เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 03:33:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องงานวันเด็กด้วยครับ  (อ่าน 3159 ครั้ง)
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 05:57:08 PM »

ผมว่าจะพาลูกไปดูรถถังแล้วก็ยานยนต์ทหารน่ะครับ ไม่เคยไปเลยสักที
ปีนี้ปีแรก ผมต้องไปที่ไหนครับ อยู่กรุงเทพ แล้วเครื่องบินรบต้องไปดูที่
ดอนเมืองใช่ไหมครับ. ไหว้
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 11:51:29 AM »

ผมว่าจะพาลูกไปดูรถถังแล้วก็ยานยนต์ทหารน่ะครับ ไม่เคยไปเลยสักที
ปีนี้ปีแรก ผมต้องไปที่ไหนครับ อยู่กรุงเทพ แล้วเครื่องบินรบต้องไปดูที่

เครื่องบินรบ น่าจะเป็น กองทัพอากาศ ดอนเมืองครับ  ลองถามเพื่อนๆที่เคยพาลูกๆไปดูครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:02:05 PM »

ปีนี้ที่บ้านผมทหารเค้าจัดงานชั่วโมงเด็กครับ เอาอาวุทธยุทธโปกรณ์มาโชว์ให้เด็กๆดูที่สนามบินแม่สอดครับแต่มีเวลาให้ดูได้แค่2ชั่วโมงไม่รู้จะรีบไปรบกับใครจัดมาได้แค่2ชั่วโมง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:22:06 PM »

ของผมปีที่แล้วเอายานเกราะล้อยาง REVA ไปให้เด็กขึ้นขี่เล่น.................ปรากฏว่าเด็กขึ้นมาเล่นกดโน่นนั่นนี่ที

จนระแบรคค้างรถไม่มีแรงแถมตกหล่มระหว่างพารถกลับกองร้อย...............ดึงกับกว้านหน้ารถไม่ขึ้นจนกว้านเผา

โชคดีที่ รถแม็คโคจอดอยู่ด้วย................ก็เลยเอามาดึงขึ้นจากหล่มได้........เกือบเอากลับมาไม่ถึงกองร้อย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:44:47 PM »

ERROR
ต้องรีเซ็ต....
ถ้าเจอในสถานะการณ์จริง เป็นอย่างไรนี่
แสดงถึง ความไม่พร้อม ของ พนักงานผู้ขับขี่ ( ด้วยรู้เท่าไม่ถึงการ)
ที่ไม่ตรวจสภาพ ก่อนออกรถ

ได้ประสบการณ์แล้ว ปีนี้ ไม่พลาด ( ฮา )

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 03:19:34 PM »

หากเป็น เครื่องบินรบ แล้วให้เด็กไปนั่งกดปุ่มเล่นบ้าง  คงยุ่งแน่ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 03:29:09 PM »

ของผมปีที่แล้วเอายานเกราะล้อยาง REVA ไปให้เด็กขึ้นขี่เล่น.................ปรากฏว่าเด็กขึ้นมาเล่นกดโน่นนั่นนี่ที

จนระแบรคค้างรถไม่มีแรงแถมตกหล่มระหว่างพารถกลับกองร้อย...............ดึงกับกว้านหน้ารถไม่ขึ้นจนกว้านเผา

โชคดีที่ รถแม็คโคจอดอยู่ด้วย................ก็เลยเอามาดึงขึ้นจากหล่มได้........เกือบเอากลับมาไม่ถึงกองร้อย

พังง่ายจัง Grin Grin Grin REVA ไม่ทราบทำจากประเทศอะไรครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 03:36:41 PM »

เปิดให้เด็กเล่น แล้วเด็กกดเล่น อันนี้มันต้องมีอยู่แล้วครับทำใจไว้เลย
อยู่ที่การควบคุมดูแลของเจ้าหน้าที่ทหารประจำยานยนต์หรืออาวุธนั้นๆ
ถ้าอาวุธและยานยนต์ที่นำมาโชว์นั้นมีระบบไฟฟ้าก็ต้องปลดสายแบต
ถ้าเป็นระบบกลใกล้วนๆ เจ้าหน้าที่ประจำก็ต้องดูแลระยะการปรับเล่นของเด็กๆให้ดี

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 03:37:40 PM »

พังง่ายจัง Grin Grin Grin REVA ไม่ทราบทำจากประเทศอะไรครับ

แอฟริกาใต้  ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 03:53:06 PM »

ตอนใอ้เจี๊ยบอยู่ป.๕  พาไปเที่ยวที่ค่าย  เสนาฯ  หาดใหญ่  ก่อนหน้านั้นผมสอนมันว่า  M  16

ถอดอย่างไร  ปรากฎว่ามันเล่นซะของเขา  เป็นสองท่อน

((สอนด้วยปืนพี่จ่าที่นราฯ))

แล้วมันก็เอาไปยื่นให้น้อง  พล.ทหารที่มาดูแล  น้องเขามองแบบ  มรึงเล่นแบบนี้เลยเหรอ
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 03:59:48 PM »

ภาพจากเหตุการณครั้งนั้นครับ...............เด็กเยอะมากเหมือนจับปูใส่กระด้ง

ข้างหลังรถเอาปืนมาให้เด็กจับเล่นสรุป BERETTA  GLX  160  พังไป 1 กระบอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2014, 06:17:59 PM โดย black-army » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 04:02:06 PM »

มีทุกค่ายทหารครับ สะดวกที่ใหนใกล้ที่ใหนไปที่นั้นเลยครับ ส่วนเครื่องบินต้องไปฝั่งทหารอากาศครับ ไม่แนะนำให้เอารถไปเพราะจอดไกล Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 04:03:26 PM »

มีทุกค่ายทหารครับ สะดวกที่ใหนใกล้ที่ใหนไปที่นั้นเลยครับ ส่วนเครื่องบินต้องไปฝั่งทหารอากาศครับ ไม่แนะนำให้เอารถไปเพราะจอดไกล Grin

ที่ดอนเมืองมีรถเมลล์ที่ทาง ทอ.จัดไว้รับส่งระหว่างที่จอดรถกับงานวันเด็กครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 05:02:12 PM »

จะไปดูกริพเพ่นที่กองบิน 7 สุราษฎร์ฯ....
ถ้าไม่อยากเดินไกล....
ให้ไปถึงก่อน 6 โมงเช้าครับ...
ปีที่แล้วผมเดินขาลาก....
..

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 05:05:57 PM »

แอฟริกาใต้  ครับ

ถ้าของทำจาก Germany  คิดว่าจะทนกว่าไหมครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์