เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:26:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 89 90 91 [92] 93 94 95 ... 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 143481 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1365 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:46:04 AM »

คือพอเย็นมา
ก็กินหมดไงไหนจะเหล้าขาวอีก
ค่าแรงพวกนี้คงจะได้ไม่กี่ตังค์หนะ
ตอนเช้าไม่มีกิน ก็เลยเป็นหาเช้ากินเที่ยง-เย็น ครับ

ตามหลักสุขศึกษา โภชนาการมื้อเช้าสำัคัญที่สุด ยังไงเสียก็ระวังสุขภาพด้วยนะครับ

ไม่กินมื้อเช้าแต่ไปทำงาน ผมห่วงกลัวจะเป็นลมครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1366 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:52:57 AM »

คือพอเย็นมา
ค่าแรงพวกนี้คงจะได้ไม่กี่ตังค์หนะ
ตอนเช้าไม่มีกิน ก็เลยเป็นหาเช้ากินเที่ยง-เย็น ครับ

ตามหลักสุขศึกษา โภชนาการมื้อเช้าสำัคัญที่สุด ยังไงเสียก็ระวังสุขภาพด้วยนะครับ

ไม่กินมื้อเช้าแต่ไปทำงาน ผมห่วงกลัวจะเป็นลมครับ
        จะอธิบายยังไงดีหว่า  ชัก มึน..ส์
ผมหมายถึงกลุ่มที่คุณชงโค พูดถึง ต่างหาก
ผมกินข้าวเช้าปกติ ทุกวัน  ตีห้าครึ่งออกปั่นจักรยาน
๓๐ กม.เศษฯ เป็นปกติ  วันเสาร์-อาทิตย์ก็จะไปไกลหน่อย
เป็นร้อย-ร้อยกว่ากิโลฯ วันหยุดยาวถ้าไม่ติดอะไร ออกทริปไกลหน่อย
ปั่นคนเดียวเป็นพันกิโล ก็เคยปั่น  ผมสุขภาพแข็งแรงดี 
ภูมิคุ้มกันบกพร่อง  ก็กลับมาปกติแล้ว ครับ....ฮา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1367 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:55:22 AM »

อ้อ
เกรงจะมีบางท่าน แย้ง
โดยที่ไม่รู้ข้อเท็จจริง หึ หึ
มึงโม้ว่าปั่นทุกวันแล้วเวลาฝนตกละ
ผมมีเทรนเนอร์  ไว้ใช้ปั่นในบ้านครับ
รวมถึงเรื่องการกายบริหาร  เป็นเรื่องปกติที่ทำอยู่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1368 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 12:20:57 PM »

อ้อ
มึงโม้ว่าปั่นทุกวันแล้วเวลาฝนตกละ
ผมมีเทรนเนอร์  ไว้ใช้ปั่นในบ้านครับ
รวมถึงเรื่องการกายบริหาร  เป็นเรื่องปกติที่ทำอยู่

ตื่นเช้ามาไม่ล้างหน้าไก่ บ้างหรือ   งอน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1369 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 12:24:39 PM »

ถึงบางท่านจะมีความเห็นในทำนองเยาะเย้ยและถากถางในกองทัพของประเทศตัวเอง(โดยเฉพาะ จขกท)แต่ส่วนตัวเห็นควรว่าเราต้องมีอาวุธที่ทันสมัยในตอนนี้ ไม่ใช่เอาไว้รบ แต่เอาไว้เพื่อคอยเตือนและป้องปรามประเทศรอบๆว่าเรามีอาวุธที่มีประสิทธิภาพอย่าได้คิดรุกราน อีกอย่างรถถังรุ่นเก่าเราก็ทยอยปลดประจำการตามอายุใช้งานและความทันสมัยของเทคโนโลยีทางทหารที่เปลี่ยนไปและจำเป็นต้องมีรุ่นใหม่ๆมาทดแทน ซึ่งกว่าเขาจะผลิตให้ครบ 49 คันตามสัญญาที่สั่งซื้อนั้น มันนานมาก แต่ยังไงเราก็ต้องรอ เหมือนกรณีเครื่องบินขับไล่แบบ F-16 ที่ Lockheed Martin สร้าง ปรกติเวลาการประกอบเครื่องเสร็จสรรพพร้อมรบได้ เดือนหนึ่งสร้างได้แค่เดือนละ2ลำเท่านั้น(อ้างอิงจากแทงโกเล่มไหนจำไม่ได้ แต่อ่านเจอบทความเกี่ยวกับเรื่องนี้)ในตัวอย่างของยิวที่สั่งซื้อ F-16I Sufa และพี่กันทยอยส่งมอบอยู่ ช่วงนั้นยิวกำลังอัดกับกลุ่มฮามาสหรือฮิลเบอเลาะห์ และร้องขอให้พี่กันเร่งมือสร้างเจ้าเหยียวพายุให้เร็วๆหน่อยแบบว่าอยากได้4เครื่องต่อเดือน แต่พี่กันบอกว่าทำไม่ได้ เดี่ยวจะเกิดความบกพร่องในการสร้างถ้าอยากได้เร็วๆก็ให้ยิวส่งวิศวกรและ จนท ของบริษัทผลิตอาวุธของตัวเอง(คงจะเป็น วิศวกรของ บ.Elbit  บ.Rafael หรือ IMI)ให้มาช่วยสร้างก็แล้วกัน คริคริ
และการมีอาวุธไว้นั้นก็ไม่จำเป็นต้องเอาออกมารบกับใคร แค่เอาไว้ให้ทหารเราซ้อมให้คล่อง หากมีสงครามจริงๆจะได้ใช้งานได้เลย และบางท่านเปรียบรถถังรุ่นนี้เหมือนเศษเหล็ก แสดงว่าท่านไม่รู้จริงว่าโอปล็อต-M ถูกจัดอันดับอยู่ในรถถังหลักที่ดีที่สุดในโลก(ห่างชั้นจากของจีนเยอะ สบายใจได้)เราคนไทยด้วยกันถ้าไม่ให้กำลังใจทหารไทยแล้ว เราจะไปให้กำลังใจพวกทหารเขมร เวียตนามหรือพม่าครับ ไหว้

[

+1ครับอาจารย์

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1370 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 12:29:33 PM »

อ้อ
ผมมีเทรนเนอร์  ไว้ใช้ปั่นในบ้านครับ
รวมถึงเรื่องการกายบริหาร  เป็นเรื่องปกติที่ทำอยู่

ตื่นเช้ามาไม่ล้างหน้าไก่ บ้างหรือ   งอน
       เออ
ผมไม่เคยเลี้ยงไก่ชนนะครับ
พงษ์รู้ไหม  เลี้ยงไก่ชนมันไม่ดีนะ
บาป  เชื่อหมู เถอะ..หมูเตือนด้วยความหวังดีนะ...........ฮา

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #1371 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 12:37:46 PM »

ถึงบางท่านจะมีความเห็นในทำนองเยาะเย้ยและถากถางในกองทัพของประเทศตัวเอง(โดยเฉพาะ จขกท)แต่ส่วนตัวเห็นควรว่าเราต้องมีอาวุธที่ทันสมัยในตอนนี้ ไม่ใช่เอาไว้รบ แต่เอาไว้เพื่อคอยเตือนและป้องปรามประเทศรอบๆว่าเรามีอาวุธที่มีประสิทธิภาพอย่าได้คิดรุกราน อีกอย่างรถถังรุ่นเก่าเราก็ทยอยปลดประจำการตามอายุใช้งานและความทันสมัยของเทคโนโลยีทางทหารที่เปลี่ยนไปและจำเป็นต้องมีรุ่นใหม่ๆมาทดแทน ซึ่งกว่าเขาจะผลิตให้ครบ 49 คันตามสัญญาที่สั่งซื้อนั้น มันนานมาก แต่ยังไงเราก็ต้องรอ เหมือนกรณีเครื่องบินขับไล่แบบ F-16 ที่ Lockheed Martin สร้าง ปรกติเวลาการประกอบเครื่องเสร็จสรรพพร้อมรบได้ เดือนหนึ่งสร้างได้แค่เดือนละ2ลำเท่านั้น(อ้างอิงจากแทงโกเล่มไหนจำไม่ได้ แต่อ่านเจอบทความเกี่ยวกับเรื่องนี้)ในตัวอย่างของยิวที่สั่งซื้อ F-16I Sufa และพี่กันทยอยส่งมอบอยู่ ช่วงนั้นยิวกำลังอัดกับกลุ่มฮามาสหรือฮิลเบอเลาะห์ และร้องขอให้พี่กันเร่งมือสร้างเจ้าเหยียวพายุให้เร็วๆหน่อยแบบว่าอยากได้4เครื่องต่อเดือน แต่พี่กันบอกว่าทำไม่ได้ เดี่ยวจะเกิดความบกพร่องในการสร้างถ้าอยากได้เร็วๆก็ให้ยิวส่งวิศวกรและ จนท ของบริษัทผลิตอาวุธของตัวเอง(คงจะเป็น วิศวกรของ บ.Elbit  บ.Rafael หรือ IMI)ให้มาช่วยสร้างก็แล้วกัน คริคริ
และการมีอาวุธไว้นั้นก็ไม่จำเป็นต้องเอาออกมารบกับใคร แค่เอาไว้ให้ทหารเราซ้อมให้คล่อง หากมีสงครามจริงๆจะได้ใช้งานได้เลย และบางท่านเปรียบรถถังรุ่นนี้เหมือนเศษเหล็ก แสดงว่าท่านไม่รู้จริงว่าโอปล็อต-M ถูกจัดอันดับอยู่ในรถถังหลักที่ดีที่สุดในโลก(ห่างชั้นจากของจีนเยอะ สบายใจได้)เราคนไทยด้วยกันถ้าไม่ให้กำลังใจทหารไทยแล้ว เราจะไปให้กำลังใจพวกทหารเขมร เวียตนามหรือพม่าครับ ไหว้

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #1372 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 12:48:56 PM »

อ้อ

ตื่นเช้ามาไม่ล้างหน้าไก่ บ้างหรือ   งอน
        เออ
ผมไม่เคยเลี้ยงไก่ชนนะครับ
พงษ์รู้ไหม  เลี้ยงไก่ชนมันไม่ดีนะ
บาป  เชื่อหมู เถอะ..หมูเตือนด้วยความหวังดีนะ...........ฮา

เลี้ยงแต่น้องไก่ครับ อิอิ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1373 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 01:50:03 PM »

ผมไม่ได้เปิดตำราเล่มไหนมาวิเคราะห์นะ ผมดูเอาจากคนที่ผ่านๆมา พอดีทำงานหาเงินใช้เองตั้งแต่อายุ17 เริ่มสร้างกิจการตอนอายุ21  Grin

ที่ผมเคยเจอมาพวก 18 มงกุฏฯ จะวางท่าคุยว่าตัวเองเก่ง เพื่อให้คนหลงเชื่อศรัทธา จากนั้นก็ง่ายที่จะหลอกลวงต้มตุ๋น ยังไงก็ต้องระวังกันไว้ก่อนครับ
คนอื่นไม่ทราบ แต่คนนี้เจอกันมาแล้ว มันเก่งจริงๆ หนีเมียออกเที่ยวกลางคืนเก่งด้วย ขำก๊าก

แอ๊...ขอคร๊าบบบบขอทุกครั้ง  แลบลิ้น

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1374 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 01:56:23 PM »

ผมไม่ได้เปิดตำราเล่มไหนมาวิเคราะห์นะ ผมดูเอาจากคนที่ผ่านๆมา พอดีทำงานหาเงินใช้เองตั้งแต่อายุ17 เริ่มสร้างกิจการตอนอายุ21  Grin

ที่ผมเคยเจอมาพวก 18 มงกุฏฯ จะวางท่าคุยว่าตัวเองเก่ง เพื่อให้คนหลงเชื่อศรัทธา จากนั้นก็ง่ายที่จะหลอกลวงต้มตุ๋น ยังไงก็ต้องระวังกันไว้ก่อนครับ
คนอื่นไม่ทราบ แต่คนนี้เจอกันมาแล้ว มันเก่งจริงๆ หนีเมียออกเที่ยวกลางคืนเก่งด้วย ขำก๊าก

แอ๊...ขอคร๊าบบบบขอทุกครั้ง  แลบลิ้น
        เชื่อตาย แหละ... แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
อ้อ ทั้งคู่นั่นแหละ.....555555

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1375 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:28:57 PM »

คือพอเย็นมา

จะอธิบายยังไงดีหว่า  ชัก มึน..ส์
ผมหมายถึงกลุ่มที่คุณชงโค พูดถึง ต่างหาก
ผมกินข้าวเช้าปกติ ทุกวัน  ตีห้าครึ่งออกปั่นจักรยาน
๓๐ กม.เศษฯ เป็นปกติ  วันเสาร์-อาทิตย์ก็จะไปไกลหน่อย
เป็นร้อย-ร้อยกว่ากิโลฯ วันหยุดยาวถ้าไม่ติดอะไร ออกทริปไกลหน่อย
ปั่นคนเดียวเป็นพันกิโล ก็เคยปั่น  ผมสุขภาพแข็งแรงดี 
ภูมิคุ้มกันบกพร่อง  ก็กลับมาปกติแล้ว ครับ....ฮา

สุดยอดครับ ผมก็วิ่งระดับฮาร์ฟมาราธอน21โล มินิ12โล มาราธอนยังไม่เคย วิ่งยูเอ็นบ้าง สวนหลวง  แบ็งค๊อคมาราธอนบ้าง ฯลฯ  ตจว.ก็ เช่น  จปร.เอย จอมบึงเอย แต่ตอนหลังวิ่งกับเพื่อนๆออกนอกตัวเมือง ไม่เน้นไปงานวิ่งแล้วครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1376 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:32:49 PM »

มงคล 38 ประการเยอะไปสำหรับ โฉมชาย แกครับ ประการเดียวทำให้ได้ก่อนเห๊อะ  ขำก๊าก

แต่ถ้าเป็นเสนียดจัญไร 500 ประการ ผมว่าแกมีคุณสมบัติเกือบครบนะครับ เหอๆๆ  คิก คิก

บองมาเช่ฯ เคยไปเดินเป็นบางครั้งครับ

ชงโคมีอยู่อย่างเดียวแหละ คือโง่... แล้วที่เหลือไม่ว่าเสนียดจัญไร 5 หมื่น หรือกี่ประการมันก็ตามมาเองนั่นแหละ, ชงโคโง่แล้วไม่ต้องกังวลหรอกเพียบบบบ... ฮา...

จะด่ายังต้องลอกมุข สมองกลวงเอ๊ย... แลบลิ้น
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1377 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:34:01 PM »

ไง....สมชาย  ว่านอนสอนง่ายดีจังนะ มา Feed the troll แต่เช้าเลย ฮ่าาาๆๆๆ....

แล้วจะกระแดะคั้งแคมเปญ Don't feed the troll ทำไมว้า....ดัดจริตอิ๊บอ๋าย

อูย...ชายถูกหลอกมาเกือบร้อยหน้าแล้ว ชายถอยไม่ได้อีกแล้ว ฮ่าๆๆๆๆ ขำก๊าก

มาให้อาหารไอ้โทรล... โทรลชงโคหน้าโง่... ฮา...

ชงโคโง่งึดๆ ไม่รู้เหนือรู้ใต้... ชงโคโดนด่าว่าโง่ๆ แล้วทำไมโง่หนักหลอกผู้อื่นมาด่าตนเองเล่า ชงโคเอ๊ย... ฮา...

อันนี้ก็ฟังจนเบื่อ แผ่นเสียงตกร่อง เซ็ง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1378 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:50:22 PM »

มงคล 38 ประการเยอะไปสำหรับ โฉมชาย แกครับ ประการเดียวทำให้ได้ก่อนเห๊อะ  ขำก๊าก

แต่ถ้าเป็นเสนียดจัญไร 500 ประการ ผมว่าแกมีคุณสมบัติเกือบครบนะครับ เหอๆๆ  คิก คิก

บองมาเช่ฯ เคยไปเดินเป็นบางครั้งครับ

ชงโคมีอยู่อย่างเดียวแหละ คือโง่... แล้วที่เหลือไม่ว่าเสนียดจัญไร 5 หมื่น หรือกี่ประการมันก็ตามมาเองนั่นแหละ, ชงโคโง่แล้วไม่ต้องกังวลหรอกเพียบบบบ... ฮา...

จะด่ายังต้องลอกมุข สมองกลวงเอ๊ย... แลบลิ้น

ฮา... ก็มันจริงนี่หว่า ชงโง่อย่างเดียวก็พอ เสนียดมันจะมาเกาะหัวชงโคเอง... ฮา(อีกที)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1379 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:51:49 PM »

ไง....สมชาย  ว่านอนสอนง่ายดีจังนะ มา Feed the troll แต่เช้าเลย ฮ่าาาๆๆๆ....

แล้วจะกระแดะคั้งแคมเปญ Don't feed the troll ทำไมว้า....ดัดจริตอิ๊บอ๋าย

อูย...ชายถูกหลอกมาเกือบร้อยหน้าแล้ว ชายถอยไม่ได้อีกแล้ว ฮ่าๆๆๆๆ ขำก๊าก

มาให้อาหารไอ้โทรล... โทรลชงโคหน้าโง่... ฮา...

ชงโคโง่งึดๆ ไม่รู้เหนือรู้ใต้... ชงโคโดนด่าว่าโง่ๆ แล้วทำไมโง่หนักหลอกผู้อื่นมาด่าตนเองเล่า ชงโคเอ๊ย... ฮา...

อันนี้ก็ฟังจนเบื่อ แผ่นเสียงตกร่อง เซ็ง

โดนด่าว่าโง่ซ้ำซาก มันก็น่าเบื่ออย่างนี้เอง... ด่าชงโคว่าโง่ยังไงบ้างที่ชงโคไม่เบื่อ จะได้ด่าชงโคโง่ตามที่ชงโคชอบบบบ... ฮา...
หน้า: 1 ... 89 90 91 [92] 93 94 95 ... 103
  พิมพ์