารบกไทย ผู้ซื้อไปปรากฏกาย ณ จุดขนส่ง ขึ้นของที่ท่าเรือแม้แต่รายเดียว ทั้งๆที่เป็นผู้ซื้อ

- ทำไมจึงมีข่าวและภาพ หลุดออกมาชัดเจนขนาดนี้ แต่สังเกตุให้ดีครับ ข่าวที่หลุด ภาพที่หลุดออกมา ไม่สามารถนำเสนอเป็นข่าว ในสื่อใหญ่ได้ มีแค่เอาไปลงในกระทู้ตามเวปบอร์ดต่างๆ เฟซบุ๊คส่วนตัวของนักข่าวบางคน บางคนที่อ้างว่าเป็นคนถ่ายภาพ ก็เป็นนักข่าวทีวีช่องหลักของประเทศ ไปทำข่าวขนาดนั้น ทำไมไม่ทำเป็นข่าวออกทีวี

- บางคนบอกว่า ทหารบกไทยไม่ไปดู หรือ ไม่ออกข่าวหลัก เพราะเป็นความลับ กลัวลาว เขมร รู้ เป็นความเห็นที่ ปญอ. มากๆ จงใจให้มีภาพหลุดมาขนาดนี้มันก็คือการปล่อยข่าวแล้วครับ แต่ต้องการให้เป็นข่าวแบบไม่เป็นทางการ ลักปิดลักเปิด เบลอๆไม่ต้องมีใครยืนยันหรือรับรองข่าว

- ข้อสังเกตุ ทำไมไม่เสนอข่าวแบบเป็นทางการ เปิดเผย  อาจเป็นเพราะ
  1. เมื่อเป็นข่าวแบบไม่เป็น ก็ไม่ต้องมีใครรับผิดชอบข่าว ไม่ต้องตอบคำถามหรือข้อสงสัย
  2. อาจจะมีปัญหายังไม่สามารถรับมอบได้ แต่เลยกำหนดส่งมอบตามสัญญามานานแล้ว ต้องแก้ปัญหาเฉพาะหน้า
  3. ด้วยวิธี ให้ของมาก่อน ถึงจะยังไม่สมบูรณ์ก็ยังดีกว่าไม่มา แล้วก็เอามาใช้ๆไปก่อนยังไม่ต้องรับมอบ ใช้ไปค่อยๆแก้ปัญหาไป จนกว่าจะรับมอบได้
  4. วิธีนี้ถือว่าช่วยๆกันได้ทั้งผู้ผลิตและผู้ซื้อ ซึ่งผมคิดว่ายูเครนไม่น่าจะคิดเองได้หรอก อาจได้รับคำแนะนำจากฝ่ายไทย อยู่ดีๆ เค้าคงไม่บ้าเอารถถังลงเรื่อมาโดยฝ่ายเราไม่ไฟเขียว

เป็นข้อสังเกตุและข้อสงสัย นิดๆหน่อยๆน่ะครับ เพราะมีแต่ข่าวลือ ไม่ยอมมีข่าวเป็นทางการที่สามารถตรวจสอบและซักถามได้

ที่ผมสังเกตุอย่างนี้เพราะเทียบกับกรณี เรือเหาะน่ะครับ เอามาพยายามใช้ตั้งนานก็ไม่ประสบความสำเร็จ ตรวจรับไม่ได้ จนต้องจำหน่ายทิ้ง ก็หวังว่าออปล็อตคงไม่เป็นแบบนั้น ขืนใช้ไม่ได้ขึ้นมาเดี๋ยวต้องเอาไปทำปะการังอีก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #830 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:35:49 PM »

มาแล้วๆๆๆๆๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #831 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:39:34 PM »

เทียบกับกรณี Jas 39 เป็นข่าวในสื่่อหลักๆตั้งแต่บินออกมาจากสวีเดน ฟ้าผ่าที่อินเดีย มาถึงไทยก็ออกข่าวเป็นทางการ มีทหารอากาศไทย ไปต้อนรับหรือรับมอบกัน อย่างเปิดเผย ชัดเจน

แล้วทำไม T84 oplot ต้องเป็นข่าวลือแบบไม่เป็นทางการด้วยล่ะ  สถานะที่ตอนนี้อย่างเก่งก็แค่

มาแล้ว แต่ยังไม่มีการรับมอบ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #832 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:39:46 PM »

ทบ. แจ้งว่า วันนี้ ( 5 กพ. ) จะเคลื่อนย้ายรถถังใหม่ จากท่าเรือ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ไปยังศูนย์การทหารม้า จ.สระบุรี

ปล. ข่าวที่ผมได้รับ อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้ โดยเฉพาะ ถ้าไม่มีใคร...ถ่ายภาพมาเป็นหลักฐานได้

Smiley ไม่มั่วหรอกครับ ถุงกล้วยแขกที่เมื่อเช้าซื้อมาก็ระบุไว้เหมือนกันส่วนที่เหลือจะทะยอยส่งมา ปี2558-2559 ไม่แน่นะวันเด็กครั้งต่อไปอาจได้ชมตัวเป็นๆ ก็ได้นะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #833 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:42:19 PM »

คำถามต่อๆไป

๑. ทำไมไม่รับมอบ
๒. จะเป็นเหมือนกรณีเรือเหาะหรือไม่
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #834 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:46:43 PM »

คำถามต่อๆไป

๒. จะเป็นเหมือนกรณีเรือเหาะหรือไม่

55555  ไอ้พวก  "ไม่รักชาติ" อ่ะ ฮา
ทำให้ข้อมูล ของกองทัพ " รั่ว แอนด์ ไหล "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #835 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:47:00 PM »

ยืมรูปหน่อยนะครับ
ยามคนนั้นแต่งตัวคุ้นๆเนาะ คล้ายๆ "สห.ทร." เลยครับ
คนที่กำลังเดินมาทางด้านขวาก้อด้วย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #836 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:47:47 PM »

คำถามต่อๆไป

1. ยังไม่รู้ขั้นตอน .... ไม่รู้ ไม่อยากมั่ว ไม่อยากจับแพะชนแกะ ไม่อยากแถ
2. ไม่ .... เพราะมันไม่ได้ออกแบบมาให้บินได้

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #837 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:50:15 PM »

Smiley ไม่มั่วหรอกครับ ถุงกล้วยแขกที่เมื่อเช้าซื้อมาก็ระบุไว้เหมือนกันส่วนที่เหลือจะทะยอยส่งมา ปี2558-2559 ไม่แน่นะวันเด็กครั้งต่อไปอาจได้ชมตัวเป็นๆ ก็ได้นะครับ

มาแล้วก็ดีครับ แต่ทำไมไม่มีการแถลงข่าว ไม่มีข่าวในสื่อกระแสหลัก แต่กลับเป็นข่าวปล่อยออกมาอย่างไม่เป็นทางการ
ลักษณะนี้ผมเข้าใจได้อย่างเดียวว่า

ต้องการให้เป็นข่าวลือ ไม่ต้องการให้เป็นข่าวอย่างเป็นทางการ จะได้ไม่ต้องรับผิดชอบตอบคำถาม รวมทั้งปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นตามมา
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #838 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:52:16 PM »

มาแล้วก็ดีครับ แต่ทำไมไม่มีการแถลงข่าว ไม่มีข่าวในสื่อกระแสหลัก แต่กลับเป็นข่าวปล่อยออกมาอย่างไม่เป็นทางการ
ลักษณะนี้ผมเข้าใจได้อย่างเดียวว่า

ต้องการให้เป็นข่าวลือ ไม่ต้องการให้เป็นข่าวอย่างเป็นทางการ จะได้ไม่ต้องรับผิดชอบตอบคำถาม รวมทั้งปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นตามมา

บู่ บู่ บู่

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #839 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:54:47 PM »

https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/t1/1888527_823729074320646_1566923506_n.jpg

Smiley อย่าพึ่งเปิดประเด็นใหม่เลย "ขอโทษ" ประเด็นเก่าก่อนดีกว่า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 103
  พิมพ์