เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:24:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 143372 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #840 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:57:48 PM »

Smiley อย่าพึ่งเปิดประเด็นใหม่เลย "ขอโทษ" ประเด็นเก่าก่อนดีกว่า

55555   ประเด็นไหน  "ประเด็นนี้ " ได้ ป่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #841 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:58:28 PM »

55555 เอ๋าาาาา  ฮา  " จาน ถึก "  อ่ะ  ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

ยายถามว่า  หากภาระ  การส่งมอบ มันเป็นของโรงงาน ฮา
เมื่อมาถึง ท่าเรือ  เขาจะใช้ บริการ ของใคร ถ้าไม่ใช่ของ กองทัพ ก็โน่น
" Outsource "  จ้างขนส่ง ข้างนอก ฮา

พี่ถึกบอกว่า  ยังเป็นภาระของ "คนขาย" ฮา
ยายถามว่า ใช้บริการใคร  "เอกชน หรือ ใครดี" ฮา

ยายถามว่า  ถ้าเป็นของกองทัพ ก็ต้องมีตราเครื่องหมาย "กงจักร" ฮา
ถ้าไม่ใช่กองทัพ ก็ต้องเป็นตรา ของ "ขนส่ง"  ถูกมั้ย ฮา

5555 ยายพูดถึง  "ป้ายทะเบียน" ท้ายรถ อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

โอ๊ย... ไปข้างนอกเพิ่งกลับมา ทำไมมันโง่ได้ปานฉะนี้หนอ...

ภาพรวมมันมีอยู่ว่าในเมื่อของยังไม่ได้ตรวจรับ คนขายเขาจะขนส่งกันยังไงมันก็เป็นเรื่องของเขา คนซื้อแค่อำนวยความสะดวกเท่านั้น เขาจะเอารถบรรทุกสีอะไร ทะเบียนอะไรก็เป็นเรื่องของเขา... ตราบใดที่เขาไม่ทำของพัง/ไม่ผิดกฎหมายเป็นใช้ได้ทั้งนั้นแหละ คนซื้อก็อำนวยความสะดวก...

หยุมหยิม จ้องจับผิดไปเรื่อย... ขนาดประชดแดกดันว่าจะเอาชินุกหิ้วแล้ว ก็ยังไม่รู้ตัวอีกหว่า... เฮ้อ...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #842 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:59:25 PM »

ทบ. แจ้งว่า วันนี้ ( 5 กพ. ) จะเคลื่อนย้ายรถถังใหม่ จากท่าเรือ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ไปยังศูนย์การทหารม้า จ.สระบุรี

ปล. ข่าวที่ผมได้รับ อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้ โดยเฉพาะ ถ้าไม่มีใคร...ถ่ายภาพมาเป็นหลักฐานได้
      สรุป....ผมอาจจะมั้วก็ได้ครับ

Smiley ไม่มั่วหรอกครับ ถุงกล้วยแขกที่เมื่อเช้าซื้อมาก็ระบุไว้เหมือนกันส่วนที่เหลือจะทะยอยส่งมา ปี2558-2559 ไม่แน่นะวันเด็กครั้งต่อไปอาจได้ชมตัวเป็นๆ ก็ได้นะครับ

https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/t1/1888527_823729074320646_1566923506_n.jpg

มาแล้วก็ดีครับ แต่ทำไมไม่มีการแถลงข่าว ไม่มีข่าวในสื่อกระแสหลัก แต่กลับเป็นข่าวปล่อยออกมาอย่างไม่เป็นทางการ
ลักษณะนี้ผมเข้าใจได้อย่างเดียวว่า

ต้องการให้เป็นข่าวลือ ไม่ต้องการให้เป็นข่าวอย่างเป็นทางการ จะได้ไม่ต้องรับผิดชอบตอบคำถาม รวมทั้งปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นตามมา

Smiley อย่าพึ่งเปิดประเด็นใหม่เลย "ขอโทษ" ประเด็นเก่าก่อนดีกว่า

ก็ประเด็นเดิมนี่ครับเรื่องรถถัง  และผมก็ตั้งคำถาม ข้อสงสัย โดยสุจริต โปร่งใส ไม่มีอะไรต้องขอโทษ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #843 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:00:38 PM »

ต้องการให้เป็นข่าวลือ ไม่ต้องการให้เป็นข่าวอย่างเป็นทางการ จะได้ไม่ต้องรับผิดชอบตอบคำถาม รวมทั้งปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นตามมา

มันมีความเป็นไปได้... เพราะเดี๋ยวจะเจอคำถามโง่ๆ ตอบยากๆ ทำนองซื้อรถถังมาแล้ว แต่ทำไมไม่มียางอะไหล่... อ๊อกซ์...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #844 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:03:51 PM »

มันมีความเป็นไปได้... เพราะเดี๋ยวจะเจอคำถามโง่ๆ ตอบยากๆ ทำนองซื้อรถถังมาแล้ว แต่ทำไมไม่มียางอะไหล่... อ๊อกซ์...

ผมเป็นคนขี้สงสัยครับสมชาย สิ่งที่ผมยังสงสัยสมชายอยู่คือ สมชายเอาเินที่ไหนมาเล่นหุ้น จนคุยว่ามีเงินใช้จ่ายไม่อั้น ซื้อบ้านคนอื่นไปทุบเล่นได้ ผมถามว่าเงินเมียเปล่า ชายก็บอกว่าไม่ใช่ แล้วมันเงินใครล่ะ

เอาเงินใครมาเล่นหุ้นกันแน่ครับ ตกใจ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #845 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:05:58 PM »

ใครจะได้อะไร จะซื้ออะไร หน่วยงานที่ได้รับไปเกิดประโยชน์ทั้งนั้น...ผมรู้สึกยินดีทุกครั้งที่เราจัดซื้อยุทโธปกรณ์ ซื้อมาเพื่อปกป้องผืนแผ่นดินเรา...แต่การซื้อมาก็ต้องไม่มีเอี่ยว มีเปอร์เซ็นต์ และต้องเหมาะสมกระการใช้งาน...ซึ่งรถถังที่เห็นเป็นประเด็นอยู่นี่ ผมก็ว่าเหมาะสมแล้วที่จะต้องนำมาประจำการ ส่วนใครจะคิดเห็นอย่างอื่น อันนี้ก็ว่ากันไป...ขออภัยครับเพิ่งลองเข้ามากระทู้นี้ ไม่รู้ต้นสายปลายเหตุของประเด็นที่นำมาแย้งกัน ขอแสดงความเห็นแบบอยากให้มีและใช้งานครับ...ด้วยความเคารพครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hero Member

« ตอบ #846 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:08:57 PM »

ต้องการให้เป็นข่าวลือ ไม่ต้องการให้เป็นข่าวอย่างเป็นทางการ
จะได้ไม่ต้องรับผิดชอบตอบคำถาม รวมทั้งปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นตามมา

มันมีความเป็นไปได้... เพราะเดี๋ยวจะเจอคำถามโง่ๆ ตอบยากๆ
ทำนองซื้อรถถังมาแล้ว แต่ทำไมไม่มียางอะไหล่... อ๊อกซ์...

5555  " ความเห็นของนายสมชายในบอร์ดนี้
อนุญาตให้คัดลอกไปเผยแพร่ที่ใด ก็ได้  ตามสะดวก "   ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #847 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:09:29 PM »

ผมเป็นคนขี้สงสัยครับสมชาย สิ่งที่ผมยังสงสัยสมชายอยู่คือ สมชายเอาเินที่ไหนมาเล่นหุ้น จนคุยว่ามีเงินใช้จ่ายไม่อั้น ซื้อบ้านคนอื่นไปทุบเล่นได้ ผมถามว่าเงินเมียเปล่า ชายก็บอกว่าไม่ใช่ แล้วมันเงินใครล่ะ

เอาเงินใครมาเล่นหุ้นกันแน่ครับ ตกใจ

โง่ชิปเป๋ง...

บอกให้ไปอ่านกระทู้หุ้นตั้งหลายรอบแล้ว กะโหลกหนาๆ ไม่มีปัญญาอ่านทำความเข้าใจ ทั้งที่ควรจะเก็บเป็นความลับเสียด้วยซ้ำ ก็ยังเอามาสอนให้เล่นหุ้นกลางหน้าเว็บสาธารณะ... หากใครศึกษาทำตามนั้นแบบนั้นได้เป๊ะๆ ไม่มีวันขาดทุนหนักแน่ๆ...

คนที่เล่นตามนั้นเขาได้กำไรกัน 20 เปอร์เซ็นต์/เดือน โดยเฉลี่ยตลอดปี... ลงแค่ 3 แสนก็คงพอไหวมั๊ง(รถญี่ปุ่นมือ 2 หนึ่งคัน), แล้วสิ้นปีมันจะได้ 8.9 เท่า...

หากเงินแค่ 3 แสนไม่มีปัญญาหาเอาจากทรัพย์ของตัวเอง ก็ไม่ต้องไปทำอะไรแล้ว... ชงโคโง่... ชงโคโง่... ชงโคโง่ยิ่งกว่าควาย... ฮา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:14:39 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #848 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:11:04 PM »

บอกนายชงโคให้ไปใส่ Excel ดู... เอาแต่ 3 ปี แค่นี้ก็มีปัญญาซื้อบ้านนายชงโคมาทุบเล่นสบายๆ...

อยากขายก็ PM มาก็แล้วกัน... ฮา...
Hero Member

« ตอบ #849 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:15:31 PM »

บอกนายชงโคให้ไปใส่ Excel ดู... เอาแต่ 3 ปี แค่นี้ก็มีปัญญาซื้อบ้านนายชงโคมาทุบเล่นสบายๆ...

อยากขายก็ PM มาก็แล้วกัน... ฮา...

55555 แล้วบ้าน ผนังก่อบล๊อค  ไม่ฉาบ ทาสี  ติด กล้องวงจรปิด 
" แถว พางฮา " ตีราคาเท่าไหร่ อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #850 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:18:52 PM »

55555 แล้วบ้าน ผนังก่อบล๊อค  ไม่ฉาบ ทาสี  ติด กล้องวงจรปิด 
" แถว พางฮา " ตีราคาเท่าไหร่ อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

บ้านใครหว่า แถวพังงา... ยายบ๊าบนี่แกว่งปากหาซีนต้นไปถึงโน่นเลยวุ๊ย...
Hero Member

« ตอบ #851 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:21:11 PM »

บ้านใครหว่า แถวพังงา... ยายบ๊าบนี่แกว่งปากหาซีนต้นไปถึงโน่นเลยวุ๊ย...

5555  เดี๋ยวก็มา  แกชอบมาตอน "ชนะ"  ง่ะ ฮา  ขำก๊าก

พี่  " แป้งเปียก "  งัย อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #852 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:23:29 PM »

5555 เอ้อออ... แล้วบ้าน  " สมชาย "  ขายเท่าไหร่ อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

ถ้าาขาย  "ไม่แพง"  ยายจะซื้อ คนละครึ่ง กับพี่ ชงโค อ่ะ ฮา

55555 อย่าขายแพงนะ   ยายจะซื้อ สำหรับเรา  "สองคน" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #853 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:27:34 PM »

ทบ. แจ้งว่า วันนี้ ( 5 กพ. ) จะเคลื่อนย้ายรถถังใหม่ จากท่าเรือ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ไปยังศูนย์การทหารม้า จ.สระบุรี

ปล. ข่าวที่ผมได้รับ อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้ โดยเฉพาะ ถ้าไม่มีใคร...ถ่ายภาพมาเป็นหลักฐานได้

กับคนจำพวกนี้อาจแย่กว่านั้นครับ

อาจโดนลากแถกกกกกกกไปถึงขั้นว่าท่านINFANTRYไม่ใช่ทหารจริงๆ และถ้าเถียงเขาต่อ ก็เตรียมสำเนาบัตรประชาชนกับสูติบัตรไว้ได้เลย....อาจต้องพิสูจน์ทราบให้ได้ว่าท่านเป็นคนไทย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

+1ครับ  หลงรัก

จริงๆแล้ว ผมไม่ค่อยใส่ใจกับคนประเภทนั้นหรอกครับ
แค่ต้องการ แลกเปลี่ยนข้อมูล กับ พี่ๆ เพื่อนๆ ส่วนใหญ่ในนี้เท่านั้นครับ ไหว้

ท่าเรือจุกเสม็ดกับท่าเรือสัตหีบมันที่เดียวกันไม่ใช่เหรอครับพี่  

ว่าแต่ผมได้ข่าวว่าไปตรวจรับที่สระบุรีแล้วไปประจำการที่ปราจีนจริงหรือเปล่าครับ
ตัวท่าเรือไม่ได้ระบุครับ ระบุเฉพาะที่ตั้งของอำเภอครับ
ส่วนที่ไป ศูนย์การทหารม้า จ.สระบุรี เพราะที่นั่น....ถือเป็นหัวหน้าเหล่าสายวิทยาการ ของทหารม้าครับ
ก่อนที่จะแจกจ่ายให้ หน่วยใช้ต่อไปครับ

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #854 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:31:34 PM »

Smiley ไม่มั่วหรอกครับ ถุงกล้วยแขกที่เมื่อเช้าซื้อมาก็ระบุไว้เหมือนกันส่วนที่เหลือจะทะยอยส่งมา ปี2558-2559 ไม่แน่นะวันเด็กครั้งต่อไปอาจได้ชมตัวเป็นๆ ก็ได้นะครับ

ขอบคุณ....คุณวัฒน์ครับ
แต่แน่ใจนะครับว่า....ไม่ใช่....รถเกี่ยวข้าว คิก คิก
ขอโทษครับ....สงสัยผมจะได้รับเชื้ออะไรเข้าไปไม่ทราบ

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 103
  พิมพ์