เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:23:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 98 99 100 [101] 102 103
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานผลิตT84 Optot ในยูเครนมีปัญหาสภาพคล่องทางการเงิน  (อ่าน 142823 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1500 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 11:13:32 AM »

ตาสมชาย มันหายหัวไปไหนของมันฟะ

พอผมใจดี เอ็นดูหน่อย ชักจะขี้เกียจไม่ยอมมาฟีดกระทู้
เดี๋ยวเย็นๆ ไม่พาไปเดินเล่นนะเอ้อ....
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1501 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 11:16:20 AM »

55555 เอออ  ยายไปดู "แผนที่" แล้ว อ่ะ ฮา

โรงงาน Malyshev   มันตั้งอยู่ที่เมือง " Khakhiv " อ่ะ  ฮา

55555 ตั้งอยู่ภาคตะวันออก  ติดพรมแดน รัสเซีย อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

แบบนี้พูดได้เต็มปากเต็มคำว่า "ซวยแล้ว กองทัพบกไทย"
        ท่านชงโค
พอจะเสนอแนะหาทางออก
ให้กับกองทัพบกได้อย่างไรบ้างครับ?

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1502 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 11:41:15 AM »

55555 เอออ  ยายไปดู "แผนที่" แล้ว อ่ะ ฮา

โรงงาน Malyshev   มันตั้งอยู่ที่เมือง " Khakhiv " อ่ะ  ฮา

55555 ตั้งอยู่ภาคตะวันออก  ติดพรมแดน รัสเซีย อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

แบบนี้พูดได้เต็มปากเต็มคำว่า "ซวยแล้ว กองทัพบกไทย"
        ท่านชงโค
ให้กับกองทัพบกได้อย่างไรบ้างครับ?

ยกเลิกการจัดซื้อ หันมาซื้อรถถังที่มาตรฐานอาวุธของค่ายตะวันตกแทน ผมไม่เห็นด้วยตั้งแต่แรกที่ใช้อาวุธค่ายรัสเซีย
เวปบอร์ด ตปท. เค้าขำกองทัพไทยกันใหญ่  ที่ ทำลาย จุดแข็งตัวเองด้านการส่งกำลังบำรุงจากค่ายตะวันตก

เรื่องแรกที่ผมติงคือปืนใหญ่รถถัง 125มม  ส่วนค่ายตะวันตกใช้ 120 มม ไม่นับเรื่องอื่น เช่น อุปกรณ์สื่อสาร อเไหล่อื่นๆ
ขนาดกริฟเปน เครื่องบินรบตะวันตกแท้ๆ ปฎิบัติการในลิเบีย ยังมีปัญหาด้านสื่อสารกับเครื่องบินนาโต้

จะซื้ออาวุธต้องประเมินภัยคุกคามด้วย ว่ามีโอกาสจะรบกับใคร มันก็หน้าเดิมๆ ลาว เขมร เวียดนาม พวกนี้รบเป็นทีม
และก็ลูกน้องค่ายรัสเซีย เวลาไทยมีปัญหากับพวกนี้ ร้สเซียจะมาช่วยรบด้วย แต่ตอนนี้เราดันเปลี่ยนมาใช้รถถัง รถหุ้มเกราะ
ค่ายรัสเซีย เวลามีปัญหารบกับลูกน้องเค้า  ค่ายรัสเซียและบริวาร เช่น ยูเครนแกล้งไม่ส่งกำลังบำรุง หรือ
สล่าช้า เราก็โดน ลาว เขมร เวียดนาม ช่วยกันรุมยำไปเรียบร้อยแล้วครับ

ผมถึงพูดทำนองประชดไงครับ ว่าคนอย่างผมก็สามารถเป็น รมต.กลาโหมได้ ฉลาดซื้ออาวุธกว่าพวกนายพล
ในกองทัพที่มีอำนาจตัดสินใจเยอะ  ทหารในกองทัพที่ไม่เห็นด้วยก็ได้ยินมาพอสมควร แต่พวกเค้าไม่สะดวก
ที่จะบ่นออกมาดังๆ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1503 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 11:52:25 AM »

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1504 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 12:09:20 PM »

55555 เอออ  ยายไปดู "แผนที่" แล้ว อ่ะ ฮา

โรงงาน Malyshev   มันตั้งอยู่ที่เมือง " Khakhiv " อ่ะ  ฮา

55555 ตั้งอยู่ภาคตะวันออก  ติดพรมแดน รัสเซีย อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ท่านชงโค

ยกเลิกการจัดซื้อ หันมาซื้อรถถังที่มาตรฐานอาวุธของค่ายตะวันตกแทน ผมไม่เห็นด้วยตั้งแต่แรกที่ใช้อาวุธค่ายรัสเซีย
เวปบอร์ด ตปท. เค้าขำกองทัพไทยกันใหญ่  ที่ ทำลาย จุดแข็งตัวเองด้านการส่งกำลังบำรุงจากค่ายตะวันตก

เรื่องแรกที่ผมติงคือปืนใหญ่รถถัง 125มม  ส่วนค่ายตะวันตกใช้ 120 มม ไม่นับเรื่องอื่น เช่น อุปกรณ์สื่อสาร อเไหล่อื่นๆ
ขนาดกริฟเปน เครื่องบินรบตะวันตกแท้ๆ ปฎิบัติการในลิเบีย ยังมีปัญหาด้านสื่อสารกับเครื่องบินนาโต้

จะซื้ออาวุธต้องประเมินภัยคุกคามด้วย ว่ามีโอกาสจะรบกับใคร มันก็หน้าเดิมๆ ลาว เขมร เวียดนาม พวกนี้รบเป็นทีม
และก็ลูกน้องค่ายรัสเซีย เวลาไทยมีปัญหากับพวกนี้ ร้สเซียจะมาช่วยรบด้วย แต่ตอนนี้เราดันเปลี่ยนมาใช้รถถัง รถหุ้มเกราะ
ค่ายรัสเซีย เวลามีปัญหารบกับลูกน้องเค้า  ค่ายรัสเซียและบริวาร เช่น ยูเครนแกล้งไม่ส่งกำลังบำรุง หรือ
สล่าช้า เราก็โดน ลาว เขมร เวียดนาม ช่วยกันรุมยำไปเรียบร้อยแล้วครับ

ผมถึงพูดทำนองประชดไงครับ ว่าคนอย่างผมก็สามารถเป็น รมต.กลาโหมได้
ฉลาดซื้ออาวุธกว่าพวกนายพล
ในกองทัพที่มีอำนาจตัดสินใจเยอะ  ทหารในกองทัพที่ไม่เห็นด้วยก็ได้ยินมาพอสมควร แต่พวกเค้าไม่สะดวก
ที่จะบ่นออกมาดังๆ
       อยากให้
สมาชิกได้ตามอ่านกันด้วย
จะได้มีความรู้เรื่องปืนกล็อค
รถถัง-เครื่องบินรบ อ้อ พี่ ๆ
น้อง ๆ ที่เป็นทหารม้าหรือนักบิน
ยิ่งน่าอ่าน  ได้ความรู้เพียบเลย ครับ
มีผู้ใหญ่เคยทาบทามให้เป็นรมต. กลาโหม แต่ผมปฏิเสธท่านไป
เพราะแบ่งเวลาให้ไม่ได้ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=229511.60
        อ้าว  จากหน้านี้
ผมคงจะตีความผิดหรือเข้าใจผิดไปเอง
ต้องขอประทานโทษ ท่านชงโคด้วย ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1505 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 12:16:05 PM »

คนฉลาดต้องพูดว่า เครื่องบินรบแบบ F15 รบไม่ชนะใครแล้ว  แบบนั้นหรือครับ ทั้งๆที่  F15 ประจำการในกองทัพชั้นนำขชาติมหาอำนาจ
และร่ำรวย เช่น อเมริกา ญี่ปุ่น ซาอุ เกาหลีใต้ สิงคโปร์ อิสราเอล

ผมยขำกลิ้งคำพูดของคุณอยู่ทุกวันนี้ คิก คิก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1506 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:16:55 PM »

รบกวนท่านแคนดิแดต รมต กลาหอย อุ้ย ไม่ใช่ รมต กลาโหม หาอ้างอิงคอมเม๊นต์ที่ผมกล่าวเยี่ยงนั้นมายืนยันหน่อย แต๊งกิ๊วส์ ทรีทามส์ ล่วงหน้าครับ  Grin   คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1507 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:24:46 PM »

รบกวนท่านแคนดิแดต รมต กลาหอย อุ้ย ไม่ใช่ รมต กลาโหม หาอ้างอิงคอมเม๊นต์ที่ผมกล่าวเยี่ยงนั้นมายืนยันหน่อย แต๊งกิ๊วส์ ทรีทามส์ ล่วงหน้าครับ  Grin   คิก คิก
        แบบที่ผมยกมาใช่ไหมครับอาจารย์ คิก คิก คิก คิก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1508 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 01:50:26 PM »

ตาสมชาย มันหายหัวไปไหนของมันฟะ

พอผมใจดี เอ็นดูหน่อย ชักจะขี้เกียจไม่ยอมมาฟีดกระทู้
เดี๋ยวเย็นๆ ไม่พาไปเดินเล่นนะเอ้อ....

ไม่ได้หายไปไหนร๊อกส์... ก็ควายมันไม่เข้ากระทู้ ก็เลยไม่มีควายให้ด่าไงเล่า! ควายชงโคเอ๊ย... โง่จัง...

ควายเอี๊ยยยย... ฮา...
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #1509 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 04:52:57 PM »

พี่สมชาย หรือพี่ๆท่านอื่นครับ มีวิธีควบคุมอารมณ์ยังไงครับ
กระทู้แบบนี้ ผมเข้ามาคุยไม่ได้จริงๆ ขนาดไม่ใช่ผม มือไม้ยังสั่นหมดเลยครับ
ขอบคุณครับพี่ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1510 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 05:06:41 PM »

พี่สมชาย หรือพี่ๆท่านอื่นครับ มีวิธีควบคุมอารมณ์ยังไงครับ
กระทู้แบบนี้ ผมเข้ามาคุยไม่ได้จริงๆ ขนาดไม่ใช่ผม มือไม้ยังสั่นหมดเลยครับ

ด่ามันควายนำหน้าไปก่อนเลยครับ... ฮา...

คนโง่มันจะโง่ทุกเรื่องทุกประเด็นครับ เพราะคนโง่มันไม่ได้อยู่ๆก็โง่ดื๊อๆ ผุดขึ้นมาจากพื้นดินเหมือนดอกเห็ด แต่กว่าจะโง่มันต้องมีปัญหาเรื่องกระบวนการเรียนรู้(สุจิปุลิ) ทำให้สะสมข้อมูลลงในฐานข้อมูลในสมองไม่ได้... ดังนั้นเราสามารถด่ามันนำไปก่อนเลยครับ(ไม่ผิดตัวแหงๆ), จากนั้นเราก็จะมองมันเป็นควายตัวใหญ่ แล้วสมองเราก็ปลอดโปร่ง มองเห็นจุดอ่อนในตรรกะของมันครับ... แฮ่ๆ...

เมื่อเห็นจุดอ่อน ก็เอาจุดอ่อนมารีเวิร์สเอ็นจิเนียริ่งย้อนเกล็ดมันกลับไปครับ... ย้อนไปเรื่องเดิมนั่นแหละครับ ย้อนเสียจนกระทั่งมันไม่กล้าส่องกระจกแล้วครับ เพราะกลัวเห็นควายในกระจกเงา... ฮา...

เอาซะเลย ชงโคควายๆ ครับ... แฮ่ๆ...
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1511 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 05:17:38 PM »

แรก ๆ ก็ตื่นเต้นครับ
ได้คุยกับคนระดับแคนดิเดทรมต.กห.
หลัง ๆ ก็ชิน คุณชงโคใจดี  ให้ความรู้
แถมยังช่วยสั่งสอนพวกเราในเว็ป และยิ่งได้คุย
ยิ่งเห็นคุณูปการ  ของคุณชงโค  ต่อชาติบ้านเมือง
หลัง ๆ มายิ่งอ่าน ก็เลย รู้สึกคลายเครียดดีครับ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #1512 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 05:18:49 PM »

ไม่ได้หายไปไหนร๊อกส์... ก็ควายมันไม่เข้ากระทู้ ก็เลยไม่มีควายให้ด่าไงเล่า! ควายชงโคเอ๊ย... โง่จัง...

ควายเอี๊ยยยย... ฮา...

ฝึกง่ายจังแหะ สายพันธ์นี้ สั่งให้โผล่หัว ก็โผล่ออกมาทันที  พาไปประกวดบ้างน่าจะดี คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1513 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 05:20:39 PM »

แรก ๆ ก็ตื่นเต้นครับ
ได้คุยกับคนระดับแคนดิเดทรมต.กห.
หลัง ๆ ก็ชิน คุณชงโคใจดี  ให้ความรู้
แถมยังช่วยสั่งสอนพวกเราในเว็ป และยิ่งได้คุย
ยิ่งเห็นคุณูปการ  ของคุณชงโค  ต่อชาติบ้านเมือง
หลัง ๆ มายิ่งอ่าน ก็เลย รู้สึกคลายเครียดดีครับ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่าแต่คุณครูเมื่อไหร่เริ่มยกเวทเล่าครับ... นักกีฬาอยู่แล้วอย่างคุณครูนี่แหละ ยกแผล็บเดียวก้าวหน้าเร็วเชียวครับ เพราะมีพื้นฯ...
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1514 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 05:21:40 PM »

๑๕ นาที พอได้ไหมพี....5555555

หน้า: 1 ... 98 99 100 [101] 102 103
  พิมพ์