เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:13:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142292 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1335 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 06:26:14 PM »

+1ครูหมูครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1336 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:13:38 PM »

ขอบพระคุณพี่อภิสิทธิ์ครับ...  ไหว้

ในนี้มีหลายท่าน ที่มีคุณลักษณะเกินจินตนาการของผู้คนทั่วไปฯ, ผู้คนที่ไม่เคยรับรู้เรื่องราวเหล่านี้ ก็มักคิดว่าสิ่งที่ตนเองยังไม่รู้นั้นเป็นแค่จินตนาการ แล้วก็คิดว่าไม่มีจริง... โลกนี้กว้างกว่าที่นึกไปได้แยะ, และเมื่อยิ่งเรียนรู้ก็ยิ่งรู้ว่าตัวเราเองยิ่งรู้น้อยครับ...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1337 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:35:13 PM »

เรียนถามอาจารย์กับพี่จ้าวอ่าครับ ไหว้.. ทำไมถึงคิดว่าน้องชงโคยังขอสตางค์แม่ใช้อยู่อ่าครับมีข้อสันนิษฐานอะไรบ่งชี้ครับ---พอดีเห็นแกมีตังค์ซื้อปืนแพงๆใช้อยู่กับเขาเหมือนกันหลายกระบอก--ซีแซด เรมิงตัน ฯลฯ ถ้าหาเงินได้เอง กินใช้เหลือแล้วซื้อก็พอจะโอเค แต่ถ้าขอเงินแม่มาซื้อนับว่า................................. เศร้า

เพราะเป็นบุคลิกของคนที่ไม่ประสบความสำเร็จในชีวิต และจะไม่ประสบความสำเร็จในชีวิตครับ

ลักษณะของภาษาที่ใช้สะท้อนความเป็นจำพวกที่จ่อมอยู่แต่กับวังวนความคิดเอง ละเลยการเก็บเกี่ยวข้อมูล....เป็นลักษณะร่วมของคนที่มีชีวิตประจำวัน"จ่อม"อยู่กับที่ ขาดความกระตือรือล้น อารมณ์ไม่มั่นคง เป็นลักษณะร่วมของพวกเบื่องาน+ว่างงาน

และลักษณะที่แย่ที่สุด คือไม่รู้จักยอมรับความผิดพลาดของตัวเอง ผิด1มาแล้วยังจะตะแบงสร้างผิด2มากลบเกลื่อนความผิดแรก.....อันนี้เป็นลักษณะที่ผู้บังคับบัญชา+คู่ค้า+คู่เจรจารังเกียจที่สุด ...... ในความเป็นหัวหน้างาน-คู่ค้า เรายอมรับความผิดพลาดได้ถือเป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องเจอ  แต่คนที่ผิดแล้วตะแบงกลบเกลื่อนลูกเดียวแบบนี้เราไม่คบเป็นลูกน้องก็ให้ออก เป็นคู่ค้าก็เลิกค้าขายด้วย

เกาะพ่อเกาะแม่กินไปเรื่อยๆได้ก็บุญกะลาหัวเขาแล้วครับ  Tongue

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1338 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:46:21 PM »

ผมไม่ได้เปิดตำราเล่มไหนมาวิเคราะห์นะ ผมดูเอาจากคนที่ผ่านๆมา พอดีทำงานหาเงินใช้เองตั้งแต่อายุ17 เริ่มสร้างกิจการตอนอายุ21  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1339 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:38:06 PM »

หมดกัน
ป่นปี้หมด ท่านแคนดิเดท
รมต.กห.คนเก่ง ของผม เฮ้อ... เศร้า อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1340 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 06:22:56 AM »

ผมไม่ได้เปิดตำราเล่มไหนมาวิเคราะห์นะ ผมดูเอาจากคนที่ผ่านๆมา พอดีทำงานหาเงินใช้เองตั้งแต่อายุ17 เริ่มสร้างกิจการตอนอายุ21  Grin

ที่ผมเคยเจอมาพวก 18 มงกุฏฯ จะวางท่าคุยว่าตัวเองเก่ง เพื่อให้คนหลงเชื่อศรัทธา จากนั้นก็ง่ายที่จะหลอกลวงต้มตุ๋น ยังไงก็ต้องระวังกันไว้ก่อนครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1341 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 06:25:28 AM »

อ้าว
ตายแล้ว ผมถลำตัว
เชื่อไปหมดแล้ว... เศร้า เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1342 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 06:28:13 AM »

อากาศตอนเช้าๆ บริสุทธิ์สดชื่น ว่าจะไปเดินเล่นตลาดยามเช้าซะหน่อย

หุๆๆ Cool
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1343 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 06:34:00 AM »

อ้าว
ตายแล้ว ผมถลำตัว
เชื่อไปหมดแล้ว... เศร้า เศร้า เศร้า

ถ้าวางมาดไม่ดี จะไปหลอกใครได้ล่ะครับ ไอ้พวกวางฟอร์ม แอคท่า ยืดเบ่ง ทั้งหลายเหล่านี้ ส่วนมากเป็นแค่สวะเท่านั้นครับ  ไอ้พวกนี้บางทีก็วางมาดว่ารวย แต่ไปแดกข้าวไม่มีตังส์จ่ายบ้าง ติดเค้าบ้าง ไถคนอื่นบ้าง ฯลฯ  บางคนก็คุยว่าใจบุญกับเด็กๆ แต่ที่แท้ก้หาผลประโยชน์จากเด็กก็เยอะไป วางท่าเป็นคนใจบุญแต่ข้างในแสนโสมม

คนแบบนี้ในสังคมมีเยอะครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1344 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 06:46:59 AM »

เรียนถามอาจารย์กับพี่จ้าวอ่าครับ ไหว้.. ทำไมถึงคิดว่าน้องชงโคยังขอสตางค์แม่ใช้อยู่อ่าครับมีข้อสันนิษฐานอะไรบ่งชี้ครับ---พอดีเห็นแกมีตังค์ซื้อปืนแพงๆใช้อยู่กับเขาเหมือนกันหลายกระบอก--ซีแซด เรมิงตัน ฯลฯ ถ้าหาเงินได้เอง กินใช้เหลือแล้วซื้อก็พอจะโอเค แต่ถ้าขอเงินแม่มาซื้อนับว่า................................. เศร้า

เพราะเป็นบุคลิกของคนที่ไม่ประสบความสำเร็จในชีวิต และจะไม่ประสบความสำเร็จในชีวิตครับ

ลักษณะของภาษาที่ใช้สะท้อนความเป็นจำพวกที่จ่อมอยู่แต่กับวังวนความคิดเอง ละเลยการเก็บเกี่ยวข้อมูล....เป็นลักษณะร่วมของคนที่มีชีวิตประจำวัน"จ่อม"อยู่กับที่ ขาดความกระตือรือล้น อารมณ์ไม่มั่นคง เป็นลักษณะร่วมของพวกเบื่องาน+ว่างงาน

และลักษณะที่แย่ที่สุด คือไม่รู้จักยอมรับความผิดพลาดของตัวเอง ผิด1มาแล้วยังจะตะแบงสร้างผิด2มากลบเกลื่อนความผิดแรก.....อันนี้เป็นลักษณะที่ผู้บังคับบัญชา+คู่ค้า+คู่เจรจารังเกียจที่สุด ...... ในความเป็นหัวหน้างาน-คู่ค้า เรายอมรับความผิดพลาดได้ถือเป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องเจอ  แต่คนที่ผิดแล้วตะแบงกลบเกลื่อนลูกเดียวแบบนี้เราไม่คบเป็นลูกน้องก็ให้ออก เป็นคู่ค้าก็เลิกค้าขายด้วย

เกาะพ่อเกาะแม่กินไปเรื่อยๆได้ก็บุญกะลาหัวเขาแล้วครับ  Tongue

หุๆๆๆ  กะยั่วโมโหกันเต็มที่  คิก คิก   แต่มุขมันฝืดไปหน่อย และก็ซ้ำซากจำเจ  ส่วนความพยายามถือว่าพอใช้ได้ครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1345 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 07:33:15 AM »

อากาศตอนเช้าๆ บริสุทธิ์สดชื่น

ว่าจะไปเดินเล่นตลาดยามเช้าซะหน่อย

หุๆๆ Cool

555555  พี่ชงโค  เดินตลาด แถวไหน อ่ะ ฮา

ไปเดิน  " บองมาเซ่ "  แถว ประชาชื่น  หรือเปล่า อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเจอ  "ปลาไหล"  ตัวโต  ตัวใหญ่  ยายฝากซื้อ ด้วยอ่ะ ฮา

ยายจะเอาไปให้ จานโฉมชาย  " แกง ปลาไหล " อ่ะ ฮา

ไม่รู้แก  กินปลาไหล  เป็นหรือเปล่า อ่ะ ฮา

ยายเคยเห็นแก  ชอบ  " น้ำแกง "  แต่ไม่ยอม  กินเนื้อ อ่ะ ฮา

สงสัย แกเป็นพวก  "  เกลียดปลาไหล  แต่ชอบบริโภค  น้ำแกง " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอะอะก็ยกโน่น  มงคล 38 ประการ ฮา  คิก คิก

55555 ยายว่า  "คนบาป"  อ่านภาษา บาลี ไม่ออก ร๊อกส์  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1346 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:20:58 AM »

และลักษณะที่แย่ที่สุด คือไม่รู้จักยอมรับความผิดพลาดของตัวเอง ผิด1มาแล้วยังจะตะแบงสร้างผิด2มากลบเกลื่อนความผิดแรก.....อันนี้เป็นลักษณะที่ผู้บังคับบัญชา+คู่ค้า+คู่เจรจารังเกียจที่สุด ...... ในความเป็นหัวหน้างาน-คู่ค้า เรายอมรับความผิดพลาดได้ถือเป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องเจอ  แต่คนที่ผิดแล้วตะแบงกลบเกลื่อนลูกเดียวแบบนี้เราไม่คบเป็นลูกน้องก็ให้ออก เป็นคู่ค้าก็เลิกค้าขายด้วย

เกาะพ่อเกาะแม่กินไปเรื่อยๆได้ก็บุญกะลาหัวเขาแล้วครับ  Tongue

หุๆๆๆ  กะยั่วโมโหกันเต็มที่  คิก คิก   แต่มุขมันฝืดไปหน่อย และก็ซ้ำซากจำเจ  ส่วนความพยายามถือว่าพอใช้ได้ครับ

คุณจ้าวอธิบายเข้าใจง่ายครับ... ไอ้ควายเหียกชงโคมันไปปล่อยโง่ในกระทู้หุ้นอีกแล้ว(ตื้นเขินมันทุกเรื่องเลย)... ฮา...

เห็นด้วยกับคุณจ้าวที่ว่าไอ้ควายเหียกๆ แบบนี้มันตื้นเขินทุกเรื่อง หากมันเป็นลูกน้องใครเจ้านายปวดหัวตาย 5 เพราะใช้มันไปทำเรื่องที่ 1 มันสร้างปัญหาแก้ไม่ตกแล้วดั๊นนน เถือกไปทำเรื่องที่ 2 3 4 5 แล้วก็สร้างปัญหาไปเสียทุกเรื่อง... เพราะสมองมันเล็ก แล้วดั๊นนน เถือกไม่เก็บเกี่ยวข้อมูลใส่สมอง(มันโง่)...

สรุปว่ามันไม่มีทางเจริญได้... แล้วที่สำคัญคาดว่ามันโง่ทั้งบ้านครับ... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1347 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:25:13 AM »

อากาศตอนเช้าๆ บริสุทธิ์สดชื่น

ว่าจะไปเดินเล่นตลาดยามเช้าซะหน่อย

หุๆๆ Cool

555555  พี่ชงโค  เดินตลาด แถวไหน อ่ะ ฮา

ไปเดิน  " บองมาเซ่ "  แถว ประชาชื่น  หรือเปล่า อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเจอ  "ปลาไหล"  ตัวโต  ตัวใหญ่  ยายฝากซื้อ ด้วยอ่ะ ฮา

ยายจะเอาไปให้ จานโฉมชาย  " แกง ปลาไหล " อ่ะ ฮา

ไม่รู้แก  กินปลาไหล  เป็นหรือเปล่า อ่ะ ฮา

ยายเคยเห็นแก  ชอบ  " น้ำแกง "  แต่ไม่ยอม  กินเนื้อ อ่ะ ฮา

สงสัย แกเป็นพวก  "  เกลียดปลาไหล  แต่ชอบบริโภค  น้ำแกง " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอะอะก็ยกโน่น  มงคล 38 ประการ ฮา  คิก คิก

55555 ยายว่า  "คนบาป"  อ่านภาษา บาลี ไม่ออก ร๊อกส์  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บองมาเช่หาที่จอดรถชิกหายเลย... ที่ทางบ้านมันแคบนัก ยายบ๊าบไม่มีเนื้อที่พอทำสนามหญ้าเดินเล่นนี่หว่า เลยไปเดินเล่นในตลาดสูดอากาศบริสุทธิ์ได้ยังไง๊ ที่ตลาด(ยายบ๊าบโง่อีกแล้ว)...

ตรงนั้นมีสวนสามเหลี่ยมไง ที่นักการเมืองคนนึงโดนจับนั่นแหละ... ทำไมไม่ไปออกกำลังกายมั่ง เป็นสวนสาธารณะซิ ถึงมีอากาศบริสุทธิ์หน่อย(หัดฉลาดมั่ง)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1348 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:28:43 AM »

ที่ผมเคยเจอมาพวก 18 มงกุฏฯ จะวางท่าคุยว่าตัวเองเก่ง เพื่อให้คนหลงเชื่อศรัทธา จากนั้นก็ง่ายที่จะหลอกลวงต้มตุ๋น ยังไงก็ต้องระวังกันไว้ก่อนครับ

ไอ้ชงโคควายเหียกเอ๊ย... ฮาอีกแล้ว...

ชาวบ้านเขาศรัทธากันมาตั้งแต่เริ่มสร้างเมืองสร้างจังหวัดเลยรึ... รู้อะไรแค่ตื้นๆ แล้วชอบทำอวดโง่อีกตามเคย... ว้า... โชว์โง่อย่างเมามันส์ในอารมณ์(โง่ๆ)เล๊ย... ฮา(อีกครั้งซิหวา)...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1349 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:51:23 AM »

คนอื่นไม่ทราบ แต่คนนี้เจอกันมาแล้ว มันเก่งจริงๆ หนีเมียออกเที่ยวกลางคืนเก่งด้วย ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 103
  พิมพ์