เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:22:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รำคาญร้านเหล้า ช่วยผมด้วย  (อ่าน 2504 ครั้ง)
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 09:49:16 PM »

พวก มาเปิดร้านใหม่  เจ้าของเป็นฝรั่งมีเมียไทย  พวกมันกินเหล้าเอะอะเสียงดังโดยเฉพาะเวลาจะนอน ช่วง 21.00น-23.00น  มันไม่เกรงใจคนไทยเลย ไอ้พวกฝรั่งเลวๆพวกนี้
 ผมพักที่บ้านพักสวัสดิการโรงเรียน มันเปิดร้านเหล้าติดโรงเรียน 
ลุง ป้าน้า อา พี่ๆ เพื่อน บอกวิธีแก้ให้ผมที รำคาญทนไม่ใหวแล้ว ลูกผมไม่ได้นอน  เอาวิธีขาวๆ  และเอาวิธีดำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 09:51:00 PM »

ร้านเหล้าเปิดติดโรงเรียนไม่ได้ครับ  แจ้งสรรพสามิตดู.....  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 10:07:56 PM »

ลองดูที่นี่เลยครับ

http://www.cocktailthai.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&No=503559
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2014, 10:10:55 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 10:29:50 PM »

ร้านเหล้าเปิดติดโรงเรียนไม่ได้ครับ  แจ้งสรรพสามิตดู.....  ไหว้

ไม่รู้จะพึ่งใครเลยตอนนี้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 11:48:31 AM »

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 11:55:10 AM »

ใจเย็น ๆ ไว้นะครับ  ใช้วิธีขาวก่อนครับ ถ้าไม่ได้ผล ... ค่อยหาวิธีดำ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 12:05:39 PM »

พวก มาเปิดร้านใหม่  เจ้าของเป็นฝรั่งมีเมียไทย  พวกมันกินเหล้าเอะอะเสียงดัง
โดยเฉพาะเวลาจะนอน ช่วง 21.00น-23.00น  มันไม่เกรงใจคนไทยเลย ไอ้พวกฝรั่งเลวๆพวกนี้

ผมพักที่บ้านพักสวัสดิการโรงเรียน มันเปิดร้านเหล้าติดโรงเรียน 
ลุง ป้าน้า อา พี่ๆ เพื่อน บอกวิธีแก้ให้ผมที รำคาญทนไม่ใหวแล้ว ลูกผมไม่ได้นอน 
เอาวิธีขาวๆ  และเอาวิธีดำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

555555 ยายแนะนำ ทั้งขาว ทั้งดำ ให้อ่ะ ฮา

เดินไปโรงพัก  แจ้งความกับตำรวจ ว่ามีการส่งเสียงดัง รบกวนยามวิกาล อะ

หรือไม่  ก็  เอา  "ขี้ ใส่ถุงพลาสติค"  ขว้างหน้าบ้านมัน อ่ะ ฮา

เลือกเอา "ขี้"  ที่เละ ๆ หน่อยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

555 ส่วนวิธีอื่น ยายไม่แนะนำ เดี๋ยวจะ เลี้ยงลูก ไม่ทันโต อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 05:19:03 PM »

ต่าปรับกรณีส่งเสียงดังสร้างความรำคาญแก่ผู้อื่น ปรับแต่ละครั้ง ซื้อเบียร์สิงห์ขวดหนึ่งก็ไม่ได้ พวกนั้นมันไม่กลัวมั้งครับ Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 05:41:17 PM »

เอายูเรียผสมอะไรแล้วหว่า   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

แล้วยัดด้วย  t  อะรัยหนอ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ไปวางหน้าร้านซักลูก   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 06:23:25 PM »

ผมมีแต่วิธืเทาๆ  ลูกบอลไล่นกจุดโยนใส่สักลูกครับ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 06:29:38 PM »

1.แจ้งความเพื่อดำเนินคดีผู้ประกอบการฐานความผิดส่งเสียงดังเดือดร้อนรำคาญ  และฐานความผิดตาม พรบ.สุรา เพื่อตรวจสอบความถูกต้องเอกสารใบอนุญาตจำหน่ายเครื่องดื่มแอลกอฮอล์
2.นำสำเนาแจ้งความ ปจว. ไปร้องเรียนที่อำเภอท้องที่ และสรรพากรพื้นที่ตรวจสอบเอกสารอนุญาตให้ประกอบกิจการร้านอาหารและดนตรี ตลอดจนการชำระภาษีบำรุงท้องถิ่น
3.ใช้กฏหมายคนต่างด้าวเข้าเมืองเล่นงาน โดยใช้ภาพถ่ายเป็นหลักฐานว่าคนต่างด้าวเข้ามาทำงานประกอบอาชีพโดยไม่มีใบอนุญาต  และให้ ตม.ตรวจสอบความถูกต้องของเอกสารเข้าเมืองคนต่างด้าวด้วย
4.เตรียมรับการตอบโต้เมื่อมันรู้ว่าโดนเราเล่นงาน ล้างปืนรอได้เลย และให้คนในครอบครัวระวังตัวด้วย
เล่นงานให้หลายๆด้านทั้ง เรื่องคนต่างด้าว  ใบอนุญาตทำงาน ใบอนุญาตเปิดร้านอาหารที่ออกให้โดยหน่วยงานท้องถิ่น พรบ.รักษาความสะอาด ใบอนุญาตจำหน่ายสุราและใช้เครื่องขยายเสียง
ในซอยบ้านญาติแถวบางรักก็มีแบบนี้  ผมทำหนังสือไปยัง ตม.  สนง.เขตบางรัก สน.ยานนาวา สรรพากรเขตฯ  แมร่งเจอสามวันติดๆ ปิดร้านหนีกลับอังกฤษเลย  ทิ้งเมียไว้ที่ร้านอะโกโก้ตามเดิม   อย่าปล่อยมันไว้ครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 06:31:06 PM »

จ้างผมเขียนหนังสือร้องเรียนสามฉบับ  คิดสามขวดเหลี่ยมๆ.....ฮี่ๆๆๆ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 09:11:52 PM »

1.แจ้งความเพื่อดำเนินคดีผู้ประกอบการฐานความผิดส่งเสียงดังเดือดร้อนรำคาญ  และฐานความผิดตาม พรบ.สุรา เพื่อตรวจสอบความถูกต้องเอกสารใบอนุญาตจำหน่ายเครื่องดื่มแอลกอฮอล์
2.นำสำเนาแจ้งความ ปจว. ไปร้องเรียนที่อำเภอท้องที่ และสรรพากรพื้นที่ตรวจสอบเอกสารอนุญาตให้ประกอบกิจการร้านอาหารและดนตรี ตลอดจนการชำระภาษีบำรุงท้องถิ่น
3.ใช้กฏหมายคนต่างด้าวเข้าเมืองเล่นงาน โดยใช้ภาพถ่ายเป็นหลักฐานว่าคนต่างด้าวเข้ามาทำงานประกอบอาชีพโดยไม่มีใบอนุญาต  และให้ ตม.ตรวจสอบความถูกต้องของเอกสารเข้าเมืองคนต่างด้าวด้วย
4.เตรียมรับการตอบโต้เมื่อมันรู้ว่าโดนเราเล่นงาน ล้างปืนรอได้เลย และให้คนในครอบครัวระวังตัวด้วย
เล่นงานให้หลายๆด้านทั้ง เรื่องคนต่างด้าว  ใบอนุญาตทำงาน ใบอนุญาตเปิดร้านอาหารที่ออกให้โดยหน่วยงานท้องถิ่น พรบ.รักษาความสะอาด ใบอนุญาตจำหน่ายสุราและใช้เครื่องขยายเสียง
ในซอยบ้านญาติแถวบางรักก็มีแบบนี้  ผมทำหนังสือไปยัง ตม.  สนง.เขตบางรัก สน.ยานนาวา สรรพากรเขตฯ  แมร่งเจอสามวันติดๆ ปิดร้านหนีกลับอังกฤษเลย  ทิ้งเมียไว้ที่ร้านอะโกโก้ตามเดิม   อย่าปล่อยมันไว้ครับ
จ้างผมเขียนหนังสือร้องเรียนสามฉบับ  คิดสามขวดเหลี่ยมๆ.....ฮี่ๆๆๆ
เอายูเรียผสมอะไรแล้วหว่า   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

แล้วยัดด้วย  t  อะรัยหนอ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ไปวางหน้าร้านซักลูก   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ผมมีแต่วิธืเทาๆ  ลูกบอลไล่นกจุดโยนใส่สักลูกครับ

จะลองดูครั้งแรกก่อนครับ พรุ่งนี้ที่ สถานีตำรวจ อำเภอ เทศบาล  กำนัน
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:46:31 AM »

ผมโชคดีอยู่เรื่องนึง  คือ  บ้านอยู่กลางสวนยาง  ไม่มีอะไรมารบกวน 
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:49:04 AM »

พวก มาเปิดร้านใหม่  เจ้าของเป็นฝรั่งมีเมียไทย  พวกมันกินเหล้าเอะอะเสียงดัง
โดยเฉพาะเวลาจะนอน ช่วง 21.00น-23.00น  มันไม่เกรงใจคนไทยเลย ไอ้พวกฝรั่งเลวๆพวกนี้

ลุง ป้าน้า อา พี่ๆ เพื่อน บอกวิธีแก้ให้ผมที รำคาญทนไม่ใหวแล้ว ลูกผมไม่ได้นอน 
เอาวิธีขาวๆ  และเอาวิธีดำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

555555 ยายแนะนำ ทั้งขาว ทั้งดำ ให้อ่ะ ฮา

เดินไปโรงพัก  แจ้งความกับตำรวจ ว่ามีการส่งเสียงดัง รบกวนยามวิกาล อะ

หรือไม่  ก็  เอา  "ขี้ ใส่ถุงพลาสติค"  ขว้างหน้าบ้านมัน อ่ะ ฮา

เลือกเอา "ขี้"  ที่เละ ๆ หน่อยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

555 ส่วนวิธีอื่น ยายไม่แนะนำ เดี๋ยวจะ เลี้ยงลูก ไม่ทันโต อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก

+ ยาย ขำก๊าก

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์