เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:15:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142346 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 03:54:15 PM »

ฮาแตกเลย... ควายยยย ชงโค๊... ฮา...

ยกเบาๆ แล้วจะยกทำโง่ทำไม๊... ยกแล้วไม่ได้ประโยชน์แบบนั้น สู้วิดพื้นดึงข้อง่ายกว่าแยะ... โถ... ชงโคโง่เอ๊ย...

"Don't feed the troll" น่ะเอาไว้ไม่ให้ต่อปากต่อคำกับควายชงโค แต่ตอนนี้ควายชงโคกำลังโดนด่า แล้วจะห้ามทำไม๊... โถ... ชงโคโง่เอ๊ย...

ประเด็นถัดมาคือโดนเลี้ยงมาแบบตามใจจนเสียนิสัย... ว๊า... โง่ทั้งบ้าน... เอิ๊กกก...

ยกมาให้อ่านใหม่, อ่านซ้ำๆ แล้วจะรู้ว่าควายชงโคมันโง่ โง่ทั้งบ้าน... แล้วมันมีอะไรตรงไหนต้องถอยหว่า... ฮา...

เลี้ยงลูกนิสัยเสีย... มีอย่างที่ไหนให้เงินลูกแหง่มาซื้อปืน... โง่... ทั้งบ้าน... ฮา(อีกทีน่ะ)...

อยากจะด่า แต่หมดมุข ไม่รู้จะด่าอะไรแล้ว เลยต้องด่าซ้ำด่าซาก เป็นแผ่นเสียงตกร่อง โง่ถึงขนาดหาเรื่องด่าใหม่ๆไม่ได้

อย่าหยุดๆ...งหยุดเสียฟอร์มนะ  บอกซะก่อน  โฮ่ๆๆๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 03:55:24 PM »

มาไล่อ่านย้อนหลังกลับไปแค่สองสามหน้า แค่นี้ก็เพลียแล้ว มีประเด็นที่ผมเห็นสมควรชี้แจงหลายข้อ เป็นเรื่องของพวกเถียงข้างๆคูๆ แถวๆนี้หลายๆคน แต่ยอมรับว่าเถียงหมดไม่ไหว พวกเค้าเยอะ เข้าตำรา คนดีสุภาพบุรุษแต่พวกน้อย ย่อมโต้แย้งกลุ่มทรชนพวกมากลำบาก อย่างมากผมคงได้แค่ตักเตือน อบรม ได้เป็นบางเรื่อง ที่เหลือก็คงต้องปล่อยวาง ถ้ายังพอมีบุญเหลือกันอยู่บ้าง ก็คงพอรับกุศลที่ผมส่งไปให้ได้ แต่ถ้าบาปหนักก็คงรับเจตนาดีไม่ได้ แล้วแต่เวรแต่กรรมของแต่ละดวงวิญญาณนะครับ

Undecided
       อืมส์
เยี่ยมยอดเช่นเคย ครับ
ท่านแคนดิเดท รมต.กห. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ปล.เป็น รมต.ศึกษาด้วยก็ยังไหว ครับ

สมัยหน้า ผู้ใหญ่ท่านอยากให้ดูงานด้านอุตสาหกรรมครับ ผมเตรียมจะเสนอโปรเจ๊คระดับหมื่นล้านไว้แล้ว โดยขอให้คณะรัฐมนตรียกเลิกโครงการรถไฟความเร็วสูง เอาเงินมาใช้ในโครงการที่ลงทุนน้อยกว่าแต่ผลตอบแทนดีกว่า มีรายได้มากกว่า สร้างงานมากกว่าแทน
       ว๊าววว...!
เหมาะสมกับหลายกระทรวง
ความรู้-ความสามารถ สูงจริง ๆ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 03:57:07 PM »

อยากเพิ่มเรทติ้งกระทู้  ต้องการให้กระทู้วิ่งวันไหน
เอาไม้จิ้มตูดสมชายซะหน่อย แค่นี้ก็ขี้คร้านวิ่งแจ้นออกมาเถียงเป็นพัลวันแล้วครับ พี่น้องเอ๊ย

หลอกใช้ง่ายดีจัง บอกตรงๆแบบนี้แหละ ฮ่าๆๆๆๆ....  สมชายแกถอยไม่ได้อีกแล้ว  คิก คิก คิก คิก

ควายชงโคแก้ตัวเรื่องโง่ให้ได้ก่อนเถิ๊ด... ฮา...

จะแก้ทำไม......ผมจะโง่จะฉลาดก็เรื่องของผม มีปัญญาพอจะจูงจมูกสมชายก็แล้วกัน หุๆๆ คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 03:57:28 PM »

อยากจะด่า แต่หมดมุข ไม่รู้จะด่าอะไรแล้ว เลยต้องด่าซ้ำด่าซาก เป็นแผ่นเสียงตกร่อง โง่ถึงขนาดหาเรื่องด่าใหม่ๆไม่ได้

อย่าหยุดๆ...งหยุดเสียฟอร์มนะ  บอกซะก่อน  โฮ่ๆๆๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เอ้า... ตามใจ ด่าซ้ำก็ด๊าย...

ควายเอ๊ยยยยย... ฮา...
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 03:58:21 PM »

อย่างดวงวิญญาณที่ชื่อสมชาย แกดูถูกการเล่นเวทวันละ 15 นาที  บ้าหรือเปล่า  การออกกำลังกายจะมากจะน้อย ขอให้ได้ออกกำลังสม่ำเสมอก็เป็นเรื่องดีทั้งนั้น  ออกกำลังให้หลากหลาย เคลื่อนไหวทุกส่วน ไม่ใช่เล่นแต่เวทแต่ขาดพวกแอโรบิค อย่างจ๊อกกิ้ง 

ทัศนคติการออกกำลังกายแบบนี้ล้าหลังมาก และก็แฝงอีโก้ ยะโส ดูถูกคนอื่น นิสัยเลวๆแบบนี้เห็นหลายคนในเวป ต่อให้ร่างกายแข็งแรงแต่จิตใจโสโครก สกปรก ร่างกายก็ทรุดโทรมหาความสุขไม่ได้  เคยสั่งสอน อบรมไปหลายครั้งแล้วว่า ความสุขต้องมาจากทั้งสุขภาพกายและสุขภาพใจที่ดี  รู้จักจำและนำไปใช้กันบ้าง  อุทิศส่วนบุญให้แล้วเปิดใจรับกันด้วย
       โอ้ แม่เจ้า Shocked
ยี่ยมยอด จริง ๆ ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1295 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 03:58:53 PM »

จะแก้ทำไม......ผมจะโง่จะฉลาดก็เรื่องของผม มีปัญญาพอจะจูงจมูกสมชายก็แล้วกัน หุๆๆ คิก คิก

จูงบ้าอะไร... จูงยังไงทำไมนายชงโคยิ่งโดนด่าเล่าหว่า...

ตรรกะควายๆ... ฮา...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1296 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:01:08 PM »

อย่าหยุดๆ...งหยุดเสียฟอร์มนะ  บอกซะก่อน  โฮ่ๆๆๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เอ้า... ตามใจ ด่าซ้ำก็ด๊าย...

ควายเอ๊ยยยยย... ฮา...

ไม่ได้ควายที่อีโก้จัด กระทู้ไม่มาถึงขนาดนี้นะครับ เอ้าสมชายขยันกว่านี้อีกหน่อย ถึงร้อยหน้าเมื่อไหร่ จะพาไปลงปลัก
เอ้า..ฮุย...เล...ฮุย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1297 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:03:55 PM »

ไม่ได้ควายที่อีโก้จัด กระทู้ไม่มาถึงขนาดนี้นะครับ เอ้าสมชายขยันกว่านี้อีกหน่อย ถึงร้อยหน้าเมื่อไหร่ จะพาไปลงปลัก

โห... ชงโควิ่งนำหน้า ลงปลักก่อนเลย(จะยืนดูข้างปลัก)... ฮา...

อย่าวิ่งเร็ว! เดี๋ยวคนเลี้ยงวิ่งตามชงโคไม่ทันจมูกชงโคจะขาดเสียก่อน... ฮา...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1298 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:05:40 PM »

โห... ชงโควิ่งนำหน้า ลงปลักก่อนเลย(จะยืนดูข้างปลัก)... ฮา...

อย่าวิ่งเร็ว! เดี๋ยวคนเลี้ยงวิ่งตามชงโคไม่ทันจมูกชงโคจะขาดเสียก่อน... ฮา...

มุขด่า ยังต้องลอก สมกับที่เกาะเมียกิน โฮ่ๆๆ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1299 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:14:50 PM »

มุขด่า ยังต้องลอก สมกับที่เกาะเมียกิน โฮ่ๆๆ

เขาไม่ได้เรียกว่าลอกมุขด่าร๊อก... ก็ชงโตยอมเป็นควายวิ่งนำหน้าแล้วนี่นา ทำไมต้องขัดใจด้วย ก็แค่ถือเชือกวิ่งตามมมม... ฮา...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1300 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:21:25 PM »

เขาไม่ได้เรียกว่าลอกมุขด่าร๊อก... ก็ชงโตยอมเป็นควายวิ่งนำหน้าแล้วนี่นา ทำไมต้องขัดใจด้วย ก็แค่ถือเชือกวิ่งตามมมม... ฮา...

เรื่องผมอยู่ข้างหน้านั่นถูกต้องครับ  ผมนำหน้ามือถือเชือกจูง ปลายอีกข้างอยู่ในจมูกสมชายน่ะครับ โอ่ๆๆๆ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1301 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:25:52 PM »

เรื่องผมอยู่ข้างหน้านั่นถูกต้องครับ  ผมนำหน้ามือถือเชือกจูง ปลายอีกข้างอยู่ในจมูกสมชายน่ะครับ โอ่ๆๆๆ

ชงโคอยู่หน้านั่นถูกต้อง แต่ที่ไม่ถูกต้องคือ, ควายชงโคมันจะวิ่งนำหน้าลงปลักเสมอ ไม่เคยดูหนังไทยนี่หว่า(แผลเก่า ไอ้ขวัญกับอีเรียมน่ะ ไม่เคยดูเหรอ - เด็กมันโง่)... ฮา...

แล้วควายถือเชือกไม่ได้ เพราะควายมันไม่มีนิ้ว มีแต่กีบ... ควายชงโคอยู่หน้า วิ่งนำคนเลี้ยงควายถือเชือกอยู่ข้างหลัง... งึด...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:28:14 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1302 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:26:39 PM »

อืมส์
ผมเกรงว่าคุณชงโค
มาต่อล้อต่อเถียงอย่างนี้
จะเสียภาพลักษณ์ คนระดับ
แคนดิเดท  รมต.นะครับ เศร้า เศร้า เศร้า

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #1303 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:27:20 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1304 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:29:33 PM »

เรื่องผมอยู่ข้างหน้านั่นถูกต้องครับ 
ผมนำหน้ามือถือเชือกจูง

ปลายอีกข้างอยู่ในจมูกสมชายน่ะครับ โอ่ๆๆๆ

555555 ยายนึกแล้วเชียว  ทำมัยจานโฉมชาย (ฮา)  " เดินตามมา"  ตั้งนาน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 103
  พิมพ์