เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:20:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคอเครื่องเสียงเรื่องลำโพง  (อ่าน 7212 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 08:43:03 PM »

อืมส์
อยากหาโอกาส
ไปลองฟังแบรนด์นี้อยู่เหมือนกัน ครับ

ครูหมูไม่สนใจยามาฮ่าหน้าขาวแล้วเหรอครับ
       ยังจะมาพูด ยี๊ ยี๊ ยี๊
บอกให้แจ้งพัสดุแทงจำหน่าย
แล้วขายทอดตลาด จนเออรี่ เปล่า ๆ เหนื่อยกะ สว.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2014, 08:47:24 PM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 09:44:34 PM »

อืมส์
อยากหาโอกาส
ไปลองฟังแบรนด์นี้อยู่เหมือนกัน ครับ

ครูหมูไม่สนใจยามาฮ่าหน้าขาวแล้วเหรอครับ
แล้วขายทอดตลาด จนเออรี่ เปล่า ๆ เหนื่อยกะ สว.

ถ้ายังสนใจก็เอาได้  เดี๋ยวประมูลให้ตัวละสี่ห้าสิบ  แต่ครูหมูไปหาบริษัทมาเองนะ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 09:55:07 PM »

Smiley ตอนนี้กำลังสนใจลำโพงบลูทูธสเตอริโอ ชิ้นเดียวตัวเล็กๆ พกพาไปไหนได้ ใครใช้รุ่นไหนอยู่ขอคำแนะนำหน่อยครับ  

เท่าที่ลองฟัง เสียงโอเคและราคารับได้ มี2รุ่นครับ  Bose SoundLink เสียงดีมากก็จริงแต่ราคาก็หน้ามืดเหมือนกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Monster Clarity  4,290 บาท

X Mini Happy  2,190 บาท

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 10:52:31 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับ คุณ.อั้ม
Monster Clarity กับ X Mini Happy เสียงเป็นอย่างไงบ้างครับ ผมกำลังดู Jabra Solemate กับ  JBL Charge ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 11:05:33 PM »

Smiley ตอนนี้กำลังสนใจลำโพงบลูทูธสเตอริโอ ชิ้นเดียวตัวเล็กๆ พกพาไปไหนได้ ใครใช้รุ่นไหนอยู่ขอคำแนะนำหน่อยครับ 

เท่าที่ลองฟัง เสียงโอเคและราคารับได้ มี2รุ่นครับ  Bose SoundLink เสียงดีมากก็จริงแต่ราคาก็หน้ามืดเหมือนกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ้านเราเท่าไหร่ครับ  ผมซื้อมาจากเมกา $199 บวก tax 9%
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 11:21:31 PM »

เท่าที่ลองฟัง เสียงโอเคและราคารับได้ มี2รุ่นครับ  Bose SoundLink เสียงดีมากก็จริงแต่ราคาก็หน้ามืดเหมือนกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ้านเราเท่าไหร่ครับ  ผมซื้อมาจากเมกา $199 บวก tax 9%

ราคาตามนี้ครับอาผู้การ

Bose Soundlink Mini  8,500-9,200 บาท

Bose Soundlink II  10,900-12,900บาท

Bose Soundlink III  14,900-17,900บาท แล้วแต่ทำเลร้าน

Marshall Stanmore  14,900-15,990บาท ผมชอบเสียงตัวนี้
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 11:25:49 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับ คุณ.อั้ม
Monster Clarity กับ X Mini Happy เสียงเป็นอย่างไงบ้างครับ ผมกำลังดู Jabra Solemate กับ  JBL Charge ครับ

Monster Clarity เน้นเบส เสียงกลางนุ่มแต่ยังฟังชัด กลางแหลมไม่จัด
X Mini Happy กลางแหลมพอใช้ได้ เบสมีเนื้อให้สัมผัสได้ เมื่อเทียบกับขนาดตัวก็ถือว่าทำได้ดีครับ

ปล. ทั้งสองตัวต้องวางบนพื้นเรียบแข็งๆครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 08:57:27 AM »

อืมส์
อยากหาโอกาส

ถ้ายังสนใจก็เอาได้  เดี๋ยวประมูลให้ตัวละสี่ห้าสิบ  แต่ครูหมูไปหาบริษัทมาเองนะ เยี่ยม
อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
        ตอนนี้โปรเจค
โฮมสตูดิโอ พับเก็บไว้ก่อน ครับ เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:24:41 PM »

ขอยกหน่อยนะครับ พรุ่งนี้ตั้งใจจะไปลองฟัง2ชุด ได้ความว่าอย่างไรแล้วจะมาเล่าให้ฟัง  ไหว้ ไหว้

ไปลองมาเมื่อวานที่ร้านแห่งหนึ่งในพันทิพย์ประตูน้ำ หงุดหงิดมากทำท่าเหมือนไม่อยากขายถามอะไรก็ไม่ค่อยตอบ
จะใช้เครื่องเล่นของเราลองก็บ่นท่านู้นท่านี้ สรุปฟังลวกๆแล้วก็ออกมา

Solo 7C ไม่มีให้ลอง บอกต้องบายออเดอร์

H200 รวมๆแล้วพอได้แต่ไม่ถึงขนาดที่หวังไว้หรืออาจจะเพราะกำลังหงุดหงิดก็ได้
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:33:12 PM »

มีร้านหนึ่งอยู่ถนนอัษฎางค์ผมจำชื่อร้านไม่ได้แล้ว เมื่อตอนทำงานที่รามฯผมใช้บริการร้านนี้อยู่สอง-สามครั้งบริการดีมากครับ เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:49:06 PM »

มีร้านหนึ่งอยู่ถนนอัษฎางค์ผมจำชื่อร้านไม่ได้แล้ว เมื่อตอนทำงานที่รามฯผมใช้บริการร้านนี้อยู่สอง-สามครั้งบริการดีมากครับ เยี่ยม

สีคิ้วโน่นเหรอครับปู่ - -"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:51:32 PM »

แป่ว..............ถนนที่ว่าอยู่หลังกระทรวงครับ คลองหลอดครับคลองหลอด  หรือว่าชื่อร้านอัษฎางค์ นานแล้วครับชักเลอะเลือน คิก คิก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 01:01:34 PM »

แป่ว..............ถนนที่ว่าอยู่หลังกระทรวงครับ คลองหลอดครับคลองหลอด  หรือว่าชื่อร้านอัษฎางค์ นานแล้วครับชักเลอะเลือน คิก คิก

โอ้ว....... ขายของหรู

http://www.sahavitayu.com/index.php?route=common/home
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 01:42:34 PM »

ราคาตามนี้ครับอาผู้การ

Bose Soundlink Mini  8,500-9,200 บาท

Bose Soundlink II  10,900-12,900บาท

Bose Soundlink III  14,900-17,900บาท แล้วแต่ทำเลร้าน

Marshall Stanmore  14,900-15,990บาท ผมชอบเสียงตัวนี้

มิน่า  ลูกมาเห็นเข้า ยึดไปเลย
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 01:56:54 PM »

ร้านเครื่องเสียงในตำนานเลยนะครับร้านนี้ เมื่อก่อน เน้นเครื่องเสียงมือสอง ผมนี่คนหนึ่งละ ลูกค้าประจำเลย
ได้เครื่องดี ๆ ราคาถูกมาบ่อยครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์