เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:14:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142307 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1005 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:43:45 AM »

แล้วเอาออกมาขี่โดยไม่มีใบขับขี่

ขออนุญาตพูดถึงใบขับขี่รถถัง....ลุงผมเป็นทหารอากาศ โดนเรียกตรวจใบขับขี่ แกก็ชี้แจงเจ้าพนักงานว่า ใบขับขี่ของพลเรือนไม่มี มีแต่ใบขับขี่รถถังครับท่าน..... ผ่านได้ฉลุยทุกด่าน ใช้ได้ทั่วราชอาณาจักร ใบขับขี่รถถัง...มันขลังจริงๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

อันนี้ของจริง... แต่ที่นายสมชาย Post ไปก่อนหน้านี้ นั่นเป็นมุขแซวยายบ๊าบครับ... ฮา...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1006 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:49:20 AM »

ยายสงสัย  การเคลื่อนย้ายสินค้าล๊อตนี้ อ่ะ ฮา
ทำมัยมันใช้เวลา  เดินทาง "สามเดือน" กว่าๆ ฮา

สิ่งที่อยากรู้คือ  มันออกมาเมื่อไหร่ และ ความจริงใช้เวลาเดินทาง กี่วัน อ่ะ ฮา

5555 ถ้าบอกว่า  "สามเดือน"  เหมือนข้างบน ยายว่า ช้าไปหน่อย อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

มันต้องอ้อม เพราะกลัวว่า กปปส. จะมายึดเอาไปกระมังครับ...
ที่จริงแล้วก็ไม่น่าต้องเป็นห่วง เพราะเท่าที่ทราบจากวงใน
ผู้ชุมนุม กปปส. ไม่มีใครมีใบขับขี่รถถังเลยซักคนครับ...

ขับรถถังมันต้องมีใบขับขี่ด้วย โดยเริ่มจาก

1) ได้ใบขับขี่รถไถก่อนเลย(มันตีนตะขาบเหมือนกัน) แล้ว

2) ไปสอบใบขับขี่นรถยกหรือรถกระเช้าตัดต้นไม้ของ กทม. ก็ได้ -
เพราะมีแขนเครนเหมือนกัน(ดูคล้ายๆป้อมปืนดี)...
จากนั้นต้องไปขอใบ ป.3 ให้ตรงขนาดปืนใหญ่ประจำป้อม,
จากนั้นเอาใบขับขี่+ป.3 ไปสอบเลื่อนชั้นไปขี่รถถังครับ...

เท่าที่ทราบใน กปปส. ยังไม่มีใครได้ใบขับขี่เลย...

ความเห็นของนายสมชายในบอร์ดนี้
อนุญาตให้คัดลอกไปเผยแพร่ที่ใด ก็ได้ตามสะดวก     แบร่ แบร่

55555 จานโฉมชาย  (ฮา) กินยาเห๊อะ  แก้โรค "แพ้ เครื่องแบบ"  เนี่ยะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1007 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:56:02 AM »

แล้ว  ยาแก้หน้าแตก  นี่ต้องใช้อะไรครับยายบ๊าบ   ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1008 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:56:22 AM »

555555 โห เสี่ยตุ่น  แตกหลายแผล  " แอนตาซิล " จ่ายเป็นแสน  เลย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เนาะยายบ๊าบเนาะ Cheesy  คนเราเถียงแพ้ก็ต้องยอมโดนโห่ Cheesy Grin ไม่เป็นไร แมนแมน 555  ผมตอนเด็กๆก็โดนโห่บ่อยๆเถียงเขาไม่ค่อยทัน คิก คิก  แล้วกรณียายบ๊าบก็ไม่ได้เถียงแพ้ด้วยอ่า  เยี่ยม ----555----เถียงชนะแต่จำนนด้วยหลักฐาน 555555  กิ๊วก๊าว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

« ตอบ #1009 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 12:23:02 PM »

แล้ว  ยาแก้หน้าแตก  นี่ต้องใช้อะไรครับยายบ๊าบ   ขำก๊าก

55555  ไม่ต้อง  ใช้  " ยาทา "  หรอกอ่ะ พี่แป้งเปียก ฮา คิก คิก

แถวบ้านยาย เอา  " น้ำเกลือ " ชุบสำสีทา  ก็พอ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

เอ้อออ.... พี่แป้งเปียก  อย่าลืม "ฉาบปูน"  ผนังที่บ้านด้วย น๊าาาา ฮา
ฉาบเสร็จ  ก็รีบ  "ทาสี"   กล้องวงจรปิด  ไม่ต้อง ติดหรอก อ่ะ  ฮา   ยิ้มีเลศนัย

จานโฉมชาย (ฮา)  เขาสนใจ "จะซื้อ" อ่ะ ฮา  ยี๊

ยายถามแกแล้ว   ซื้อไปทำมัย  บ้านน๊อก บ้านนอก อ่ะ ฮา  Grin

5555  แกตอบว่า    " ผนัง เป็นบล๊อค "  ทุบง่ายดี ออก อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #1010 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:22:17 PM »

555555 โห เสี่ยตุ่น  แตกหลายแผล  " แอนตาซิล " จ่ายเป็นแสน  เลย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เนาะยายบ๊าบเนาะ Cheesy 

คนเราเถียงแพ้ก็ต้องยอมโดนโห่ Cheesy Grin
ไม่เป็นไร แมนแมน 555 

ผมตอนเด็กๆก็โดนโห่บ่อยๆเถียงเขาไม่ค่อยทัน คิก คิก 
แล้วกรณียายบ๊าบก็ไม่ได้เถียงแพ้ด้วยอ่า  เยี่ยม ----555----

เถียงชนะแต่จำนนด้วยหลักฐาน 555555  กิ๊วก๊าว

55555   แมน ที่่ไหน  " women " ต่ะ  หาก อ่ะ ฮา   คิก คิก

มามะ   มาให้ยาย  "หอมแก้ม"  สองที  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1011 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:26:48 PM »

55555  ไม่ต้อง  ใช้  " ยาทา "  หรอกอ่ะ พี่แป้งเปียก ฮา คิก คิก

แถวบ้านยาย เอา  " น้ำเกลือ " ชุบสำสีทา  ก็พอ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

เอ้อออ.... พี่แป้งเปียก  อย่าลืม "ฉาบปูน"  ผนังที่บ้านด้วย น๊าาาา ฮา
ฉาบเสร็จ  ก็รีบ  "ทาสี"   กล้องวงจรปิด  ไม่ต้อง ติดหรอก อ่ะ  ฮา   ยิ้มีเลศนัย

จานโฉมชาย (ฮา)  เขาสนใจ "จะซื้อ" อ่ะ ฮา  ยี๊

ยายถามแกแล้ว   ซื้อไปทำมัย  บ้านน๊อก บ้านนอก อ่ะ ฮา  Grin

5555  แกตอบว่า    " ผนัง เป็นบล๊อค "  ทุบง่ายดี ออก อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

ผนังบ้านผมฉาบปูนเรียบร้อยตั้งแต่ก่อสร้างไม่จำเป็นต้องฉาบใหม่    เยาะเย้ย

ผมว่าเอาปูนไปฉาบหน้าแตก ๆ ของยายบ๊าบจะดีกว่านะ  ให้ดีทาสีปิดรอยปูนแตกด้วยก็ดี    ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

« ตอบ #1012 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:30:16 PM »

ผนังบ้านผมฉาบปูนเรียบร้อยตั้งแต่ก่อสร้างไม่จำเป็นต้องฉาบใหม่    เยาะเย้ย

ผมว่าเอาปูนไปฉาบหน้าแตก ๆ ของยายบ๊าบจะดีกว่านะ  ให้ดีทาสีปิดรอยปูนแตกด้วยก็ดี    ขำก๊าก

55555  " โกหก  นั้นตาย  ตก นรก " อ่ะ ฮา   แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1013 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:32:04 PM »

ใครบอกยายบ๊าบหน้าแหก ยายบ๊าบคือฮีโร่ประจำกระทู้นี้ต่างหาก ถ้าไม่มียายบ๊าบคอยตั้งข้อสังเกตุ ซักถาม จะมีการช่วยๆกันตรวจสอบของหลายๆคนหรือไม่ เราควรเชิดชูวีรกรรมที่ทำเพื่อชาติของคุณยายมากกว่า

บางทีที่ยูเครนรีบส่งรถถังมาให้ อาจเป็นเพราะกระทู้นี้ก็ได้ ทวงถามกันจนเกิดแรงกระเพื่อมเป็นวงกว้าง ยูเครนกลัวข่าวดังไปทั่วโลก จะกระทบอุตสาหกรรมส่งออกอาวุธของเค้า จึงตัดใจรีบๆส่งๆมาให้ จะได้เลิกทวง (แต่จะถามอย่างอื่นต่อ หุๆ)
 Tongue
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1014 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:34:52 PM »

อุแม้จ้าวววว ยูเครนกลัวนายชงโคกับยายบาร์บตั้งกระทู้ถามในเนต  Shocked Shocked Shocked

What man is a man , who does not make the world better?
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1015 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:35:47 PM »

กุว่าจะอ่านเฉยๆ ไม่เข้ามาหัวเราะแล้วนะเนี่ย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1016 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:37:18 PM »

ไม่มีคำบรรยาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1017 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:37:45 PM »

55555  " โกหก  นั้นตาย  ตก นรก " อ่ะ ฮา   แบร่ แบร่

ไม่จำเป็นต้องโกหก  ผมไม่ใช่พวกควายแดง   หน้าแหกแล้วไม่ยอมรับ  ยิ้มีเลศนัย  

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1018 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:39:31 PM »

อุแม้จ้าวววว ยูเครนกลัวนายชงโคกับยายบาร์บตั้งกระทู้ถามในเนต  Shocked Shocked Shocked

เค้าจะกลัวไรกับแค่เศษสวะ ๒ ตัว  หน้า่แหกแล้วทำมึน   ขำก๊าก

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1019 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:51:56 PM »

ยายบ๊าบอ่า Cheesy ผมว่านา--วันหลังยายบ๊าบเกณฑ์นักมวยใหม่เข้าค่าย ยายบ๊าบต้องคัดที่มีแววฉลาด มีจังหวะรุกจังหวะถอย ประเภทถึกขยันเดินเข้าหาแข้งนี่เดี๋ยวพาลพาลูกพี่หมดเค้า(อย่างรอบนี้ไง)---อย่างกระบือไข่ซิ่งนี่ก็ไม่เลวนา มีลูกขยัน มีหาข้อมูล เวลากระแสแรงๆมีหลบมีหลีก  คิก คิก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 103
  พิมพ์