เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:13:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 56 57 58 [59] 60 61 62 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142290 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #870 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:03:10 PM »

ทหารไทยถ้ารบเก่งเหมือนฝีปากก้ดีนะครับ โจรใต้ เขมร มันจะได้ยำเกรงเรามั่ง โฮ่ๆๆ
ทุกวันนี้ดูทุเรียนเป็นรึเปล่าครับ  เคาะดูว่ามันสุกหรือมันอ่อน รบๆกันอยู่เด๊๋ยวไปแจกให้ทหารลาว เขมร กิน แล้วกลายเป็นทุเรียนอ่อน กลัวจะโดนเขมรมันเอาทุเรียนขว้างหัวน่ะครับ Grin

ภาพทีเอามามันไม่สามารถพิสูจน์ ยืนยัน อะไรได้เลยครับ รถอะไไที่คลุมไว้ จะไปไหน เมื่อไหร่ ไม่มีใครรู้
ผมถึงบอกไงครับ ตราบใดที่ยังไม่มีการแถลงข่าวอย่างเป็นทางการเพื่อให้ตรวจสอบ ซักถามได้ ทุกอย่างที่ปล่อยออกมาก็แค่ข่าวลือ เป็นการปล่อยข่าวลือแบบเป็นขั้นเป็นตอน

ทำไมไม่ทำให้โปร่งใส ชัดเจน  Cool

นั้นสิ...รถอะไรหว่า จินตนาการกันไปเอง อุปทานหมู่ เอิ๊ก เอิ๊ก
ภาพรถถังที่ไหนจะมาอยู่บนถุงกล้วยแขก มันต้องเป็นรถเกี่ยวข้าวแน่ๆ

มั่วไม่พอ โง่อีกต่างหาก  ขำก๊าก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #871 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:05:17 PM »

ทหารไทยถ้ารบเก่งเหมือนฝีปากก้ดีนะครับ โจรใต้ เขมร มันจะได้ยำเกรงเรามั่ง โฮ่ๆๆ
ทุกวันนี้ดูทุเรียนเป็นรึเปล่าครับ  เคาะดูว่ามันสุกหรือมันอ่อน รบๆกันอยู่เด๊๋ยวไปแจกให้ทหารลาว เขมร กิน แล้วกลายเป็นทุเรียนอ่อน กลัวจะโดนเขมรมันเอาทุเรียนขว้างหัวน่ะครับ Grin

ภาพทีเอามามันไม่สามารถพิสูจน์ ยืนยัน อะไรได้เลยครับ รถอะไไที่คลุมไว้ จะไปไหน เมื่อไหร่ ไม่มีใครรู้
ผมถึงบอกไงครับ ตราบใดที่ยังไม่มีการแถลงข่าวอย่างเป็นทางการเพื่อให้ตรวจสอบ ซักถามได้ ทุกอย่างที่ปล่อยออกมาก็แค่ข่าวลือ เป็นการปล่อยข่าวลือแบบเป็นขั้นเป็นตอน

ทำไมไม่ทำให้โปร่งใส ชัดเจน  Cool

แหม่........... หน้าคอมนี่เจ๋งจังเลยนะ  อยากรู้มากเลยว่าถ้าอยู่ต่อหน้าจะได้แบบนี้หรือเปล่า

โดนไอ้โอ๊บแหง...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #872 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:13:22 PM »

ทบ. แจ้งว่า วันนี้ ( 5 กพ. ) จะเคลื่อนย้ายรถถังใหม่ จากท่าเรือ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ไปยังศูนย์การทหารม้า จ.สระบุรี

ปล. ข่าวที่ผมได้รับ อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้ โดยเฉพาะ ถ้าไม่มีใคร...ถ่ายภาพมาเป็นหลักฐานได้
      สรุป....ผมอาจจะมั้วก็ได้ครับ

ท่าเรือจุกเสม็ดกับท่าเรือสัตหีบมันที่เดียวกันไม่ใช่เหรอครับพี่ 

ว่าแต่ผมได้ข่าวว่าไปตรวจรับที่สระบุรีแล้วไปประจำการที่ปราจีนจริงหรือเปล่าครับ

เขาบอกว่าจะไปอยู่ที่ พล.ร.2รอ.ปราจีนบุรี ครับ  Smiley

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #873 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:13:54 PM »

การตรวจรับยุทโธปกรณ์ของ ทบ. ต้องมีสถานที่ เวลา นัดหมายแน่นอน จากคณะกรรมการตรวจรับครับ ซึ่งกำหนดเป็นคำสั่ง ทบ. โดยสายงานส่งกำลังบำรุง ซึ่งจะต้องมีการกำหนดคู่มือการตรวจรับอย่างละเอียด

ที่ไหนๆเขาก็กำหนดแบบนี้ครับ(ส่วนใหญ่) แม้แต่ภาคเอกชน

ไม่มีใครเขาไปเซ็นต์รับกันที่ท่าเรือหรอกครับ(ปัญญาอ่อนเปล่าๆ) เจ้าหน้าที่ที่ไปรับยุทโธปกรณ์ที่ท่าเรือส่วนไปเพื่ออำนวยความสะดวกในการขนส่ง นำเข้าและไปสังเกตุการณ์เท่านั้น ซึ่งในภาพผมชอบผู้ถ่ายนะ ที่เขาไม่ถ่ายให้เห็นตัวเจ้าหน้าที่ของกองทัพ ถือว่าให้เกียรติ และปฎิบัติไปตามมารยาท เว้นแต่ตัวเจ้าหน้าที่ยินยอม รวมทั้งผู้ถ่ายอาจจะถ่ายมาแต่ไม่นำลงในเวปสาธารณะ

เรื่องแบบนี้ คิดได้ไม่ยากครับ

เห็นด้วยเรื่องระเบียบการตรวจรับครับ แต่ไม่เห็นด้วยที่ว่าการถ่ายไม่ให้เห็นตัว จนท.กองทัพคือการให้เกียรติ น่าจะเป็นการทำตามคำสั่งมากกว่า ว่า อย่าถ่ายให้ติดตรูนะเฟ้ย วันหน้าเกิดอะไรขึ้น ตรูจะได้พูดได้ว่าตรูไม่เกี่ยว ตรูไม่รู้ ตรูไม่เห็น

อยู่ดีๆไม่ได้รับอนุญาต คงไปถ่ายไว้ไม่ได้หรอกครับ คิก คิก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #874 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:14:05 PM »

ทบ. แจ้งว่า วันนี้ ( 5 กพ. ) จะเคลื่อนย้ายรถถังใหม่ จากท่าเรือ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ไปยังศูนย์การทหารม้า จ.สระบุรี

ปล. ข่าวที่ผมได้รับ อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้ โดยเฉพาะ ถ้าไม่มีใคร...ถ่ายภาพมาเป็นหลักฐานได้
      สรุป....ผมอาจจะมั้วก็ได้ครับ

ท่าเรือจุกเสม็ดกับท่าเรือสัตหีบมันที่เดียวกันไม่ใช่เหรอครับพี่  

ว่าแต่ผมได้ข่าวว่าไปตรวจรับที่สระบุรีแล้วไปประจำการที่ปราจีนจริงหรือเปล่าครับ

เขาบอกว่าจะไปอยู่ที่ พล.ร.2รอ.ปราจีนบุรี ครับ  Smiley

ขอบคุณครับพี่
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #875 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:15:34 PM »

ทุกวันนี้ดูทุเรียนเป็นรึเปล่าครับ  เคาะดูว่ามันสุกหรือมันอ่อน รบๆกันอยู่เด๊๋ยวไปแจกให้ทหารลาว เขมร กิน แล้วกลายเป็นทุเรียนอ่อน กลัวจะโดนเขมรมันเอาทุเรียนขว้างหัวน่ะครับ Grin

ทำไมไม่ทำให้โปร่งใส ชัดเจน  Cool

แหม่........... หน้าคอมนี่เจ๋งจังเลยนะ  อยากรู้มากเลยว่าถ้าอยู่ต่อหน้าจะได้แบบนี้หรือเปล่า

ทำเป็นพูดดี ระวังเจอ ปปง. เถอะ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #876 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:17:41 PM »

เข้ากระทู้นี้สนุกครับ หลากหลายเรื่อง คิก คิก

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #877 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:19:28 PM »

การตรวจรับยุทโธปกรณ์ของ ทบ. ต้องมีสถานที่ เวลา นัดหมายแน่นอน จากคณะกรรมการตรวจรับครับ ซึ่งกำหนดเป็นคำสั่ง ทบ. โดยสายงานส่งกำลังบำรุง ซึ่งจะต้องมีการกำหนดคู่มือการตรวจรับอย่างละเอียด

ที่ไหนๆเขาก็กำหนดแบบนี้ครับ(ส่วนใหญ่) แม้แต่ภาคเอกชน

ไม่มีใครเขาไปเซ็นต์รับกันที่ท่าเรือหรอกครับ(ปัญญาอ่อนเปล่าๆ) เจ้าหน้าที่ที่ไปรับยุทโธปกรณ์ที่ท่าเรือส่วนไปเพื่ออำนวยความสะดวกในการขนส่ง นำเข้าและไปสังเกตุการณ์เท่านั้น ซึ่งในภาพผมชอบผู้ถ่ายนะ ที่เขาไม่ถ่ายให้เห็นตัวเจ้าหน้าที่ของกองทัพ ถือว่าให้เกียรติ และปฎิบัติไปตามมารยาท เว้นแต่ตัวเจ้าหน้าที่ยินยอม รวมทั้งผู้ถ่ายอาจจะถ่ายมาแต่ไม่นำลงในเวปสาธารณะ

เรื่องแบบนี้ คิดได้ไม่ยากครับ

เห็นด้วยเรื่องระเบียบการตรวจรับครับ แต่ไม่เห็นด้วยที่ว่าการถ่ายไม่ให้เห็นตัว จนท.กองทัพคือการให้เกียรติ น่าจะเป็นการทำตามคำสั่งมากกว่า ว่า อย่าถ่ายให้ติดตรูนะเฟ้ย วันหน้าเกิดอะไรขึ้น ตรูจะได้พูดได้ว่าตรูไม่เกี่ยว ตรูไม่รู้ ตรูไม่เห็น

อยู่ดีๆไม่ได้รับอนุญาต คงไปถ่ายไว้ไม่ได้หรอกครับ คิก คิก

ผมอนุมานไปตามความน่าจะเป็นและเป็นไปได้ เท่านั้น

ไม่มี"อคติ" อะไรทั้งสิ้น  เรื่องแบบนี้จะตีประเด็นไปยังไงมันได้ทั้งนั้นครับ แล้วแต่ความเห็นส่วนตัวของแต่ละท่าน

ทั้งนี้คงขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณ ตรรกะ ความคิดความอ่านเป็นบุคคลๆไป

คนอ่าน คนเสพย์ข้อมูลที่กล่าวๆกันมา  เขาตีความเจตนา และ วัตถุประสงค์ของความเห็นนั้นๆออกครับ

คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #878 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:24:12 PM »

อ่านกระทู้นี้สนุกดีครับ หายซีเรียส
 Grin Grin

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #879 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:24:53 PM »

แหม่........... หน้าคอมนี่เจ๋งจังเลยนะ  อยากรู้มากเลยว่าถ้าอยู่ต่อหน้าจะได้แบบนี้หรือเปล่า

ทำเป็นพูดดี ระวังเจอ ปปง. เถอะ

กลัวจะโดน ปลย. ซะเองนิ
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #880 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:29:46 PM »

เรื่องกฏระเบียบการส่งมอบผมก็เห็นตามคุณมะขิ่นครับ ผมก็แสดงความเห็นไปแล้วว่า ทบ.ยังไม่ได้รับมอบ  รถถังอาจจะเดินทางมาถึงแล้ว ที่ผมสงสัยคือมาถึงแล้ว ยังไม่รับมอบ ก็ไม่แปลก ว่ากันไปตามกระบวนการ

แต่ทำไมต้องมีการปล่อยข่าวลือ ให้มีความสับสน เป็นเหตุให้ผมต้องวิจารณ์ด้วยล่ะ ภาพมันหลุดมาจากฐานทัพจุกเสม็ด ถ้าทหารไม่ต้องการให้เป็นข่าวหรือมีภาพเผยแพร่ มันหลุดออกมาไม่ได้หรอกครับ

แต่พอหลุดออกมาได้ กลับไม่ยอมมีข่าวอย่างเป็นทางการ มันน่าสงสัยมั๊ยล่ะครับ

เมื่อเกือบยี่สิบปีที่แล้ว..ผมเคยทำงานที่บริษัทขายรถยนต์แห่งหนึ่ง..บริษัทผมเป็นผู้ชนะในการประกวดราคารถยนต์ของหน่วยงานตำรวจทางหลวง รถหลายร้อยคันนะ...รถยนต์ดังกล่าวต้องนำเข้าจากต่างประเทศ...แล้วค่อยมาติดไซเรนและอุปกรณ์เสริมในไทย...ตอนรถยนต์มาถึงที่ท่าเรือ..ผมในฐานะหัวหน้าฝ่ายบัญชีต้นทุน..คนของบริษัทนำเข้า..ต้องไปตรวจรับที่ท่าเรือ...ในการตรวจรับบริษัทฯ ต้องเชิญตัวแทนหน่วยงานตำรวจซึ่งเป็นคู่สัญญาไปร่วมสังเกตุการณ์ด้วย...แค่สังเกตุการณ์นะครับยังไม่ได้ทำการตรวจรับ...เนื่องจากยังไม่ได้ตบแต่งใส่อุปกรณ์ส่วนควบ...จนท.ตำรวจก็มีการถ่ายรูปกันเยอะแยะ  ดูโน่นเปิดนี่...แล้วก็กลับกันไป

เหตุผลที่ตำรวจเขาไม่มีข่าวออกมาก็คือ..มันยังไม่เรียบร้อย...มันยังอยู่ในสภาพยังไม่พร้อมที่จะส่งมอบ...ก็แค่มาร่วมสังเกตุการณ์ว่าของมาถึงแล้ว...อีกอย่างก็คือ การเป็นข่าวก่อนถึงเวลาที่สมควร..เป็นเหตุหนึ่งที่จะต้องมีคนคอยวิจารณ์โน่นนี่....เอาไว้พร้อมทุกอย่าง...ค่อยเป็นข่าว..ภาพมันจะดูดีกว่า

ขอบคุณครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #881 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:31:06 PM »

โห... ขี้อิจฉาควันออกตาฉุยๆ...

เดี๋ยวนี้เขาก้าวหน้า ระบบคอมพิวเตอร์มันเชื่อมโยงถึงกันหมดตั้งแต่แบ็งค์ โบรคเกอร์ คีย์ ID แผล็บเดียวเจอรายการซื้อขายยาวหลายหน้ากระดาษ... หาก ปปง. มาก็คงจะมาถามวิธีเล่นหุ้นมั๊งงงง ก็จะบอกให้มาดูที่กระทู้หุ้นใน อวป. ... ฮา...

มีแต่โจรโง่ขี้อิจฉานายชงโคแหละ จนป่านนี้ยังไม่รู้จักไปขวนขวายทำความเข้าใจ... ขนาดใจกว้าง Post วิธีเล่นหุ้นบนหน้าเว็บสาธารณะขนาดนี้ นายชงโคยังนึกไม่ออกเล๊ย โง่ มากๆ...
Ball77 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #882 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:33:16 PM »

เห็นผลงานคุณชงโคตาม จนรถถังมาแล้ว
ฝากตามแทบเลทด้วยจัดซื้อกันยังไงทำไมถึงยังไม่มา   ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #883 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:36:38 PM »

เห็นผลงานคุณชงโคตาม จนรถถังมาแล้ว
ฝากตามแทบเลทด้วยจัดซื้อกันยังไงทำไมถึงยังไม่มา   ไหว้

เรื่องทำไมไม่ขายข้าวด้วยซิครับ... ฮา...
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #884 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:42:33 PM »

ปราจีนฯอยู่ที่มองโกเลียในหรือเปล่าคุณอั้ม?

ผมจำลองสถานการณ์ให้ซ้อมรับมือพวกทำตัวเป็นไอ้โง่ สันดานสถุลหน่ะ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่ามั่วดิพี่จ้าว ปราจีนอยู่แถวธิเบตต่างหาก

ซ้อมด้วย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อยู่ติดเขมรนะhaha

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 ... 56 57 58 [59] 60 61 62 ... 103
  พิมพ์