เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 07:19:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อิจฉาจังเล๊ยยย..........  (อ่าน 10113 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:04:10 AM »

Shocked เพื่อนบอกราคาผิดหรือป่าวคับ... น่าจะซักแสนห้านะคับ... ถ้าสภาพอย่างที่บอก...  :Smiley

Smiley แสนห้า คุณหมอไปบอกเพื่อนคุณอีเมล์ว่า ไม่ต้องส่งขึ้นเครื่องหรอก
ให้มันอยู่กรุงเทพนี่แหละ  กำไรเนื้อ ๆ ห้าหมื่นเอาไหม ?  ผมว่าแถวนี้อยากหุ้นกับคุณหมออีกหลายคน
  Wink
เมื่อวานผมก็ถามมันยังงี้เหมือนกันครับพี่ แต่มัน(ทั้ง2ตัว)หัวเราะคิกคักแล้วบอกไม่ขายจะเก็บไว้เล่นให้หนำใจก่อน มีที่มันจะเก็บไว้เองหลายกระบอก อย่างเก่งผมก็แบ่งมาได้ซักกระบอกนึงมังครับ Undecided
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:11:22 AM »

ฟังพี่อีเมล์พูดแล้ว เพื่อนพี่อย่างกะเตรียมทำคลังแสงที่บ้านอย่างไรอย่างนั้นเลยง่ะ อ้อ.....มีอีกเรื่องหนึง ไม่เกี่ยวกับปืนนะครับพี่อีเมล์ ทำไมน้องสาวพี่สองคนถึงได้เหมือนนางฟ้าลงมาเกิดเลยครับ ทำให้คนไม่มีแฟนอย่างนายพลายแก้วใจหวั่นไหว(ทุกที)เมื่อเห็นภาพคาเร็กเตอร์ของพี่ ทำอย่างไรดีจึงจะมีบุญวาสนาได้แฟนงดงามและน่ารักเหมือนน้องสาวพี่ง่ะครับ นึกถึงเพลง " เฝ้าคอย " ของปั่นในทันทีทันใด เมื่อได้เห็นภาพนางฟ้าน้อยสองคนในรูปคาแร็คเตอร์ของพี่

หากคำพูดใดผมพูดผิดไป ขอพี่ให้อภัยน้องพลายแก้ว(โสดล้านเปอร์เซนต์)ครับผม แต่ผมพูดจากหัวใจสี่ห้องจริงๆครับ

ขอพระอวยพรพี่อีเมล์และทุกท่านครับผม
หึ หึ หึ แล้วคนข้างๆในรูปล่ะ จาเอาไปเก็บไว้หนายยยยยยย?  Tongue
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 03:42:37 PM »

Shocked เพื่อนบอกราคาผิดหรือป่าวคับ... น่าจะซักแสนห้านะคับ... ถ้าสภาพอย่างที่บอก...  :Smiley

Smiley แสนห้า คุณหมอไปบอกเพื่อนคุณอีเมล์ว่า ไม่ต้องส่งขึ้นเครื่องหรอก
ให้มันอยู่กรุงเทพนี่แหละ  กำไรเนื้อ ๆ ห้าหมื่นเอาไหม ?  ผมว่าแถวนี้อยากหุ้นกับคุณหมออีกหลายคน
  Wink

ผมหุ้นด้วยคนครับ คุณอ๋อง Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 08:12:32 PM »

Oh! My God Shocked ไปขุดกันมาจากกรุไหนเนี่ยะ... ท่านE_mail ลองถามเพื่อนหรือยังว่าเจ้าของเก่า ตอนขายหน่ะโดนมอมไปกี่ขวดครับ... ทำเอาราคาในท้องตลาดตกโม๊ดดด.....555 ยังไงผมขอร่วมแจมหุ้นกับท่านมะขิ่นด้วยคนนะครับ (ร่วมด้วยช่วยห้าหมื่นจ้า...จิงๆ)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 08:22:20 PM »

เหอะๆๆๆ ถึงพี่ๆที่ขอแจมทั้งหลาย........ข้ามศพผมไปก่อนเต๊อะ ขนาดผมยังขอแบ่งมาไม่ได้เลย ใจแข็งจิ๊บเป๋ง ฮือๆๆๆๆๆ
  Cry Cry Cry
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:31:04 PM »

ฟังพี่อีเมล์พูดแล้ว เพื่อนพี่อย่างกะเตรียมทำคลังแสงที่บ้านอย่างไรอย่างนั้นเลยง่ะ อ้อ.....มีอีกเรื่องหนึง ไม่เกี่ยวกับปืนนะครับพี่อีเมล์ ทำไมน้องสาวพี่สองคนถึงได้เหมือนนางฟ้าลงมาเกิดเลยครับ ทำให้คนไม่มีแฟนอย่างนายพลายแก้วใจหวั่นไหว(ทุกที)เมื่อเห็นภาพคาเร็กเตอร์ของพี่ ทำอย่างไรดีจึงจะมีบุญวาสนาได้แฟนงดงามและน่ารักเหมือนน้องสาวพี่ง่ะครับ นึกถึงเพลง " เฝ้าคอย " ของปั่นในทันทีทันใด เมื่อได้เห็นภาพนางฟ้าน้อยสองคนในรูปคาแร็คเตอร์ของพี่

หากคำพูดใดผมพูดผิดไป ขอพี่ให้อภัยน้องพลายแก้ว(โสดล้านเปอร์เซนต์)ครับผม แต่ผมพูดจากหัวใจสี่ห้องจริงๆครับ

ขอพระอวยพรพี่อีเมล์และทุกท่านครับผม
หึ หึ หึ แล้วคนข้างๆในรูปล่ะ จาเอาไปเก็บไว้หนายยยยยยย?  Tongue

คนข้างๆอยู่ในสถานะเพื่อนคนพิเศษครับผม แฟนเก่าที่ยังติดพันเธออยู่ ยังไม่ยอมเลิกราสักที แต่ผมไม่ถือสาหรอก หากยังไม่แต่งงาน(ตามกฎหมาย)ก็ยังถือว่าเรามีสิทธิที่จะจีบเธออยู่ครับผม ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:52:09 PM »

Wink

Grin คุณอ๋องโพสท์เหมือนรู้ใจคับ... ว่าแต่ถ้าสมาชิกท่านอื่นหากรุปืนเจออย่างเพื่อนคุณ E mail เจอแล้วไม่บอกนี่โกรธกันเลยนะคับ... อิ..อิ..  Grin
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 10:37:22 AM »

คำเตือน"การคิดจีบยัยสองสาวนี่ เป็นอันตรายต่อสุขภาพ"พ่อหวงพอๆกับพี่บุญหวงลูกสาว เคยมีหนุ่มมาจีบนั่งคุยไปคุยมา พ่อเกิดอยากถอยรถออกจากบ้านเล่น  ดัน"พลาด" ไปเสยรถของพ่อหนุ่มนั่นเข้า กระเด็นไปอยู่อีกฟากถนนเลย Grin Grin Grin ม่ายรู้ถอยรถประสาอะไรซัดซะยางแทบเบิร์น แถมยังแม่นชิบถอยเอายางสแปร์ท้ายรถเรา ไปเสยกลางรถเค้าได้ ยังกะเล็งเลย อุบัติเหตุครั้งนั้น Wink

ฮ่า ๆ Grin น้องพลายแก้วครับ "ความพยายามอยู่ที่ไหน  ความพยายามก็อยู่ที่นั่น"  ..อุ้ยไม่ใช่สิ.. ต้อง "ความพยายามอยู่ที่ไหน  ความสำเร็จจะรออยู่ที่นั่น"  ฮ่า ๆ  คุณ E_mail บอกว่า พ่อหวงน้องสาวมาก  น้องพลายแก้วก็จะไปยากอะไร พ่อหวงไม่เป็นไร พี่ชายไม่หวงนี่ใช่ไหมคุณ E_mail ฮ่า ๆ คุณพลายแก้วก็คอเดียวกันกับพี่ชายเขาอยู่แล้วนี่ชอบปืนเหมือนกัน ก็เข้าทางพี่ชายเลย ... จะได้สะดวกงัย  ฮ่า ๆ Grin Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 10:44:45 AM »

เหอะๆๆๆ ถึงพี่ๆที่ขอแจมทั้งหลาย........ข้ามศพผมไปก่อนเต๊อะ ขนาดผมยังขอแบ่งมาไม่ได้เลย ใจแข็งจิ๊บเป๋ง ฮือๆๆๆๆๆ
  Cry Cry Cry

ท่าทางจะเอาจริงด้วย Grin Grin Grin..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 01:10:38 PM »

เอ่อ.....เอาจริงที่ว่าเนี่ยหมายถึง ใจคอจะข้ามศพผมกันจริงๆเหรอครับ? Cry
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 07:10:25 PM »

Cry Cry Cry

ท่าทางจะเอาจริงด้วย Grin Grin Grin..............

อืม...
มาช้า
วันหยุดม่ายด้ายเข้าเวบ
แต่เจ้าของปืนคนเดิมเป็นใครครับ
 Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 07:13:10 PM »

เอ่อ.....เอาจริงที่ว่าเนี่ยหมายถึง ใจคอจะข้ามศพผมกันจริงๆเหรอครับ? Cry

Grin Grin Grin Grin Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 07:19:31 PM »

คำเตือน"การคิดจีบยัยสองสาวนี่ เป็นอันตรายต่อสุขภาพ"พ่อหวงพอๆกับพี่บุญหวงลูกสาว เคยมีหนุ่มมาจีบนั่งคุยไปคุยมา พ่อเกิดอยากถอยรถออกจากบ้านเล่น  ดัน"พลาด" ไปเสยรถของพ่อหนุ่มนั่นเข้า กระเด็นไปอยู่อีกฟากถนนเลย Grin Grin Grin ม่ายรู้ถอยรถประสาอะไรซัดซะยางแทบเบิร์น แถมยังแม่นชิบถอยเอายางสแปร์ท้ายรถเรา ไปเสยกลางรถเค้าได้ ยังกะเล็งเลย อุบัติเหตุครั้งนั้น Wink

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
วุ้ย...ดีใจที่เข้าเวบช้า
รอด...รอดครับท่าน Wink Wink

เอ้อ...ท่านอีเมล์ครับ
คุณพ่อของท่านเคยทำปืนลั่นมั้ยครับ
แบบลั่นใส่พวกที่มานั่งในห้องรับแขกง่ะครับ
 Grin Grin Grin Grin

ส่วนท่านพลายแก้วแววไวยของกระผม
ผมว่ารูปนางฟ้าลงมาเกิดของพี่อีเมล์ คงทำให้ท่านเกิดแรงบันดาลใจ
เปลี่ยนรูปคาแรคเตอร์ของท่านในทันใด ฮิฮิ
โถ.....พ่อคู้น..น...น...

เอ้อ...ว่าแต่ว่า ผมว่าพี่อีเมล์น่าจะฝึกให้น้องสาวยิงปืนไว้มั่ง
ถ้าพี่ไม่สะดวกจริงๆ เดี๋ยวผมสอนให้ก็ได้ครับ
จะได้ปลอดภัยจากท่านพลายแก้วแววไวย

Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 07:26:52 PM »

ถูกน่าสงสัย

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 07:33:01 PM »

:Smiley  อืมมมมมมม์ แสดงว่าทั้งคุณพ่อกะคุณอีแมวคงจะหนักอกหนักใจกะการดูแลสองสาวนี่ไม่น้อย...  :Smiley

เอาอย่างนี้ดีกว่ามั้ย  ผมช่วยดูแลให้คนนึงก็แล้วกัน  Wink  ปืนรึ? เราก็มี... พอจะขนเอาไปเช็ดๆถูๆทำความสะอาดให้ดูเป็นขวัญตา  Wink  รถรึ? เราก็มี... พอจะช่วยแบ่งเบาขับเสยรถหนุ่มๆและไม่หนุ่มทั้งหลายที่แวะเวียนมาจีบสองสาวได้  Wink

เป็นอันตกลงตามนี้นะครับ  ผมยินดีรับภาระอันหนักอึ้งนี้ไว้ด้วยความเต็มใจ  Wink ...โอ๊ย... เจอของแข็งเข้าเต็มๆท้ายทอย  Cry  แม่คุณมาอ่านเจอเข้า  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์