เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:15:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142925 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #915 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:38:30 PM »

ยิ่งดูพฤติกรรมยิ่งอยากรู้

คนนิสัย+บุคลิกแบบนี้ เท่าที่พบมามักเป็นพวกเกาะพ่อเกาะแม่กินยันตัวแก่
ดีหน่อยก็แค่หาได้ไม่พอกินแย่หน่อยก็เกาะกินเอาดื้อๆ
จะเกาะกินไปเรื่อยๆจนพ่อแม่ตายทิ้งหรือหมดตัวถึงจะสิ้นกรรม

คุณชงโคใช่หรือเปล่าช่วยมาเฉลยให้หน่อย จะเก็บเข้าคลังข้อมูล
เผื่อผมเข้าใจผิดจะได้จำไว้ว่าไม่จำเป็นต้องเป็นเยี่ยงนี้เสมอไป

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #916 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:41:15 PM »

มาถึงค่ายแล้วครับ

http://pantip.com/topic/31616958
น่าจะเป็นค่ายในยูเครน คิก คิก

ก็มีแต่รูปคนงานเหมือนเดิม ไม่มีรูปทหารที่เกี่ยวข้องเลย ชุดที่ไปยูเครนยังมีถ่ายรูปคู่กับรถ
ทำไมมาถึงเมืองไทย ไม่ยอมมีรูปทหารเลยครับ มันแปลกๆอยู่นา แล้วก็ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแล้ว ตั้งแต่ท่าเรือ

ยังไม่ส่งมอบอย่างเป็นทางการ  จำเป็นต้องมีทหารด้วยเหรอ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #917 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:42:19 PM »

ทหารไทยถ้ารบเก่งเหมือนฝีปากก้ดีนะครับ โจรใต้ เขมร มันจะได้ยำเกรงเรามั่ง โฮ่ๆๆ
ทุกวันนี้ดูทุเรียนเป็นรึเปล่าครับ  เคาะดูว่ามันสุกหรือมันอ่อน รบๆกันอยู่เด๊๋ยวไปแจกให้ทหารลาว เขมร กิน แล้วกลายเป็นทุเรียนอ่อน กลัวจะโดนเขมรมันเอาทุเรียนขว้างหัวน่ะครับ Grin

ภาพทีเอามามันไม่สามารถพิสูจน์ ยืนยัน อะไรได้เลยครับ รถอะไไที่คลุมไว้ จะไปไหน เมื่อไหร่ ไม่มีใครรู้
ผมถึงบอกไงครับ ตราบใดที่ยังไม่มีการแถลงข่าวอย่างเป็นทางการเพื่อให้ตรวจสอบ ซักถามได้ ทุกอย่างที่ปล่อยออกมาก็แค่ข่าวลือ เป็นการปล่อยข่าวลือแบบเป็นขั้นเป็นตอน

ทำไมไม่ทำให้โปร่งใส ชัดเจน  Cool

พูดแบบนี้มีเชื้อสายไทยกี่เปอร์เซ็นต์ครับ?

เคยรับรู้ไหม ว่าในรอบ20ปีมานี้ชายแดนไทยมีการปะทะมาแล้วกี่ครั้ง พม่ามีกำลังทหาร-อาุธเท่าไหร่ , เขมรกับลาวรบกับเราทีมีกำลังทหารเวียตนามมาสวมรอยศึกละเท่าไหร่ เวียตนามมีทหารและอาวุธมากกว่าเรากี่เท่า?

ชอบพูดจาเหมือนลูกเจ๊กเอ็นทรานซ์ไม่ติดอยู่เรื่อย  ยี๊

ลูกเจ๊กเอนไม่ติดแล้วเค้าเป็นไงกันเหรอครับ  ไม่ติดก็ไปเรียนรามหรือ ม.เอกชนได้นี่ครับ
หรือไม่เตี่ยเค้าก็ส่งไปนอกกัน
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #918 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:42:40 PM »

http://pantip.com/topic/31616958

ก็มีแต่รูปคนงานเหมือนเดิม ไม่มีรูปทหารที่เกี่ยวข้องเลย ชุดที่ไปยูเครนยังมีถ่ายรูปคู่กับรถ
ทำไมมาถึงเมืองไทย ไม่ยอมมีรูปทหารเลยครับ มันแปลกๆอยู่นา แล้วก็ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแล้ว ตั้งแต่ท่าเรือ

สงสัยต้องปูพรมแดง ลอดซุ้มกระบี่ให้ดูถึงจะเชื่อ....

Hero Member

« ตอบ #919 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:45:03 PM »

ยังไม่ส่งมอบอย่างเป็นทางการ  จำเป็นต้องมีทหารด้วยเหรอ   คิก คิก

55555  แม๊..... ลำ  เอ้ย  คันละ  " ร้อยกว่าล้าน"  น๊าาาา ฮาาาาา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำมัย "คนซื้อ"  ใจจืด ใจดำ  ไม่ดูดี กับสินค้าเลยอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  ยายสงสัย  พี่  "แป้งเปียก"  เป็นพวก แพ้เครื่องแบบ เหมือนจานโฉมชาย (ฮา) อ่ะ 5555 แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #920 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:46:09 PM »

ยิ่งดูพฤติกรรมยิ่งอยากรู้

คนนิสัย+บุคลิกแบบนี้ เท่าที่พบมามักเป็นพวกเกาะพ่อเกาะแม่กินยันตัวแก่ ดีหน่อยก็แค่หาได้ไม่พอกินแย่หน่อยก็เกาะกินเอาดื้อๆ จะเกาะกินไปเรื่อยๆจนพ่อแม่ตายทิ้งหรือหมดตัวถึงจะสิ้นกรรม

คุณชงโคใช่หรือเปล่าช่วยมาเฉลยให้หน่อย จะเก็บเข้าคลังข้อมูล เผื่อผมเข้าใจผิดจะได้จำไว้ว่าไม่จำเป็นต้องเป็นเยี่ยงนี้เสมอไป

แบบนี้ถ้าเป็นสาวๆเค้าเรียกว่า เหวี่ยง วีน ง๊องแง๊ง ธาตุไฟแตก คิก คิก
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #921 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:46:14 PM »

ถามตรง ๆ เลย  ถ้ายูเครนส่งรถถังมาไทยจริง  คุณชงโค  กับ ยายบ๊าย  จะว่ายังไงครับ  

จะเป็น  ลูกผู้ชายอกสามศอก  รับผิด  ขอโทษ  ในกระทู้นี้มั้ย  หรือยอมเป็นอีแอบตลอดไป  ยิ้มีเลศนัย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #922 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:47:47 PM »

แปลว่าใช่

โถ ไอ้พวกชีวิตขี้แพ้ มานั่งจิกคนอื่นสร้างปมเขื่องให้ตัวเองนี่เอง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

« ตอบ #923 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:49:53 PM »

สงสัยต้องปูพรมแดง ลอดซุ้มกระบี่ให้ดูถึงจะเชื่อ....

55555  ยายงง  ตีประเด็นยังไม่แตก อ่ะ ฮา 5555

อาวุธรบ  "ขนาดหนัก"  การเคลื่อนย้าย 
ปล่อยให้ใครก็ไม่รู้   ดำเนินการเคลื่อนย้าย ฮา

แล้วถ้ามัน  ตกไปอยู่ในมือ  "กำนัน"  ตายห้าเลย 
น้องปู  "เดือดร้อน"  แน่นอน   อ่ะ ฮา
เพราะ กำนันแกคอย  "  พี่ เขียว " แอ่น แอ๊น อ่ ะ ฮา

55555  " พี่ เขียว "  ไม่มาซะที อ่ะ ฮา 5555 แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #924 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:53:41 PM »

ถามตรง ๆ เลย  ถ้ายูเครนส่งรถถังมาไทยจริง  คุณชงโค  กับ ยายบ๊าย  จะว่ายังไงครับ 

จะเป็น  ลูกผู้ชายอกสามศอก  รับผิด  ขอโทษ 
ในกระทู้นี้มั้ย  หรือยอมเป็นอีแอบตลอดไป  ยิ้มีเลศนัย

55555 โถ พี่  "แป้งเปียก"  ฮา 5555

ยายกับพี่ ชงโค  "ค้าน"  มาตลอด ว่ายังมาไม่ถึงเมืองไทย อ่ ะ ฮา
ไอ้พวก  " แพ้ เครื่องแบบ "  ส่งมาแล้ว ส่งมาแล้ว กองทัพ ได้รับแล้ว ฮา
คุยมาเป็นเดือน แล้ว  "โพสต์ "  เดินไปถึง สี่ ห้าสิบหน้าแล้ว อ่ะ ฮา

มันเพิ่งจะโผล่  มาเมื่อคืน  แค่นั้นเอง อ่ะ ฮา

แหมมม..หน้าด้าน  ถามให้ยาย "รับผิดชอบ"  ฮา
พี่แป้งเปียก  "ไม่อาย"  บ้างเร๊อะ  อ่ะ ฮา

5555 ไอ้โรค  "แพ้ เครื่องแบบ"  เนี่ยะ  กินยา รักษาไม่หาย อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #925 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:57:36 PM »

5555 P  kee peak May i ask you the next question ah?

ตอนนี้  สถานะการณ์ ในยูเครน มัน "สงบ"  แล้วเร๊อะ อ่ะ ฮา

MTB  ถึงลงเรือ ส่งมา ไทย ได้ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 โอ้ยยยย เพราะความวุ่นวาย จึงส่งไม่ได้  ฮา แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #926 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:58:49 PM »

ทหารไทยถ้ารบเก่งเหมือนฝีปากก้ดีนะครับ โจรใต้ เขมร มันจะได้ยำเกรงเรามั่ง โฮ่ๆๆ
ทุกวันนี้ดูทุเรียนเป็นรึเปล่าครับ  เคาะดูว่ามันสุกหรือมันอ่อน รบๆกันอยู่เด๊๋ยวไปแจกให้ทหารลาว เขมร กิน แล้วกลายเป็นทุเรียนอ่อน กลัวจะโดนเขมรมันเอาทุเรียนขว้างหัวน่ะครับ Grin

ภาพทีเอามามันไม่สามารถพิสูจน์ ยืนยัน อะไรได้เลยครับ รถอะไไที่คลุมไว้ จะไปไหน เมื่อไหร่ ไม่มีใครรู้
ผมถึงบอกไงครับ ตราบใดที่ยังไม่มีการแถลงข่าวอย่างเป็นทางการเพื่อให้ตรวจสอบ ซักถามได้ ทุกอย่างที่ปล่อยออกมาก็แค่ข่าวลือ เป็นการปล่อยข่าวลือแบบเป็นขั้นเป็นตอน

ทำไมไม่ทำให้โปร่งใส ชัดเจน  Cool

แหม่........... หน้าคอมนี่เจ๋งจังเลยนะ  อยากรู้มากเลยว่าถ้าอยู่ต่อหน้าจะได้แบบนี้หรือเปล่า

โดนไอ้โอ๊บแหง...

ทำเป็นพูดดี ระวังเจอ ปปง. เถอะ

กลัวจะโดน ปลย. ซะเองนิ

ปลย. เอาไว้ใช้กับพลเรือนในประเทศตัวเองงั๊นหรือครับ
กร่างกับคนในชาติ ขี้ขลาดกับศัตรู อายสุนัขมันบ้าง
 Angry
ถ้าทหารไทยขี้ขลาดกับศัตรูป่านนี้คุณได้เป็นขี้ข้าพวกญวนไปแล้วแหละครับ ส่วนไอ้ที่ว่าปลย.เอาไว้ใช้กับพลเรือนของตัวเองตามที่คุณถามมาถ้าเป็นเช่นนั้นจริงไอ้พวก.....นั้นตายโหงตายห่าหมดแล้วครับ
   ทหารไทยรบเก่งไม่เก่งผมไม่รู้แต่ชายแดนฝั่งบ้านผมแม่นํ้าเมยเคยกลายเป็นสีเลือดเกลื่อนกราดไปด้วยศพทหารต่างชาติมาแล้ว

ทหารเป็นสังคมใหญ่ ผมว่าก็ต้องมีคนหลากหลายประเภทครับ ก็น่าจะมีทั้งคนรบเก่งรบไม่เก่ง ขี้ขลาดกล้าหาญ ปนๆกันไป อย่าไปยึดติดกับสิ่งสมมุติครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #927 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:59:15 PM »

ถามตรง ๆ เลย  ถ้ายูเครนส่งรถถังมาไทยจริง  คุณชงโค  กับ ยายบ๊าย  จะว่ายังไงครับ 

จะเป็น  ลูกผู้ชายอกสามศอก  รับผิด  ขอโทษ 
ในกระทู้นี้มั้ย  หรือยอมเป็นอีแอบตลอดไป  ยิ้มีเลศนัย

55555 โถ พี่  "แป้งเปียก"  ฮา 5555

ยายกับพี่ ชงโค  "ค้าน"  มาตลอด ว่ายังมาไม่ถึงเมืองไทย อ่ ะ ฮา
ไอ้พวก  " แพ้ เครื่องแบบ "  ส่งมาแล้ว ส่งมาแล้ว กองทัพ ได้รับแล้ว ฮา
คุยมาเป็นเดือน แล้ว  "โพสต์ "  เดินไปถึง สี่ ห้าสิบหน้าแล้ว อ่ะ ฮา

มันเพิ่งจะโผล่  มาเมื่อคืน  แค่นั้นเอง อ่ะ ฮา

แหมมม..หน้าด้าน  ถามให้ยาย "รับผิดชอบ"  ฮา
พี่แป้งเปียก  "ไม่อาย"  บ้างเร๊อะ  อ่ะ ฮา

5555 ไอ้โรค  "แพ้ เครื่องแบบ"  เนี่ยะ  กินยา รักษาไม่หาย อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

สันดานอีแอบ  ไม่กล้า   ขำก๊าก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #928 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:00:01 PM »

5555 P  kee peak May i ask you the next question ah?

ตอนนี้  สถานะการณ์ ในยูเครน มัน "สงบ"  แล้วเร๊อะ อ่ะ ฮา

MTB  ถึงลงเรือ ส่งมา ไทย ได้ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 โอ้ยยยย เพราะความวุ่นวาย จึงส่งไม่ได้  ฮา แบร่ แบร่ แบร่

ฮ่าๆๆ...จริงดิ๊ยาย แปลก ทำไมตอนนั้นอ้างไม่สงบส่งไม่ได้หว่า
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #929 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:01:12 PM »

ถามตรงๆ ช่วยตอบผมง่ายๆ

คุยกันมาเกือบสิบหน้าหลังนี้ ยายบาร์บคิดว่ารถถังล๊อตทดสอบ5คันแรกในรูป มาถึงเมืองไทยรึยัง?

ผมรู้ว่ายายเจตนาตีฝีปากยั่วคนเล่น แต่ช่วยตอบผมมาตรงๆทีดิ๊  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65 ... 103
  พิมพ์