เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 03:35:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องงานวันเด็กด้วยครับ  (อ่าน 3168 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 05:07:13 PM »

ผมว่าจะพาลูกไปดูรถถังแล้วก็ยานยนต์ทหารน่ะครับ ไม่เคยไปเลยสักที
ปีนี้ปีแรก ผมต้องไปที่ไหนครับ อยู่กรุงเทพ แล้วเครื่องบินรบต้องไปดูที่
ดอนเมืองใช่ไหมครับ. ไหว้
มีทุกค่ายทหารครับ สะดวกที่ใหนใกล้ที่ใหนไปที่นั้นเลยครับ ส่วนเครื่องบินต้องไปฝั่งทหารอากาศครับ ไม่แนะนำให้เอารถไปเพราะจอดไกล Grin
       ถ้าเด็กรุ่น
"มหาลัย"ละครับพี่หลวง
จะพาไปเที่ยววันเด็กที่ไหน ดี....อะ...ฟิ๊ววว..เผ่นแระ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 05:21:02 PM »

ดอนเมืองจัดที่ฝูง 603 ฝั่งพหลโยธิน 08.00 - 15.00 วิ่งตามป้ายไปเถอะเดี๋ยวก็ถึง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 05:46:16 PM »

ปีใหม่ ที่ระยอง
เอาลวดรัดคันรั้งไว้เลย
ตัวปืน ร้อยโซ่
ปืน ค.
เอาฝาปิดปากกระบอก
ลวดรัดตัวปรับมุม
ดู ถ่ายรูป อย่างเดียว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 07:03:16 PM »

รถทหารเขาใส่กุญแจล๊อคเกียร์ไหมครับ เพื่อความปลอดภัย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:09:09 PM »

ไปรถสาธารณะสดวกที่สุดครับ+ร่มกันแดดด้วย

รักเธอ....ประเทศไทย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:09:19 PM »

ผมว่าจะพาลูกไปดูรถถังแล้วก็ยานยนต์ทหารน่ะครับ ไม่เคยไปเลยสักที
ปีนี้ปีแรก ผมต้องไปที่ไหนครับ อยู่กรุงเทพ แล้วเครื่องบินรบต้องไปดูที่
มีทุกค่ายทหารครับ สะดวกที่ใหนใกล้ที่ใหนไปที่นั้นเลยครับ ส่วนเครื่องบินต้องไปฝั่งทหารอากาศครับ ไม่แนะนำให้เอารถไปเพราะจอดไกล Grin
        ถ้าเด็กรุ่น
จะพาไปเที่ยววันเด็กที่ไหน ดี....อะ...ฟิ๊ววว..เผ่นแระ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ไหว้
พาไปชมการสาธิตวิธีการยิงปืนใหญ่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:14:03 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:17:53 PM »

พาไปคลานลอด  ลวดหนาม
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:21:51 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พาไปกินถัวดำครับ       Grin  Grin  Grin

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:27:18 PM »

คนพัดลุงแหลงกัน  ขี้เมา  ไม่เกี่ยว
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:30:55 PM »

ไอ้คนที่ไม่เกี่ยว
นั่นแหละตัวการ........ ยี๊

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:33:37 PM »

เกียวไหร  ตรูด้วย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:42:23 PM »

ถ้าเด็กรุ่น
พาไปชมการสาธิตวิธีการยิงปืนใหญ่
อาวุธทางน้ำดีกว่า ตอปิโด่ ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:44:15 PM »

ตอปิโด  ต้องให้  ครูหมู

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้ ไหว้ ไหว้
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:45:51 PM »

ตอปิโด  ต้องให้  ครูหมู

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมนึกว่าของครูหมู.........คือเรือดำน้ำครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์