เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:15:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 78 79 80 [81] 82 83 84 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142087 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #1200 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:53:56 PM »

55555 ถ้าไม่ใช่  ราชภัฎ  ก็คงเป็น  "ว..ค. รอรัก "  อ่ะ จิ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แต่มันก็  อยู่ใน   "ป่า"  เหมือนเดิม น๊าาาาา ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็ยั่ง มั่วเมือนเดิมจ๊ะยาย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก นั่นมันพ.ศ.ไหนแล้ว ในปัจจุบันผมจะย้ายมาอยู่ที่เจริญ ๆ มั่งไม่ได้หรือไง  ตอนนี้อยู่ป่า  คอ-นก-รีต  อ่ะน่ะ   หะแหม๋ม..ปักใจเชื่อแต่เรื่องเก่า  หรือว่ามั่วบ่อยจนสมองเสื่อม... คิก คิก คิก คิก  วค.ก็ม่ายช่ายก็บอกว่าจบกรุงเต๊บบบบ  ทายอีกจิ  หนุกดี  ผิดอีก  ขอตีก้นเหี่ยว ๆ ฉองที...อ้อ ! คาริเบียนขายไปนานละเน้อ  เดี๋ยวเอามามั่วอีก  ตอนนี้ขี่มอ'ไซค์ ขี้เกียจเดิน   แบร่  ปอ.ลอ.  ตอนอยู่ในป่าน่าจะได้สนทนากับยายน๊ะ  จะได้ชวนไปแบกกะหล่ำทำอาหารเลี้ยงเด็ก   หลงรัก

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #1201 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:56:11 PM »

คนอย่างท่านอดิศักดิ์ผมยอมยกมือไหว้นะ  หลงรัก

ไหว้

ผมก็นับถือในน้ำจิตน้ำใจของคุณ SillyOldMan เช่นกันครับ   ไหว้

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #1202 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:09:44 PM »

55555 ถ้าไม่ใช่  ราชภัฎ  ก็คงเป็น  "ว..ค. รอรัก "  อ่ะ จิ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แต่มันก็  อยู่ใน   "ป่า"  เหมือนเดิม น๊าาาาา ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
[/quote]

ว.ค.ไหนครับ อยู่ในป่า  Huh Huh

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1203 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:21:35 PM »

พฤติกรรมยายบ๊าบชักจะถ่อยเข้าไปทุกวัน  ถึงขนาดดูถูกโรงเรียน  ดูถูกการศึกษาของคนอื่น   แบร่

ความรู้สึกช้ายัง บอร์ดนี้มีคนถ่อยเยอะแยะ พวกด่าหยาบๆคายๆ คุณก็ด้วย พอทำเองหรือเป็นพวกเดียกัน ทำเป็นเฉย
ผมถึงพูดไงว่า จะเกลียดเสื้อแดงทำไมนัก  ทำตัวไม่ได้ต่างกันเลย
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1204 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:25:38 PM »

เรื่องชื่อกระทู้ ผมแกล้งเขียนผิดๆ ให้คนได้แย้งเล่นนะครับ ถ้าไม่เปิดช่องไว้บ้าง
เดี๋ยวจะไม่มีกำลังใจกัน ให้ได้หัวเราะกับความผิดพลาดที่ตั้งใจของผมบ้าง

หุๆๆ  ระดับผมมีรึจะพลาดกับเรื่องแค่นี้
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:49:52 PM »

เขียนผิดยังแถได้... คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:53:25 PM »

ดริฟท์แหกโค้งตกหน้าผาไปแล้วววววววว  ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:54:53 PM »

เขียนผิดยังแถได้... คิก คิก

พี่อ่านกระทู้นี้ดีกว่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=236636.msg4228155#msg4228155
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 12:01:58 AM »

หนักใจแทนครับ ถ้าเป็นผมไม่รู้จะใจเย็นรับมือไหวหรือเปล่า เจอแค่ยายบ๊าบผมก็เต็มกลืนแล้วครับ พักนี้ยิ่งไม่มีเวลาด้วย... ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 12:03:29 AM »

ขายป๊อบคอร์นอยู่... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 12:42:44 AM »

วันก่อนไปยืนอ่านหนังสือ "๕เหล่าทัพ" ฉบับล่าสุดตามแผงหนังสือมา พบข่าวที่น่าเป็นห่วงสำหรับการจัดหา T84 Oplot ของกองทัพบกไทย คือ โรงงานผลิตในยูเครนเป็นโรงงานเล็กๆ ที่มีสถานะทางการเงินไม่ดี  ไม่มีเงินทุนหมุนเวียนไปจัดซื้อ อุปกรณ์ ชิ้นส่วนต่างๆ เช่น ระบบอิเลคทรอนิกส์ ระบบอาวุธ มาประกอบเป็นรถถังได้ ทำให้จนบัดนี้ยังไม่สามารถส่งมอบ รถถังจำนวนเพียงแค่ 5 คันแรกให้แก่ไทยได้ และมีแววจะเลื่อนไปเรื่อยๆอย่างไม่มีกำหนด

นิตยสาร  "๕เหล่าทัพ" ได้ตั้งข้อสังเกตุว่า ทำไมกองทัพยังซื้อรถถังยูเครนอีก ทั้งๆที่เคยประสบปัญหาความล่าช้าในการส่งมอบรถหุ้มเกราะล้อยางมาแล้ว  และรถถังชุดนี้จะมีความพร้อมรบมากแค่ไหน หรือใช้ไปได้ไม่เท่าไหร่ก็ต้องเอาไปทำปะการังเทียมอีกเหมือนชุด T55 ที่ซื้อจากจีน
และยังเปรียบเทียบสัญญาการจัดซื้อไว้ว่า ขนาดมอร์เตอร์ไชน์คันละไม่กี่หมื่น ยังมีสัญญาการส่งมอบชัดเจน ทำไมรถถังคันเบ้อเริ่ม ถึงไม่มีกำหนดเวลาการส่งมอบที่แน่ชัด เนื่องจากกองทัพชี้แจงแทนบริษัทยูเครนว่า การส่งมอบกำหนดคร่าวๆว่าภายในปี พ.ศ.๒๕๕๖

เป็นห่วงทหารหาญของชาติจังเลยครับ จะสู้ข้าศึก ปกป้องประเทศไหวไหมเนี่ยะ Tongue

สรุปว่าคุณชงโค เผยแพร่ข้อมูลผิดๆออกมาใช่ไหมครับ...

ได้แสดงความรับผิดชอบออกมาหรือยังครับ...

พอดีผมไม่ได้ติดตามอ่านทุกหน้า...  Grin
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 02:23:12 AM »

ยังครับพี่รุต

แถมบอกด้วย ว่าที่รถถังขึ้นรถไฟจากยูเครนล่องเรือมาถึงไทยได้ใน52วันเพราะยูเครนกลัวแกตั้งกระทู้ถาม  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 06:19:04 AM »

เรื่องชื่อกระทู้ ผมแกล้งเขียนผิดๆ ให้คนได้แย้งเล่นนะครับ ถ้าไม่เปิดช่องไว้บ้าง
เดี๋ยวจะไม่มีกำลังใจกัน ให้ได้หัวเราะกับความผิดพลาดที่ตั้งใจของผมบ้าง

หุๆๆ  ระดับผมมีรึจะพลาดกับเรื่องแค่นี้
          โอ้ ล้ำลึกมาก
ผู้ใหญ่ที่ทาบทามคุณ
ให้ช่วยรับตำแหน่ง รมต.กห.
ท่านช่างตาถึงจริง ๆ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 06:54:25 AM »

Shockedโอ๋ย....อะไรกันครับนี่ยายบ๊าบ ผมกับพี่สามผลบวกคะแนนให้ยายบ๊าบจนเมื่อยมือไปหมดแล้ว ละทำไมคะแนนยายมันติดลบเอาติดลบเอาอย่างนี้ล่าครับเนี่ย Cheesy  ไปทำอะไรให้ผู้คนเขาจงเกลียดจงชังกันหนักหนาครับ  เห็นคะแนนยายอย่างนี้แล้วทำให้ผมจินตนาการไปว่า Cheesyถ้าเกิดพวกเราทั้งหมดไปเจอกันในงานปาร์ตี้ meeting เวปอาวุธปืนเรา Grin -- แล้วทีนี้ถ้าผมเกิดความคิดล้อเล่นขำๆ Grinเข้ามาล๊อคแขนยายบ๊าบพร้อมกับตะโกนว่า "มาช่วยกันตุ๊ยท้องยายบ๊าบหน่อยเร็วเร้วพวกเรา!!!" --- ผมว่านะยายบ๊าบนะ คงจะมีคนเป็นฝูงใหญ่เข้ามาช่วยกันตุ๊ยท้องยายบ๊าบคนละตุ๊บคนละตั้บ จนต้องแจกบัตรคิวเลยก็เป็นได้นะครับ---และเผลอๆคิวยาวไปหน้าปากซอยเลยอ่า หัวเราะร่าน้ำตาริน

555555ว่าแต่ใครจะสมัครเป็นคนตุ๊ยคนแรกครับ 555555 Grin Grin Grin

ผมจะเวียนเทียน เอาบัตรคิวไปขาย
พวกท้ายแถวใบละร้อย มื้อนั้นกินฟรีเลย  Grin

5555555  พี่มอม เห็นมั๊ย  มีแต่พวกอยากได้ "คิวแรก"  กันทั้งนั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 07:39:20 AM »

ว.ค.ไหนครับ อยู่ในป่า  Huh Huh

[/quote]

555555  ว.ค.  ข้าง  " เขาดิน " งัย มีแต่ป่า อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่ ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 78 79 80 [81] 82 83 84 ... 103
  พิมพ์