เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:22:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142131 ครั้ง)
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #1125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:27:40 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:36:26 PM »

แน๊ หัวเราะใหญ่เชียว งั้นแถมให้อีกดอก  คิก คิก

ทำให้ผมคิดเลยอ่ะพี่จ้าว  ว่ามาตรฐานครูมันต่ำติดดินขนาดนี้เลยเหรอ  คิก คิก คิก คิก

หมอนี่รู้จักครูอนุบาลบ้านเด็กกำพร้าไม่มากกว่าผมหรอกครับคุณกวาง ผมกับเมียผลัดกันพาลูกเอาของไปฝากบ้านเด็กกำพร้าทุกสัปดาห์

ที่จริงมัน"ไม่รู้จักเลย"ด้วยซ้ำ ปากดีไปงั้นแหละ  ยี๊

หรือจะแถกว่าเป็นโรงเรียนนานาชาติก็ไม่น่าจะรู้ดีกว่าผมนะ

เมื่อวันจันทร์,พฤหัสฯที่ผ่านมา ครูเขาขอพาเด็กๆมาดูงานที่ร้าน วันนี้ผจก.เพิ่งเอาตะกร้าผลไม้มาให้เนี่ย

เขามาทุกเทอม....

หนำใจไหม ไอ้อ่อน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #1127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 07:49:21 AM »

อ่านอย่างเดียวครับ ไม่กล้าคอบเดี๋ยวโดนดุอีก อยู่บ้านนอกไม่รู้เรื่องกับเขาครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 08:04:17 AM »

หมดมุข
ถึงขนาดคุยกะคนที่เขาไม่คุยด้วย...ฮา

55555  ยายฮา  พวก  "แพ้เครื่องแบบ"  อ่ะ  ฮา

" กองเลีย "   หายหัว โม๊ดดดดด อ่ะ  ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

ประเด็น 7.2 พันล้านบาท  ตั้งงบประมาณของ กลาโหม ผูกพัน 3 ปี ฮา
ถ้าอย่างนี้  ก็แปลว่า   เราจ่ายแล้ว 7200 ล้าน หาร 3 ฮา
ตกเท่าไหร่  2400 ร้อยล้าน บาท  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ราคารถรบ ขนาดหนัก  49 คัน  ประเมินได้คันละ 147 ล้านบาท ฮา
ตอนนี้ มีการ ส่งมอบแล้ว 5 คัน  เป็นล๊อตแรก ฮา
เมื่อคิดเป็น  "มูลค่า"  ก็ประมาณ 700 ล้าน บาท อ่ะ ฮา

แต่เรา  "ชำระเงิน"  งวดแรกไปแล้ว  2400 ล้าน บาท ฮา

5555 เจ้าของเรื่อง   คนชงเรื่อง  เนี่ยะ   
ยายว่า ต้องไปพบ "จิตแพทย์" แล้ว ล่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #1129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 08:16:10 AM »

55555  กลับมาดู เรื่อง "ขีดความสามารถ"   ฮา
หรือ โอกาสของ  การส่งมอบสินค้า ที่เหลือ ฮา

ตามเนี้อข่าว   " แหล่งข่าว ต่างประเทศ  "  เขาตีแผ่  บอกว่า ฮา
โรงงาน  ประสบปัญหา  "ขาดสภาพคล่อง"  ก็แปลว่า ไม่มีสตางค์ ฮา
ตอนที่  "กองทัพ ยูเครน"  สั่งผลิต 10 คัน ฮา
กระบวนการ  การสร้าง  ทำได้ แค่ 5 + 1 อ่ะ ฮา

ไอ้  "รถรบหลัก"  คันละ  ร้อยกว่าล้าน เนี่ยะ ฮา

เงินเยอะ มั๊ย  

ยายว่า น้อยกว่าขนตรง  "  รู ตูด " จานโฉมชาย (ฮา) อ่ะ

เงินจิ๊ดเดียว  แล้วทำมัย มีปัญหา  ล่ะ ฮา

ยายชักห่วงว่า  ไอ้ 84    ห้าคัน  ล๊อตนี้   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  คงต้องเอาไปทำ "ปะการัง เทียม"  อีกแล้ว อ่ะ  ฮา   แบร่ แบร่ แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 08:17:49 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 08:45:24 AM »

+ให้คุณบ๊าบรอบสายครับ สำหรับข้อมูล รอคุณชงโคเข้ามาให้รายละเอียดเชิงลึก
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 11:45:40 AM »

55555  กลับมาดู เรื่อง "ขีดความสามารถ"   ฮา
หรือ โอกาสของ  การส่งมอบสินค้า ที่เหลือ ฮา

ตามเนี้อข่าว   " แหล่งข่าว ต่างประเทศ  "  เขาตีแผ่  บอกว่า ฮา
โรงงาน  ประสบปัญหา  "ขาดสภาพคล่อง"  ก็แปลว่า ไม่มีสตางค์ ฮา
ตอนที่  "กองทัพ ยูเครน"  สั่งผลิต 10 คัน ฮา
กระบวนการ  การสร้าง  ทำได้ แค่ 5 + 1 อ่ะ ฮา

ไอ้  "รถรบหลัก"  คันละ  ร้อยกว่าล้าน เนี่ยะ ฮา

เงินเยอะ มั๊ย 

ยายว่า น้อยกว่าขนตรง  "  รู ตูด " จานโฉมชาย (ฮา) อ่ะ

เงินจิ๊ดเดียว  แล้วทำมัย มีปัญหา  ล่ะ ฮา

ยายชักห่วงว่า  ไอ้ 84    ห้าคัน  ล๊อตนี้   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  คงต้องเอาไปทำ "ปะการัง เทียม"  อีกแล้ว อ่ะ  ฮา   แบร่ แบร่ แบร่

จุ๊ย์ๆ..อุบอิบอุบอิบ..อย่าเอ็ดไป ผมแอบเซฟข้อความข้างบนไปเก็บในไฟล์แล้วอ่า  เดี๋ยวไอ้เจ้า 84 มาวิ่งกันเยอะๆเมื่อไรจะเอาออกมาให้พวกเรา"ก๊าก" กันอีกรอบ หนนี้ก๊ากกันใหญ่ๆเลย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

« ตอบ #1132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 12:53:58 PM »

จุ๊ย์ๆ..อุบอิบอุบอิบ..อย่าเอ็ดไป ผมแอบเซฟข้อความข้างบนไปเก็บในไฟล์แล้วอ่า  เดี๋ยวไอ้เจ้า 84 มาวิ่งกันเยอะๆเมื่อไรจะเอาออกมาให้พวกเรา"ก๊าก" กันอีกรอบ หนนี้ก๊ากกันใหญ่ๆเลย

5555 รอ  "ทักกี้" กลับจาก ดูไบ ก่อนอ่ะ ฮา 5555

หัว...ฆรวย

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 01:30:49 PM »

+ให้คุณบ๊าบรอบสายครับ สำหรับข้อมูล รอคุณชงโคเข้ามาให้รายละเอียดเชิงลึก

+ ยังไงครับ...ผมเห็นแต่ลดโล๊งลดลง...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 01:49:15 PM »

โฮ่ๆๆๆ มียายบ๊าบคนเดียวก็เหลือเฟือแล้วครับ สำหรับจัดการกับพวกบ้าเครื่องแบบ ผมเป็นแค่กองหนุนเล็กๆ
อืม.....แต่หลายๆครั้งกองหนุนเล็กๆก็ทำหลายๆคนเบรคแตก ออกอาการเหมือนเด็กๆ เอาแต่ใจ

เฮ้อ....คุยกับหลายๆคนในนี้ รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นครูประจำชั้นอนุบาลเด็กกำพร้าเลยครับ คิก คิก

เหรอ?

ตะเองจะไปขอตังค์แม่ใช้อีกทีเมื่อไหร่อ่ะ?

ทำให้ผมคิดเลยอ่ะพี่จ้าว  ว่ามาตรฐานครูมันต่ำติดดินขนาดนี้เลยเหรอ  คิก คิก คิก คิก

อย่าว่าแต่สอบเป็นครูเลยครับ... ไอคิวแค่นี้จะสอบขอใบประกอบวิชาชีพครูได้รึเปล่าก็ไม่รู้... แถมบอกว่ารู้สึกว่าเป็นครูอนุบาล... เหอๆๆๆ มันคงไม่รู้หรอกว่า... ใครจะสอนระดับอนุบาลได้ยอดเยี่ยม... ต้องมีดีกว่าคนอื่นๆ ในโรงเรียน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ถ้าบอกว่าช่องคลอดยังเรียนอนุบาลอยู่... ผมยังเชื่อนะครับเนี่ย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 02:08:35 PM »

ผมนี่ขอซูฮก ให้กับคุณครูอนุบาลเลยครับครูต้น ยอมใจความอดทนและใจเย็นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...ทั้งร้อง ทั้งขรี๊ ทั้งฉี่ ฯลฯ.

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 02:18:58 PM »

ผมนี่ขอซูฮก ให้กับคุณครูอนุบาลเลยครับครูต้น ยอมใจความอดทนและใจเย็นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...ทั้งร้อง ทั้งขรี๊ ทั้งฉี่ ฯลฯ.

ปมเคยไปสอนแทนครูอนุบาลทีนึง... แล้วก็สาบานกับตัวเองว่า... ขอเป็นครั้งสุดท้าย... Grin Grin Grin

...ผมเคยสอนมาตั้งแต่อนุบาลถึงระดับมหาลัย... บอกได้เลยว่า... ระดับอนุบาลหินสุดครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 02:32:01 PM »

ยิ่งถ้าเจอเด็กนักเรียนเข้าใหม่นะครับ ห้องนึงมี นักเรียน ๓๐ คน ทั้งร้อง ขี้ ฉี่ หิวนม หิวหนม หิวข้าว ร้องหาพ่อ-แม่ ลองคิดดูครับ ๓๐ คนร้องพร้อมๆกัน งานเข้านะครับ...ดังนั้นใครที่จะเปรียบอะไร ขอให้คำนึงถึงความเป็นจริงด้วยครับ อย่าคิดว่าง่าย...ไม่เคยเป็นอย่าอวดภูมิ...

Hero Member

« ตอบ #1138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 02:35:41 PM »

+ ยังไงครับ...ผมเห็นแต่ลดโล๊งลดลง...

ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 02:55:55 PM »

ผมกดบวกให้จริงๆครับ พูดจริงทำจริง แสดงหลักฐาน เหตุที่เกิดขึ้นไม่เกี่ยวกับผมนะครับน้าดาบ...อาจเป็นกองกำลังไม่ทราบฝ่ายแฝงตัวเข้ามา ตกใจ ตกใจ ตกใจ คิก คิก

*ผมเป็นแฟนขับ ติดตามผลงานมาโดยตลอดครับ   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 02:57:54 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 103
  พิมพ์