เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:13:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 60 61 62 [63] 64 65 66 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142254 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #930 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:01:29 PM »

ถามตรง ๆ เลย  ถ้ายูเครนส่งรถถังมาไทยจริง  คุณชงโค  กับ ยายบ๊าย  จะว่ายังไงครับ  

จะเป็น  ลูกผู้ชายอกสามศอก  รับผิด  ขอโทษ  ในกระทู้นี้มั้ย  หรือยอมเป็นอีแอบตลอดไป  ยิ้มีเลศนัย

ผมก็ดีใจด้วยไงครับ แล้วก็ช่วยตรวจสอบ ซักถามในขั้นตอนต่อๆไป
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #931 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:02:08 PM »

ส่วนอีกตัวนึง...

เอาเวลาไปอ่านหนังสือหรือทำมาหากินเหอะ จะได้ผลาญพ่อผลาญแม่น้อยลงอีกหน่อย  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #932 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:05:30 PM »

โห โห โห ไงไปว่าคนระดับ
แคนดิเดท รมต.กห.ยังงั้นละครับ คุณจ้าว ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #933 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:06:11 PM »

มาถึงค่ายแล้วครับ

http://pantip.com/topic/31616958
น่าจะเป็นค่ายในยูเครน คิก คิก

ก็มีแต่รูปคนงานเหมือนเดิม ไม่มีรูปทหารที่เกี่ยวข้องเลย ชุดที่ไปยูเครนยังมีถ่ายรูปคู่กับรถ
ทำไมมาถึงเมืองไทย ไม่ยอมมีรูปทหารเลยครับ มันแปลกๆอยู่นา แล้วก็ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแล้ว ตั้งแต่ท่าเรือ

สงสัยต้องปูพรมแดง ลอดซุ้มกระบี่ให้ดูถึงจะเชื่อ....

55555  ยายงง  ตีประเด็นยังไม่แตก อ่ะ ฮา 5555

อาวุธรบ  "ขนาดหนัก"  การเคลื่อนย้าย 
ปล่อยให้ใครก็ไม่รู้   ดำเนินการเคลื่อนย้าย ฮา

แล้วถ้ามัน  ตกไปอยู่ในมือ  "กำนัน"  ตายห้าเลย 
น้องปู  "เดือดร้อน"  แน่นอน   อ่ะ ฮา
เพราะ กำนันแกคอย  "  พี่ เขียว " แอ่น แอ๊น อ่ ะ ฮา

55555  " พี่ เขียว "  ไม่มาซะที อ่ะ ฮา 5555 แบร่ แบร่ แบร่

.... แค่นี้งงแล้วหรือครับ หรือหาทางลงไม่ถูก ...

.... แล้วทราบได้อย่างไรว่าทหารไม่ทราบว่าอยู่ดีๆมีรถถัง 5 คัน โผล่มาขึ้นเรือที่ท่าเรือเขตกองทัพเรือ .... ขนผ่านเมืองหลวง ไปไว้ในค่ายระดับกองพล....

.... ไม่เห็นในรูป ไม่ใช่แสดงว่าไม่มีนะครับ .... อาจจะเป็นคนที่ถ่ายรูปเองก็ได้ ....

.... บริษัทผมซื้อเครื่องจักรเกือบร้อยล้านจากเยอรมัน ไม่เห็นจะต้องส่งคนไปรับถึงท่าเรือเลย ... ไม่สนใจว่ามันจะใส่อะไรมาส่ง หรือใครขับมา ...
ขอให้มาถึงหัวกะได side งาน แล้วจะทำการตรวจรับของ .....

.... ถ้าดันทะลึ่ง ส่งรถไปรับแล้วคนขับดันหลับในเทกระจาด เราต้องรับผิดชอบเอง ซวยเลย .... ตกใจ

.....ปล. ผมชอบเลี้ยงสัตว์ครับ ... Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #934 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:06:30 PM »

ถามตรง ๆ เลย  ถ้ายูเครนส่งรถถังมาไทยจริง  คุณชงโค  กับ ยายบ๊าย  จะว่ายังไงครับ  

จะเป็น  ลูกผู้ชายอกสามศอก  รับผิด  ขอโทษ  ในกระทู้นี้มั้ย  หรือยอมเป็นอีแอบตลอดไป  ยิ้มีเลศนัย

ผมก็ดีใจด้วยไงครับ แล้วก็ช่วยตรวจสอบ ซักถามในขั้นตอนต่อๆไป

วันก่อนโน้น  กล่าวหาสารพัด  ไม่ส่งมาทีบ้างอะไรบ้าง  ทั้ง ๆ ที่สมาชิกบอกว่า  ส่งมาแล้ว  กำลังเดินทางมา

ก็มิวาย  ไม่หยุดกล่าวหา..... พอถามให้รับผิดชอบคำพูดตัวเอง  ทำเป็นผู้หญิงใส่กระโปรงมาเชียวนะ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #935 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:06:36 PM »

คนที่ชอบดูถูกเยาะเย้ยคนอื่นอย่างไร ชีวิตตัวเค้าเองมักจะเป็นแบบนั้น เคยเรียนจิตวิทยาทั่วไปมาน่ะครับ
ท่าทางกำลังตกมัน หุๆ  คิก คิก

เอาเวลาไปอ่านหนังสือหรือทำมาหากินเหอะ จะได้ผลาญพ่อผลาญแม่น้อยลงอีกหน่อย  ขำก๊าก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #936 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:08:58 PM »

ถามตรงๆ ช่วยตอบผมง่ายๆ

คุยกันมาเกือบสิบหน้าหลังนี้ ยายบาร์บคิดว่ารถถังล๊อตทดสอบ5คันแรกในรูป มาถึงเมืองไทยรึยัง?

ผมรู้ว่ายายเจตนาตีฝีปากยั่วคนเล่น แต่ช่วยตอบผมมาตรงๆทีดิ๊  Grin

55555  ถ้าไม่ใช่   " พี่มอม ปากหมา"  ยายไม่เหลียว ไม่ตอบ หรอก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเป็น   "ไอ้แป้งเปียก "  คนอ่านภาษาปะกิด ไม่ออก ฮา
ยายปล่อยให้มัน "โม้"  เรื่อง  เครื่องบินรบ ต่อไป อ่ะ ฮา

นาทีนี้ จากหลักฐาน ที่มีการเคลื่อนย้าย แสดงถึง
"พาหนะ"  ที่ติดป้ายเครื่องหมาย ทะเบียนรถยนต์ ของไทย ฮา

มันมาถึง  "เมืองไทย"  แล้ว อ่ ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าจะขอให้ยาย  "แสดงความรับผิดชอบ" ฮา แบร่

5555 ต้อง " ขอ โต๊ด "  ใครเล๊อะ  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #937 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:10:05 PM »

ถามตรง ๆ เลย  ถ้ายูเครนส่งรถถังมาไทยจริง  คุณชงโค  กับ ยายบ๊าย  จะว่ายังไงครับ 

จะเป็น  ลูกผู้ชายอกสามศอก  รับผิด  ขอโทษ  ในกระทู้นี้มั้ย  หรือยอมเป็นอีแอบตลอดไป  ยิ้มีเลศนัย

วันก่อนโน้น  กล่าวหาสารพัด  ไม่ส่งมาทีบ้างอะไรบ้าง 
ทั้ง ๆ ที่สมาชิกบอกว่า  ส่งมาแล้ว  กำลังเดินทางมา

ก็มิวาย  ไม่หยุดกล่าวหา..... พอถามให้รับผิดชอบคำพูดตัวเอง 
ทำเป็นผู้หญิงใส่กระโปรงมาเชียวนะ   คิก คิก

55555  " หน้า  ด๊าน หน้าด้าน" อ่ะ ฮา

ยังส่งไม่ได้ ยังส่งไม่ได้  ประเทศเขา วุ่นวาย ฮา   แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #938 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:10:23 PM »

ถามตรงๆ ช่วยตอบผมง่ายๆ

คุยกันมาเกือบสิบหน้าหลังนี้ ยายบาร์บคิดว่ารถถังล๊อตทดสอบ5คันแรกในรูป มาถึงเมืองไทยรึยัง?

ผมรู้ว่ายายเจตนาตีฝีปากยั่วคนเล่น แต่ช่วยตอบผมมาตรงๆทีดิ๊  Grin

55555  ถ้าไม่ใช่   " พี่มอม ปากหมา"  ยายไม่เหลียว ไม่ตอบ หรอก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเป็น   "ไอ้แป้งเปียก "  คนอ่านภาษาปะกิด ไม่ออก ฮา
ยายปล่อยให้มัน "โม้"  เรื่อง  เครื่องบินรบ ต่อไป อ่ะ ฮา

นาทีนี้ จากหลักฐาน ที่มีการเคลื่อนย้าย แสดงถึง
"พาหนะ"  ที่ติดป้ายเครื่องหมาย ทะเบียนรถยนต์ ของไทย ฮา

มันมาถึง  "เมืองไทย"  แล้ว อ่ ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าจะขอให้ยาย  "แสดงความรับผิดชอบ" ฮา แบร่

5555 ต้อง " ขอ โต๊ด "  ใครเล๊อะ  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  แบร่

อย่างนี้ค่อยน่ารักหน่อย เดี๋ยวให้หยิกแก้ม2ที  

จะขอโทษใครบ้างไปคุยกันเอาเอง ยายบ่ใจ้ลูกผม  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:13:18 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #939 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:11:58 PM »

คนที่ชอบดูถูกเยาะเย้ยคนอื่นอย่างไร ชีวิตตัวเค้าเองมักจะเป็นแบบนั้น เคยเรียนจิตวิทยาทั่วไปมาน่ะครับ

เอาเวลาไปอ่านหนังสือหรือทำมาหากินเหอะ จะได้ผลาญพ่อผลาญแม่น้อยลงอีกหน่อย  ขำก๊าก

1.ผมเอ็นท์ติด

2.ผมมีรายได้พอหาเลี้ยงครอบครัว เลี้ยงไปยันบ้านเด็กกำพร้าเลย

ชงโคละจ๊ะ เดือนที่แล้วขอเงินพ่อแม่มากี่บาท?

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #940 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:13:08 PM »

ถามตรง ๆ เลย  ถ้ายูเครนส่งรถถังมาไทยจริง  คุณชงโค  กับ ยายบ๊าย  จะว่ายังไงครับ 

จะเป็น  ลูกผู้ชายอกสามศอก  รับผิด  ขอโทษ  ในกระทู้นี้มั้ย  หรือยอมเป็นอีแอบตลอดไป  ยิ้มีเลศนัย

วันก่อนโน้น  กล่าวหาสารพัด  ไม่ส่งมาทีบ้างอะไรบ้าง 
ทั้ง ๆ ที่สมาชิกบอกว่า  ส่งมาแล้ว  กำลังเดินทางมา

ก็มิวาย  ไม่หยุดกล่าวหา..... พอถามให้รับผิดชอบคำพูดตัวเอง 
ทำเป็นผู้หญิงใส่กระโปรงมาเชียวนะ   คิก คิก

55555  " หน้า  ด๊าน หน้าด้าน" อ่ะ ฮา

ยังส่งไม่ได้ ยังส่งไม่ได้  ประเทศเขา วุ่นวาย ฮา   แบร่ แบร่ แบร่

ไอ้อีแอบเอ้ย...โง่ซะจนน่าสมเพช  ตัวเองบอกว่าไม่ได้ส่งมาแท้ ๆ พอมาถึงกลับไม่ยอมรับ   ขำก๊าก

ที่เพื่อนสมาชิก  บอกว่า "อาจจะ"  ติดที่ประเทศยูเครนกำลังประท้วง  เป็นแค่ความคิดเห็น  อ่านภาษาไทยเข้าใจรึเปล่าหว่า ?   ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #941 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:16:24 PM »

เอาเวลาไปอ่านหนังสือหรือทำมาหากินเหอะ จะได้ผลาญพ่อผลาญแม่น้อยลงอีกหน่อย  ขำก๊าก

1.ผมเอ็นท์ติด

2.ผมมีรายได้พอหาเลี้ยงครอบครัว เลี้ยงไปยันบ้านเด็กกำพร้าเลย

ชงโคละจ๊ะ เดือนที่แล้วขอเงินพ่อแม่มากี่บาท?

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"คน"  เคย "เกือบ" ได้เป็น รมต.กลาโหม  นะนั่น  ไปถามแบบนั้นได้ไง   คิก คิก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #942 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:16:42 PM »

วันก่อนโน้น  กล่าวหาสารพัด  ไม่ส่งมาทีบ้างอะไรบ้าง  ทั้ง ๆ ที่สมาชิกบอกว่า  ส่งมาแล้ว  กำลังเดินทางมา

ก็มิวาย  ไม่หยุดกล่าวหา..... พอถามให้รับผิดชอบคำพูดตัวเอง  ทำเป็นผู้หญิงใส่กระโปรงมาเชียวนะ   คิก คิก

ผมตั้งข้อสังเกตุ เพื่อช่วยกันตั้งประเด็นตรวจสอบ ติดตามเฉยๆ ครับ ยังไม่เคยกล่าวหาหรือสรุปอะไร

ผมน่ะ สุภาพบุรุษ ที่สุดของเวปแล้วครับ สุภาพเรียบร้อย มีความอดกลั้นอดทน รู้จักให้อภัย ไม่โกรธแค้นถือสาพฤติกรรมปากจัดหยาบคาย ฯลฯ ของหลายๆคนในที่นี้ อดทนเพราะอยากเป็นน้ำดีไม่กี่หยดเหมือนบางท่าน เช่น ยายบ๊าบ มาช่วยเจือจางน้ำเสียในเวปนี้ให้มันสกปรกน้อยลงบ้าง แต่น้ำเน่ามันเยอะมาก ก็คงช่วยได้แต่นิดหน่อย ที่เหลือผมก็ต้องวางอุเบกขา ถือว่าสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม พระมาลัยท่านไปนรกยังช่วยได้บ้างเท่านั้นเองครับ
 เยาะเย้ย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #943 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:19:24 PM »

คุณชงโคเขาตอบปฏิเสธ
ผู้ใหญ่ที่มาขอร้องให้รับตำแหน่งเองต่างหาก
ไม่ใช่เกือบได้เป็น  เดี๋ยวจะเสียภาพลักษณ์-เข้าใจผิดกันไปครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #944 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:20:32 PM »

วันก่อนโน้น  กล่าวหาสารพัด  ไม่ส่งมาทีบ้างอะไรบ้าง  ทั้ง ๆ ที่สมาชิกบอกว่า  ส่งมาแล้ว  กำลังเดินทางมา

ก็มิวาย  ไม่หยุดกล่าวหา..... พอถามให้รับผิดชอบคำพูดตัวเอง  ทำเป็นผู้หญิงใส่กระโปรงมาเชียวนะ   คิก คิก

ผมตั้งข้อสังเกตุ เพื่อช่วยกันตั้งประเด็นตรวจสอบ ติดตามเฉยๆ ครับ ยังไม่เคยกล่าวหาหรือสรุปอะไร

ผมน่ะ สุภาพบุรุษ ที่สุดของเวปแล้วครับ สุภาพเรียบร้อย มีความอดกลั้นอดทน รู้จักให้อภัย ไม่โกรธแค้นถือสาพฤติกรรมปากจัดหยาบคาย ฯลฯ ของหลายๆคนในที่นี้ อดทนเพราะอยากเป็นน้ำดีไม่กี่หยดเหมือนบางท่าน เช่น ยายบ๊าบ มาช่วยเจือจางน้ำเสียในเวปนี้ให้มันสกปรกน้อยลงบ้าง แต่น้ำเน่ามันเยอะมาก ก็คงช่วยได้แต่นิดหน่อย ที่เหลือผมก็ต้องวางอุเบกขา ถือว่าสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม พระมาลัยท่านไปนรกยังช่วยได้บ้างเท่านั้นเองครับ
 เยาะเย้ย

พูดมาได้ไม่อายปาก   ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 60 61 62 [63] 64 65 66 ... 103
  พิมพ์