เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:19:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142543 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #885 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 04:56:48 PM »

เห็นผลงานคุณชงโคตาม จนรถถังมาแล้ว
ฝากตามแทบเลทด้วยจัดซื้อกันยังไงทำไมถึงยังไม่มา   ไหว้

เรื่องทำไมไม่ขายข้าวด้วยซิครับ... ฮา...

เห็นผลงานคุณชงโคตาม จนรถถังมาแล้ว
ฝากตามแทบเลทด้วยจัดซื้อกันยังไงทำไมถึงยังไม่มา   ไหว้

คือ ผมเป็นเสื้อแดงน่ะครับ ผมรักทักษิณ ผมชอบยิ่งลักษณ์ ไม่อยากถามอะไรที่กระเทือนไปถึงท่านทั้งสอง Cool
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #886 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 05:02:14 PM »

ทบ. แจ้งว่า วันนี้ ( 5 กพ. ) จะเคลื่อนย้ายรถถังใหม่ จากท่าเรือ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ไปยังศูนย์การทหารม้า จ.สระบุรี

ปล. ข่าวที่ผมได้รับ อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้ โดยเฉพาะ ถ้าไม่มีใคร...ถ่ายภาพมาเป็นหลักฐานได้
      สรุป....ผมอาจจะมั้วก็ได้ครับ

Smiley ไม่มั่วหรอกครับ ถุงกล้วยแขกที่เมื่อเช้าซื้อมาก็ระบุไว้เหมือนกันส่วนที่เหลือจะทะยอยส่งมา ปี2558-2559 ไม่แน่นะวันเด็กครั้งต่อไปอาจได้ชมตัวเป็นๆ ก็ได้นะครับ

ขอบคุณ....คุณวัฒน์ครับ
แต่แน่ใจนะครับว่า....ไม่ใช่....รถเกี่ยวข้าว คิก คิก
ขอโทษครับ....สงสัยผมจะได้รับเชื้ออะไรเข้าไปไม่ทราบ

ทหารไทยถ้ารบเก่งเหมือนฝีปากก้ดีนะครับ โจรใต้ เขมร มันจะได้ยำเกรงเรามั่ง โฮ่ๆๆ
ทุกวันนี้ดูทุเรียนเป็นรึเปล่าครับ  เคาะดูว่ามันสุกหรือมันอ่อน รบๆกันอยู่เด๊๋ยวไปแจกให้ทหารลาว เขมร กิน แล้วกลายเป็นทุเรียนอ่อน กลัวจะโดนเขมรมันเอาทุเรียนขว้างหัวน่ะครับ Grin

ภาพทีเอามามันไม่สามารถพิสูจน์ ยืนยัน อะไรได้เลยครับ รถอะไไที่คลุมไว้ จะไปไหน เมื่อไหร่ ไม่มีใครรู้
ผมถึงบอกไงครับ ตราบใดที่ยังไม่มีการแถลงข่าวอย่างเป็นทางการเพื่อให้ตรวจสอบ ซักถามได้ ทุกอย่างที่ปล่อยออกมาก็แค่ข่าวลือ เป็นการปล่อยข่าวลือแบบเป็นขั้นเป็นตอน

ทำไมไม่ทำให้โปร่งใส ชัดเจน  Cool

อย่าทะลึ่ง.....

ผมไม่ได้คุยกับคุณ....อย่าร้อนตัว

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #887 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 05:02:45 PM »

ทหารไทยถ้ารบเก่งเหมือนฝีปากก้ดีนะครับ โจรใต้ เขมร มันจะได้ยำเกรงเรามั่ง โฮ่ๆๆ
ทุกวันนี้ดูทุเรียนเป็นรึเปล่าครับ  เคาะดูว่ามันสุกหรือมันอ่อน
รบๆกันอยู่เด๊๋ยวไปแจกให้ทหารลาว เขมร กิน
แล้วกลายเป็นทุเรียนอ่อน กลัวจะโดนเขมรมันเอาทุเรียนขว้างหัวน่ะครับ Grin

ภาพทีเอามามันไม่สามารถพิสูจน์ ยืนยัน อะไรได้เลยครับ
รถอะไไที่คลุมไว้ จะไปไหน เมื่อไหร่ ไม่มีใครรู้
ผมถึงบอกไงครับ ตราบใดที่ยังไม่มีการแถลงข่าวอย่างเป็นทางการ
เพื่อให้ตรวจสอบ ซักถามได้ ทุกอย่างที่ปล่อยออกมาก็แค่ข่าวลือ
เป็นการปล่อยข่าวลือแบบเป็นขั้นเป็นตอน

ทำไมไม่ทำให้โปร่งใส ชัดเจน  Cool

แหม่........... หน้าคอมนี่เจ๋งจังเลยนะ 
อยากรู้มากเลยว่าถ้าอยู่ต่อหน้าจะได้แบบนี้หรือเปล่า

โดนไอ้โอ๊บแหง...

55555  เห็นมะ   ประเทศทีี่ไม่เป็น  "ประชาธิปไตย"  เนีย  ฮา ตกใจ

ยังมีบุคคล  กลุ่มหนึ่ง  "หลงใหล" เป็นโรค แพ้เครื่องแบบ อยู่อีก อ่ะ ฮา เศร้า

ไม่มีร๊อส์ อย่างเรื่องที่ว่านั่น อ่ะ ฮา  แบร่

เอ้.......หรือไม่แน่  เพราะยายเคยเขียน ไว้เว่ ฮา  เศร้า งอน

5555  มีอาชีพ  เป็นทหาร  หรือ  เป็น ทหาร อาชีพ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #888 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 05:13:21 PM »

รถเกี่ยวข้าวครับ  คิก คิก

เครดิตเพื่อนส่งมาให้จากในLINE ครับ

น่าจะถ่ายแถวๆยูเครน....
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #889 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 05:15:08 PM »

คือ ผมเป็นเสื้อแดงน่ะครับ ผมรักทักษิณ ผมชอบยิ่งลักษณ์ ไม่อยากถามอะไรที่กระเทือนไปถึงท่านทั้งสอง Cool

บอกอย่างนี้ซะทีแรกก้อคงไม่ต่อความยาว...มิน่าอ่านหลายบรรทัดไม่เข้าใจ ต่อไปจะเขียนให้สั้นๆ   คิก คิก

จะบอกให้...สู้ยายนู๋ก้อไม่ได้ ตอนนี้ 5 บรรทัดสบายๆ  ขำก๊าก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #890 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 05:33:19 PM »

ขับ C W210 ตามถ่ายกันเลยทีเดียว
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #891 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 06:12:52 PM »

ขับเบนพวงมาลัยซ้าย หรือโสดกันแน่
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #892 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 06:24:22 PM »

ขับเบนพวงมาลัยซ้าย หรือโสดกันแน่

ทำไมล่ะครับท่านเนโร  กำลังสงสัยว่าคนขับถ่ายรูปยังไงอยู่หรือ???
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #893 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 06:40:39 PM »

การตรวจรับยุทโธปกรณ์ของ ทบ. ต้องมีสถานที่ เวลา นัดหมายแน่นอน จากคณะกรรมการตรวจรับครับ ซึ่งกำหนดเป็นคำสั่ง ทบ. โดยสายงานส่งกำลังบำรุง ซึ่งจะต้องมีการกำหนดคู่มือการตรวจรับอย่างละเอียด

ที่ไหนๆเขาก็กำหนดแบบนี้ครับ(ส่วนใหญ่) แม้แต่ภาคเอกชน

ไม่มีใครเขาไปเซ็นต์รับกันที่ท่าเรือหรอกครับ(ปัญญาอ่อนเปล่าๆ) เจ้าหน้าที่ที่ไปรับยุทโธปกรณ์ที่ท่าเรือส่วนไปเพื่ออำนวยความสะดวกในการขนส่ง นำเข้าและไปสังเกตุการณ์เท่านั้น ซึ่งในภาพผมชอบผู้ถ่ายนะ ที่เขาไม่ถ่ายให้เห็นตัวเจ้าหน้าที่ของกองทัพ ถือว่าให้เกียรติ และปฎิบัติไปตามมารยาท เว้นแต่ตัวเจ้าหน้าที่ยินยอม รวมทั้งผู้ถ่ายอาจจะถ่ายมาแต่ไม่นำลงในเวปสาธารณะ

เรื่องแบบนี้ คิดได้ไม่ยากครับ

เห็นด้วยเรื่องระเบียบการตรวจรับครับ แต่ไม่เห็นด้วยที่ว่าการถ่ายไม่ให้เห็นตัว จนท.กองทัพคือการให้เกียรติ น่าจะเป็นการทำตามคำสั่งมากกว่า ว่า อย่าถ่ายให้ติดตรูนะเฟ้ย วันหน้าเกิดอะไรขึ้น ตรูจะได้พูดได้ว่าตรูไม่เกี่ยว ตรูไม่รู้ ตรูไม่เห็น

อยู่ดีๆไม่ได้รับอนุญาต คงไปถ่ายไว้ไม่ได้หรอกครับ คิก คิก
        เวรและ
ตรวจรับพัสดุมาหลายรายการ
ตรวจรับอาคาร ก็หลายหลังถ่ายรูปไว้บานเลย
ถ้ามีปัญหาขึ้นมาซวยแน่ ๆ ต้องแอบไปทำลายรูปถ่ายทิ้งให้หมดเสียแล้ว ตกใจ ตกใจ ตกใจ
        ขอบคุณ ครับ ท่านแคนดิเดท รมต.กห. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #894 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 06:50:40 PM »

ยูเครนมีรถเหมือนบ้านเราเลยเนอะ คิก คิก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #895 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:10:21 PM »

ขับ C W210 ตามถ่ายกันเลยทีเดียว

คุณอั้มดูทีครับ ว่า MB ของแท้ใช่ไหมครับ... ฮา...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #896 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:12:56 PM »

อืม....!
ผมว่ามันไม่น่าจะใช่
มิตซูบิชินะครับ พี่สมชาย....เอ้า....ฮา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #897 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:15:24 PM »

ทบ. แจ้งว่า วันนี้ ( 5 กพ. ) จะเคลื่อนย้ายรถถังใหม่ จากท่าเรือ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ไปยังศูนย์การทหารม้า จ.สระบุรี

ปล. ข่าวที่ผมได้รับ อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้ โดยเฉพาะ ถ้าไม่มีใคร...ถ่ายภาพมาเป็นหลักฐานได้

Smiley ไม่มั่วหรอกครับ ถุงกล้วยแขกที่เมื่อเช้าซื้อมาก็ระบุไว้เหมือนกันส่วนที่เหลือจะทะยอยส่งมา ปี2558-2559 ไม่แน่นะวันเด็กครั้งต่อไปอาจได้ชมตัวเป็นๆ ก็ได้นะครับ

แต่แน่ใจนะครับว่า....ไม่ใช่....รถเกี่ยวข้าว คิก คิก
ขอโทษครับ....สงสัยผมจะได้รับเชื้ออะไรเข้าไปไม่ทราบ

ทุกวันนี้ดูทุเรียนเป็นรึเปล่าครับ  เคาะดูว่ามันสุกหรือมันอ่อน รบๆกันอยู่เด๊๋ยวไปแจกให้ทหารลาว เขมร กิน แล้วกลายเป็นทุเรียนอ่อน กลัวจะโดนเขมรมันเอาทุเรียนขว้างหัวน่ะครับ Grin

ภาพทีเอามามันไม่สามารถพิสูจน์ ยืนยัน อะไรได้เลยครับ รถอะไไที่คลุมไว้ จะไปไหน เมื่อไหร่ ไม่มีใครรู้
ผมถึงบอกไงครับ ตราบใดที่ยังไม่มีการแถลงข่าวอย่างเป็นทางการเพื่อให้ตรวจสอบ ซักถามได้ ทุกอย่างที่ปล่อยออกมาก็แค่ข่าวลือ เป็นการปล่อยข่าวลือแบบเป็นขั้นเป็นตอน

อย่าทะลึ่ง.....

ผมไม่ได้คุยกับคุณ....อย่าร้อนตัว

คุณเหน็บคนอื่นก่อน พอถูกเหน็บกลับ ก็ว่าคนอื่นทะลึ่ง คุณทะลึ่งเองก่อนนะครับ ไม่อยากถูกเหน็บก็อย่าเหน็บคนอื่นสิ

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #898 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:19:35 PM »

แหม่........... หน้าคอมนี่เจ๋งจังเลยนะ  อยากรู้มากเลยว่าถ้าอยู่ต่อหน้าจะได้แบบนี้หรือเปล่า

โดนไอ้โอ๊บแหง...

ทำเป็นพูดดี ระวังเจอ ปปง. เถอะ

กลัวจะโดน ปลย. ซะเองนิ

ปลย. เอาไว้ใช้กับพลเรือนในประเทศตัวเองงั๊นหรือครับ
กร่างกับคนในชาติ ขี้ขลาดกับศัตรู อายสุนัขมันบ้าง
 Angry
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #899 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:25:57 PM »

....รายการนี้ ไม่เป็นการสร้างภาพขั้นเทพ ก็เป็น แถขั้นเทพ ....  อีกไม่กี่วันก็รู้ครับ ....  Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 103
  พิมพ์